AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 23:27:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 110 111 [112] 113 114 115  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล 4AGZE -4AGTEซุป เขียว หรือส้ม คุยปัญหาห้องนี้เลยครับ  (อ่าน 535805 ครั้ง)
tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #2220 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2014 02:46:58 »

รบกวนหน่อยครับ
1 เครื่องซุปชนเกียร์ฝาลายต้องแปลงเยอะใหม
2 ตอนนี้รอบเครื่องวิ่งความเร็ว100 3000รอบกว่าๆ(รอบสูงไปใหมครับ)
3 ชนเกียร์ฝาลายแล้วรอบเครื่องจะลดลงใหมครับ(ในความเร็วที่เท่ากัน)
4 อยากรู้ข้อดี และข้อด้อยระหว่าง เกียร์2ตัวนี้ครับ
5 รถพี่ๆกินน้ำมันกี่โลลิตรครับ(ซุปโบ น่ะครับ)รถผม10-11โลลิตร วิ่งทางไกล(ความเร็วเฉลี่ย100)
6 ชนเกียร์ฝาลายแล้วจะประหยัดลงกว่าเดิมใหมครับ
ขอบคุณครับที่เข้ามาอ่าน และตอบปัญหาของผม
ชนเกียร์ฝาลาย รอบจัดกว่าเดิม กินกว่าครับผม
แนะนำหน่อยครับ อยากให้รอบเครื่องลดลง ประหยัดลงหน่อย ควรชนเกียร์อะไรดีครับ

ติดแก๊สคับประหยัดแน่นอน ใช้มาหลายปีละปกติสุขอยู่คับ ประหยัด กะแรงก็ยังพอไปกันได้คับ รอบจัดจริงคับวิ่งร้อย รอบปาไปเกือบ3พัน  จนชินละอย่าไปมองที่ไมล์วัดรอบคับ

tae-4agze

« ตอบ #2221 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2014 23:15:13 »

ขอถามหน่อยคับ ตอนนี้คอมแอร์คิดว่าเริ่มจะเน่าแล้ว

อากาศร้อนมากเปิดไม่เย็น ต้องเร่งเครื่องหรือวิ่งเท่านั้น

คอมแอร์ถ้าจะหารุ่นอื่นมาใส่โดยแค่สลับพู่เลย์ มีของรุ่นไหนใส่ได้บ้างคับ

pormin.nbc @ PT.Z#23
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2222 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2014 11:48:05 »

ผมมี่ทั้งเครื่องเลย อ่ะ สนไหมครับ ซุป แม็บเขียว เครื่องดี แต่เพลาดัง   สนไหม ตูน 0863840773

12000 netnet ผมยกลงแล้ว

ยังอยู่ป่าวครับ ขายไปยังครับ
 อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ
EAK400CLUB.Cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2223 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2014 11:37:45 »

1 เครื่องซุปชนเกียร์ฝาลายต้องแปลงเยอะใหม
2 ตอนนี้รอบเครื่องวิ่งความเร็ว100 3000รอบกว่าๆ(รอบสูงไปใหมครับ)
3 ชนเกียร์ฝาลายแล้วรอบเครื่องจะลดลงใหมครับ(ในความเร็วที่เท่ากัน)
4 อยากรู้ข้อดี และข้อด้อยระหว่าง เกียร์2ตัวนี้ครับ
5 รถพี่ๆกินน้ำมันกี่โลลิตรครับ(ซุปโบ น่ะครับ)รถผม10-11โลลิตร วิ่งทางไกล(ความเร็วเฉลี่ย100)
6 ชนเกียร์ฝาลายแล้วจะประหยัดลงกว่าเดิมใหมครับ
ขอบคุณครับที่เข้ามาอ่าน และตอบปัญหาของผม
ชนเกียร์ฝาลาย รอบจัดกว่าเดิม กินกว่าครับผม
แนะนำหน่อยครับ อยากให้รอบเครื่องลดลง ประหยัดลงหน่อย ควรชนเกียร์อะไรดีครับ

