AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 01:34:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 41 42 [43] 44 45 ... 115  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล 4AGZE -4AGTEซุป เขียว หรือส้ม คุยปัญหาห้องนี้เลยครับ  (อ่าน 536044 ครั้ง)
Ae-RaNgSiT101-Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #840 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 20:51:09 »

หวัดดีทุกท่านครับผม
Hanuy90@LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #841 เมื่อ: 09 เมษายน 2011 13:04:54 »

ซุบซิบ แหะ.. แหะ..

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #842 เมื่อ: 09 เมษายน 2011 13:12:59 »

หลบหน่อยพระเอก+ตัวเเรงมาครับ น้าๆๆ ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #843 เมื่อ: 09 เมษายน 2011 13:43:21 »

หลบหน่อยพระเอก+ตัวเเรงมาครับ น้าๆๆ ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ

วันนี้เย็นๆน่าจะได้สต๊าทเครื่อง วันอาทิตย์นี้ล้อลงพื้นแล้วครับ อิอิ
EAK400CLUB.Cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #844 เมื่อ: 09 เมษายน 2011 18:14:07 »

วันนี้เย็นๆน่าจะได้สต๊าทเครื่อง วันอาทิตย์นี้ล้อลงพื้นแล้วครับ อิอิ

เส็จแล้วของนั่งมั่งน๊า

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #845 เมื่อ: 09 เมษายน 2011 18:44:13 »

เส็จแล้วของนั่งมั่งน๊า

ปายด้วยคนจิคร๊าบ.......

AE has brought us to MEET

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #846 เมื่อ: 10 เมษายน 2011 18:26:44 »

อัพๆๆ ชาวซุป รอชมรถคุณแนทครับ อิอิ

ผมก็อยากทำแล้วแต่โดนค่าไฟท้ายusไปจุกเลย คนเป็นช่วงเดือนหน้าน่าจะได้ลงมือทำ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #847 เมื่อ: 10 เมษายน 2011 20:13:47 »

ลองนั่งรถน้าแน๊ตดีก่า ซีดๆไปเลย

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

« ตอบ #848 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 01:52:24 »

อนาคตซุป   ??

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
mineae92
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #849 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 09:04:44 »

อัพๆๆๆๆ
thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #850 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 13:19:18 »

ตอนนี้ซุบมีปัญหา เรื่องแอร์อะคับ เหมือนเวลสรถจอดแล้วไม่เย็นเลย แต่วิ่งงเยนเจี๊ยบ แล้วเหมือนมันไม่ตัดอะคับ

เวลาจอดก็ไม่เยนอีก ทำไงดีคับ
vagrant3036
นักแข่งมือสมัครเล่น

Corona Supercharger

« ตอบ #851 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 14:19:53 »

ตอนนี้ซุบมีปัญหา เรื่องแอร์อะคับ เหมือนเวลสรถจอดแล้วไม่เย็นเลย แต่วิ่งงเยนเจี๊ยบ แล้วเหมือนมันไม่ตัดอะคับ

พัดลมแอร์ทำมั้ยครับ

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #852 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 17:11:00 »

อัพพพพพพ

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #853 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 18:28:09 »

จริงๆแล้วเรื่องแอร์กับเครื่องซุปถ้าทำดีๆ และเข้าใจเย็นจับใจตลอดเวลาคับ

ถ้าให้ลองบอกผมว่าน่าจะเกิดที่คอมแอร์ไกล้จะไปแล้วหล่ะคับ

แต่มันมีต้นเหตุจากหลายส่วนด้วยกัน

ที่อยากให้ดูก่อนคือ เริ่งเครื่องซัก 2 พันรอบค้างไว้

แล้วให้อีกคนนึงดูตรงตาแมวไดร์ออร์ ว่ามีฟองอากาศไหมถ้ามีก็แสดงว่าน้ำยาใกล้หมด

และน้ำยาแอร์นั้นไม่มีทางลดเองได้ สาเหตุมาจากการรั่วซึม ได้จากหลายจุด

1ตู้แอร์

2หัวสาย ข้อต่อต่างๆ

3แผงแอร์ด้านหน้ารถ

4คอมแอร์ไม่มีกำลัง

5พัดลมแอร์เองก็มีส่วนในเรื่องการระบายความร้อน

ผมทำแอร์ทีนึงรื้อแอร์ทั้งคันออกมาตรวจเช็คล้องระบบแล้วประกอบใหม่เปลี่ยนซีลใหม่ทุกจุด

ค่าทำแพงกว่าปกติหน่อยแต่มั่นใจว่าจบแน่นอน

จะบอกเลยอย่าฟังใครเล่ามาก ก่อนหน้านี้มีคนบอกคอมแอร์ ของ ตระกูล fe มาใส่ได้เลย

ลองมาแล้ว รื้อออกมา ไม่เหมือนกันเลย ต้องใช้อะไหล่บองตัวของคอมแอร์ซุปมายำใส่แล้วซื้ออะไหล่มาแปลงเพิ่มอีก

หัวบาน ถึงอยากบอกว่า ถ้าใครไม่ได้ทำเองจริงๆ อย่าไปฟังมาก ระวังหัวบาน

thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #854 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 18:43:04 »

ผมกลัวว่า พัดลมมันเป่าไม่ทันรึเปล่าไม่รู้

ถ้าสตาทตอนเครื่องเย็นๆ เปิดแอร์ แอร์จะเย็นปกติคับเย็นหนาวเลย

แต่พอวิ่งไปซัดๆ หน่อยพอความร้อนขึ้นถึงอุณหภูทิทำงาน เกือบๆกลางๆ พอจอดติดไฟแดงนานๆ หน่อยเอาละเหลือแต่ลม ลมยังพอเย็นหน่อยๆ ไม่ถึงกับร้อนเลย

