AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 22:44:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7 8  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ : จะทำช่วงล่างใหม่อยากทราบความต่าง Tein SS กับ MONO FLEX  (อ่าน 37060 ครั้ง)
illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #80 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 16:51:50 »

อย่างงี้ต้องขอลองนั่งรถผู้ใจดี ที่ใส่บอกเขียว Superstreet กับ Flex หน่อยละครับ

พอมีมั้ยเอ่ย ละแวก มีน-รามอินทรา-บางนา

คำนับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
~RETRO RACE...つづく
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #81 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:10:23 »

แข็งมากๆ ตอนวิ่ง 140-160 เหวี่ยงเปลียนเลน ซ้าย ขวาๆ  คุมรถได้ง่าย มากๆเลย แต่วิ่งช้าๆ เกวียน
หนึบๆ     140-160 เหวี่ยงเปลียนเลน ซ้าย ขวาๆ  รู้สึกเหวี่ยงไม่มั่นใจ

สรุป คือ ถ้าเป็นรถที่ใช้ความเร็วบ่อยๆ เน้นขับ ซิ่งบ่อย ใช้แข็งๆที่สุดๆไปเลย FLEX
ถ้า เจอขับติดบ่อยๆ ใช้พวก SS
รถซิ่งๆ ถ้าโช๊คไม่ดี ม้าหายไปกับพื้นหมดตั้งแต่ออกตัวแล้ว

อ่อ Tip อีกอย่าง คือ เบาะนั่งครับ มันสามารถ ซัป แรงเด้งๆ ได้ พวก เบาะ อิม เบาะ FTO ช่วยได้ครับ
โช๊คแต่งๆ มันเหมาะ นั่ง 2 คน  แต่คนข้างหลัง ตายครับ จุกตาย

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
Tonsuan

« ตอบ #82 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:13:22 »

ผมว่า MONO FLEX ให้ฟิลนุ่มแต่หนึบ กว่า FLEX อะครับ ซุบซิบ

แต่ถ้าเจอถนนเทพๆก็เกวียนทั้งคู่อะ  ไม่ไหวแล้ว...

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #83 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:49:40 »

ฮ่า.... ไม่อยากเป็นเกวียนเท่าไรครับ หุหุ  อยากกกกกกกลองนั่ง SS กับ Flex

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
-TOR@RAYONG-

081-939-5609

« ตอบ #84 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:52:00 »

flex อีกเสียงคับใส่แล้วจบ  

แลกกันใส่สักเดือนไหม

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #85 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 01:11:06 »

ถ้าเป็นไปได้อยากให้น้าแฟร์หรือพี่พี่อะครับ ช่วยแชร์ฟิลลของโอลินหน่อยได้ป่าวอะครับ ได้ยินเค๊าร่ำลือกัน ว่า PVC สุดดๆ ราคานี้ปร๊ดดๆเลย อยากรู้ฟิลลครับ ว่าฟิลลแบบไหนที่เค๊านอมควักตังซื้อมาใส่กัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #86 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 06:57:10 »

ถ้าเป็นไปได้อยากให้น้าแฟร์หรือพี่พี่อะครับ ช่วยแชร์ฟิลลของโอลินหน่อยได้ป่าวอะครับ ได้ยินเค๊าร่ำลือกัน ว่า PVC สุดดๆ ราคานี้ปร๊ดดๆเลย อยากรู้ฟิลลครับ ว่าฟิลลแบบไหนที่เค๊านอมควักตังซื้อมาใส่กัน

ของพวกนี้บอกไม่ได้ครับ มีให้ลองขับได้ครับ ผมไม่ห่วงของอยู่แล้วละครับ ส่วนที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ เป็น DFV แล้วละครับ

มองลองขับได้ครับ 

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #87 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 11:42:34 »

ของพวกนี้บอกไม่ได้ครับ มีให้ลองขับได้ครับ ผมไม่ห่วงของอยู่แล้วละครับ ส่วนที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ เป็น DFV แล้วละครับ

คำนับ คำนับ คำนับ ไว้เจอกันผมขอลองนั่งซักสองสามเด้งละกันครับ ขอบคุณครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 12:33:23 »

คำนับ คำนับ คำนับ ไว้เจอกันผมขอลองนั่งซักสองสามเด้งละกันครับ ขอบคุณครับ

จุก  !!!!!!
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #89 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 14:28:41 »

จริงๆเลยนะต้องลองนั่งสถานเดียวคับ

ไม่งั้นคนที่ฟังเค้าเล่ามาก็อาจจะให้ข้อมูลคลาดเคลื่อนไปจากความเป็นจริงคับ

และแต่ละคนความชิบก้จะไม่เหมือนกันคับ

ผมไม่ค่อยเชื่อใครแต่ผมชอบลองด้วยตัวเอง ซุบซิบ

AE has brought us to MEET

sprinter111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #90 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 14:45:11 »

flex อีกเสียงคับใส่แล้วจบ 

แลกกันใส่สักเดือนไหม

เอาดิ แต่ต้องไปต่อระบบ  EDFC เองนะ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #91 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 15:05:37 »

จริงๆเลยนะต้องลองนั่งสถานเดียวคับ

ไม่งั้นคนที่ฟังเค้าเล่ามาก็อาจจะให้ข้อมูลคลาดเคลื่อนไปจากความเป็นจริงคับ

และแต่ละคนความชิบก้จะไม่เหมือนกันคับ

ผมไม่ค่อยเชื่อใครแต่ผมชอบลองด้วยตัวเอง ซุบซิบ
เห็นด้วยคับพี่ กูรูเพียบ..อิ.อิ..