เมื่อก่อนก็ใช้เกียร์ฝาลาย รอบจัดไป ตอนนี้ใช้เกียร์ FE พอดีละ ราคาไม่แรง ใส่มาหลายปีละครับ ขับบ้าพลังตลอด ก็ไม่เคยพังนะ

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
vagrant3036

Corona Supercharger

« ตอบ #2224 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2014 20:57:01 »

เมื่อก่อนก็ใช้เกียร์ฝาลาย รอบจัดไป ตอนนี้ใช้เกียร์ FE พอดีละ ราคาไม่แรง ใส่มาหลายปีละครับ ขับบ้าพลังตลอด ก็ไม่เคยพังนะ

ชนเกียร์ FE ราคางบประมาณเท่าไหร่ครับ อยากทราบเป็นทางเลือกในอนาคตครับ ตอนนี้ผมเกียร์ซุปเดิมครับ แล้วเวลาออกแรงๆ ไม่มีเต็ด คุมยากมั้ยครับ

phisek11
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2225 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2014 21:06:06 »

อยากวาง 4agze จัง มีน้าๆท่านไหนหาไห้ได้มั้งคับ  ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ
mana
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?top

« ตอบ #2226 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2014 23:40:59 »

อยากวาง 4agze จัง มีน้าๆท่านไหนหาไห้ได้มั้งคับ  ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ

ด้านล่างเลยครับฝุ่นเยอะหน่อยนะครับยังไม่ได้ทำความสะอาด
v

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=117776.0

EAK400CLUB.Cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

« ตอบ #2227 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2014 08:58:19 »

ชนเกียร์ FE ราคางบประมาณเท่าไหร่ครับ อยากทราบเป็นทางเลือกในอนาคตครับ ตอนนี้ผมเกียร์ซุปเดิมครับ แล้วเวลาออกแรงๆ ไม่มีเต็ด คุมยากมั้ยครับ

เกียร์ ผมใช้FE ที่มากับcorona ท้ายโด่งจากอู่พี่ทร Tornto เกียร์อยู่ที่สามพันนิดๆ ละผมก็ใส่ LSD แบบเฟืองของฝาดำเข้าไปราคาก็แล้วแต่จะหาได้ของผมตอนนั้นยังไม่ฮิตได้มาถูกมาก ออกตัวนิ่งคับ ไม่แถ หมดปัญหาเรื่องเพลาเพราะมีขาดกลาดเกลื่อน ใครว่าเกียร์ FE ไม่ทน เพลาไม่ทน ผมเถียงเลย

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
AE92_C-West

"รักเธอน๊ะไม่เท่าไหร่ แต่รักใครไม่เท่าเธอ" -3-

« ตอบ #2228 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2014 07:39:49 »

รบกวนขอทราบขึ้นอนการเซตโบเครื่องซุปหน่อยครับน้าๆ แล้วไอดีฝาลายที่นำมาใช้นี่เป็นของตัวไหนครับ? ตัวTvisหรือตัวใน92Gti แล้วเทอร์โบที่ใช้ ใช้ของอะไรดีครับ แบบว่างบน้อยมาก 55 พวก ct rb พอได้ไหครับ ??
 ประกาศ ประกาศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิถุนายน 2014 04:21:46 โดย AE92_C-West » บันทึกการเข้า
tae-4agze

« ตอบ #2229 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2014 01:02:45 »

รบกวนขอทราบขึ้นอนการเซตโบเครื่องซุปหน่อยครับน้าๆ แล้วไอดีฝาลายที่นำมาใช้นี่เป็นของตัวไหนครับ? ตัวTvisหรือตัวใน92Gti แล้วเทอร์โบที่ใช้ ใช้ของอะไรดีครับ แบบว่างบน้อยมาก 55 พวก ct rb พอได้ไหครับ ??
 ประกาศ ประกาศ

