AE. Racing Club
27 กันยายน 2024 23:22:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่าตำรวจไทย ทำอะไรก็ถูกไปหมด  (อ่าน 6839 ครั้ง)
~'Ball_Skyline'~
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

I'm not perfect but I'm limited edition.

« เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:20:05 »

เหตุการณ์เกิดเมือเวลา 19.00 น. ของวันที่ 6 ตุลาคม

ผมได้ขับรถกลับจากโรงไฟฟ้าบางประกง กลับบ้านในตัวเมืองชลบุรี  ขณะขับกลับผ่านม.ศรีปทุม ถึงไฟแดงบนเนิน (ไฟแดงมันอยู่บนทางลาดชันอ่ะคับไม่รู้จะเรียกอะไรดี) ไฟแดงก่อนถึงค่ายทหาร มทบ.14
ผมได้เห็นสัญญาณไฟเขียว ผมจึงขับผ่านไปด้วยความเร็ว ราวๆ 60กม./ช.ม. ผมขับแลนขวามาตลอดทาง  พอผมผ่านไฟแดงมาได้ เจอรถกระบะ อิซูซุ ดีแม๊ก ได้ขับคร่อมแลน (ถนน2แลน) ผมจึงขับผ่านไปทางขวา ขับเทียบกันอยู่ แล้วรถคันนั้นก็ได้เบียดผมเข้ามา ผมจึงหักออกขวาหน่อยนึง เกือบปีนเกาะกลางถนน แล้วหักกลับเข้าแลนขวาเหมือนเดิม คันนั้นก็แซงผมไป ผมจึงขับตามไปปาดหน้าคืน เพื่อจะบอกว่า " คุณน่ะเกือบทำให้ผมตายคาเกาะกลางถนน "  แล้วผมก็ขับชลอมาเรื่อยๆ ขับแลนซ้ายตลอด จนมาถึงอีกไฟแดง แล้วก็จอดติดไฟแดง สักครู่มีตำรวจขี่มอไซค์มาหยุดหน้ารถผม แล้วก็ขอใบขับขี่ไป แล้วก็บอกผมว่า " คุณขับรถประมาท " ผมจึงรู้ว่าไอ้คันนั้นมันเป็นตำรวจ มัน ว บอกเพื่อนมัน ผมจึงบอกมันว่า " เพื่อนคุณขับคร่อมแลนแล้วเบียดผมมา " ก็ตอบกลับมาว่า " คุณน่ะไปปาดหน้าเค้า " ผมจึงเลิกการสนทนาไป และรับข้อหาแต่โดยดี ใบสั่งเขียนว่า " ขับรถโดยประมาท "

จริงอยู่ที่ผมขับปาดหน้าเค้า ผมผิดจริง แต่ถามหน่อยเถอะ แล้ว มรึงมาเบียดกูทำไม กูเกือบตาย เพราะรถมรึง กูเถียงอะไรมรึงก็ไม่ได้ เม่งงงงงง

SMIRF 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ข้างหน้าจะเป็นยังไงไม่รู้แต่วินาทีนั้น "ฉันอิสระ"

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:25:34 »

อย่างงี้และครับบอกได้คำเดียวว่าชั่ววววว
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:25:54 »

แม่ ง เชี่ ย เรียกพ่อเลย
TEIN
มือเก่าหัดแข่ง

นิยามผมแบบนี้เค้าเรียกว่าเดิมคับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:34:44 »

ขอให้กรรม ตามถึง ลูก ถึง เมีย มัน ทำตัวแบบนี้ มีแต่คน สาป แช่ง

เป็นคนหน้าตาดี ไม่ค่อยมีเรื่องกับใครคับ ที่สำคัญ หัวใจผมหล่อมากกกกกกกกก
NICK AE92
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:35:47 »

โดนแถวเดียวกันเลยครับกำลังจะกลับแปดริ้ว
ขับรถมาดีๆๆจอดติดไฟแดงอยุ่ๆๆตำรวจขี่มอไซค์มาบอกผมฝ่าไฟแดงก่อนหน้านี้มา งงไปที
OAT AE101

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:37:31 »

จับเก่งๆๆๆน่าจับลงไป 3 จังหวัดชายแดนภายใต้ให้หมด อยากรู้จังว่ายังจะจับเก่งอยู่เปล่า  เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:40:34 »

พวกกากแมน ทำตัวไห้เค้าแช่ง ยันบุบพการี ฉุน
panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:43:39 »

ไปรับใบสั่งมันทำไมหล่ะครับ

ไป สน. เลย

ไปคุยกับ ผกก. ให้รู้กันไปเลย

ห่วยแตกจริงๆ ตำรวจไทย

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:44:36 »

ทำไมคนดีๆ หายากจริงๆ ถอนหายใจ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...

I'm not perfect but I'm limited edition.

