AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 18:18:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของตกบนถนนอย่างคล่อม!  (อ่าน 5656 ครั้ง)
MEE-4AFE
นักแข่งมือสมัครเล่น

สมาธิมา ปัญญาเกิด

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 10:33:39 »

กล้องสะเทือน ผมดูก็เห็นสะเทือนนะครับ
แต่อยู่บนรถใหญ่ รถบัสมั่งปกติ การสั่นจะน้อยกว่า เพราะรถมันนิ่มนวลกว่า
และมีเสียงเปิดประตูรถลงมาดู  บนรถสงสัยเปิดเพลงฟังหล่ะครับ

อันตรายจริงๆ
อิชิตัน underbrain
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 10:42:13 »

ขอบคุณครับที่แนะนำสิ่งที่ดีให้ทราบ เคยเหมือนกันยอมรับว่ากลัวเพราะส่วนมากถ้าไปไหนไกลจะไปกลับแม่ ชนหมาเลยโชคยังดีขับช้า แค่60ยังไม่ไวมาก สรุปหมาตายรถพังนิดหน่อย แต่ตอนทับหมารถเสียหลักมากเกือบชนกำแพงบ้านเขาเลย(แม่แทบลมจับ) ดังนั้นเวลาเดินทางไปไกลถ้าไม่ชินทางควรคับด้วยความระมัดระวังให้มากครับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2010 10:51:45 โดย underbrain » บันทึกการเข้า

เฉื้อง...คุ...มิ...

TRANGCARCLUB.COM

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 10:46:10 »

หลอนนนนนน สุดๆ

รถไม่หล่อ...แต่คนขับหล่อ 555+

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=43613.0
GT TWINCAM 20 ขายเริ่มต้นคู่ละ100
Tonsuan

« ตอบ #23 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 10:52:38 »

ผมว่าของจริงครับ  เวียนหัว

อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #24 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 11:04:55 »

ผมดูแล้วว่าที่คว่ำเพราะเขาหักหลบนิดนึง แต่ช่วงโครงเครง ล้อหลังด้านคนขับดันทับก้อนหิน และเขาคงเหยีบเบรคด้วยเลยเสียหลัก ยอมรับหน้ากลัวจริงๆ

Rong Fuel-Up

« ตอบ #25 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 11:10:01 »

ผมเคย สั่งกล้องแบบนี้เข้ามาเพื่อจะทำตลาด  ทาง บ. ผู้ผลิต ก็จะมีclip ลักษณะนี้ให้ดูอยู่แล้วครับ ซึ่งจริง หรือ ตัดต่อ มิอาจทราบได้ ครับ เรื่องข้อมูล
สื่อสารกันไม่ค่อยเข้าใจ 555  ลองหาข้อมูลกล้องตามเว็บดูครับ จะมีclip เหล่านี้แสดงให้เห็นเสมอ
ตั้ม_NT.Z#003
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

« ตอบ #26 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 11:22:54 »

ป้าดดดดดดดดด

รอดมั๊ยนั่น อย่างน่ากลัว

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
n_a
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

เรียบๆ หวานๆ ใช้งานได้ก็พอ!

« ตอบ #27 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 12:13:18 »

ผมเคยโดนกลอง 2 ใบ กับกล่องพลาสติก 1 ใบของรถฉิ่งฉับทัวร์หล่นใส่ตอนเข้าโค้งไม่มีสิทคร่อมหลบอย่างเดียว

อันตรายมากๆ

แอร์ก็ไม่เย็น เพลงก็หมอลำ!!!
plew_ch

« ตอบ #28 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 12:46:40 »

