AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 20:31:33 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 5 6 [7] 8  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ : จะทำช่วงล่างใหม่อยากทราบความต่าง Tein SS กับ MONO FLEX  (อ่าน 37004 ครั้ง)
AoM_HiPer
มือเก่าหัดแข่ง

YAtt Cabon Kevlar

« ตอบ #120 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 21:00:22 »

ผมว่าบางทีนะ ของบางอย่างมันแล้วแต่จังหวะนะ ไม่ใช่มีตังอย่างเดียวแล้วจะหาได้ แต่เท่าที่รู้ มันได้มาไม่เกินสามหมื่นจริงๆ แต่ที่เค้าไม่อยากเปิดเผยตัวเพราะเค้าไม่ได้อยากโม้มั้ง ไม่รุ้มานจิ  55555

Tuned By Neng  

CoroLLa Club Race

TENGUNOYU original SEEKER

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 21:13:21 »

ผมว่าบางทีนะ ของบางอย่างมันแล้วแต่จังหวะนะ ไม่ใช่มีตังอย่างเดียวแล้วจะหาได้ แต่เท่าที่รู้ มันได้มาไม่เกินสามหมื่นจริงๆ แต่ที่เค้าไม่อยากเปิดเผยตัวเพราะเค้าไม่ได้อยากโม้มั้ง ไม่รุ้มานจิ  55555

กรณี นี้ ผม คงไม่ไป ว่าคุณอั้ม เค๊าหรอกครับ  ส่วนตัวก็ ไม่ได้สนิทกับคุณอั้มเค๊าด้วย   อีกอย่าง ช๊อคก็เป็นของเพื่อนคุณอั้มเค๊า น่ะครับ ไม่ใช่ของคุณอั้ม  ผม ก็ เลย อยากคุยกับเพื่อนคุณอั้มเค๊ามากกว่า ว่าไปได้มายังไง ผม ก็ จะ ลองดำเนินตาม บ้างน่ะครับ ของดีราคาไม่แพง ใครๆ ก็ อยากได้ครับ  ดีซะอีก จะได้เป็นข้ออ้าง กับพวกพ่อค้าได้  เป็นแนวทางให้เพื่อนๆ ในบอร์ด จะได้ ใช้ ของดี ราคาเหมาะสม

แต่จะว่าไป ถ้ามันไม่ใช่ราคากลางๆ โดยทั่วไป ก็ ไม่น่าจะเอามาโพสท์ ครับ  ทำให้ เพื่อนๆ มีความหวังลมๆแล้ง กันซะเปล่าๆ  ผมเอง อ่านแล้ว ยังอยากได้เลย  แต่ก้อย่างที่บอกครับ ว่า ถ้าเป็นการได้มา แบบ ฟลุ๊คๆ หรือ แบบ สเน่หา  แบบเพื่อนขายให้เพื่อน ถูกๆ  แบบนั้นคงเอามาเป็นราคากลางไม่ได้

ประมาณว่า วันดีคืนดี น้องหนู ขาย SS ให้ผม ทั้งชุด  15000 นี่  ทั้งๆที่ราคา ในความเป็นจริงๆ มันประมาณ สองหมื่นปลายๆ  ผมก็ คงเอาไป คุย ได้ ขำๆ กับเพื่อนๆ ได้ ว่า โห  พวกเมิง ซื้อกันแพงจัง  ตรูได้ มาหมื่นห้า เอง  ซึ่ง หลังจากนั้นไป คงไม่มีใครซื้อได้ราคานี้ แน่นอน อะไร ทำนองนั้น   

เด๊วผม โทรไป รบกวนขอเบอร์ เพื่อนคุณอั้มดีกว่า  จะได้มีลู่ทางใหม่ๆ  ว่าแต่เค๊าจะรับสายผมมั๊ยเนี่ย  ฮ่าๆๆ
aumkun05
นักแข่งมือสมัครเล่น

คนเคยคบโคโรลล่า

« ตอบ #122 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 21:18:27 »