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:47:42 »

ไปรับใบสั่งมันทำไมหล่ะครับ

ไป สน. เลย

ไปคุยกับ ผกก. ให้รู้กันไปเลย

ห่วยแตกจริงๆ ตำรวจไทย
ช่างมันเถอะคับ ผมแค่อยากมาแชร์ประสบการณ์ให้พี่ๆน้องๆ ให้ระวังกันมากๆอ่ะคับ เฮ้อ  ถอนหายใจ

ae 101

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:48:02 »

เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ
tuu_club

มันทุกโค้ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:57:22 »

ฉุน ฉุน
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 20:58:49 »

น่าเห็นใจครับ มันเป็นมานานกับระบบพี่ตำ บ้านเราอะครับ ถ้าจะแก้ต้องรื้อทิ้งทั้งระบบอะครับ
(มันก็คงทำไม่ได้อีก ด้วยเหตุผลห่าเหวทั้งปวง) ระบบพี่ตำ แบบนี้ก็จะสืบต่อกันไปเรื่อยๆ
ปล.พี่ตำ ที่ดีก็มีนะครับ แต่ไม่ค่อยเจอ ถอนหายใจ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
อาชวิน

คอยแต่เธอ

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 21:00:29 »

ถอนหายใจ

.................................................................................................

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 21:00:47 »

น่าเห็นใจครับ มันเป็นมานานกับระบบพี่ตำ บ้านเราอะครับ ถ้าจะแก้ต้องรื้อทิ้งทั้งระบบอะครับ
(มันก็คงทำไม่ได้อีก ด้วยเหตุผลห่าเหวทั้งปวง) ระบบพี่ตำ แบบนี้ก็จะสืบต่อกันไปเรื่อยๆ
ปล.พี่ตำ ที่ดีก็มีนะครับ แต่ไม่ค่อยเจอ ถอนหายใจ
ที่มีดีก็มีนะคับ ข้างบ้านผมก็ตำรวจ เค้าก็เครียร์ใบสั่งให้ แต่ไม่อยากรบกวนเค้าบ่อยๆอ่ะคับ วันนี้เลยไปเสียมาเอง  แหะ.. แหะ..

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 21:02:28 »

เฮ้อ ........ เซง....แทน

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
คอย Skirt
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 21:05:15 »

เมื่อคืนผมเดินจากตลาดอมรพันธ์ข้ามถนนมาทางมารวย เห็นด่านตีนสะพานข้ามแยกเกษตร ผมสังเกตุเค้าเรียกทั้งมอไซด์ ทั้งรถยนต์ ทั้ง Taxi ผมเดินผ่านรู้สึกอุ่นใจที่ไม่ได้ขับรถมา เลยเดินเข้่าไปถามพี่หนวดว่า "พี่ครับ รถยนต์ที่พี่เรียกๆนั้นเค้าทำผิดอะไรหรอครับ ปกติผมขับผ่านแถวนี้บ่อย เผื่อมีอะไรผมไม่รู้จะได้ขับให้ถูกต้องครับ?" แกตอบมาว่า "ไม่รู้สิ ผมก็ลืมเหมือนกัน เรียกทำไม" ฟังแล้วเซ็งมาก นี่หรือที่พึ่งของประชาชน

รับซื้อกันชนหลัง+สปอยเลอร์ AE101 ตาม linkนี้เลยครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=52587.0
อู่ดีอยากแนะนำครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=34111.msg851203

Me!bourne101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 21:08:26 »

This is Thailand.

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 21:08:35 »

เมื่อคืนผมเดินจากตลาดอมรพันธ์ข้ามถนนมาทางมารวย เห็นด่านตีนสะพานข้ามแยกเกษตร ผมสังเกตุเค้าเรียกทั้งมอไซด์ ทั้งรถยนต์ ทั้ง Taxi ผมเดินผ่านรู้สึกอุ่นใจที่ไม่ได้ขับรถมา เลยเดินเข้่าไปถามพี่หนวดว่า "พี่ครับ รถยนต์ที่พี่เรียกๆนั้นเค้าทำผิดอะไรหรอครับ ปกติผมขับผ่านแถวนี้บ่อย เผื่อมีอะไรผมไม่รู้จะได้ขับให้ถูกต้องครับ?" แกตอบมาว่า "ไม่รู้สิ ผมก็ลืมเหมือนกัน เรียกทำไม" ฟังแล้วเซ็งมาก นี่หรือที่พึ่งของประชาชน
บางครั้งเค้ามีการทำเป้านะคับ เหมือนๆทำยอดขายอ่ะคับ เดือนนึงอาจจะมีสัก 3 ครั้ง แต่เปงด่านใหญ่ๆ เป้าหมายตรวจค้นก็ 100 คัน 200 คัน แล้วแต่ผู้บังคับบัญชาอ่ะคับ  เท่าที่ผมได้ยินมาอ่ะนะ

BIG 92

นักรบเมืองลิง

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 21:09:30 »

อ้ายยยยยยเกรียน... มันก็ดีแต่จับประเภทแบบเนี้ยละครับ    พวกโจนผู้ร้ายมันถึงได้เต็มบ้านเต็มเมืองอยู่ทุกวันนี้   เป็นฟืนเป็นไฟ
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์