AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 20:36:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ : จะทำช่วงล่างใหม่อยากทราบความต่าง Tein SS กับ MONO FLEX  (อ่าน 37008 ครั้ง)
aumkun05
นักแข่งมือสมัครเล่น

คนเคยคบโคโรลล่า

« ตอบ #100 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 21:37:13 »

ผมว่า MONO FLEX ให้ฟิลนุ่มแต่หนึบ กว่า FLEX อะครับ ซุบซิบ

แต่ถ้าเจอถนนเทพๆก็เกวียนทั้งคู่อะ  ไม่ไหวแล้ว...

พุทธมณฑลสาย 3!!!

Toyota Mania
Corolla EE100, Corolla AE111, Corolla AE112, VIOS NCP93, Wish ANE11 , Celica ST204, FT-86 ZN6
Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #101 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 21:53:40 »

ผมว่า MONO FLEX ให้ฟิลนุ่มแต่หนึบ กว่า FLEX อะครับ ซุบซิบ

แต่ถ้าเจอถนนเทพๆก็เกวียนทั้งคู่อะ  ไม่ไหวแล้ว...

เส้นนี้เทพจริง  ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว...

@~GID_GP Car Mods~@

« ตอบ #102 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 22:01:00 »

เส้นนี้เทพจริง  ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว...
ไว้ทดสอบโช๊ค ครับ 555

รถซื้อแกง  แรงได้ไง
รับทำงานคาร์บอน-เครล่าแท้ (เต็มระบบ) รูปผลงาน http://www.facebook.com/G
aumkun05

« ตอบ #103 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 22:12:57 »

ถ้าใส่ JIC มาวิ่งเส้นนี้คงมีอ้วกแน่นอน

Corolla EE100, Corolla AE111, Corolla AE112, VIOS NCP93, Wish ANE11 , Celica ST204, FT-86 ZN6
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #104 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 23:39:23 »

ถามแบบไม่รุ้เลยนะครับ ไอ้เจ้า O. PVC กับ O. DFV อะไรพวกนี้มันคืออะไีรเหรอครับ

osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #105 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 00:28:34 »

^^
^^
คือโช้ค OHLINS รุ่น PVC กับ  DFV ครับ
OHLINS DFV ตัวนี้จะเป็นตัวล่าสุด ทีพัฒนามาจากตัว PVC
คำว่า DFV ย่อมาจาก Dual Flow Valve คือจะมีวาล์วสองชุด
แยกกันระหว่างช่วง Bump และ Rebound ช่วยเพิ่มความนุ่มนวล และ
ช่วยให้ล้อของรถสัมผัสกับพื้นถนนตลอดเวลา

การแยกวาล์ว Bump และ Rebound ของ DFV นี้ถือเป็นข้อได้เปรียบ
เพราะช่วยให้วาล์วไม่ต้องรับภาระหนัก และมีการตอบสนองได้เร็ว และ
ข้อดีอีกอย่างนึงของ OHLINS ก็คือ การแยกห้องระหว่าน้ำมัน และแก๊ช
เพื่อป้องกันการถ่ายแถความร้อน ที่จะทำให้แรงดันในโช๊คเปลี่ยนแปลง
เมื่อใช้งานหนัก ติดต่อกันนาน ๆ ครับ

ซุบซิบ

OHLINS PVC

OHLINS DFV

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 11:58:18 »

จังหวะดีๆ 2กลาง - ปลาย แต่ในเว็บคง 3 อัพ

ไม่กี่เดือนที่แล้ว ผมกะเพื่อนไปซื้อ monoflex มา 2ปลาย ครับ

ไม่น่าจะเป็นไปได้ เลย กับ MONO FLEX  ตรงรุ่น AE101-111  ราคาไม่ถึุง สามหมื่นเนี่ย  โห  ถือว่า โชคดี มากๆ นะครับ ที่ได้ของไป
MONO FLEX นี่ คือ ชุดในฝันผม เลย ฮ่าๆๆ   เห็นแต่ละชุดหลุดมา ไม่มีต่ำกว่า สี่หมื่นเลย จริงๆนะ ขนาด ตามดู ตลาด อย่างใกล้ชิด นะเนี่ย 
เพราะ้ถ้าเป็น ตลาดในญี่ปุ่น ทั้ง yahoo หรือ up garage  น้อยชุดที่จะหลุดรอดไปจาก มือเสี่ยแฟร์