พี่ wasabi ครับ ผมpmไปแล้วนะครับ  เบอร์ผมใต้รูปนะฮะ ^^

Toyota Mania
Corolla EE100, Corolla AE111, Corolla AE112, VIOS NCP93, Wish ANE11 , Celica ST204, FT-86 ZN6
doctorlan

« ตอบ #123 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 21:28:56 »

..ราคาที่พูดๆมานี่..มือ 1 หรือ มือ 2 อ่ะครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 21:37:01 »

เรียบร้อย ครับ ผม โทรไป คุยกับ น้องเค๊ามาละ  เคลียร์  จะบอกว่าฟลุ๊ค ก้ ไม่เชิงต้องบอกว่า โชค และ จังหวะ ดีมากๆ ครับ

และเป็นอย่างที่ผม คาดเดาเลย ว่า ชุดที่น้องเค๊าได้มานั้น ไม่ได้ผ่าน ตลาดการประมูลในญี่ปุ่น  น่าจะเป็น ชีอคติดรถ มา แล้วก็ เชียงซื้อรถ ตัดรถ เอาเครื่องขาย ได้ช๊อคมาด้วย  ทุน เลย ต่ำ   ประกอบกับ  เจ้าของร้าน เพิ่งเคยเห็น mono flex เป็นครั้งแรกๆ  แล้วก็ ตัวช๊อค มีตำหนินิดหน่อย ( ซึ่งก็ ไม่ใช่ปัญหาในการซ่อมแซม)
รวมทั้งน้องเค๊า มีความสนิทสนม เป็นพิเศษ กับเจ้าของร้านครับ   ก้ เลย ได้ มาด้วยราคา เย้ายวนใจ
เพราะถ้ามันผ่านตลาดประมูลเมื่อไร  สี่หมื่นกว่า แน่ๆ

ส่วนเพื่อนๆ ที่อาจจะฝันหวาน อยากได้ ของดี ราคาถูกแบบผม  ก็  คง เอวัง ด้วยประกาณ ฉะนี้ แล  ฮ่าๆๆ

ยังไง ก็ขอบคุณน้องอั้มด้วยครับ สำหรับ ข้อมูลดีๆ     สุดยอด สุดยอด
Louis Todo Juku <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #125 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 21:37:48 »

..ราคาที่พูดๆมานี่..มือ 1 หรือ มือ 2 อ่ะครับ
มือ2คับพี่ มือ1ไม่ไหวคับ แรงโครต

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
aumkun05

« ตอบ #126 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 21:38:58 »

ผมว่าบางทีนะ ของบางอย่างมันแล้วแต่จังหวะนะ ไม่ใช่มีตังอย่างเดียวแล้วจะหาได้ แต่เท่าที่รู้ มันได้มาไม่เกินสามหมื่นจริงๆ แต่ที่เค้าไม่อยากเปิดเผยตัวเพราะเค้าไม่ได้อยากโม้มั้ง ไม่รุ้มานจิ  55555

กรณี นี้ ผม คงไม่ไป ว่าคุณอั้ม เค๊าหรอกครับ  ส่วนตัวก็ ไม่ได้สนิทกับคุณอั้มเค๊าด้วย   อีกอย่าง ช๊อคก็เป็นของเพื่อนคุณอั้มเค๊า น่ะครับ ไม่ใช่ของคุณอั้ม  ผม ก็ เลย อยากคุยกับเพื่อนคุณอั้มเค๊ามากกว่า ว่าไปได้มายังไง ผม ก็ จะ ลองดำเนินตาม บ้างน่ะครับ ของดีราคาไม่แพง ใครๆ ก็ อยากได้ครับ  ดีซะอีก จะได้เป็นข้ออ้าง กับพวกพ่อค้าได้  เป็นแนวทางให้เพื่อนๆ ในบอร์ด จะได้ ใช้ ของดี ราคาเหมาะสม

