AE. Racing Club
23 ตุลาคม 2024 05:23:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คือรถผมใช้รถ ee-90 เครื่อง 7afe twin coil auto อาการที่เป็น  (อ่าน 2882 ครั้ง)
N u T 7 a_9 0 ™
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

New Doraemon Verion

« เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 20:31:14 »

คือรถผมใช้รถ ee-90 เครื่อง 7afe twin coil auto อาการที่เป็น
1.ออกตัวเหมือนจะตื้อๆ เวลาเหยีบคันเร่ง จะตื้อๆ แล้วก็สะดุดออกตัวเร็วขึ้น
2.เวลาจอดรถติดนานๆรอบแอร์จะสูงขึ้น แล้วเวลาใส่เกียร์D จะสะดุดครับ

รถใช้น้ำมัน 95 แก๊สโซฮอล ครับ

ถ้ามีใครเคยเป็น แล้วรู้ว่าต้องเปลี่ยนอะไรรบกวนเพื่อนๆ ช่วยบอกทีครับว่าซ่อมที่ไหนทีนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไปเรื่อยๆ... กูไม่รีบ
<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 20:44:45 »

เอาใจช่วยนะนัท พรุ่งนี้ถ้าว่าง ก็มาเจอกันนะ บริษัทพี่ TBN น่ะ มี้ตติ้ง92

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 21:34:54 »

คือรถผมใช้รถ ee-90 เครื่อง 7afe twin coil auto อาการที่เป็น
1.ออกตัวเหมือนจะตื้อๆ เวลาเหยีบคันเร่ง จะตื้อๆ แล้วก็สะดุดออกตัวเร็วขึ้น
2.เวลาจอดรถติดนานๆรอบแอร์จะสูงขึ้น แล้วเวลาใส่เกียร์D จะสะดุดครับ

ถ้ามีใครเคยเป็น แล้วรู้ว่าต้องเปลี่ยนอะไรรบกวนเพื่อนๆ ช่วยบอกทีครับว่าซ่อมที่ไหนทีนะครับ

วางที่อู่ไหนมาละครับ  น่าจะกลับไปให้อู่นั้น เค๊าแก้ หรือ ดูแล ให้นะครับ

เพราะ ถ้าเปลี่ยนอู่  ก็ บอกได้เลย ว่า เกือบ จะต้องนับ 1 ใหม่ ครับ Smiley
dutchchun
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 21:59:43 »

ความร้อนขึ้นไหมครับ

อาจเป็นที่พัดลมระบายความร้อนนะครับ (ไม่ใช่ไม่หมุนแต่มันหมุนช้า เนื่องจากน้ำเข้า) ลองเช็คดู

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010 07:09:01 »

เอาใจช่วยนะนัท พรุ่งนี้ถ้าว่าง ก็มาเจอกันนะ บริษัทพี่ TBN น่ะ มี้ตติ้ง92
ขอบคุณครับพี่ต่ายถ้าว่างจะเข้าไปครับ

วางที่อู่ไหนมาละครับ  น่าจะกลับไปให้อู่นั้น เค๊าแก้ หรือ ดูแล ให้นะครับ

เพราะ ถ้าเปลี่ยนอู่  ก็ บอกได้เลย ว่า เกือบ จะต้องนับ 1 ใหม่ ครับ Smiley

ทำมาแล้วครับเค้าบอกเป็นที่เกียร์

ความร้อนขึ้นไหมครับ

อาจเป็นที่พัดลมระบายความร้อนนะครับ (ไม่ใช่ไม่หมุนแต่มันหมุนช้า เนื่องจากน้ำเข้า) ลองเช็คดู

ไม่น่าใช่นะครับพัดลมแรงปกติอยู่ ยังทำงานอยู่ความร้อนไม่ขึ้น

4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010 10:15:52 »

