AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 01:30:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 105 106 [107] 108 109 ... 115  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล 4AGZE -4AGTEซุป เขียว หรือส้ม คุยปัญหาห้องนี้เลยครับ  (อ่าน 536011 ครั้ง)
coolnun
นักแข่งมือสมัครเล่น

4A-ซุปเปอร์ช้า

« ตอบ #2120 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2013 20:45:56 »

ปั๊มติ๊กเจ ระวังแป๊กนะครับ หาสำรองติดรถไว้เลยครับ ตาดีได้ ตาร้ายเสีย และเสียเร็วมากๆๆ
ENKEI_SHOP .KZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

บ้านหมุนเรสซิ่งโคราช

« ตอบ #2121 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2013 22:33:13 »

ฟลายวิน 4 A ซุป มัน เหมือน ใส่ ของ 4 A ฝาลายได้มั้ย พอดีของผมมันน่าจะรูด คำนับ คำนับ

ขายล้อแม็ก-ยาง ทูกรูปแบบ ทั้งเก่า-ใหม่ ขนาด13-24 นิ้ว สนใจ 081-2654577แม็ค
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #2122 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013 11:03:38 »

ฟลายวิน 4 A ซุป มัน เหมือน ใส่ ของ 4 A ฝาลายได้มั้ย พอดีของผมมันน่าจะรูด คำนับ คำนับ
ฟลายวิลฝาลายชนเครื่องซุปได้ครับ แต่ต้องเอาชุดเกียร์ฝาลายมาหมดเลย
แต่ถ้าจะเอาแต่ฟลายวิลฝาลายมาอย่างเดียวไม่น่าได้ เพราะมันเล็กกว่าครับ
เพราะเคยลองชนเกียร์ฝาลายแต่จะใช้ฟลายวิลซุป มันยัดเกียร์ไม่ได้ครับ ติดฟลายวิล

« ตอบ #2123 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013 20:18:51 »

ฟลายวิลฝาลายชนเครื่องซุปได้ครับ แต่ต้องเอาชุดเกียร์ฝาลายมาหมดเลย
แต่ถ้าจะเอาแต่ฟลายวิลฝาลายมาอย่างเดียวไม่น่าได้ เพราะมันเล็กกว่าครับ
เพราะเคยลองชนเกียร์ฝาลายแต่จะใช้ฟลายวิลซุป มันยัดเกียร์ไม่ได้ครับ ติดฟลายวิล

ฟลายวิน ซุปมัน กี่นิ้ว คับ อยากหาอยู่ ของเก่ามันน่าจะเสีย แต่ก็ไม่รู้เกียร์ที่ใส่อยู่มัน ซุป หรือฝาลาย

ขายล้อแม็ก-ยาง ทูกรูปแบบ ทั้งเก่า-ใหม่ ขนาด13-24 นิ้ว สนใจ 081-2654577แม็ค
mana

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?top

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2124 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013 20:46:53 »

์NA หรือเทอร์โบ สำหรับหม้อต้มเเก็สหัวฉีดใช้ได้หมด หม้อต้มทำหน้าที่ลดเเรงดันเเละควบคุมเเรงดันครับ.....

ความเหมาะสมในการใช้หม้อต้มเเก็สมีอยู่หลายองค์ประกอบ
 - เทอร์โบจะบูสร์เท่าไหร่...เเนะนำเเรงน้ำมันประหยัดด้วยเเก็สจะตอบโจทย์ทั้งหมดเเละทนครับ
 - เครื่องทำเยอะไหมก็จะไปอยู่ที่บูสร์สำหรับเทอร์โบ
 - หัวฉีดเเก็สเจาะเท่าไหร่ มีผลช่วยเรื่องหม้อต้มได้
 - การปรับจูนเเละติดตั้ง เช่น ปรับจูนให้เกินรอบ 5000 รอบตัดเป็นน้ำมัน ไม่จำเป็นต้องใช้เเก็สที่จ่ายเยอะ...โปรเกรมจูนเเก็สทำได้หมดครับสำหรับรุ่นใหม่ๆ เเละใส่ตังหน่วงปั้มติ๊กเพื่อให้มีเเรงดันมารอเมื่อระบบน้ำมันทำงาน
 - เเรงด้วยเเก็สล้วน เเนะนำ KME ทองเลยครับเหลือๆ หรือรุ่นใหม่ก็ KME ดำหม้อระ 5000-5800 บาท ตัวนี้ดีมากๆ Skyline r35 ชุด AC ติดตั้งโชว์เคยถามบอกจ่ายเหลือๆคิดว่า ซุปจะพอไหม....

