AE. Racing Club
28 กันยายน 2024 01:14:32 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่าตำรวจไทย ทำอะไรก็ถูกไปหมด  (อ่าน 6855 ครั้ง)
โน่ SRC ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

086-6202798 โน่ SRC

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 21:32:12 »

เซ็งแทนคับ
*OommY*
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

----

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 21:35:17 »

กฎหมายอยู่ในมือเค้า.... ?? ?? ??
navit101

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 21:41:56 »

ถอนหายใจ ถอนหายใจ  ไทแลนด์
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 22:17:38 »

พวกนี้ยศไม่ถึงร้อยตรีหรอกครับ เชื่อผม

มีโอกาศก็ นะ ถอนหายใจ

aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 22:23:44 »

ถอนหายใจ

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 22:30:26 »

เจอดีๆก้มีอ่ะครับ เมื่อคืนก่อนเอง ตรงหน้าบิ๊กซี สุขา3 พอดี กลับบ้าน ขับรถตาลอยๆจะหลับในเอา เจอด่าน รถ ตร. ขวาง 2 คัน เราก็ นึกว่ารถ รดน้ำต้นไม้ ก็กะจะตามตูดไปแล้วตบว้ายแซง พอถึงใกล้ๆดันจะหลับ  เห็นอีกไฟเหวออยู่ข้างหน้าละ สะดุ้งเบรคเอี๊ยด หัวทิ่ม ตำรวจ กระโดดหลบเป็นแถว แต่ควบคุมรถเข้าช่อง กรวยได้

โดนเรียกจอด ตรวจรถทั้งคันตรวจ ตัวผมด้วย ทีแรกแกรุมเดินตรวจรถทั้งคันเลย เดินดูไปบ่นไปว่า รถนี่ดัดแปลงสภาพเยอะนะเนี่ย (พร้อมกับไฟฉายส่องเบาะคู่หน้า) โหลดก้เยอะนะเนี่ย ต้องเสียค่ารปับหน่อยแล้วมั่ง

ก็สรุปโดนพี่แกเทศไปครับ ดีที่ไม่โดนใบสั่งหรือค่าปรับใดๆทั้งสิ้น ทีแรกคิดว่าเอาแล้วไงกุโดนแล้วแน่ๆ เหอๆ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Yoshikuni...Sw33t Devil

" ขบวนการเกรียนเรนเจอร์!! " >o<~

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 22:35:25 »

ถอนหายใจ

ปทุมโซน PT.Z#019 CCR No.079 วัยกำลังซนTM Rangsit Speed Zone < เวลาอาจมีให้น้อยลง...แต่มิตรภาพยังคงมีให้มากเท่าเก่า!!  >_<" >
rod@PT.Z#005

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 23:09:51 »

เคยได้ข้อมูลจากพี่ข้างบ้าน(แกเป็น191)ว่าช่วงนี้เป็นช่วงประเมินผลงานครับพี่ๆเค้าต้องทำยอดส่งนายให้ได้ตามเป้า ด้งนั้นเราจะเห็นการตั้งด่านในรูปแบบต่างๆ ในช่วงนี้เยอะมาก พอช่วงต้นปีจะไม่ค่อยเห็นครับ
cmos"79

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 23:13:03 »

ส  า  ร  ะ  เ  ล  ว เหวอ เหวอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ตุลาคม 2010 23:18:02 โดย <suttichai>TZ#075 » บันทึกการเข้า

ไม่ได้เปลี่ยนแค่ตัว..
ใจเราก็เปลี่ยนไป...
Hmee

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 23:51:20 »

สำหรับผม มันชินแล้วละ........ชินชากับการกระทำของเขา  กฎหมายอยู่ในมือเขา

KaNoP Osk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

I LOVE AE@CURZE

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 00:21:41 »

แย่เลยครับ น่าเห็นใจ
<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

« ตอบ #31 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 00:37:52 »