ผมดูซ้ำๆกันหลายครั้งๆ  ยังไม่แน่ใจว่า อุบัติเหตุในครั้งนี้จงใจสร้างหรือทำกราฟฟิคคอมพิวเตอร์ขึ้นมาไหม เริ่มจากเส้นไข่ปลาที่มันลอยๆชัดเจนกว่าอะไร แล้วก็กล้องที่จงใจถ่ายไปข้างหน้าโดยตลอด เหมือนกับรู้ว่าจะมีอุบัติเหตุนี้ในอีกไม่กี่นาทีประการที่สอง แล้วก็อีตอนที่รถเคราะห์ร้ายเสียการทรงตัว ถลาเข้ามาชนรถคันที่ติดกล้องอย่างจังนั้น ผมไม่เห็นกล้องมันกระเทือนแม้แต่น้อย เหมือนจงใจจับภาพให้เราเห็นอย่างชัดเจนทุกๆช็อทประการที่สาม แต่ที่เคยขับรถเอฟวัน(ดูการถ่ายทอดสด แล้วกล้องที่ติดบนรถของนักแข่งแบบกรณีนี้ มันกระเทือนโดยตลอดไม่มีนิ่งสนิทแบบรายนี้ครับ แล้วยิ่งตอนเกิดอุบัติเหตุแล้ว จะต้องมีสัญญาณรบกวนแทรกมาเสมอ ไม่มีให้เห็นชัดทุกช็อทแบบนี้หรอกครับ เหมือนจงใจให้เราเห็นให้เราดูทุกๆช็อท)  แล้วหลังจากชนแล้วก็ยังมีเสียงเพลงดังตลอดเหมือนกับว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น รถรอบข้างก็ดูเหมือนว่าจะรีบไปเสียเหลือเกิน คันไหนๆก็ไม่เห็นบิดามันชะลอลดความเร็วลงซักคัน มันแปลก มันทะ..ใคร?..ๆอยู่ครับ(อย่างน้อยๆ รถที่ตามหลังมาก็ต้องจอดกันเป็นแถว แล้วต้องค่อยๆเปิดไฟผ่าหมากคลานหลบไปให้ปลอดภัย ไม่ใช่รีบไปแบบในวีทีอาร์นี้(ช่างไม่เนียนจิงๆให้ดินตาย) ประการสุดท้าย นายอะไรก็ตามที่ออกจากรถคันติดกล้องแล้วออกมาดูตอนสุดท้าย ไม่ทราบว่ามันถ่ายหนักหรือถ่ายเบาอยู่ ถึงได้รอๆๆๆๆๆ ตั้งนานสองนาน กว่าจะเยื้องย่างออกจากรถมาดูรถคันที่มันชนได้ แถมออกมายังออกมาพร้อมกับมือถือไม่รู้ว่ามันคุยกับใคร แจ้ง๑๙๑ หรือว่าโทรไปบอกแม่รึไรก็ตาม มันดูผิดปรกติครับ  งานนี้ ผมว่า.....เราโดนฝรั่งตาน้ำข้าวหลอกอีก....ในความเห็นส่วนตัว ไม่เชื่อครับ ยังไงกรุก็ไม่เชื่อว่าจริงตามนั้น สร้างภาพมากกว่าครับ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะ มันชัดจนเกินไป จนเวอร์ไป กล้องต่อให้ล็อคให้ตายยังไง เวลามันกระแทก แรงจี ที่กระทำต่อมัน ย่อมทำให้มันสะดุดหรือมีปัญหามั่งล่ะ ผมไม่เชื่อครับ เพียงแค่เล่าให้ฟังเฉยๆ อ้อ รถที่วิ่งมาในทิศทางนั้น หากแฉลบไปกระแทกสิ่งกรีดขวางอยู่ทางขวา แรงส่งมันยังมี จะไม่กระเก็นกลับแบบนี้หรอก งานนี้ฝรั่งมันแหกตาครับ

ถ้าอยากรู้ โทรไปถามซิ 551-6000(ล้อเล่นนะครับ) จับใจคามในเสียง มีเบอร์โทรศัพท์ มันคือรถแท็กซี่ไต้หวัน ตามเสียงนะครับ (รถคำนวนค่าโดยสารตามระยะทาง)ไม่ได้ตามภาพ
*OommY*

----

« ตอบ #29 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 13:02:18 »