เช็คโค๊ดerrorหรือยังคับ โดยลัดวงจรที่ขั้วte1กัยe1 แล้วดูโค๊ดว่าเป็นโค๊ดอะไรคับ จะวิเคราะห์อาการได้ง่ายกว่าคับ
ความเร็วบนจอไมล์ขึ้นมั้ยคับ อาการแบบนี้เดาว่าไฟไม่ครบอันดับแรกเลยคับ ระบบชดเชยรอบอาจจะถูกตัดออกไป
หรืออาจจะเอาเกียร์4aมาชน ค่อนข้างต้องครบคับไฟสำหรับ7a ขนาดที่ว่าไวริ่งครบๆยังเจออาการเดินเบาต่ำเลยคับ
ผมว่าเช็คโค๊ดก่อนคับ ลองเซิร์ชข้อมูลกระทู้เก่าๆดูประกอบคับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆเคยคุยกันไว้ยาวนานมากแล้วคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010 10:31:44 »

ต้องเป็นกำลังใจให้เลย สำหรับ 7A

t_13

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010 14:45:11 »

1.ออกตัวเหมือนจะตื้อๆ เวลาเหยีบคันเร่ง จะตื้อๆ แล้วก็สะดุดออกตัวเร็วขึ้น.............เพิ่ง จะ วางมาหรือป่าว ครับ ถ้าเพิ่งวางมาแสดง ว่า ไม่ได้ ต่อสายความเร็วเข้ากล่อง  แต่ถ้าวางมา นานแล้ว เพิ่งจะเป็น ต้องเช็คโค๊ด ก่อน ว่า ขึ้น รหัสอะไร เพราะ มัน สามารถ เช็ค ที่ เกีย ได้ ด้วย

2.เวลาจอดรถติดนานๆรอบแอร์จะสูงขึ้น แล้วเวลาใส่เกียร์D จะสะดุดครับ...................อันนี้ ยิ่งชัด เลย ไม่ ได้ ต่อ ระบบแอร์ ให้ ถูก ต้อง ต้องแก้ ใหม่   ส่วน ใส่ เกีย แล้ว สะ ดุด นี่ ลอง ล้างลิ้น เร่ง ดู ก่อน ก็ ได้ ครับ เพราะ ว่า ตัว ความคุม รอบ อาจจะ ติด ขัด

ลองเช็ค คร่าว ๆๆ ดู ก่อน นะ ครับ

TOYO_DA Huh?
PyoungJ

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010 14:47:08 »

^
l
l
มือโปรมาตอบเองแระ

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
hayata

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010 15:35:49 »

ระบบ tvis รึเป่า

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010 22:09:02 »

1.ออกตัวเหมือนจะตื้อๆ เวลาเหยีบคันเร่ง จะตื้อๆ แล้วก็สะดุดออกตัวเร็วขึ้น.............เพิ่ง จะ วางมาหรือป่าว ครับ ถ้าเพิ่งวางมาแสดง ว่า ไม่ได้ ต่อสายความเร็วเข้ากล่อง  แต่ถ้าวางมา นานแล้ว เพิ่งจะเป็น ต้องเช็คโค๊ด ก่อน ว่า ขึ้น รหัสอะไร เพราะ มัน สามารถ เช็ค ที่ เกีย ได้ ด้วย

2.เวลาจอดรถติดนานๆรอบแอร์จะสูงขึ้น แล้วเวลาใส่เกียร์D จะสะดุดครับ...................อันนี้ ยิ่งชัด เลย ไม่ ได้ ต่อ ระบบแอร์ ให้ ถูก ต้อง ต้องแก้ ใหม่   ส่วน ใส่ เกีย แล้ว สะ ดุด นี่ ลอง ล้างลิ้น เร่ง ดู ก่อน ก็ ได้ ครับ เพราะ ว่า ตัว ความคุม รอบ อาจจะ ติด ขัด

ลองเช็ค ค1ร่าว ๆๆ ดู ก่อน นะ ครับ

โค้คเช็คแล้วครับ ไม่ขึ้นอะไรผิดปกติ ล้างลิ้นก็ทำแล้วครับ ส่วนระบบแอร์ที่ว่าไม่ได้ต่อนี้ มันน่าจะเป็นตอนเครื่องเย็นด้วยมังครับ

ส่วนเครื่องวางมาปีนึงได้แล้วครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์