AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 01:36:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 47 48 [49] 50 51 ... 115  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล 4AGZE -4AGTEซุป เขียว หรือส้ม คุยปัญหาห้องนี้เลยครับ  (อ่าน 536075 ครั้ง)
OrangeLime@RYZ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #960 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011 10:52:36 »

ถังดักไอ พี่บอยทำงัยเนี๊ยะ สวยดีอะ เอาไว้ทำแล้วก้อติดตั้งให้ผมบ้างนะพี่บอย อิอิ

EAK400CLUB.Cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #961 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011 14:16:32 »

เมื่อคืนไปกินเซฟฯมา ไม่แน่ใจว่าเจหรืออาร์บีแต่ที่แน่ๆมีโบแน่นอน เอามาบอกให้ชาวซุปฟังค๊าบ

จ๊าบมากๆ ไม่เปิดกระจกบอกเค้าอะ ซุปโว้ย อิอิ

กลัวเค๊าสาดกระสุนมาดิน๊า เห็นป้ายทะเบียน กทม รถสีชมภู มีGT wing สติกเกอร์เรซซิ่งรอบคันเลย พอดีกึ่มๆมา เลยจัดซะเลย

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
sun_ae20bt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #962 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011 14:41:32 »

เมื่อคืนไปกินเซฟฯมา ไม่แน่ใจว่าเจหรืออาร์บีแต่ที่แน่ๆมีโบแน่นอน เอามาบอกให้ชาวซุปฟังค๊าบ

จ๊าบมากๆ ไม่เปิดกระจกบอกเค้าอะ ซุปโว้ย อิอิ

กลัวเค๊าสาดกระสุนมาดิน๊า เห็นป้ายทะเบียน กทม รถสีชมภู มีGT wing สติกเกอร์เรซซิ่งรอบคันเลย พอดีกึ่มๆมา เลยจัดซะเลย
อารมณ์เดียวกันเลยน้าเอก พอ กึ่มๆ นี่ลากสุดๆ ยิ่งมัน กดเเช่ๆกดเเช่ไว้ที่ 7000รอบ 55555
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #963 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011 19:56:14 »

โทรศัพท์ โทรศัพท์

AE has brought us to MEET

EAK400CLUB.Cz

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

« ตอบ #964 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 00:12:03 »

ผนตกรัยนักหนาฟระเนี่ย ซัดรถไม่ได้เลย

โทรศัพท์ โทรศัพท์

โทดทีคับแนต วันนี้ยุ่งทั้งวันเลย

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #965 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 08:07:14 »

เหอๆๆ

Ae-RaNgSiT101-Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #966 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 08:46:53 »

ถังดักไอ พี่บอยทำงัยเนี๊ยะ สวยดีอะ เอาไว้ทำแล้วก้อติดตั้งให้ผมบ้างนะพี่บอย อิอิ

ไม่ใช้ปัญหา อิอิ

รับแขก อิอิ
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #967 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 15:01:25 »

กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

Totojung 4A-Gze
มือใหม่หัดซิ่ง
**

New Drifter

« ตอบ #968 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 23:13:26 »

นอน

ฝากรูป
อดีต EE-101 4A-GZE
thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #969 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 01:36:57 »

อัพๆ ไปง่วงๆ อิอิ ดันๆๆๆๆๆ

มะกี้กลับจาก พระราม 7 หน้าพระนครเหนือ เจอรถบีเอ็ม ไม่ทราบขนาดเครื่อง แต่ท่อดังอยู่

กลับรถมาเจอกันพอดี เขามาตีคู่ นึกว่าเล่นด้วย กดดู ปรากฎว่า เขาเล่นด้วย ข้ามราม7 อู่โมงบางพลัด  ซุบกินยาวๆเลยคับ ทางตรง ค่อยๆฉีกออกเรื่อยๆ

กดยาวมาถึง แยกบรม แล้วแยกจากกัน ด้วยดี  ถ้าคนขับคนนั้นเข้ามาดูในเว้บ ก็ยินดีที่ได้รู้จักด้วยนะคับ วิ่งเล่นๆ สนุกๆ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #970 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 09:30:36 »

มะกี้กลับจาก พระราม 7 หน้าพระนครเหนือ เจอรถบีเอ็ม ไม่ทราบขนาดเครื่อง แต่ท่อดังอยู่

กลับรถมาเจอกันพอดี เขามาตีคู่ นึกว่าเล่นด้วย กดดู ปรากฎว่า เขาเล่นด้วย ข้ามราม7 อู่โมงบางพลัด  ซุบกินยาวๆเลยคับ ทางตรง ค่อยๆฉีกออกเรื่อยๆ

