AE. Racing Club
24 ตุลาคม 2024 03:46:55 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือกจาก เซียน4A-GE 16V  (อ่าน 829 ครั้ง)
moodee
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 10:34:26 »

ขอความช่วยเหลือกจาก เซียน4A-GE 16V ฝาลายสายหลบ อาการเครื่องคือ จังหวะที่เครื่องเดินอยู่ ไม่เกิน2พันรอบเครื่องจะไม่มีแรงอึดครับพอหยีบคันเร่งไปเิกินจาก 3พันรอบเครื่องจะออกตัวแบบกระชากครับถ้ัาขับอยู่ เกียร์1-2คานในเมืองลำบากมากเลยครับแนะนำทางแก้ไขด้วยครับ ผมจะล้างปีกผีเสื้อจะหายหรือป่าวครับ ขอบคุณครับแนะนำด้วยนะครับ
plew_ch
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 12:30:38 »

เคยเจอใน4AFE อาการคล้ายกัน เหตุเพราะลิ่มที่เฟืองราวลิ้นสึก ผลทำให้ไฟอ่อนมาก รอบต่ำไม่มีแรง2000รอบนี้ขึ้นแค่สูงเท่าฟุตบาทยังไม่ค่อยได้ ต้องอาศัยเร่งส่ง พอเปลี่ยนราวลิ้นไป อาการหาย
ลองเช๊คว่าไฟอ่อนไปไหม
6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 13:14:04 »

ไม่ใช่เซียน แต่ใช้เครื่องตัวนี้อยู่

อาการนี้เป็นมานานหรือยังครับ ผมว่ามันก็ค่อนข้างปรกติของเครื่องตัวนี้ในรอบต่ำๆมันไม่ค่อยปรู๊ดปร็าดหรอก แต่ก็ไม่ถึงกับอืดนะ ขับในเมืองรอบต่ำเดี๋ยวขยับเดี๋ยวจอดรถติดสู้พวกfeไม่ได้

แต่ถ้าอืดแบบผิดปรกติ ลองเช็คพวกระบบไฟดูครับ ไล่ไปตั้งแต่ องศาไฟ คอล์ย สายหัวเทียน หัวเทียน

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
moodee
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 13:55:53 »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ สรุปว่าน่าจะเป็นที่ระบบไฟ ในการจุดระเบิดใช่หรือป่าวครับไม่ใช่แบบผมคิดนะครับว่า ชุดลิ้นเร่งคงสกปรกเดี๋ยวผมไปหาประแจเบอร์ 12 ขันจานจ่ายไปหมุนทวนเข็มนาฬิกาดูนะครับ ได้ผลยังไงจะมารายงานครับ ขอบคุณมากมายครับสำหรับคำแนะนำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์