AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 23:32:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 55 56 [57] 58 59 ... 115  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล 4AGZE -4AGTEซุป เขียว หรือส้ม คุยปัญหาห้องนี้เลยครับ  (อ่าน 535864 ครั้ง)
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #1120 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011 12:30:09 »

อาการเป็นไงนะพี่เอกลองอธิบายให้ฟังอีกรอบสิคับ
ไม่เหมือนรถน้องเลยวิ่งเอาวิ่งเอาha ha
ล้อเล่นนะพี่ครัชน้องลื่นแล้วได้เวลาทำพอดี
ลงมาคราวนี้จะได้นัดรวมพี่ๆเพื่อนๆน้องๆมานั่งเสวนากันคับ
แรงดันเบนซินไม่ขึ้นตามบูสอย่าฝืนนะคับพี่ ซุบซิบ

o`Kค๊าบ แต่บางวันมันหงุดหงิดๆ ก็ลากมันไปเรื่อยๆเลย ดูดิจะพังมั๊ย อิๆ

พี่ลองเช็คโลนอยตรงรางหัวฉีดด้วยคับที่ตรงกลางมันเป็นน็อตตัวเล็กขันได้

รถผมเคยมีปัญหา ขับไม่ได้เลย เร่งหนืดๆ สรุปไล่รื้อ ระบบน้ำมันทั้งคัน

มาเจอตออยู่ที่โซลินิยเกาะรางหัวฉีดนี่หล่ะ หาซื้อน็อตใส่ จบ

วิ่งได้เนียนเหมือนเดิม ลองดูนะคับพี่ชาย....ถ้า งง ว่างๆผมจะถ่ายรูปมาลงให้ดูคับ

ขอดูรูปหน่อยแนท เพราะของพี่เห็นเป็นรูอยู่ไม่เห็นมีนอตอยู่เลยอ่ะ ใช่ตัวตรงที่อยู่หัวรางเบนซินขาเข้ารึป่าว

แม่นแล้วครับตัวนั้นหล่ะคับ  น็อตตัวนั้นจะเป็นตัวปรับแรงดันขาเข้าของรางหัวฉีด

ซื้อน๊อตมาใส่คับ น๊อตจะต้องเป็นขนาดสั้นพอเหมาะ ถ้ายาวขันแล้วมันจะยัน ถ้าสั้นเกิน มีโอกาศเสี่ยงที่จะหวานได้ และค่อยๆทำ ถ้าขันรูดงานเข้าชุดใหญ่คับ

เพราะด้านในมันเป็นสปริงคับ...แนะนำแหวนสปริงกันคลายอีกตัวจบ...........

เอาไว้ถ่ายรูปมาให้ดูคับ  เพราะตอนนี้ผมถอดออกเลย ถ้าใครใส่ เรกกูเรท แต่ง ต้องถอดโซลินอยตัวดังกล่างออกไปเลยคับ...

แล้วให้น้ำมันเข้าเต็มที่แล้วไปอัน้ที่เรกกุเรทแทนคับ

เริ่มมาถูกทางแล้วคับพี่ชาย..........ผมว่าน่าจะหายนะ

ผมเจอมารอบเครื่องแล้วคับ......ปวดกระบาลสุดๆ แต่บางอย่างแค่เส้นผมบังภูเขาคับ.........

แก้ให้ถูกจุดจะได้ไม่ไปซื้อของและเสียตังเยอะคับพี่

แต่ผมเปลี่ยนไร จะเลือกใช้ของที่ดีที่สุด แล้วถ้าเกิดไรขึ้นมา ผมจะไม่โทษใคร เพราะผมใช้ของดีที่สุดแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤษภาคม 2011 12:56:50 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

EAK400CLUB.Cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1121 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011 12:40:41 »

ขอบคุณมากจ้า แต่ถ้ามีรูปตอนมีน็อตอยู่ส่งมาให้ดูด้วยนะค๊าบ

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #1122 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 08:43:23 »

