AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 07:18:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามครับ รถเหยียบ แล้วไม่ไป -*-  (อ่าน 5557 ครั้ง)
only_you
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ee101 never DIE

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 20:28:04 »

เอ่อขอถามต่อนะคับ รถผมก้มีอาการวอดคือ เหยียบคันเร่งตั้งแต่เดินเบาจนถึง 2000 รอบ จะวอดๆๆสดุดๆๆ พอเกินก็จะปกติ เป็นทั้งเบิ้ลเครื่องและขับอะคับ   แล้ว Map เยิ้มจะมีผลไหมคับ แล้วก้ตอนแรกสาย Map ขาดเลยเอากาวแปะไว้ แต่ตอนนิขับไปมันจะมีเสียงฟี้ๆๆๆๆ ตามคันเร่งยิ่งเหยียบมากยิ่งดัง จะใช่ที่สาย Map ไหมคับแต่ถ้าจอดแล้วไปฟังเสียงไม่มีเสียง ฟี้เลยคับ

แล้วก้ระบบน้ำมันนี้ผมเติม Sohal 95 ประจำตลอด มีผลไหมคับ เห็นบางท่านเคยบอก เติม Sohal จะมีผลกับระบบน้ำมัน

แล้วก็ Code ที่ติดตอนนิก็ 41 คับ องศาลิ้นปีผีเสื้อ  สิ้นปีผีเสื้อก้พึ่งเปลี่ยนตัวใหม่ไปนะคับ ยังไม่หายเลย

อาการผมก็คล้ายแบบนี้ครับ เป็นตอนเร่งเครื่อง ผมก็ใช้ โซฮอล์ 95 ตลอดครับ สลับกับ วีพาวเวอร์ เห้อ เศร้า โซฮอล์ผิดป่าวเนี้ย

*-.-*เพื่อนผมเป็น...ไอน์สไตน์*-.-*

PAtIPUT
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

AT190

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 21:01:44 »

เอ่อขอถามต่อนะคับ รถผมก้มีอาการวอดคือ เหยียบคันเร่งตั้งแต่เดินเบาจนถึง 2000 รอบ จะวอดๆๆสดุดๆๆ พอเกินก็จะปกติ เป็นทั้งเบิ้ลเครื่องและขับอะคับ   แล้ว Map เยิ้มจะมีผลไหมคับ แล้วก้ตอนแรกสาย Map ขาดเลยเอากาวแปะไว้ แต่ตอนนิขับไปมันจะมีเสียงฟี้ๆๆๆๆ ตามคันเร่งยิ่งเหยียบมากยิ่งดัง จะใช่ที่สาย Map ไหมคับแต่ถ้าจอดแล้วไปฟังเสียงไม่มีเสียง ฟี้เลยคับ

แล้วก้ระบบน้ำมันนี้ผมเติม Sohal 95 ประจำตลอด มีผลไหมคับ เห็นบางท่านเคยบอก เติม Sohal จะมีผลกับระบบน้ำมัน

แล้วก็ Code ที่ติดตอนนิก็ 41 คับ องศาลิ้นปีผีเสื้อ  สิ้นปีผีเสื้อก้พึ่งเปลี่ยนตัวใหม่ไปนะคับ ยังไม่หายเลย

อาการผมก็คล้ายแบบนี้ครับ เป็นตอนเร่งเครื่อง ผมก็ใช้ โซฮอล์ 95 ตลอดครับ สลับกับ วีพาวเวอร์ เห้อ เศร้า โซฮอล์ผิดป่าวเนี้ย

ผมก็ว่าโซฮอลผิด

ส่วนการเช็คโค้ด ตามนี้คับ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=68195.0

อดีตขับ AE ปัจจุบันขับ AT
only_you
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 21:11:31 »

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้จะลองเช็คโค๊ด ดูครับ

*-.-*เพื่อนผมเป็น...ไอน์สไตน์*-.-*

ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 23:02:43 »

รายงานผลด้วยนะครับ  เอาใจช่วยๆ

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 23:07:34 »

อ่านหนังสือ
ปล.โซฮอล์ไม่น่าจะผิดครับผมเหยียบกระจายไม่มีวูบ( โซฮอล95 ) มีแค่ยางตีนวาล์วลาโลกไปแล้วแค่นั้นเอง เศร้า

only_you
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 23:45:26 »

รายงานผลด้วยนะครับ  เอาใจช่วยๆ

ได้ครับอ้ายโจ้ มันน่าจะพังๆไป จะได้ไปคบ ซาววาวล์เนอะ

ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 23:49:47 »

ได้ครับอ้ายโจ้ มันน่าจะพังๆไป จะได้ไปคบ ซาววาวล์เนอะ

บอกให้มามีตติ้ง ช่างมีเยอะ ฮ่าๆ ลองมาสิ  วันมีตติ้งใน cm-club/ae

only_you
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 กันยายน 2010 23:52:28 »

บอกให้มามีตติ้ง ช่างมีเยอะ ฮ่าๆ ลองมาสิ  วันมีตติ้งใน cm-club/ae

วันไหนอ้าย กริ้งกร้างมาบอกด้วยเน้อ

only_you
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 30 กันยายน 2010 15:42:22 »

ยังหาสาเหตุไม่เจอเลยครับ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์