ประมาณนี้ผมพอรู้เล็กน้อย ลองหาข้อมูลดูครับสำหรับระบบเเก็สหัวฉีด ทุกวันนี้ดีเเละถูกลงมาก ผมเเนะนำหาร้านที่คุยง่ายเเละถ้าเป็นไปได้จูนเองจะตอบโจทย์ครับ....

4A ซุปร์ลองใช้โบ rb 25 ใบดำถูกเเละดีราคา 2500 บาท บอลเเบริ่ง ใบหน้าโบริเม่อร์ใบหลังเซรามิค สุดยอดของโบเเล้ว 300 ม้าสบายญี่ปุ่นทำกันเยอะ แต่ต้องหารุ่นที่อยู่ใน RB 25 Neo เกียร์ออโต้เพราะโข่งหลังเล็กเหมาะมากลองดูข้อเสียตัวนี้ห้ามบูสร์เกิน 1 บาร์เเต่บาร์หนึ่งถ้าไม่อัพเครื่องก็ใส่เเตกเเล้วครับ หรืออยากบูสร์เยอะก็ s15 โข่งหลัง 64 สุดเช่นกัน 380  ม้าสบายครับ เเล้วจะลืม td 06 ที่เขาฮิตๆกันหรือ.....หาไม่ได้ลองโทรไปตามรายเซ็นต์ครับ...หรือลองโทรปรึกษาโบได้ รับลองไม่ผิดหวัง...พี่ S Turbo Performane สุดยอดโบหมกเเล้วคนนี้...

คำนับ สุดยอด

coolnun
นักแข่งมือสมัครเล่น

4A-ซุปเปอร์ช้า

« ตอบ #2125 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013 21:02:15 »

ฟลายวิน ซุปมัน กี่นิ้ว คับ อยากหาอยู่ ของเก่ามันน่าจะเสีย แต่ก็ไม่รู้เกียร์ที่ใส่อยู่มัน ซุป หรือฝาลาย
ผมมี os giken แปลงใส่ซุป สนใจมะครับ..ผมไม่ได้ใช้แล้ว
ฟลายวีลซุป กลึง ล้าง ใส่กรง os ของ SR แต่ผ้าบางมากแล้ว twin plate นะครับ สนใจมาดูได้ครับ
~RETRO RACE...つづく
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #2126 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013 21:31:23 »

หัวฉีดซุป พอ E85 ไหม หาข้อมูล ได้ประมาณนี้ CC ใกล้กันมาก

4A-GZE  365-385 cc./min    

1JZ-GTE  390 cc./min

1JZ-GTE VVT-i 380 cc./min

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
indiez
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2127 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013 23:28:24 »

igniter หาซื้อได้ที่ไหนมั่่งคร้าบในเว็บเจอแต่แพงๆทั้งนั้นเลยคร้าบ ช่วยด้วยครับบบบบ

tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #2128 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2013 13:41:10 »

ช่วยด้วยคับ ซุบเปอร์ชาร ทำงานตลอดเวลา ตั้งแต่ติดเครื่องใครเคยเป็นบ้าง

กินแรงทำให้เดินเบาใช้แก๊สสะดุด  ตอนแรกงงว่าทำไมถึงเดินไม่เรียบในรอบเดินเบา

หาตั้งนาน เลยไปมองๆดูซุบ เช็คสายพาน ปรากฏว่าเห็นพู่เลย์ หมุนด้วยกันทั้งก้อนตลอดเวลา