แต่จะว่าไป ถ้ามันไม่ใช่ราคากลางๆ โดยทั่วไป ก็ ไม่น่าจะเอามาโพสท์ ครับ  ทำให้ เพื่อนๆ มีความหวังลมๆแล้ง กันซะเปล่าๆ  ผมเอง อ่านแล้ว ยังอยากได้เลย  แต่ก้อย่างที่บอกครับ ว่า ถ้าเป็นการได้มา แบบ ฟลุ๊คๆ หรือ แบบ สเน่หา  แบบเพื่อนขายให้เพื่อน ถูกๆ  แบบนั้นคงเอามาเป็นราคากลางไม่ได้

ประมาณว่า วันดีคืนดี น้องหนู ขาย SS ให้ผม ทั้งชุด  15000 นี่  ทั้งๆที่ราคา ในความเป็นจริงๆ มันประมาณ สองหมื่นปลายๆ  ผมก็ คงเอาไป คุย ได้ ขำๆ กับเพื่อนๆ ได้ ว่า โห  พวกเมิง ซื้อกันแพงจัง  ตรูได้ มาหมื่นห้า เอง  ซึ่ง หลังจากนั้นไป คงไม่มีใครซื้อได้ราคานี้ แน่นอน อะไร ทำนองนั้น  

เด๊วผม โทรไป รบกวนขอเบอร์ เพื่อนคุณอั้มดีกว่า  จะได้มีลู่ทางใหม่ๆ  ว่าแต่เค๊าจะรับสายผมมั๊ยเนี่ย  ฮ่าๆๆ

เรียบร้อยแล้วนะครับ ^^

Corolla EE100, Corolla AE111, Corolla AE112, VIOS NCP93, Wish ANE11 , Celica ST204, FT-86 ZN6
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #127 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 21:50:33 »

ทำไมเราไม่เจอถูกอย่างนี้บ้างนะ ซื้อแต่ของแพง

aumkun05

« ตอบ #128 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 21:52:43 »

เรียบร้อย ครับ ผม โทรไป คุยกับ น้องเค๊ามาละ  เคลียร์  จะบอกว่าฟลุ๊ค ก้ ไม่เชิงต้องบอกว่า โชค และ จังหวะ ดีมากๆ ครับ

และเป็นอย่างที่ผม คาดเดาเลย ว่า ชุดที่น้องเค๊าได้มานั้น ไม่ได้ผ่าน ตลาดการประมูลในญี่ปุ่น  น่าจะเป็น ชีอคติดรถ มา แล้วก็ เชียงซื้อรถ ตัดรถ เอาเครื่องขาย ได้ช๊อคมาด้วย  ทุน เลย ต่ำ   ประกอบกับ  เจ้าของร้าน เพิ่งเคยเห็น mono flex เป็นครั้งแรกๆ  แล้วก็ ตัวช๊อค มีตำหนินิดหน่อย ( ซึ่งก็ ไม่ใช่ปัญหาในการซ่อมแซม)
รวมทั้งน้องเค๊า มีความสนิทสนม เป็นพิเศษ กับเจ้าของร้านครับ   ก้ เลย ได้ มาด้วยราคา เย้ายวนใจ
เพราะถ้ามันผ่านตลาดประมูลเมื่อไร  สี่หมื่นกว่า แน่ๆ

ส่วนเพื่อนๆ ที่อาจจะฝันหวาน อยากได้ ของดี ราคาถูกแบบผม  ก็  คง เอวัง ด้วยประกาณ ฉะนี้ แล  ฮ่าๆๆ

ยังไง ก็ขอบคุณน้องอั้มด้วยครับ สำหรับ ข้อมูลดีๆ     สุดยอด สุดยอด

ยินดีครับ

WIMON100
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #129 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 21:53:06 »

ราคาน่าโดน จัง ใครขายเหรอ

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #130 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 21:54:11 »

ขอบคุณพี่โชว์ที่ได้ลวงลับตับแตกมาให้น้องๆได้คำตอบเป็ที่เรียบร้อย หุหุ

เราก็ต้องฝันกันต่อไปเผื่อจะมีตกมาถึงมือแบบนี้บ้าง

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #131 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 22:00:24 »