สยอง.. เหวอ เหวอ เหวอ
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #30 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 13:24:30 »

น่าจะรถขนส่งมวลชนคับ รถบัสอะไรแบบนี้ เหมือนเร็วๆนี้ได้ดูในข่าวเช้า7สี รถบัสจอดติดไฟแดงรถที่วิ่งสวนข้ามเลนมาชนคับ มีทั้งกล้องที่หันไปข้างหน้าและกล้องที่หันไปด้านหลัง(ดูผู้โดยสาร)ผู้โดยสารกระโดดหลบกันเปนแถบ
เมื่อปลายเดือนที่แล้วผมก้อเกิดเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้คับ วิ่งกลับจากทำงาน(เข้ากะดึกเลิกตี5)ที่โตต้าเกตเวย์ วิ่งมาถึงเข้าเขตอ.เมืองวิ่งขวาที่ความเร็ว100 ตามหลังอัลติสมา สังเกตเห็นอัลติสหักหลบอะไรซักอย่างเหมือนอิฐตัวหนอน แต่ด้วยความที่ขับตามกันมา แล้วเลนซ้ายมีรถวิ่งขนานกันมา ขวาเปนร่องกลางถนน เลยตัดสินใจเหยียบคับ แล้วรถก้อดึงๆ จึงประคองรถเข้าข้างทางผลคือ ยางหน้าซ้ายแบนเพราะล้อดุ้งลมรั่ว แต่ที่เซอร์ไพรคือล้อหลังก้อแบน ยิ่งกว่านั้นล้อหลังซ้ายแตก+ยางฉีกคับ ยังไงขับรถก้อเว้นห่างจากระยะคันหน้า อย่าจี้ตรูดมากไป ถ้าผมหักหลบคงเละแน่คับ เพราะเส้น304ฉะเชิงเทรา-พนมสารคาม มีต้นไม้อยู่ร่องกลางถนนทั้งเส้นคับ

loving^^AE101

« ตอบ #31 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 13:46:18 »

น่ากลัวจังเลยค่ะ
วีออส คันนั้นโชคดีสุดๆๆๆๆๆไปเลย

ก็ แ ค่ 1 3 0 0 เ ดิ ม ๆ
RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

« ตอบ #32 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 16:40:42 »

ป๊าด ถ้าขับเอง ใจหายแว๊ปเลยเนี่ย  เหวอ

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #33 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 17:37:55 »

น่ากลัว

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
NICK AE92
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 18:15:27 »

พระเจ้าน่ากลัวมากๆๆ
tou-ae92
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 18:56:28 »

ไม่เจอ กัน 2 วันเปลี่ยนศาสนา แล้วเหรอ
OAT_P.D.

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

« ตอบ #36 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 19:48:56 »

ของจริงไม่จริงไม่รู้  รู้แต่ว่าบ้านเมืองนี้เค้าไม่ยุ่งเรื่องชาวบ้านจริง ไม่มีใครคิดจะลงมาดูมาช่วยเลย ขับผ่านกันไปเฉย ยังกับเค้าถ่ายหนังอยู่ เป็นบ้านเราจอดรถดู รถติดกัน2ฝั่งแล้ว

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
navit101

« ตอบ #37 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 20:22:36 »

ถอนหายใจ ถอนหายใจ
OrangeLime@RYZ™

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #38 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 21:36:38 »

ผมก้อเคยครับ ขับกลับมาจากงานครบรอบ 2 ปี โซนชล ผมก้อขับกลับประมาณเที่ยงคืนเพื่อกลับสัตหีบ ระหว่างทางเส้นสุขุมวิทเนี่ยแหล่ะ ผมเห็นแล้วว่ามีอะไรดำ ๆ อยู่

กลางถนน ผมเห็นแล้วครับ แต่เลนซ้ายมีรถกระบะ ด้านหลังมีรถตามมา ผมก้อไม่ได้ขับเร็วอะไรมากประมาณ 80 ได้ เอ้า หลบไม่ได้ เบรกไม่ได้เอาวะ ลองคร่อมดูละกัน