ปกติจะแยกส่วนเหมือนคอมแอร์ คิดว่าคลัชน่าจะติด แก้ไงดีคับเคาะๆแล้วก็ไม่หลุด

james AE92

ซุปสแตนดาร์ด

« ตอบ #2129 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2013 17:49:27 »

ช่วยด้วยคับ ซุบเปอร์ชาร ทำงานตลอดเวลา ตั้งแต่ติดเครื่องใครเคยเป็นบ้าง

กินแรงทำให้เดินเบาใช้แก๊สสะดุด  ตอนแรกงงว่าทำไมถึงเดินไม่เรียบในรอบเดินเบา

หาตั้งนาน เลยไปมองๆดูซุบ เช็คสายพาน ปรากฏว่าเห็นพู่เลย์ หมุนด้วยกันทั้งก้อนตลอดเวลา

ปกติจะแยกส่วนเหมือนคอมแอร์ คิดว่าคลัชน่าจะติด แก้ไงดีคับเคาะๆแล้วก็ไม่หลุด
ผมก็เป็นครับ รอคำตอบด้วยคน เวียนหัว

james ae92
m&m

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #2130 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013 08:43:03 »

ลองหาโรงเหล็กใหญ่ๆเเล้วขยันเดินจะเจออะไรดีๆ เเละราคาโดนๆเยอะครับ เวลาซื้อเขาถามก็บอกว่าไม่รู้ (เเต่เรารู้)....เเล้วจะได้ราคาเศษเหล็กครับได้มาเยอะเเล้วยิ่งตอนน้ำท่วมเยอะมากๆ...

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
m&m

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #2131 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013 08:49:26 »

ผมก็เป็นครับ รอคำตอบด้วยคน เวียนหัว

ผมว่ากล่องเปล่า...หรือสันญาณวัดรอบเเละ Speed Senser มีปัญหาครับ ลองเเบบนี้ไหมพี่ไทยประดิษฐ์ หากล่องคุ่มหรือวัดรอบก็ได้ที่ตั้งไฟเตือนได้ หรือจอฟ้าที่สั่งเปิดเทคสวยหล่อไฟเเล้วเอาสัญญาณมาสั่งให้ซุปทำ ก็จะเหมือนโบ ที่นี้เลือกได้เลยว่าจะให้ซุปทำงานรอบเท่าไหร่ ตวามคิดนะถ้าผมมีเครื่องตัวนี้จะทำเล่นบ้างครับ....

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
hayabusa13
*

« ตอบ #2132 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013 17:35:06 »

ตามอ่านมานานครับ อยากสอบถามหน่อยครับ

อยากsetซุบโดยใช้ซุบของ4a-gzeเนี้ย ใช้งบประมาณเยอะมากไหมครับ

แล้วตัวซุบนี้สามารถปิด/เปิดได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 สิงหาคม 2013 20:00:17 โดย hayabusa13 » บันทึกการเข้า
tae-4agze

« ตอบ #2133 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2013 02:27:45 »

ผมว่ากล่องเปล่า...หรือสันญาณวัดรอบเเละ Speed Senser มีปัญหาครับ ลองเเบบนี้ไหมพี่ไทยประดิษฐ์ หากล่องคุ่มหรือวัดรอบก็ได้ที่ตั้งไฟเตือนได้ หรือจอฟ้าที่สั่งเปิดเทคสวยหล่อไฟเเล้วเอาสัญญาณมาสั่งให้ซุปทำ ก็จะเหมือนโบ ที่นี้เลือกได้เลยว่าจะให้ซุปทำงานรอบเท่าไหร่ ตวามคิดนะถ้าผมมีเครื่องตัวนี้จะทำเล่นบ้างครับ....

