AE. Racing Club
23 ตุลาคม 2024 11:38:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคราบน้ำมันรั่วที่หัวฉีดอันตรายไหมครับ  (อ่าน 5414 ครั้ง)
AE101@CODE
นักแข่งมือสมัครเล่น

Varity Car Club Thailand จับกังEngineer

« เมื่อ: 29 กันยายน 2010 09:17:08 »

มีคราบน้ำมันรั่วที่หัวฉีดอันตรายไหมครับ
เป็นเพราะโอริงมันเสื่อมไหมครับ
รถใช้แก็ชด้วยครับ
 คำนับ

ปิแอร์...แซ่กั๊ก
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 09:25:35 »

เปลีั่ยนโอริงเถอะครับ ตัวไม่กี่สิบบาทเอง

ส่วนอันตรายรึป่าวผมไม่ทราบครับ  อาจไม่อันตรายหรอกครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 09:33:07 »

ตอนที่ไฟยังไม่ไหม้ มันก็ ยังไม่อันตราย ครับ   ไว้ มันซึมออกมา เยอะๆ แ้ล้วบังเอิญ ติดไฟ ก้ คงรู้สึกได้เอง ว่า อืม .. อันตรายย  Smiley
wolfboy

จงใฝ่ฝัน แต่ อย่าเพ้อฝัน

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 09:40:57 »

ระวังหน่อยนะครับ รีปเปลี่ยนดีที่สุดครับ เชื้อเพลิงไม่ว่าแก๊สหรือน้ำมัน ติดไฟได้หมดนะครับถ้ามีประกายไฟขึ้นมา เหวอ ซุบซิบ

สาวไทย สวย ไม่แพ้ชาติใดในโลก
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 12:02:51 »

ถ้าที่หัวฉีดไม่อันตราย หรอกครับ เพราะตอนใช้น้ำมัน มันก็ฉีดไปในห้องเครื่องออกมาปริมาณไม่มาก ตอนใช้แก๊สก็ตัดการทำงานของหัวฉีดอยู่แล้ว อาจมีเหลือมั่งก็นิดหน่อย แต่ถ้าเป็นที่สายน้ำมัน รีบทำด่วนเลย แค่มีลายงาก็เปลี่ยนได้แ้ล้ว

ยางที่หัวฉีด ก็เห็นตัวไม่กี่บาทเองนะ ถ้ามีเวลาก็เปลี่ยนไปเลย  ของผมเองเคยให้ช่างเปลี่ยนเพราะเป็นคาบเหมือนกัน แต่ช่างมันบอกไม่มีของอ่ะ งงเลย แต่ก็ช่างมัน รองานใหญ่อีกทีค่อยเปลี่ยนพร้อมๆกันเลย นี่ก็ 2 ปีแล้ว คงเร็วๆนี้อ่ะได้เปลี่ยนแน่

AE101@CODE

Varity Car Club Thailand จับกังEngineer

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 12:23:12 »

คับขอบคุณมากคับ คำนับ
กลัว ๆ อยู่คับ

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 15:35:17 »

กลัวก็เปลี่ยนสิคร๊าบ Grin

อย่างน้อยก็เข้าอู่ไปถามราคาก่อน จะได้รู้ว่าตั้งงบเท่าไหร่ ไหวไม๊...

Jeck

หุหุหุ

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 17:18:15 »

ใช้แก๊สแบบไหนครับ ถ้าแก๊สระบบดูดไม่เท่าไหร่ครับ แต่ถ้าแก๊สแบบหัวฉีดน้อยนักที่จะตัดระบบน้ำมัน อันตรายมากครับ รีบเปลี่ยนด่วนเลย

ขายประกันทุกอย่าง , มีที่ดินขายด้วย 081-8615877
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 17:23:37 »

เปลี่ยเหอพี่โค้ดเดี๋ยวร้อน

kodomoAe92-By-SZ
AE Racing Club Staff

DoraeMonster9x / เหล่าจอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 17:32:21 »

มีคราบน้ำมันรั่วที่หัวฉีดอันตรายไหมครับ
เป็นเพราะโอริงมันเสื่อมไหมครับ
 คำนับ

ถถถถถถถถถ ถูก ต้อง เพราะผมเปลื่ยนไปแล้ว

ระบบเครื่องยนต์ by Runabout ระบบช่วงล่าง by ช่างอ๋อย ซีคอน ระบบเครื่องเสียง by ช่างติซาวด์(จัดไปอย่าให้เสีย)
homebell_ann
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 19:31:43 »

ไปเช็ตดีกว่า ครับ อันตราย
AE101@CODE

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 กันยายน 2010 10:12:34 »

คำนับ

ถถถถถถถถถ ถูก ต้อง เพราะผมเปลื่ยนไปแล้ว

ราคาประมาณเท่าไหร่คับ ว่าจะเปลี่ยนทั้ง 4 หัวเลยครับจะได้จบ

AE101@CODE

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 กันยายน 2010 10:14:42 »

ใช้แก๊สแบบไหนครับ ถ้าแก๊สระบบดูดไม่เท่าไหร่ครับ แต่ถ้าแก๊สแบบหัวฉีดน้อยนักที่จะตัดระบบน้ำมัน อันตรายมากครับ รีบเปลี่ยนด่วนเลย
เป็นแก็ชแบบดูดคับ

peelapol
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2010 23:42:54 »

เปลี่ยนเองก็ไม่ยากครับ ถ้ามีเครื่องมือผมเคยถอดมาแยงหัวฉีดน้ำมันที่ตันเพราะใช้แก็สมาแล้ว ราคาซีลกับโอริงไม่กี่บาท ถ้าถอดแล้วก็อย่าลืมล้างหัวฉีดด้วยนะครับ
PK_VESPA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

Classic Vespa

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 08:23:52 »

เวลาสตาร์ทรถเคยสัวเกตว่ามีกลิ่นน้ำมันบ้างไหมครับ ของผมเคยได้กลิ่นก็เลยลองเปิดฝากระโปร่งแล้วลองสตาร์ทเครื่องดูตกใจเลยครับน้ำมันพุ่งออกมาตกหัวฉีดเลยครับ พี่อีกคนที่มาช่วยด้วยแกเห็นรีบตะโกนบอกให้รีบดับเครื่องกลัวไฟไหม้ครับ รีบเปลี่ยนเถอะครับโอริงตัวไม่กี่บาทคุ้มกว่าครับ

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #15 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 09:05:12 »

อย่าล้อเล่นกับความปลอดภัย
มีโอกาสรีบเปลี่ยน ของแบบนี้อาจจะไม่มีโอกาสเหลือให้แก้ตัว

นาน ๆ แวะมาที
tunmk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ฝาดำกันจัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 22:29:17 »

ข้างบนนี่คมตลอดอ่ะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์