พอใกล้ ๆ เฮ้ย ! หมาตายนี่หว่า เวนแล้วกรู เอ้า ทำอะไรไม่ได้แล้วนี่ คร่อมไปดัง ปี๊ก เฮ้ย โดนนิดหน่อย แต่ไม่กล้าลงไปดูรถเพราะมันก้อค่อนข้างดึก

พอกลับถึงบ้านดูรถ โอ้ว โชคดีมากครับแค่ลิ้นหน้าแตก รอดไป
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #39 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 07:22:48 »

อันนี้ป่าวกวนนะ  แบบว่าแลกเปลี่ยนก็แล้วกัน อีกอย่างผมก็ไม่ได้ยึดติดอะไรอีกแล้ว  วีทีอาร์นี้ มันแปลกๆตั้งแต่ตั้งใจดูในตอนแรกเลย แปลกตามที่บอกข้างต้นนั่นล่ะ ส่วนจะจริงหรือไม่อันนี้บ่อฮู้เด้อ  แค่รถที่ผ่านไปแต่ละคันๆ แม้แต่รถที่สวนมา ผมไม่เห็นมีซักคันเลยที่มันชะลอความเร็ว แต่ละคันมันผ่านไป มันสวนมา เหมือนกับว่าตรงนั้น ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ซึ่งสำหรับผมมันไม่ปรกติหรอกครับ  ไม่ว่าประเทศไหน หากมีอุบัติเหตุร้ายแรงแบบนี้ ผมว่าไม่มีใครเลยหรือไม่มีสักคันเลยหรอที่จะสนใจ ดูมันทำเหมือนกับว่าไม่เกิดอะไรขึ้น ขับผ่านไปอย่างรวดเร็วทุกคันด้วย แต่ละคันลองมองเล่นๆดูดิ วิ่งไปเป็นร้อย งานนี้ผมว่าแหกตาครับ ยังไง้ ผมก็ว่าแหกตา มันผิดธรรมชาติ