ขอบคุณมากจ้า แต่ถ้ามีรูปตอนมีน็อตอยู่ส่งมาให้ดูด้วยนะค๊าบ

จัดให้คับเสด็จพี่

รูปแรกเป็นเพลาสำหรับเกียร์เต็ดนะคับ เพลาจะต้องมีรูน้ำมันเลี้ยงอยู่ด้วย ใครจะไปซื้อเครื่องดูไม่เป็นว่าเกียร์เต็ดหรือเปล่า

ก็ยกเพลามาดู มีรูก็เกียร์เต็ดคับ ถ่ายรูปมาให้ดูพอดีผมมีเพลาสำรองอยู่ 1 ชุด เพลาซุปแท้ๆ

รูปที่ 2 และ 3 เป็นโซลินอยเกาะรางหัวฉีด มีลักษณะ ด้านในเป็น สปริงและตัวดัน ต้องใช้น็อตปรับตั้งเอา

ใครน็อตหายไป อาการรถจะวิ่งหนืดๆ วิ่งไม่ออก แล้ว บางครั้ง สะดุดหัวทิ่มเลย หาน็อตมาใส่ จบวิ่งฉิวเหมือนเดิม

ข็อควรระวัง ต้องหาน็อตที่มีความยาวพอเหมาะ ไม่ยาวไป หรือสั้นไป

รูปที่ 4 และ 5 เป็นต้นรางที่เจ้าตัวโซลินอยนี้อยู่ ในรูปผมเอาออกเพราะใส่ เรกกูเรทแบบปรับตั้งได้ต้องเอาโซลินอยออกด้วย

ต่อตรงอันเข้าไปเลย

การใส่เรกกูเรทแต่งอย่าคิดว่าหมูๆ รื้อเยอะคับ และต้องเป็นคนที่เคยถอดมาก่อนไม่งั้น งานอาจเข้าได้

ต้องมีอะเด็ปเตอร์เกาะรางเรคกูเรทแทนตัวเก่าด้วยคับ

ต่อไปผมจะมีข็อควรระวังสำหรับผู้ที่จะโมเพิ่ม และของแต่งที่ควรระมัดระวัง ขอผมมีเวลาจะลงรูปให้ชมอีกทีคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม 2011 08:49:04 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #1123 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 08:58:58 »

สุดยอด

~RETRO RACE...つづく

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #1124 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 09:41:48 »

จัดให้คับเสด็จพี่

รูปแรกเป็นเพลาสำหรับเกียร์เต็ดนะคับ เพลาจะต้องมีรูน้ำมันเลี้ยงอยู่ด้วย ใครจะไปซื้อเครื่องดูไม่เป็นว่าเกียร์เต็ดหรือเปล่า

ก็ยกเพลามาดู มีรูก็เกียร์เต็ดคับ ถ่ายรูปมาให้ดูพอดีผมมีเพลาสำรองอยู่ 1 ชุด เพลาซุปแท้ๆ

รูปที่ 2 และ 3 เป็นโซลินอยเกาะรางหัวฉีด มีลักษณะ ด้านในเป็น สปริงและตัวดัน ต้องใช้น็อตปรับตั้งเอา

ใครน็อตหายไป อาการรถจะวิ่งหนืดๆ วิ่งไม่ออก แล้ว บางครั้ง สะดุดหัวทิ่มเลย หาน็อตมาใส่ จบวิ่งฉิวเหมือนเดิม

ข็อควรระวัง ต้องหาน็อตที่มีความยาวพอเหมาะ ไม่ยาวไป หรือสั้นไป

รูปที่ 4 และ 5 เป็นต้นรางที่เจ้าตัวโซลินอยนี้อยู่ ในรูปผมเอาออกเพราะใส่ เรกกูเรทแบบปรับตั้งได้ต้องเอาโซลินอยออกด้วย

ต่อตรงอันเข้าไปเลย

การใส่เรกกูเรทแต่งอย่าคิดว่าหมูๆ รื้อเยอะคับ และต้องเป็นคนที่เคยถอดมาก่อนไม่งั้น งานอาจเข้าได้