ไอดีเป็นตัว4 ช่องอะ ไม่ใช่6 ช่องอะคับไม่รู้เรียกว่าไร

เทอร์ จบก็04-05  แต่ราคาสูง โบct พอได้คับ rb โข่งหลังใหญ่ไปน่าจะรอรอบ

ที่เหลือก็ไม่มีไรมาก จะแคล้งน้ำมัน ทำท่อแยกเลี้ยงเทอร์โบ

กำเงิน2หมื่น เข้าร้านก็น่าจะจบนะ คับถ้าทำเองได้ก็ดีถูก

NUI101
AE Racing Club Staff

« ตอบ #2230 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2014 03:45:21 »

เสริม นิด ตระกูล CT RB เลี่ยงได้เลี่ยงครับ เปราะ เบาๆ ก็หาโบ ของ SR VF เพื่ออนาคตอยากแรงเพิ่มก็ EVO5-7 TD05 SU
vagrant3036

« ตอบ #2231 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014 18:47:50 »

ไม่ทราบว่าลิ้นปีกผีเสื้อของซุป ทำความสะอาดยังไงครับ ใช้สเปรย์ล้างคาบูเรเตอร์ที่ขายตามห้่างดีมั้ยครับ  บริเวณตรงคอไอดีมีคราบน้ำมัน ผมเคยถอดคอท่อนี้มาครั้งนึง เห็นมีประเก็นอยู่ ไม่ทราบเบิกตามร้านอะไหล่มีมั้ยครับ

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #2232 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014 20:45:12 »

ไม่ทราบว่าลิ้นปีกผีเสื้อของซุป ทำความสะอาดยังไงครับ ใช้สเปรย์ล้างคาบูเรเตอร์ที่ขายตามห้่างดีมั้ยครับ  บริเวณตรงคอไอดีมีคราบน้ำมัน ผมเคยถอดคอท่อนี้มาครั้งนึง เห็นมีประเก็นอยู่ ไม่ทราบเบิกตามร้านอะไหล่มีมั้ยครับ
ผมถอดล้างครับ น่าจะสะอาดกว่านะ ส่วนปะเก็นลิ้นปีกฯ ผมซื้อปะเก็นกันไฟ(จำไม่ได้ภาษาช่างเรียกอะไร) มาวาดตามแบบเดิม แล้วตัดเอาครับ ^_^

vagrant3036

« ตอบ #2233 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014 21:45:37 »

ผมถอดล้างครับ น่าจะสะอาดกว่านะ ส่วนปะเก็นลิ้นปีกฯ ผมซื้อปะเก็นกันไฟ(จำไม่ได้ภาษาช่างเรียกอะไร) มาวาดตามแบบเดิม แล้วตัดเอาครับ ^_^
ขอบคุณครับ รื้อยากมั้ยครับ สอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับน้ำมันเครื่อง ซุป ใช้ 20W50 ดีมั้ยครับ เอาราคาไม่แพงมาก แบบว่าเปลี่ยนทุกๆ5,000โลครับ

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #2234 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014 19:16:53 »

ขอบคุณครับ รื้อยากมั้ยครับ สอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับน้ำมันเครื่อง ซุป ใช้ 20W50 ดีมั้ยครับ เอาราคาไม่แพงมาก แบบว่าเปลี่ยนทุกๆ5,000โลครับ
ผมลืมบอกไป ผมใช้ลิ้นฝาลายครับผม เซ็ทโบไปแล้ว  ซุบซิบ

mas-ae-101-red
*

« ตอบ #2235 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2014 00:25:17 »

เครื่อง ซุป เกียร mt เต็ด  ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
*

« ตอบ #2236 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2014 01:36:14 »

ราคาเครื่อง
แมพ เขียว ราคา
แมพ ส้ม ราคา
แอร์โฟว์ ราคา
เพลา ราคา
เพลา ซื้อที่ไหน
เกียร์ เต็ด อยู่กับเครื่องตัวไหน
ลูกยางแท่นเครื่อง ใช้ของอะไรได้บ้าง
ขอคุณครับ พี่พี่ ae พอดีเพิ่งหัดเล่นรถ อิอิอิ
AE92_C-West