กดยาวมาถึง แยกบรม แล้วแยกจากกัน ด้วยดี  ถ้าคนขับคนนั้นเข้ามาดูในเว้บ ก็ยินดีที่ได้รู้จักด้วยนะคับ วิ่งเล่นๆ สนุกๆ

เยี่ยมเลยคับ

แต่เจอผมที่ไหน อย่ามาขอแข่งหล่ะ ผมหวดแบบพังเป็นพังนะ อิ อิ ล้อเล่นนะคับ

คนเล่นซุปเหมือนกัน

thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #971 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 22:19:58 »

เยี่ยมเลยคับ

แต่เจอผมที่ไหน อย่ามาขอแข่งหล่ะ ผมหวดแบบพังเป็นพังนะ อิ อิ ล้อเล่นนะคับ

คนเล่นซุปเหมือนกัน

โหะๆ  เกรงใจคับ พังขึ้นมา เดียวผม ต้องกลับมาช่วยลากอีก อิอิ

เอาไปแว้นกะรถค่ายอื่นดีกว่าคับ

มะวานเจอคันนึง บนทางด่วน แถวๆ อิมแพค แต่ผมไม่รุ้จัก อิอิ บีบแตรทักไป ไม่รุ้จะงงไหม

วันนี้เจอAe สีขาว ฝาหน้าหลังดำ บีบแตรไปไม่รุ้จะรู้ตัวไหม  หน้าเซนทัลแจ้ง

มาถึงแถว แคราย เจอAE ล้อกางเกงใน สีทอง ขอบเงา แต่สติกเกอร์ AE THAILAND

ไม่ได้ทักไม่กล้า อิอิ 

รวมๆ ไปเส้นทางไหน สมาชิก AE คลอบคลุมจิงๆ คับ

ไปไหนก็มีแต่เพื่อนๆ กันทั้งนั้น

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #972 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011 06:57:04 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #973 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011 10:15:31 »

วันอาทิตย์นี้ว่างๆ ชาวซุปเจอกันหน่อยไหมคับ?

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #974 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011 10:58:47 »

อาทิตย์นี้ไปเขาใหญ่ครับน้าแน๊ต ส่วนรถอยู่ที่พี่ริน กำลังไล่ระบบไอเสียอยู่ ไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่อะครับ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #975 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011 15:14:15 »

อาทิตย์นี้ไปเขาใหญ่ครับน้าแน๊ต ส่วนรถอยู่ที่พี่ริน กำลังไล่ระบบไอเสียอยู่ ไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่อะครับ

ถ้าพี่มีโครงการจะเซ็ทโบเดิน 2.5 ไปเลยนะคับ

เพราะผมลอง 2.2 แล้ว ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ปลายเดินไม่ค่อยดี

ตอนนี้ผมใส่ ท่อทั้งเส้น fgk คู่ตรงรุ่นเครื่องซุปอยู่ เส้นเมนใต้รถเกือบๆ 2.5 นิ้วได้คับ

ปลายไหลยาวๆ จะได้ไม่เสียเงินหลายรอบคับ

ลองลงให้ดูแล้วกันคับ

ชุดแรกใส่ตัวนี้เลย fgk ใส้ย้อน 2.2 นิ้ว วิ่งไม่ออก ต้น กลาง ปลาย ไม่มีไรเลย อั้นโคตรๆ

ชุดที่ 2 กากิเผจดำ ใส้ตรง 2.2 นิ้ว ต้นดีมาก กลางแผ่ว ปลายไม่ค่อยไหล

ชุดที่ 3 แก้ปัญหาทุกอย่างจบ fgk ท่อคู่ ใส้เยื้อง ตรงรุ่นเครื่องซุปสั่ง ข้ามน้ำข้ามทะเลมา เมนเกือบๆ  2.5นิ้ว แล้วแยกออก ฝั่งละ 2 นิ้ว ปล่อย 2 ด้าน

ต้นดี กลางดี ปลายไหล หมดไมล์...240

เสียงและรอบ ขับ 2 เกียร์(เกียร์ซุปเดิมๆเต็ด ล้อ 16 ยาง re01r)

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=-rkMp4dAkAg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=-rkMp4dAkAg</a>

เสียงตอนปรับแรงดันน้ำมันเบนซิลเพิ่ม..