ต้องมีอะเด็ปเตอร์เกาะรางเรคกูเรทแทนตัวเก่าด้วยคับ

ต่อไปผมจะมีข็อควรระวังสำหรับผู้ที่จะโมเพิ่ม และของแต่งที่ควรระมัดระวัง ขอผมมีเวลาจะลงรูปให้ชมอีกทีคับ

บอกตรงๆว่า มีประโยชน์มากๆ  ^^

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

« ตอบ #1125 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 20:24:08 »

ขอบคุณมากตาแนท แจ่มเลย

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
vagrant3036
นักแข่งมือสมัครเล่น

Corona Supercharger

« ตอบ #1126 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 22:18:22 »

อยากได้เพลาซุป เพลาสั้นครับ

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #1127 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 10:01:51 »

งอแง

« ตอบ #1128 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 10:34:38 »

เมื่อกี้ ลอง เติม 95เพียวๆ 1000 บาท

ผมวิ่ง อยู่ 120 เอง galant ซัดมา 150 ได้ ซัดแบบปาดด้วยนะ ของเลยขึ้น  เป็นฟืนเป็นไฟ
วิ่ง 230 นี่มันแปบเดียวจริงๆ ขนาด 4g 93 ไปตั้งไกล เกือบๆ 100เมตร  ตามแปบเดียวเอง ตั้ง BOV แข็ง หน่อย บูสเต็มตลอด ลมย้อนใบนิดๆ
มันส์ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2011 10:38:59 โดย `BaLL Allure` » บันทึกการเข้า

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #1129 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 11:37:59 »

เมื่อกี้ ลอง เติม 95เพียวๆ 1000 บาท

ผมวิ่ง อยู่ 120 เอง galant ซัดมา 150 ได้ ซัดแบบปาดด้วยนะ ของเลยขึ้น  เป็นฟืนเป็นไฟ
วิ่ง 230 นี่มันแปบเดียวจริงๆ ขนาด 4g 93 ไปตั้งไกล เกือบๆ 100เมตร  ตามแปบเดียวเอง ตั้ง BOV แข็ง หน่อย บูสเต็มตลอด ลมย้อนใบนิดๆ
มันส์ดี

95 ลิตรเท่าไหร่เเล้วครับผม คำนับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Ae-RaNgSiT101-Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1130 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 12:10:24 »

แต่น๊อตตัวดังกล่าวของผมก็ไม่มีนะ ช่างบอกไม่ต้องใสอะครับมันจะไปยันรอบสูงๆรถจะวอด อะครับ ยังไง

แต่ของผมรอบต้น รอบปลายก็ปกติครับ

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #1131 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 12:22:19 »

แต่น๊อตตัวดังกล่าวของผมก็ไม่มีนะ ช่างบอกไม่ต้องใสอะครับมันจะไปยันรอบสูงๆรถจะวอด อะครับ ยังไง

แต่ของผมรอบต้น รอบปลายก็ปกติครับ
ยังไม่ได้ลองเช็คดูเลย น๊อตที่ว่าเนี่ย

« ตอบ #1132 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 12:25:56 »

ผมวิ่ง อยู่ 120 เอง galant ซัดมา 150 ได้ ซัดแบบปาดด้วยนะ ของเลยขึ้น  เป็นฟืนเป็นไฟ
วิ่ง 230 นี่มันแปบเดียวจริงๆ ขนาด 4g 93 ไปตั้งไกล เกือบๆ 100เมตร  ตามแปบเดียวเอง ตั้ง BOV แข็ง หน่อย บูสเต็มตลอด ลมย้อนใบนิดๆ
มันส์ดี

95 ลิตรเท่าไหร่เเล้วครับผม คำนับ

48บาท ครับ   ไม่รู้แมร่งแพงอะไรนักหนา

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #1133 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 18:47:12 »