พอรถวิ่งได้นิดนึง ก็เริ่มเย็นขึ้นมา วิ่งตลอดยาวๆ จะเย็นมากมากจน บางทีจอดติดไฟแดง ช่องที่ลมออก พวกครีบเป็นคราบไอน้ำเลย

ตู้พึ่งล้างมาได้ไม่นาน

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #855 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 18:47:27 »

ผมกลัวว่า พัดลมมันเป่าไม่ทันรึเปล่าไม่รู้

ถ้าสตาทตอนเครื่องเย็นๆ เปิดแอร์ แอร์จะเย็นปกติคับเย็นหนาวเลย

แต่พอวิ่งไปซัดๆ หน่อยพอความร้อนขึ้นถึงอุณหภูทิทำงาน เกือบๆกลางๆ พอจอดติดไฟแดงนานๆ หน่อยเอาละเหลือแต่ลม ลมยังพอเย็นหน่อยๆ ไม่ถึงกับร้อนเลย

พอรถวิ่งได้นิดนึง ก็เริ่มเย็นขึ้นมา วิ่งตลอดยาวๆ จะเย็นมากมากจน บางทีจอดติดไฟแดง ช่องที่ลมออก พวกครีบเป็นคราบไอน้ำเลย

ปกติการทำงานของแอร์จอดอยู่กะที่รถติดๆแอร์ก็เย็นคับ ไม่ต้องรอให้รถวิ่งก็เย็นคับ

อาการที่คุณเป็นผมเองเคยเจอมาแล้ว ของผมแผงแอร์หน้ารถซึมเป็นตามด

จะเป็นแบบที่คุณว่าหล่ะ ถ้าโชคดีก็ประมาณ 1-2 เดือนกว่ามันจะเริ่มมีแต่ลมตลอด

หรือโชคร้ายก็แค่ประมาณ 1-2 วัน ก็ไม่เย็นล่ะ

และอย่าลืมว่าถ้าน้ำยาแอร์รั่ว ก็หมายความว่า น้ำมันคอมก็รั่วออกมาด้วย

จะพาลทำให้คอมแอร์ที่ดีๆ น็อคเสียไปด้วย รีบทำคับ อย่าปล่อยไว้ จะลามไปทำให้ตัวอื่นเสียหายได้

thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #856 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 22:38:53 »

ปกติการทำงานของแอร์จอดอยู่กะที่รถติดๆแอร์ก็เย็นคับ ไม่ต้องรอให้รถวิ่งก็เย็นคับ

อาการที่คุณเป็นผมเองเคยเจอมาแล้ว ของผมแผงแอร์หน้ารถซึมเป็นตามด

จะเป็นแบบที่คุณว่าหล่ะ ถ้าโชคดีก็ประมาณ 1-2 เดือนกว่ามันจะเริ่มมีแต่ลมตลอด

หรือโชคร้ายก็แค่ประมาณ 1-2 วัน ก็ไม่เย็นล่ะ

และอย่าลืมว่าถ้าน้ำยาแอร์รั่ว ก็หมายความว่า น้ำมันคอมก็รั่วออกมาด้วย

จะพาลทำให้คอมแอร์ที่ดีๆ น็อคเสียไปด้วย รีบทำคับ อย่าปล่อยไว้ จะลามไปทำให้ตัวอื่นเสียหายได้

ขอบคุณคับจะรีบเอาเข้าอู่หลังสงกรานนี้เลย
thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #857 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 22:47:53 »

ช่วงนี้ เห้นคนยกซุปลงเพราะ ชาปละลายกัน ทามไมมันเปนอย่างนั้น รู้สึก ปีนี้ จะเห็น 3 เครื่อง แต่อีกเครื่อง ของเฮียเพียวที่รถหายไป เพราะเซตโบ ชาปเลยละลาย

ทีนี้กลัว มั่งว่ามันจะละลายง่ายเหมือนพวกเขากันไม้ ยิงชอบลากอยู่ด้วย แต่ใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะแท้ โตโยต้านะคับ 

ยังไงดูแลรักษากันด้วยนะคับ อิอิ

สรุปมันละลายง่ายไม้ หรือว่าแช่นานๆ เลยละลาย

« ตอบ #858 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 23:05:18 »

ช่วงนี้ เห้นคนยกซุปลงเพราะ ชาปละลายกัน ทามไมมันเปนอย่างนั้น รู้สึก ปีนี้ จะเห็น 3 เครื่อง แต่อีกเครื่อง ของเฮียเพียวที่รถหายไป เพราะเซตโบ ชาปเลยละลาย

ทีนี้กลัว มั่งว่ามันจะละลายง่ายเหมือนพวกเขากันไม้ ยิงชอบลากอยู่ด้วย แต่ใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะแท้ โตโยต้านะคับ 

ยังไงดูแลรักษากันด้วยนะคับ อิอิ

สรุปมันละลายง่ายไม้ หรือว่าแช่นานๆ เลยละลาย

ใส่ oil temp & oil press พอช่วยได้

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #859 เมื่อ: 15 เมษายน 2011 02:51:02 »

พี่เอกวัดรอบผมสุดแค่ไหนผมสับเท่านั้น
ยังไงอย่าเฉยดิพี่ทำต่อ....

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 41 42 [43] 44 45 ... 115  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์