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=VkWIyVLWt9o" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=VkWIyVLWt9o</a>

เสียงภายนอกรถ งานแดร็คล่าสุด ต้นปี เสียงก็ไม่ดังมากนะคับ เพื่อนๆสมาชิกบันทึกภาพไว้

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=ioIQ4mxd-EI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=ioIQ4mxd-EI</a>

ส่วนชุดนี้ buddy club ท่อสำหรับสนามเลย เมน2.3 นิ้วขยาย 3 นิ้ว เสียดายชุดนี้ยังไม่ทันได้ลองใส่ ขายไปซะก่อน...

ส่วนนี่ก็เฮดเดอร์ซิ่ง 4-2-1 ตรงรุ่นซุปแม๊ปเขียว เพราะขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางของท่อร่วมไอเสียจะใหญ่กว่า

ของแต่งแม๊ปส้ม 1 หุน วัดเทียบของจริงกันมาแล้ว และรูออกซิเจนจะอยู่คนละที่กัน

ขนาดเทียบกันของเดิม ไม่ต้องไปพูดถึงคนละเรื่อง...

ชุดสุดท้ายมีเก็บไว้สำรองที่บ้าน 1 ชุด เลสทั้งเส้น fgk ใส้เยื้อง 2.2 นิ้ว ใครสนใจ มาสอยไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2011 17:06:21 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #976 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011 15:29:16 »

ถ้าพี่มีโครงการจะเซ็ทโบเดิน 2.5 ไปเลยนะคับ

เพราะผมลอง 2.2 แล้ว ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ปลายเดินไม่ค่อยดี

ตอนนี้ผมใส่ ท่อทั้งเส้น fgk คู่ตรงรุ่นเครื่องซุปอยู่ เส้นเมนใต้รถเกือบๆ 2.5 นิ้วได้คับ

ปลายไหลยาวๆ จะได้ไม่เสียเงินหลายรอบคับ
หนุ่ยก็เดิน 2.5 อยู่ครับพี่ ปลายไหลยาวๆเลย

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #977 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011 18:45:09 »

เสร็จและครับ ผมเน้นงานไทยอะครับ ท่อญี่ปุ่นเลยไม่ค่อยสันทัด รถเราวิ่งไม่เหมือนบ้านเค้าอะครับ อากาศมันคนล่ะอย่าง

ลองซัดดู ต้น กลาง ปลายได้หมด การันตรี รินสปีด เฮดเดอร์เทอร์โบ ทำเฮดเดอร์ไทย พักกลางไทย ใช้ปลายท่ออีโบซ่าอะครับ

งานเกรดส่งออก ดูไบ อะครับ หมดไปเบร็ตเสร็จ หมื่นหนึ่งพัน งานดูลูกทุ่งแต่ วิ่งใช้ได้เลย

แกบอกว่าขนาดพวกเท็ค B16A ยังเดิน 1.8 เลย พี่รินว่าซุปไม่ต่างจากเท็คหรอก มันก็เพิ่มอากาศเขาหลังลิ้นปีก

ท่อซุปท่อเทอร์โบทำเหมือนกันไม่ได้ ระบบอัดมันคนละอย่าง ถ้าเทอร์โบ 2.2 เก็บปลายลูกเดียวจบเลย

« ตอบ #978 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011 19:48:55 »

น่าลอง buddy club อ่ะ สรรพคุณมันลั่นดี แต่ยังไม่เคยได้ยินของจริง

GearIto^OK!

ลากให้สุดม้า สับมาให้ถูกทอร์ค 55555555555+

« ตอบ #979 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011 20:32:23 »

เสร็จและครับ ผมเน้นงานไทยอะครับ ท่อญี่ปุ่นเลยไม่ค่อยสันทัด รถเราวิ่งไม่เหมือนบ้านเค้าอะครับ อากาศมันคนล่ะอย่าง

ลองซัดดู ต้น กลาง ปลายได้หมด การันตรี รินสปีด เฮดเดอร์เทอร์โบ ทำเฮดเดอร์ไทย พักกลางไทย ใช้ปลายท่ออีโบซ่าอะครับ

งานเกรดส่งออก ดูไบ อะครับ หมดไปเบร็ตเสร็จ หมื่นหนึ่งพัน งานดูลูกทุ่งแต่ วิ่งใช้ได้เลย

แกบอกว่าขนาดพวกเท็ค B16A ยังเดิน 1.8 เลย พี่รินว่าซุปไม่ต่างจากเท็คหรอก มันก็เพิ่มอากาศเขาหลังลิ้นปีก

ท่อซุปท่อเทอร์โบทำเหมือนกันไม่ได้ ระบบอัดมันคนละอย่าง ถ้าเทอร์โบ 2.2 เก็บปลายลูกเดียวจบเลย

B16 เดินแค่1.8เองหรอคับ เหวอ
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 47 48 [49] 50 51 ... 115  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์