แล้ว ใส่ ใน 111 คันสี ขาวๆ ในรูป หรือป่าวครัีบ?   ได้มาสภาพเป็นไง บ้างอ่ะครับ มีรูป ตอนที่ได้มามั๊ยครับ  อยากเห็น Smiley

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #107 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 12:03:50 »

ตกลง จ.ข.ก.ท. ได้โช๊คหรือยังคับผม ถ้าได้แล้ว มาอัพเดทให้ชมกันมั่งนะคับ แหะ.. แหะ..

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #108 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 12:07:06 »

ใช่ครับ  รอฟัง จ ข ก ท

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #109 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 12:13:12 »

^^
^^
คือโช้ค OHLINS รุ่น PVC กับ  DFV ครับ
OHLINS DFV ตัวนี้จะเป็นตัวล่าสุด ทีพัฒนามาจากตัว PVC
คำว่า DFV ย่อมาจาก Dual Flow Valve คือจะมีวาล์วสองชุด
แยกกันระหว่างช่วง Bump และ Rebound ช่วยเพิ่มความนุ่มนวล และ
ช่วยให้ล้อของรถสัมผัสกับพื้นถนนตลอดเวลา

การแยกวาล์ว Bump และ Rebound ของ DFV นี้ถือเป็นข้อได้เปรียบ
เพราะช่วยให้วาล์วไม่ต้องรับภาระหนัก และมีการตอบสนองได้เร็ว และ
ข้อดีอีกอย่างนึงของ OHLINS ก็คือ การแยกห้องระหว่าน้ำมัน และแก๊ช
เพื่อป้องกันการถ่ายแถความร้อน ที่จะทำให้แรงดันในโช๊คเปลี่ยนแปลง
เมื่อใช้งานหนัก ติดต่อกันนาน ๆ ครับ

ซุบซิบ

OHLINS PVC

OHLINS DFV

นี่แหละที่เขาเรียกว่าเทพ สวยสุดๆคับผม ถูกใจ.. ใช่เลย..

มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #110 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 13:11:52 »

ผมว่านะ ไม่รู้ว่าเห็นด้วยกันป่าว น่าจะย้ายกระทู้นี้ไปอยู่ห้องความรู้นะ เหมือนกระทู้ show step อะครับ เอาไว้มาแชร์เรื่องโช๊คหรือช่วงล่างกัน แบ่งปันประสบการ ไม่ได้ไม่ต้องมาขุดเวลาคนมาถามใหม่ ปีหน้า สองปีหน้า  แหะ.. แหะ..

ทักทาย

OffSpeed <Sz>

~~ ก็แค่ Fe ~~

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #111 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 14:35:45 »

ความรู้ทั้งนั้น  อ่านหนังสือ

aumkun05

« ตอบ #112 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 19:53:33 »

จังหวะดีๆ 2กลาง - ปลาย แต่ในเว็บคง 3 อัพ

ไม่กี่เดือนที่แล้ว ผมกะเพื่อนไปซื้อ monoflex มา 2ปลาย ครับ

ไม่น่าจะเป็นไปได้ เลย กับ MONO FLEX  ตรงรุ่น AE101-111  ราคาไม่ถึุง สามหมื่นเนี่ย  โห  ถือว่า โชคดี มากๆ นะครับ ที่ได้ของไป
MONO FLEX นี่ คือ ชุดในฝันผม เลย ฮ่าๆๆ   เห็นแต่ละชุดหลุดมา ไม่มีต่ำกว่า สี่หมื่นเลย จริงๆนะ ขนาด ตามดู ตลาด อย่างใกล้ชิด นะเนี่ย 
เพราะ้ถ้าเป็น ตลาดในญี่ปุ่น ทั้ง yahoo หรือ up garage  น้อยชุดที่จะหลุดรอดไปจาก มือเสี่ยแฟร์

