AE. Racing Club
01 กรกฎาคม 2024 00:00:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝ่าโปงหน้าดำ ต้องแจ้งมั้ย  (อ่าน 3259 ครั้ง)
earth-osk
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 25 กันยายน 2010 23:27:55 »

หลังจากที่อ่านกระทู้คนนั้นคนนี้ อยู่หลายวัน และมีการเรียกตรวจเรียกจับ ส่งใบสั่งถึงบ้าน วันนี้ก็เลย โดนเข้ากับตัว เนืองด้วยฝาโปงหน้าสีดำ คนละสีกับตัวรถ(สีบอร์นเทา)

ตอนแรก ก็กะปล่อยผ่าน อยู่ๆมันก็โปรงให้จอด อย่าง งง และก็ถามไปว่ามีอะไรครับ
พวกขอใบขับขี่กับสำเนาก่อนเลย
และก็สวนต่อไปว่าข้อหาอะไร
ตอบว่าฝากระโปงหน้าสีไม่เหมือนตัวรถ
ผมก็เลยไม่ให้ใบขับขี่กับสำเนา และเถี้ยงกันพักใหญ่ๆ
สุดท้าย ก็ไม่โดนอะไรแต่ หมั่นใส้และ กำลังลังเลอยุ่ว่า มันต้องแจ้งเปลี่ยนสีมั้ย
(ประโยคเด็ดจาก พี่เค้าคือ "มีความสุขมั้ยแต่งรถอย่างเนียแต่งแล้วโดนเรียกอะมีความสุขมั้ยละ"มีความสุขแน่ถ้าเรียกมาแล้วไม่รีดไถกันเพราะผมยินดีให้ความร่วมมือ)

เพราะเมื่อก่อน ...เห็นว่าไม่ต้องแจ้งและปัจจุบันต้องแจ้งมั้ย ลืมงงล่ะ
ปล.เออี100 ตัวรถสีบอร์นเทา ฝาหน้าดำมีช่อง(คันนี้มือ1 ออกจาก0 เป็นกันชนหน้าหลังดำแต่ในเล่ม เป้นสีบอร์นเทา)
KENTENS@I <J>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

>< " ชอบง่า

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 00:29:24 »

ผม แจ้งเป็นเทา-ดำ แล้วครับ  ไม่เคยโดนเรียกนะ ไม่รู้ทำไม

เสียตังนิดหน่อย ใช้เวลา แปปเดียว  ไว้ยัน ตร. ให้หน้าหงายเลย  อีกอย่างถ้าทำฝาหลังดำ ก็สบาย เพราะรถเรา สองสี
สุดยอด
iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 00:36:35 »

แล้วอย่างของผมละ กันชน หน้า+หลัง สีดำ คนละสีกับตัวรถต้องแจ้งไหมคับ เนี้ย

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 01:08:39 »

แล้วอย่างของผมละ กันชน หน้า+หลัง สีดำ คนละสีกับตัวรถต้องแจ้งไหมคับ เนี้ย
อันนี้เดิมโรงงานใช่ไหมครับ

earth-osk

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 01:34:36 »

ผม แจ้งเป็นเทา-ดำ แล้วครับ  ไม่เคยโดนเรียกนะ ไม่รู้ทำไม

เสียตังนิดหน่อย ใช้เวลา แปปเดียว  ไว้ยัน ตร. ให้หน้าหงายเลย  อีกอย่างถ้าทำฝาหลังดำ ก็สบาย เพราะรถเรา สองสี
สุดยอด
ก็คือ ฝาโปงหน้าดำ ก็แจ้งได้ใช่ป่าวครับ  ไม่จำเป็นต้องให้พื้นที่ของสีเกินกว่า%ที่กำหนดใช่ป่ะถ้าแจ้งได้เลยก็จะได้ไปแจ้งต้นเดือนหน้าครับขอบคุณครับ
earth-osk

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 01:35:20 »