ขอบคุณมากตาแนท แจ่มเลย

ลองไล่ดูก่อนนะคับเสด็จพี่ ของผมแก้ตรงที่ผมบอกไปแล้วหายคับ

ตอนนั้นผมรื้อระบบน้ำมันทั้งคัน ออกมาเช็ค ทุกอย่างก็ปรกติ อาการดังกล่าวก็ไม่หาย

ผมถอดใจแล้วตอนนั้น พี่ที่เค้าไล่ให้บอก จนปัญญาสุดฝีมือเค้าแล้ว

แต่ตอนจะกลับ เค้าสังเกตุเห็นจุดนั้นน๊อตหายไป  เลยไปหาซื้อมาใส่

กว่าจะได้ขนาดที่ต้องการ ใส่แล้วเอาไปลอง ดีใจมาก อาการตื้อๆ และหัวทิ่มหายไป

ส่วนตัวผมว่าความละเอียดอ่อนเล็กน้อยๆในการทำรถสำคัญนะคับ

แค่น๊อตตัวเล็กๆตัวเดียวทำให้รถผมผิดปกติไปได้

เกือบทุกอย่างที่ผมทำเอง เรียนรู้เอง เสียเงินเสียเวลาไม่ว่า

แต่สิ่งที่ผมได้กลับมาติดตัวผมไปตลอด พี่เองก็โดนมาเยอะล่ะ ปวดหัวหลายทีล่ะ ha ha ผมรู้

เป็นกำลังใจให้คับ ไม่หาย มาไล่จุดอื่นกันต่อ แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน พี่ๆ เพื่อนๆ ใครมีข้อแนะนำ

ลองลงไว้เพื่อเป็นประโยชน์ กับทุกๆคนนะคับ

ตอนนี้ผมเห่อรถคันใหม่อยู่ เริ่มแต่ง นิดๆ หน่อยๆ ล่ะ ae ไม่ได้ขับเลย

แต่ติดเครื่องวอมทุกวัน...รอคอยวันออกผงาดเต็มๆ เพราะคันนี้ผมไม่ได้ใช้งานประจำวันล่ะ

ผมจะพยายามทำให้ดีที่สุดเท่าที่มันจะทำได้ แล้วมาดูกันว่าผลจะออกมายังไง กับของแต่ง เฉพาะตรงรุ่นทั้งเครื่อง

ติดตามชมตอนต่อไป

« ตอบ #1134 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 18:57:27 »

สุดยอดครับพี่แน๊ต รอดูนะ อิ อิ  ซูม ซูม

« ตอบ #1135 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 19:42:10 »

ยังไม่ได้ลองเช็คดูเลย น๊อตที่ว่าเนี่ย

ยังงัยรายงานผลด้วย แต่ผมก็คงต้องกลับไปลองดู ลองทุกอย่างจนกว่าจะหายนี่แหละ

greeser
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1136 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 12:23:26 »

ของผมหัวทิ่มเหมือนกันครับ ขับประมาณเกือบสองร้อยนะ(วัดจากGPRS) มันวูบได้ไง บางทีก็ไม่วูบ งงมากเลยครับ

เด๋ววูบ ไม่วูบ ผมใช้แก๊ส+น้ำมัน เป็นทั้งสองเลย

« ตอบ #1137 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 22:52:46 »

ของผมหัวทิ่มเหมือนกันครับ ขับประมาณเกือบสองร้อยนะ(วัดจากGPRS) มันวูบได้ไง บางทีก็ไม่วูบ งงมากเลยครับ

เด๋ววูบ ไม่วูบ ผมใช้แก๊ส+น้ำมัน เป็นทั้งสองเลย
ผมก็ยังคงหัวทิ่มอยู่ เหอๆๆๆ

« ตอบ #1138 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 23:29:01 »

ผมก็ยังคงหัวทิ่มอยู่ เหอๆๆๆ

ลองไหลๆคันเร่งไปครับ ไม่ต้องไปกด มาก ของผมก็เป็นบางที อ่ะ อยู่ดีๆ ก็หัวทิ่ม

« ตอบ #1139 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 08:19:15 »

^
^
^
อาการของผมนี่ ค่อยๆเดินเกียร์ 1 เกียร์ 2 ช้าๆ ชอบกระตุก วูบ แบบหัวทิ่มเลยอ่ะ เป็นบางจังหวะครับ

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 55 56 [57] 58 59 ... 115  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์