"รักเธอน๊ะไม่เท่าไหร่ แต่รักใครไม่เท่าเธอ" -3-

« ตอบ #2237 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2014 04:00:46 »

ใครพอจะมีร้านขึ้นเขาโบซุปแนะนำบ้างไหมครับ แถวๆ กรุงเทพ ชลบุรีอ่ะครับ พอดีหาหลายๆร้านเพื่อตัดสินใจครัย ขอบคุณครับ
tae-4agze

« ตอบ #2238 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2014 11:17:18 »

ราคาเครื่อง
แมพ เขียว ราคา
แมพ ส้ม ราคา
แอร์โฟว์ ราคา
เพลา ราคา
เพลา ซื้อที่ไหน
เกียร์ เต็ด อยู่กับเครื่องตัวไหน
ลูกยางแท่นเครื่อง ใช้ของอะไรได้บ้าง
ขอคุณครับ พี่พี่ ae พอดีเพิ่งหัดเล่นรถ อิอิอิ

ราคาทั่วไปก็ 26000 อัพ ไปจนเกือบ 30 แล้ว
เครื่องก็เริ่มหายาก รึว่าเพราะมันขายยากก็ไม่รู้
ถ้าจะซื้อหายกแพมาเลยคับ
ได้ทั้งเพลาทั้งเกียร์มันเลยจะจบ
หรือหาเครื่องได้ก็มาชนเกียร์ตัวอื่นดูราคาเพลาก็จะลดลงหาง่าย
เครื่องตัวไหนดีก็คงต้องเล่นแมฟเขียว หรือส้ม เพราะเทคโนโลยีใหม่กว่า
แอร์โฟล ท้าเสียก็ยาวหาของไม่ได้แล้วมั้ง หรือถ้าจะทำให้สุดก็ได้ถอดแอร์โฟ หากล่องมาคุมแทน

รองชั่งใจดูคับมีงบเท่าไหร รวมวางเบ็ดเสร็จวายริ่ง ก็น่าจะจบเกือบ4 หมื่นหรือ4 หมื่นกว่าๆ หรือถ้าเซตโบเลยก็คง 6 หมื่นปลายๆ

มีงบขนาดนี้ วาง3sgte เลยจบกว่าคับจริงๆนะ

ซุบเดิมๆไม่ได้แรงไรมาก แค่ขับสนุกเร่งแซงติดเท้า

ถ้าจะหวังว่าเดิมๆจะแรงเหมือนพวกเครื่องเทอร์โบ 4efte 3sgte ก็คิดผิดคับ ซุบมานิ่มๆ ถ้าจะเอามันเอาแรงเซตโบถึงจะได้ฟิลลิ่งเดียวกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิถุนายน 2014 11:20:07 โดย tae-4agze » บันทึกการเข้า

*

« ตอบ #2239 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2014 00:32:21 »

เครื่องซุป จุดที่แตกต่างกันระหว่าง เครื่อง แมป กะ แอร์โฟร หหน่อยครับ
เช่น สีปลั๊กกล่อง
เช่น คอย หรือ จานจ่าย
เช่น สีข้างกล่อง ส้มและเขียว แล้วถ้าแอร์โฟมีสีอะไร

ปล.เครืี่องที่ผมเข้าไปดูมา เจ้าของร้านแก่มากๆไม่ค่อยรู้เรื่อง แมปก็แกหาไม่เจอ แอร์โฟแกก็หาไม่เจอ แต่ผมจับประเด็นคร่าวๆมา
1.ปลั๊กกล่องเทาแข็ม
2.ข้างกล่องสีซีดมากๆออกเหลืองๆ
3.มีเต็ดโรงงานมาด้วย
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 110 111 [112] 113 114 115  »    ขึ้นบน
  พิมพ์