เห้นว่าเมื่อก่อนขนส่งไม่รับแจ้ง เพราะสีไม่ถึงกี่เปอเซ็นอะไรเนียแหละครับ
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 03:31:19 »

พี่ตำหนวดเค้าจะเอาน่ะครับ
เคยถามหลายตำหนวด ก็บอกว่้าไม่ต้อง ไม่เป็นไร
แต่พอตำหนวดคนที่จะจับเค้าก็จับครับ

noohnu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 07:21:04 »

แจ้งไปเถอะครับ เสียเวลาไม่นาน เวลาโดนเรียกมาจะได้ไม่เสียความรู้สึก

เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 08:14:14 »

แต่ก่อน ใส่ฝาเคฟล่าห์ ผมก็โดนด่านแถวลาดพร้าวเรียก ทุกวัน (ตัง้5วัน ก็โดนเรียก5วัน)
จนตอนหลัง พี่เค้ายิ้มให้บอกไปเลยไม่ต้องจอดแล้ว 5555

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
t-tong

สนป่าว...ก๊วยเตี๋ยวต้มยำใส่ไข่สักชามไหม

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 09:00:32 »

ต้องแจ้งขนส่งเปลี่ยนสี เพราะเคยเห็นข่าวตำรวจจะเอาจริงกับรถทำสีฝาโปงเปลี่ยนจากสีเดิม
ปรับไม่เกิน500บาท

ของแต่งยุ่นAE101-112 ภายนอก,ภายใน,ฯลฯ... http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75364.0
ของแต่งจุกจิก,โช๊ค,พรม,โลโก้,ฝาปิดขั้วแบต,ฯลฯ...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75310.0
ล้อแม็กซ์,ยาง,ฝาดุมล้อ,ฝาจุ๊บลม...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118231
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 09:15:19 »

มันไม่เกิน30%ของสีรถ ไม่เป็นไรนี้ครับ ถ้าเกินต้องแจ้ง อย่างฝากระโปรงกันชนหน้าอย่างนี้อาจจะต้องแจ้ง

ผมว่านะ ฝากระโปรงดำนี้ล่อตาล่อใจ พี่ตำที่สุดเพราะเล่นง่ายสุด ถ้าพี่ตำแกหิวๆ เรียกฝากระโปรงถึงเราจะแจ้งสีแล้ว มันก็เดินวนรอบรถเพื่อหาข้อหาใหม่ได้อยู่ดี

ผมเลยไม่ทำฝากระโปรงสีดำเพราะเหตุนี้ละครับ

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 10:01:50 »

ไม่แจ้งก็ได้..(ถ้าคิดว่าพูดให้ พี่เค้า ปล่อยได้)
แต่แจ้งก็ยิ่งดี (เพราะไม่ต้อง ไปพูด อ้อนวอน หรือ อะไรทั้งนั้น เพื่อให้เค้าปล่อย)

ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่กับคน เรียกตรวจ นั้นแหละ...นะ..ว่าเค้าจะปล่อยหรือไม่ปล่อย จะปรับหรือไม่ปรับ .....

โชคดีนะน้อง..รถสวยขึ้นเยอะเลยนะนั้น....

ปล...แต่พี่แจ้ง ไว้ถูกต้องทุกอย่าง ฮ่าๆๆๆ......ไม่อยากไปพูดอะไรมาก เพราะพูดไม่เก่ง...แค่ยื่นสำเนาให้ก้พอ...จบ....อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2010 10:05:30 โดย AOD.TZ™@019 » บันทึกการเข้า
smilegames

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 10:24:47 »

เห้นว่าเมื่อก่อนขนส่งไม่รับแจ้ง เพราะสีไม่ถึงกี่เปอเซ็นอะไรเนียแหละครับ
มันไม่เกิน30%ของสีรถ ไม่เป็นไรนี้ครับ ถ้าเกินต้องแจ้ง อย่างฝากระโปรงกันชนหน้าอย่างนี้อาจจะต้องแจ้ง