จาเล่าอะไรให้ฟังตอนเช้าๆก่อนไปทำงานนิด   เอาเป็นว่าพอเป็นน้ำจิ้มนะ  ผมเดินทางไปทั่วประเทศ กับรถยนต์ขับเองหลายคันมากๆ จนไม่นับล่ะ  ทีนี้ หลายปีก่อน ตอนยังบ้าใช้รถยุโรป ผมก็เคยไล่บี้ บีเอ็มดับบริว ๕๒๕ไอ ที่เขาช่วงปากช่อง หมวกเหล็ก ทางตรงเจ้าจินนี่สู้เขาไม่ได้ซีซีน้อยกว่าครับ แต่ทางโค้งมันมุดได้ดีกว่าคนละเรื่องเลย ผมก็แซงในโค้งทิ้งแบบขาดเลย ตั้งแต่หมวกเหล็ก เป็นเพื่อนร่วมทางไล่กันมาตั้งแต่ปากช่องล่ะ ทะเบียนเขาขอนแก่นครับ ส่วนผมอุบลราชธานี  สำหรับผมนั้น แค่เล่นด้วยขำๆ ไม่ยึดติดอะไร แต่เวลาขับตอนโน่น จะปลดเบรกวิ่ง โค้งก็มุดเข้าไปเลย เพราะประสิทธิภาพของรถนั้นมันสมรรถณะค่อนค่างสูงสุดอยู่แล้ว  ทีนี้พอถึงสระบุรี ผมก็วิ่งปรกติ ขับตามเพื่อนร่วมทางไป ใช้ความเร็ว ๑๑๐ - ๑๒๐ พอใกล้จะถึงม.ธรรมศาสตร์รังสิต ทางซ้ายมันโล่ง ผมก็เห็นบีเอ็มสีน้ำเงินเข้มคันที่เล่นกันมาบนเขา แซงซ้ายยืดขึ้นหน้าไป ความเร็วที่เขาใช้ไม่น่าจะต่ำกว่า ๒๐๐ กิโลเมตรต่อชั่วโมงในทางตรงๆตอนนั้น แค่ไม่กี่วินาที ที่ผมมองตามนั้น ผมเห็นท้ายมันสะบัดครับ แบบว่าหักหลบมอไซค์ตัดหน้า(น่าจาย้อนศรมา หรือยังไงมันเห็นไม่ชัด) พอสะบัด มันก็แถไปทางขวา แบบวีทีอาร์แหกตานี่ล่ะ แล้วก็ไปล่ำกับราวเหล็กด้านขวา ผมเห็นแต่ฝุ่นตลบ ไม่ได้กระเด็นกลับแบบนี้ มันกระเด็นไปข้างหน้าครับ แต่จะเชื่อไหมว่า รถคันหน้าผมที่วิ่งต่อหางกันยาวเยียดห้าหกร้อยเมตรนั้น เบรกทุกคัน ไม่มีไอ้บ้าไหนวิ่งหลบรถคนนี้แบบในคลิบแหกตานี้ซักคัน เรียกว่าแทบจอดสนิทเลยล่ะ ทางด้านที่สวนมาก็เช่นกัน ค่อยๆตั้งลำ แล้วก็ค่อยๆคลานตามกันมา ดีที่ไม่ข้ามโคกไปฟัดเขาทางโน้นอีก มันขาดสองท่อนอยู่ตรงกลางระหว่างทางเขากับทางออกที่สวนมาพอดี คนขับคงไม่ต้องพูดถึงครับ คงดับสนิท ขอดวงวิญญาณเพื่อนร่วมทางคนนี้ไปสู่ที่ชอบๆด้วยนะครับ ผมขออนุญาตนำเหตุการณ์จริงที่เกิดและเห็นต่อหน้าต่อตา ซึ่งติดตาตลอดแม้เกิดมาหลายปีแล้ว มาเล่าเป็นอุทธาหรณ์เตือนสติในเวปนี้ นะครับ แล้วก็ขออนุโมทนาบุญให้กับผู้ตายเจ้าของบีเอ็มคันนั้นด้วยครับ  ตอนที่ผมผ่าน(ค่อยๆผ่าน)  ควันมันยังไม่จางเลยครับ ทั้งจากหม้อน้ำ ทั้งฝุ่นอีกทั้งผู้คนที่เห็นเหตุการณ์ ต่างวิ่งข้ามถนนไปยังจุดเกิดเหตุเพื่อช่วยเหลือคนในรถบีเอ็มซึ่งขาดสองท่อนไปแล้ว มันไม่มีรถบ้าที่ไหนจะวิ่งผ่านไปด้วยความเร็วสูงแบบในคลิบหรอกครับ รถเขาจอดเกือบสนิทโดยเฉพาะคันแรกๆที่เห็นบีเอ็มมันสะบัด ผมเองก็ยังแปลกใจเลยว่า มันเข้าเขตชุมชนแล้ว ทำไมใช้ความเร็วสูงสุด(ผมเลิกเล่นด้วยแล้วครับ แซงขาดมาตั้งแต่หมวกเหล็กแล้ว)  ผมถึงบอกว่า หากจะแหกตาคน ก็ทำให้เนียนๆหน่อย ของจริงไม่เป็นแบบนี้ครับ อันนี้มันจงใจมากเกินไป แล้วก็เวอร์เกิน ที่รถที่ผ่านแมร่งไม่มีใครสนใจสักคันบ้านเมืองมันคงแล้งน้ำใจสุดๆเป็นแน่ ดังนั้นผมจึงไม่คบกับคนไต้หวัน(อะไรจาปานนั้น) แค่แบ่งปันเด้อ ส่วนใครจะเชื่อหรือไม่ก็เป็นเรื่องความเชื่อส่วนบุคคลครับ อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ตุลาคม 2010 07:27:01 โดย jedee » บันทึกการเข้า

หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์