เมื่อคืนผมเดินจากตลาดอมรพันธ์ข้ามถนนมาทางมารวย เห็นด่านตีนสะพานข้ามแยกเกษตร ผมสังเกตุเค้าเรียกทั้งมอไซด์ ทั้งรถยนต์ ทั้ง Taxi ผมเดินผ่านรู้สึกอุ่นใจที่ไม่ได้ขับรถมา เลยเดินเข้่าไปถามพี่หนวดว่า "พี่ครับ รถยนต์ที่พี่เรียกๆนั้นเค้าทำผิดอะไรหรอครับ ปกติผมขับผ่านแถวนี้บ่อย เผื่อมีอะไรผมไม่รู้จะได้ขับให้ถูกต้องครับ?" แกตอบมาว่า "ไม่รู้สิ ผมก็ลืมเหมือนกัน เรียกทำไม" ฟังแล้วเซ็งมาก นี่หรือที่พึ่งของประชาชน
บางครั้งเค้ามีการทำเป้านะคับ เหมือนๆทำยอดขายอ่ะคับ เดือนนึงอาจจะมีสัก 3 ครั้ง แต่เปงด่านใหญ่ๆ เป้าหมายตรวจค้นก็ 100 คัน 200 คัน แล้วแต่ผู้บังคับบัญชาอ่ะคับ  เท่าที่ผมได้ยินมาอ่ะนะ

ใช่ๆเคยเจอจราจรกลาง มาตั้งด่านที่อ่นนุช46ตอน3ทุ่ม งง ? ปรกติตรงนั้นไม่เคยมี โดน4คันรวดเลย ไม่แนะนำตัว ไม่แจ้งการกระทำผิด ขอใบขับขี่ไปใส่กระเป๋าไว้ แล้วเอาใบสั่งมาแจก ให้ไปเสียที่โต๊ะปรับ มีร้อยเวรรอเซ็นใบสั่งและเก็บเงิน ไม่อธิบายอีก
เช่นกัน พอถาม ตอบเราว่าไปได้แล้วรถติด(มรึงไม่มาตั้งมันก็ไม่ติด)เราผิดตรงนี้เหรอ เขียนข้อหาผมแซงในเขตห้ามแซง ก็มรึง
เรียกรถเข้าซ้ายกรูก็ต้องหักออกขวาดิ แล้วมันมีเส้นทึบด้วยเหรอตรงนั้น ไม่เถียงละเสียไป2ร้อย จะยัดตั้งแต่แรกร้อยนึงก็ไม่เอา
ถ้าเราไม่กระทำผิดตำรวจก็ตกงาน ถ้าไม่ทำให้เรามีความผิดตำรวจก็จะไม่ได้ยอดเหรอ งง ?? ฉุน ถอนหายใจ

p0ng719
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #32 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 01:00:31 »

อย่างงี้ก็คงจะต้องไส ไปเลยอ่ะคับผมว่านะ เสียตังเหมือนกัน เอาให้คุ้มๆหน่อยคับ หมั่นไส้พวก ตร.ไทยมันใหญ่คับฟ้าจิงๆ

iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #33 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 01:48:22 »

เพิ่งจะเข้าใจว่าทำมัยสมัยเด็กๆ

โตขึ้นมาอยากเป็น ตำรวจ

แต่พอโตขึ้นมา กุไม่อยากเป็นตำรวจแหละ

เพราะแบบนี้สิน๊ะ ฮ่าๆ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
Tonsuan

« ตอบ #34 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 02:09:58 »

รอมันเจอของจริงครับ กะบะคันนั้น อาจจะโดนเด้งได้ หุๆๆ ฮิฮิ

thawatchai

082-2087085...โป้ง

« ตอบ #35 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 06:18:29 »

ถอนหายใจ

ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #36 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 08:24:04 »

คันเดี๋ยวกะผมเปล่าวะ บอล กระบะ ดีแม็ก สีบรอซ์ . . แค็บ . . . กระจังหน้ามีตราโล่ ตำรวจอยู่ . .  จะทะเบียน ประเภท รถ บรรทุก