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 15:29:57 »

ถ้าจะลอง SS กับ FLEX  เรียนเชิญ ร้านเสี่ยแฟร์ ครับ เสี่ยแก คงไม่ขัดข้อง  แต่ MONO FLEX นี่ คงต้องจับใส่ รถ ก่อน เพราะ เห็นกองอยู่ในกล่อง ครับ

แต่บอกได้คำเดียวครับ ว่า ถ้ามีโอกาศ ก็ หา มาใช้ครับ   หลายๆ ท่านที่ได้ลอง ใ้ช้แล้วก็ สังเกตุได้ ว่า ไ่ม่ค่อยปล่อย ออก ครับ  Smiley

ส่วนตัวแล้วผมไ่ม่ใช่ Guru นะ  แต่ เพียง แต่ ได้ ลองมา หลายๆ ตัว ก็ ไม่อยากให้ หลายๆ คน ต้องเสียเงิน ลองผิดลองถูก บ่อยๆ ครับ  ถ้าจะลอง ก็ ลองตัว ที่ อย่างน้อยๆ หลายๆ คน ได้ ลองมาแล้ว คัดมาแล้ว ว่า น่าสนใจ ครับ   

แล้ว ก็ ต้องคิดในด้านความคุ้มค่าระยะยาว ด้วย  เพราะ ช๊อค มันก็ มีอายุการใช้งาน ก็ ต้องดูแลรักษา เช่นกับ ส่วนอื่นๆ เหมือนกัน  มีศูนย์บริการมาตราฐาน อย่างน้อยๆ ก็ มี ที่เซอร์ิวิส ที่เราจะมั่นใจได้ว่า เราได้ ใช้ ของที่เต็ม สมรรถนะ จริงๆ ครับ Smiley

ผมเองเป็นคนงบ น้อย  หาเงินมาแต่ละบาท ได้ ก็ ยากเย็น   แต่สำหรับคนที่หาเงินได้ มาอย่างง่ายๆ  คงคิดไม่เหมือนกัน   ผมก็ เลยต้องพิถี พิถัน ในการเลือกใช้ของ ครับ  เพื่อให้ คุ้มค่ากับ เม็ดเงินที่ลงไป ให้มากที่สุดครับ

สุดท้ายก็ แล้วแต่ คนชอบจริงๆ ครับ   แต่บอกได้ เลย ว่า ถ้ามาใช้ ช๊อคพวกนี้แล้ว คุณจะขับรถได้ อย่างสนุกขึ้นอีกเยอะ ครับ Smiley
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #93 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 15:46:15 »

คำนับ คำนับ คำนับ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #94 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 15:47:32 »

ผมล้อเล่นนะพี่ๆ ไม่ได้ว่าใครหรือแซวใครนะคับ ไอ้เรื่องกูรูเนี๊ย แค่อยากให้กะทู้มันมีสีสรรก็แค่นั้นเองคับผม คำนับ
ส่วนข้อมูลที่พี่โชลงไว้ด้านบน ผมเห็นด้วยทุกประการคับผม ถ้าเจ้าของกะทู้อยากลองหรือสัมผัสโช็คอัพของTEINตรงรุ่น ไม่ว่าจะรุ่นSSหรือFLEX ผมว่าลองปรึกษาพี่แฟร์ดูก่อนได้นะคับ พี่เขาใจดีคับผม คำนับ
เมื่อก่อนตอนแต่งรถใหม่ๆ ผมยังเอาโช็คเดิมไปตัดเลย พอซักพัก ก็ไปใส่คัสโก ซีโร่2 ผลสุดท้ายมาจบที่SSนี่แหละคับ ใส่มา2ปีกว่าๆแล้วคับ และก็จะไม่ถอดขายด้วย
ลองดูคับ ความคุ้มค่ากับสิ่งที่เราเสียเงินไป แล้วคุณจะรักรถมากขึ้นคับผม คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน 2010 15:53:16 โดย LOUIS<RZ> » บันทึกการเข้า

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #95 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 16:05:19 »

น่าสนใจนะเนี่ย Super Street  ได้โปรด..

TUM

Safety by RECARO

« ตอบ #96 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 19:41:50 »

Flex นิ่มกว่า ss ครับ นั่งมาแล้ว

แล้ว mono flex ละ อุอุ ลองหรือยัง

รอน้าให้ลองอยู่อ่ะ เหอๆๆ

"ตูดหมึกคร้าบ"
SweetToOth
นักแข่งมือสมัครเล่น

TЁAM™

« ตอบ #97 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 20:11:10 »

จุก  !!!!!!

โคตรจุกมากกว่า !!!!!!

R u n a b o u t - S h o p

oil-gangster

« ตอบ #98 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 20:55:49 »

ตอนนี้ FLEX ราคาเท่าไหร่เหรอคับ อยากได้อะ ไม่รู้ซื้อที่ไหน
aumkun05
นักแข่งมือสมัครเล่น

คนเคยคบโคโรลล่า

« ตอบ #99 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 21:34:59 »

จังหวะดีๆ 2กลาง - ปลาย แต่ในเว็บคง 3 อัพ

ไม่กี่เดือนที่แล้ว ผมกะเพื่อนไปซื้อ monoflex มา 2ปลาย ครับ

Toyota Mania
Corolla EE100, Corolla AE111, Corolla AE112, VIOS NCP93, Wish ANE11 , Celica ST204, FT-86 ZN6
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7 8  »    ขึ้นบน
  พิมพ์