อ่านแล้วมันส์ดีคับชอบๆ หลากหลายความคิดดีคับ ตรบมือ

AE has brought us to MEET

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 22:11:19 »

ขอบคุณพี่โชว์ที่ได้ลวงลับตับแตกมาให้น้องๆได้คำตอบเป็ที่เรียบร้อย หุหุ

เราก็ต้องฝันกันต่อไปเผื่อจะมีตกมาถึงมือแบบนี้บ้าง

จะไปฝันทำไม ล่ะครับ  คุณตั้งงบไว้ ตั้ง 50000   ได้ อยู่แล้ว ครับ   กำเงินไปหาพ่อค้า เลย

FLEX  30000 - 35000  เท่านั้น เหลืออีก ตั้ง 15000 เผลอ ได้ กันโคลง อีกซักชุดด้วย  ถ้าจะรอ ราคา 28000 แบบ ที่คุณอั้มได้ นี่ ผมว่า ต้องขยันเดิน เชียงกง และ ก็ ตามตลาด ครับ  แล้วก็ ต้องอาศัยโชค และจังหวะ ด้วยครับ   ยากนา

ถ้าไม่มีเวลาหาเอง ก็ จ่ายแพงกว่า นิดหน่อย แต่ได้ ของชัวร์ๆ จะดีกว่า ครับ    Smiley
PonD

zc72s

« ตอบ #133 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 22:17:14 »

ผมว่าบางทีนะ ของบางอย่างมันแล้วแต่จังหวะนะ ไม่ใช่มีตังอย่างเดียวแล้วจะหาได้

ตามนี้ครับ ปีที่แล้วอ่ะครับ ที่ผมเอา flex (หัวยาง) ของเพื่อนฝากมาลงขาย ก็ได้มาจากเซียงกงครับ หมื่นห้าเอง

สุดท้ายมีคนรู้จักมาสอยไปสองหมื่น ยอมให้พวกๆกันเองห้าพัน เพราะรู้ๆกันอยู่ ราคานี้ ถ้าไม่ซื้อตอนนี้ จะไปซื้อตอนไหน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน 2010 22:20:52 โดย PonD » บันทึกการเข้า
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #134 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 22:51:06 »

ผมว่าบางทีนะ ของบางอย่างมันแล้วแต่จังหวะนะ ไม่ใช่มีตังอย่างเดียวแล้วจะหาได้

ตามนี้ครับ ปีที่แล้วอ่ะครับ ที่ผมเอา flex (หัวยาง) ของเพื่อนฝากมาลงขาย ก็ได้มาจากเซียงกงครับ หมื่นห้าเอง

สุดท้ายมีคนรู้จักมาสอยไปสองหมื่น ยอมให้พวกๆกันเองห้าพัน เพราะรู้ๆกันอยู่ ราคานี้ ถ้าไม่ซื้อตอนนี้ จะไปซื้อตอนไหน

คับ ตามนี้เลยอยู่ที่จังหว่ะมากกว่า

เคยไปซื้อกับรุ่นพี่ flex (หัวยาง) เช่นกัน 16000 บาท

และอยู่ที่คนขายตั้งราคาคับของแบบนี้

บางครั้งของพวกนี้มีตังอย่างเดียวก็ซื้อไม่ได้จริงๆคับ จังหว่ะอย่างเดียว

แต่ยอมรับคับ ของประมูล หรือสั่งเบิกใหม่เพื่อเอาเข้ามาโดยเฉพาะ

ราคาสูงมากจริงคับเพราะผมเองก็สั่งของแต่งเครื่องซุป มาหลายชิ้นแล้ว

มันก็ต้องสู้เพราะเราอยากได้ คนอื่นก็อยากได้เหมือนกันเรานั่นหล่ะ

ราคามันก็สูงตามความอยากได้กันไป....