( ป้ายทะเบียนเขียว ) . .. ของผมแมร่งขับเลนขวา วิ่งอยู่ 80 สาด . . . ผมก็ไปจี้ตูดแมร่งเลยๆๆ . .อัดกันมาพักนึก พอแซงได้ผมปาดหน้าแมร่ง

เหมือนกัน . .แล้วเบรควิ่ง 60  ตกใจ เจอป้ายตำรวจ . .. นึกในใจกรูโดนแน่ๆๆ แต่ ก็ไม่สนเข้าเลนขวา ขับ 80 มาตลอด โดนก็โดน

อย่างน้อยมัน ก็โดน เพราะมันเสิอกวิ่งเลนขวา. . . .

แต่แล้วก็ไม่โดน . . กะว่าถ้าโดนวันนั้นมีเฮ แน่ . . .

C i V i C  Si
~'Ball_Skyline'~

I'm not perfect but I'm limited edition.

« ตอบ #37 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 08:34:10 »

คันเดี๋ยวกะผมเปล่าวะ บอล กระบะ ดีแม็ก สีบรอซ์ . . แค็บ . . . กระจังหน้ามีตราโล่ ตำรวจอยู่ . .  จะทะเบียน ประเภท รถ บรรทุก

( ป้ายทะเบียนเขียว ) . .. ของผมแมร่งขับเลนขวา วิ่งอยู่ 80 สาด . . . ผมก็ไปจี้ตูดแมร่งเลยๆๆ . .อัดกันมาพักนึก พอแซงได้ผมปาดหน้าแมร่ง

เหมือนกัน . .แล้วเบรควิ่ง 60  ตกใจ เจอป้ายตำรวจ . .. นึกในใจกรูโดนแน่ๆๆ แต่ ก็ไม่สนเข้าเลนขวา ขับ 80 มาตลอด โดนก็โดน

อย่างน้อยมัน ก็โดน เพราะมันเสิอกวิ่งเลนขวา. . . .

แต่แล้วก็ไม่โดน . . กะว่าถ้าโดนวันนั้นมีเฮ แน่ . . .
สีเดียวกัน บอนซ์เงิน กระจกหลังมีป้าย ชลบุรี FC. กระจังหน้าไม่ทันมอง เลยไม่รู้ว่า ป้ายตำรวจรึป่าว จำทะเบียนได้ เจอคราวหน้า เม่งโดน จะเบียดเม่งให้ตกไหล่ทาง เป็นฟืนเป็นไฟ

nirut.TZ#074

C.P. TUNA RACING TEAM

« ตอบ #38 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 08:59:04 »

คันเดี๋ยวกะผมเปล่าวะ บอล กระบะ ดีแม็ก สีบรอซ์ . . แค็บ . . . กระจังหน้ามีตราโล่ ตำรวจอยู่ . .  จะทะเบียน ประเภท รถ บรรทุก

เหมือนกัน . .แล้วเบรควิ่ง 60  ตกใจ เจอป้ายตำรวจ . .. นึกในใจกรูโดนแน่ๆๆ แต่ ก็ไม่สนเข้าเลนขวา ขับ 80 มาตลอด โดนก็โดน

สีเดียวกัน บอนซ์เงิน กระจกหลังมีป้าย ชลบุรี FC. กระจังหน้าไม่ทันมอง เลยไม่รู้ว่า ป้ายตำรวจรึป่าว จำทะเบียนได้ เจอคราวหน้า เม่งโดน จะเบียดเม่งให้ตกไหล่ทาง เป็นฟืนเป็นไฟ
ใจเย็นๆครับพี่น้อง กฏหมายอยู่ในมือมันก็เงี้ยสาดดดดดด  ถอนหายใจ

" You'll never walk alone "
RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

« ตอบ #39 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 09:04:44 »

บอกพ่อบอล พาพวกมันไปอยู่ด้วยเลย

หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์