แล้ว ใส่ ใน 111 คันสี ขาวๆ ในรูป หรือป่าวครัีบ?   ได้มาสภาพเป็นไง บ้างอ่ะครับ มีรูป ตอนที่ได้มามั๊ยครับ  อยากเห็น Smiley

เป็นไปแล้วครับ 28k  ตัวผมเองใส่แค่ Flex ครับ Mono ของเพื่อนเค้า

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #113 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 20:21:59 »

ตอนนี้ก็รอหาของล่ะครับ กว่าจะเจอราคาที่ถูกใจคงต้องใช้เวลานิดนึง

ตอนนี้เล็งไปที่ Flex ครับ น่าจะตรงกับความต้องการ

อยากเจอราคา 2 กลางๆ แบบ พี่ aumkun05 บ้างจัง อิอิ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
AoM_HiPer
มือเก่าหัดแข่ง

YAtt Cabon Kevlar

« ตอบ #114 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 20:25:25 »

เป็นไปแล้วครับ 28k  ตัวผมเองใส่แค่ Flex ครับ Mono ของเพื่อนเค้า
ใครสอยวะโมโน แหล่มเป็ดเจงๆ

Tuned By Neng  

CoroLLa Club Race

TENGUNOYU original SEEKER

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 20:31:59 »

ไม่น่าจะเป็นไปได้ เลย กับ MONO FLEX  ตรงรุ่น AE101-111  ราคาไม่ถึุง สามหมื่นเนี่ย  โห  ถือว่า โชคดี มากๆ นะครับ ที่ได้ของไป
MONO FLEX นี่ คือ ชุดในฝันผม เลย ฮ่าๆๆ   เห็นแต่ละชุดหลุดมา ไม่มีต่ำกว่า สี่หมื่นเลย จริงๆนะ ขนาด ตามดู ตลาด อย่างใกล้ชิด นะเนี่ย  
เพราะ้ถ้าเป็น ตลาดในญี่ปุ่น ทั้ง yahoo หรือ up garage  น้อยชุดที่จะหลุดรอดไปจาก มือเสี่ยแฟร์

แล้ว ใส่ ใน 111 คันสี ขาวๆ ในรูป หรือป่าวครัีบ?   ได้มาสภาพเป็นไง บ้างอ่ะครับ มีรูป ตอนที่ได้มามั๊ยครับ  อยากเห็น Smiley

เป็นไปแล้วครับ 28k  ตัวผมเองใส่แค่ Flex ครับ Mono ของเพื่อนเค้า

เพื่อน คุณใช้ เออี บอดี้ไหนเหรอครับ แล้ว เป็นสมาชิก คลับ นี้ หรือป่าว
ผมข้องใจ มาก กับราคา ที่เพื่อนคุณได้มา จะหาว่าโม้ ก็ ไม่น่าโม้ เพราะ คุณยืนยันว่าเพื่อนใส่อยู่ จริงๆ

ผมขอเบอร์ เพื่อนคุณ ได้ มั๊ย  อยากจะโทรไปสอบถาม แหล่งที่ได้ช๊อคมาจริงๆ ผมจะได้ ไปหา จากแหล่งนั้นบ้าง  PM มาก้ได้ครับ เด๊วผมโทรไปเอง จะได้ ไม่เปลืองเพื่อนคุณด้วย

เพราะ บอกตรงๆ ว่า ในเมืองไทย ผม เห็น monoflex ผ่านมือ และ ผ่านตา แค่ สองชุดเท่านั้นเอง ครับ   ก็มี อิศ  กับ ลูกค้าเสี่ยแฟร์ ที่เป็น พัศดี  ถ้าจำไม่ผิด  นอกเหนือจากนั้น ไม่ได้เห็นเลย