ถอดปลั๊ก หน้าคลัชซุบออกแล้ว ยังทำงานอยู่ตลอดเวลา  เรื่องของเรื่อง ถ้าซ่อมหรือแก้ไข มันต้องยกเครื่องออกแน่นนอนเลย ถ้าแก้ไม่ได้ สงสัย จบที่หอยใหญ่ๆสักลูก

tae-4agze

« ตอบ #2134 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2013 02:28:43 »

ตามอ่านมานานครับ อยากสอบถามหน่อยครับ

อยากsetซุบโดยใช้ซุบของ4a-gzeเนี้ย ใช้งบประมาณเยอะมากไหมครับ

แล้วตัวซุบนี้สามารถปิด/เปิดได้ไหมครับ

เทอร์โบตอนนี้ปัจจุบันจบกว่า ด้วยราคาถูกกว่าแปลงซุบใส่ด้วยคับ

« ตอบ #2135 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2013 21:14:07 »

สุดยอด สุดยอด

The seed AE.92
มือใหม่หัดซิ่ง
**

My stay && My way

« ตอบ #2136 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2013 07:59:05 »

พี่พี่คับ ตัวชดเชยรอบเดินเบาแอร์ แพงมั้ยคับ แล้วหายากมั้ยคับ
tstymai
*

« ตอบ #2137 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013 20:40:01 »

ลูกโอเวอร์ไซส์ ของแอร์โฟลว์ ตอนนี้ยังมีให้เบิกใหม่อยู่มั้ยคับ

หรือต้องลุ้นมือสองเอา

แล้วราคาอยุ่ประมาณเท่าไรคับ
AE92_C-West

"รักเธอน๊ะไม่เท่าไหร่ แต่รักใครไม่เท่าเธอ" -3-

« ตอบ #2138 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013 01:24:37 »

ขอสอบถามพี่ๆ-น้าหน่อยครับ พอดีไปวางเครื่องซุปมาแล้วรูปสึกว่าเครื่องมันจะไปอยู่ฝั่งคนขับซะเยอะอ่ะครับ เลยอยากจะถามพี่ๆ-น้าๆว่าเป็นเหมือนกันไหมครับ? รถผมในบอดี้ AE92 แต่หน้าตัดเป็นของเลวินนะครับ เครื่องเป็นซุปแม็พเขียวนะครับ ขอบคุณครับ

tae-4agze

« ตอบ #2139 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013 10:18:10 »

พี่พี่คับ ตัวชดเชยรอบเดินเบาแอร์ แพงมั้ยคับ แล้วหายากมั้ยคับ

ไม่จำเป็นต้องตรงรุ่นก็ได้คับ เอาของอะไรใส่ได้หมดคับ แต่ซุบมันจะมีที่แตกต่างคือ มันจะใช้ทั้งไฟฟ้าและแวคคัม ในการควบคุม

ถ้าหาตัวชดเฉยที่ใช้ทั้งไฟฟ้าและแวคคัมคุมการทำงานได้ เอาของรุ่นไหนก็ได้ แต่ถ้าหาไม่ได้จริงๆก็เอาของ4a ที่ใช้ไฟฟ้าคุมแบบปรับได้ก้ได้คับ

ไม่ต้องซีเรียส

แน่ใจป่าวคับว่าเสียที่ตัวชดเฉยรอบ  ผมก็เคยเป็นนึกว่าเสียสุดท้ายไฟไม่มาจากกล่องคุม เลยเอาไฟจากหน้าคลัชคอมแอร์มาคุมแทน ก้ใช้ได้ปกติ

รองเปิดแอร์แล้วเอามิเตอร์ วัดไฟที่ปลั๊กตัวชดเฉยรอบ ว่ามีไฟมาไม้12V ถ้ามีก็ตัวชดเฉยเสีย ถ้าไม่มีกล่องคุมเสียไม่ก็สายไฟอาจขาดใน

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 105 106 [107] 108 109 ... 115  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์