ผมว่านะ ฝากระโปรงดำนี้ล่อตาล่อใจ พี่ตำที่สุดเพราะเล่นง่ายสุด ถ้าพี่ตำแกหิวๆ เรียกฝากระโปรงถึงเราจะแจ้งสีแล้ว มันก็เดินวนรอบรถเพื่อหาข้อหาใหม่ได้อยู่ดี

ผมเลยไม่ทำฝากระโปรงสีดำเพราะเหตุนี้ละครับ

ตำรวจเขาเรียนคณิตศาสตร์น้อย หาพื้นที่แล้วเอามาหารเป็นเปอร์เซ็นต์ไม่ทัน เลยขอจับไว้ก่อน อิอิ ผมก็เคยโดนเรียก ต้องอ้อนวอนถึงจะปล่อย นี่ก็ว่าจะไปแจ้งเหมือนกัน

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 10:29:47 »

ไม่แจ้งก็ได้..(ถ้าคิดว่าพูดให้ พี่เค้า ปล่อยได้)
แต่แจ้งก็ยิ่งดี (เพราะไม่ต้อง ไปพูด อ้อนวอน หรือ อะไรทั้งนั้น เพื่อให้เค้าปล่อย)

ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่กับคน เรียกตรวจ นั้นแหละ...นะ..ว่าเค้าจะปล่อยหรือไม่ปล่อย จะปรับหรือไม่ปรับ .....

โชคดีนะน้อง..รถสวยขึ้นเยอะเลยนะนั้น....

ปล...แต่พี่แจ้ง ไว้ถูกต้องทุกอย่าง ฮ่าๆๆๆ......ไม่อยากไปพูดอะไรมาก เพราะพูดไม่เก่ง...แค่ยื่นสำเนาให้ก้พอ...จบ....อิอิ

เห็นตามพี่อ๊อดครับ ทำให้ถูก เราจะได้ไม่เสียเวลากับพวกมัน รำคาญ
nui007

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 11:07:02 »

ใน กทม. น่าจะโดนเพราะกฏหมายใหม่ออกมาแล้วว่าต้องแจ้ง    แต่ตามต่างจังหวัด  พี่ตำหนวดเขาไม่ค่อยเคร่งครัดเรื่องนี้เท่าไหร่ ถือว่าหยวนๆกันไปเลยไม่จับตรงนี้   ฝาหน้า-หลังผม คนละสีกะรถ ไม่เคยโดนซะทีอ่ะครับ  ต่างจังหวัดนะไป   ขอนแก่น-สารคาม-กาฬสินธุ์-หนองคาย-สกลนคร-หนองบัวลำภู  ยังไม่เคยโดนข้อหานี้

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
BIG 92

นักรบเมืองลิง

« ตอบ #15 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 11:37:03 »

ผมก็ไม่ได้แจ้งเปลียนครับ   แต่ก็ไม่เคยโดนเรียกสักที
tony666
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

จะเก็บความทรงจำดีๆ ไว้ตลอดไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 11:46:25 »

แล้วอย่างนี้ฝาเคฟล่าห์ต้องแจ้งไหมครับ แต่ใส่มา 2 ปีแล้วก็ไม่เคยโดนเรียกสักครั้งเลยนะ

Tony666 FX
nogpompam
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

น้องข้าวปั้นฝากตัวด้วยนะคร้าบ

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 12:03:04 »

วัดดวงเอาครับ
Superpak 92

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #18 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 12:12:29 »

ถ้ามันไม่เกิน30% ก็ไม่ต้องแจ้งก็ได้นะ คับ แต่เพื่อความสบายใจแจ้งก็ดีนะ คับ

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
RPG.CZ

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #19 เมื่อ: 26 กันยายน 2010 12:21:09 »

สบายใจตอนโดนตรวจก็แจ้ง อยากวัดใจก็ไม่ต้องจ้าอิอิ

ค่าแจ้ง ถ้าจำไม่ผิดไม่น่าเกิน 300 นะ

ปล. ฝาสวยดี ได้มาเท่าไรนิ

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์