สงสัยถ้าเพื่อนคุณไม่รังเกียจ ผม จะขอไป ดูรถ หน่อยครับ ว่าสวยขนาดไหน แล้วก็ เป็นไป จะขอลองนั่งหน่อยครับ   เพราะ ผมก็ ไม่เคยลองนั่ง MONO FLEX ซักกะที

ขนาดเพื่อนผม ซื้อ 86 มา อยู่ระนอง แล้วเค๊าเห็นว่าผมชอบ 86 มากๆ ก็ บอกให้ลงมาลองขับได้เลย ผม ก็ ยังนั่งรถจาก กทม ลงไปหา เพื่อจะลองขับเลย

mono flex ชุดนี้ ยังไง ต้องตามไปพิสูจน์ ให้ได้  ชอบจริงๆ  แถม ราคา ถูกกว่า SS  ที่ผมใช้อีก
หวังว่า คงไม่รบกวน จนเกินไปนะครับ  
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #116 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 20:37:57 »

อีกอย่าง ถ้าพิสูจน์ ได้ ว่า มันไม่ถึง 30000 จริงๆ ซึ่งราคานี้ เพื่อนๆในคลับหลายๆ คนสนใจแน่นอน  ผมก็ สน เพราะ ราคานี้เอื้อมถึง   ผมจะได้ ป่าวประกาศ ด่าเพื่อนผม ที่มันขาย tein ไปหลายๆ ชุด ว่า ทำไม เมิงขายแพงจัง  เอามาขายตรู ซะดีๆ  ไม่เกิน 30000 ฮ่าๆๆๆ

(แต่ใน yahoo นี่ผม เห็นจบประมูล เกิน แสน เยน แทบทุกชุดเลย)

อยากรู้จริงๆ มาได้ มาช่องทางไหน ราคา น่าโดน เป็นที่สุด   ยังไง รบกวนคุณ อั้มคุง ด้วยนะครับ เรื่องเบอร์ เพื่อนคุณ Smiley
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #117 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 20:54:02 »

อีกอย่าง ถ้าพิสูจน์ ได้ ว่า มันไม่ถึง 30000 จริงๆ ซึ่งราคานี้ เพื่อนๆในคลับหลายๆ คนสนใจแน่นอน  ผมก็ สน เพราะ ราคานี้เอื้อมถึง   ผมจะได้ ป่าวประกาศ ด่าเพื่อนผม ที่มันขาย tein ไปหลายๆ ชุด ว่า ทำไม เมิงขายแพงจัง  เอามาขายตรู ซะดีๆ  ไม่เกิน 30000 ฮ่าๆๆๆ

(แต่ใน yahoo นี่ผม เห็นจบประมูล เกิน แสน เยน แทบทุกชุดเลย)

อยากรู้จริงๆ มาได้ มาช่องทางไหน ราคา น่าโดน เป็นที่สุด   ยังไง รบกวนคุณ อั้มคุง ด้วยนะครับ เรื่องเบอร์ เพื่อนคุณ Smiley

ขอแหล่งด้วยคนนะครับ  คำนับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
AoM_HiPer
มือเก่าหัดแข่ง

YAtt Cabon Kevlar

« ตอบ #118 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 20:54:56 »

โทรไปหาไออั้มเลยจิ ใต้รูปมันก้อมีเบอร์ ตอนนี้มันไม่ได้อยุ่หน้าคอม น่าจะเร๊วกว่านะ

Tuned By Neng  

CoroLLa Club Race

TENGUNOYU original SEEKER

« ตอบ #119 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 20:56:44 »

ผมฝากด้วยนะพี่MONO FLEX ตรงรุ่นae100+101ไม่เกิน30000บ. ถ้ามีจริงจัดมาเผื่อผมชุดนึงนะพี่ แบบว่าอยากเทพคับผม คำนับป.ล.จะมีจริงมั้ยน้าาา

หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8  »    ขึ้นบน
  พิมพ์