แต่สุดท้ายเอง ผมอยากจะบอกกับเพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนว่า อย่าไปยึดติดกับของรุ่นนั้นรุ่นนี้

ว่ามันจะเทพแค่ไหน (เราอาจจะคิดไปเองก็ได้)

เพราะความคาดหวังที่สูงอาจจะทำให้เราเสียความรู้สึกตอนได้มาแล้วไม่ได้ดั่งใจ

โดยความเห็นส่วนตัวผมนะคับ นั่งมาแล้วสำหรับ flex และไม่ชอบอย่างแรง.......คับ

ของที่ตอบโจทย์ความต้องการเราได้ ไม่จำเป็นจะต้องเป็นของที่มีราคาแพงๆก็ได้คับ...

****ยกตัวอย่างนึงให้พอมองเห็นภาพนะคับ นานล่ะนะคับ

ผมมีรุ่นพี่คนหนึ่งเป็นนักแข่งรถสังกัดของรถค่ายหนึ่ง และเป็นตัวแทนคนไทยไปแข่งในทะเลทราย นึกออกไหมคับ พี่หนึ่ง มานะ พรสิริเชิดหล่ะคับ

และครั้งแรกที่เจอผมเองก็ไม่รู้จักว่าเขาเป็นใครซะด้วยซ้ำ....

แต่เค้าพูดน้อยมากคับ และเป็นคนถ่อมตัวมากๆ

ไปเที่ยวพัทยากันกับกลุ่มเพื่อนๆกัน

เลยได้นั่งรถพี่เค้า แจ๊สแต่งบ้านๆทั่วไป มีล้อ mugen mf10  195/50/15 ad07

นั่งกลับมาจากพัทยา เข้าใจว่าช่วงล่างทำมาสุดมากๆ ขับเนียนมากๆ

ที่ไหนได้ถามพี่เค้าเค้าบอกว่า สปริงแต่งH&R ชุดเดียวใส่กับช็อคเดิมๆติดรถนี่หล่ะ

ผมเองนึกว่าพี่เค้าอำเล่น ขอมุดดู ที่ได้ได้ เรื่องจริง......สปริงแต่งชุดเดียวจริงๆ

เพราะฉะนั้นสุดท้ายแล้วผมว่าเลือกให้เหมาะสมกับการใช้งานของเราน่าจะดีที่สุดคับ

นักแข่งรถแท้ๆ  ของที่เค้าใช้ก็ธรรมดาๆ แต่ ตอบสนองได้สุดยอดจริงๆคับและที่สำคัญมันไม่ใช่ของเทพอะไรมากมายด้วยอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน 2010 23:23:22 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #135 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 22:59:49 »

สุดท้ายก็จบที่ความชอบส่วนตัวนะคับ หนุ่ยว่า

WIMON100
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #136 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 23:01:36 »

ใช่แล้วครับ ประมูลมาก็แพงมีแต่คนอยากได้ ของ ae
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน 2010 23:42:22 โดย WIMON100 » บันทึกการเข้า

PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #137 เมื่อ: 25 กันยายน 2010 00:01:16 »

ของประมูลมันก็ต้องแพงสิครับ ก็ประมูลเอารถคาสูงสุดนี่นา ราคาไปโลดเลย ถอนหายใจ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
unicorn
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #138 เมื่อ: 25 กันยายน 2010 10:43:21 »

ของหายากจะขายทีก็ต้องบวกเยอะๆ...คนซื้ออยากได้ยังไงก็ซื้อ
AoM_HiPer
มือเก่าหัดแข่ง

YAtt Cabon Kevlar

« ตอบ #139 เมื่อ: 25 กันยายน 2010 11:13:45 »

ของหายากจะขายทีก็ต้องบวกเยอะๆ...คนซื้ออยากได้ยังไงก็ซื้อ
สุดยอด

Tuned By Neng  

CoroLLa Club Race

TENGUNOYU original SEEKER

หน้า: [«5]  «  1 ... 5 6 [7] 8  »    ขึ้นบน
  พิมพ์