AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 14:23:50 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: JIC กระบอกทอง...มันยังไงๆๆ  (อ่าน 13506 ครั้ง)
วัชจ้า™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #60 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 12:38:14 »

ใครจะขายบอกนะครับ .. กระบอกทอง สปริง ดำ ไม่จำกัดค่า K ครับ  ถ้าได้ Up side down นี่ PM ด่วนเลยครับ ..
pinA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เคยใช้ AE ตอนนี้ก้อยังใช้อยู่...

« ตอบ #61 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 14:18:52 »

ถ้าใส่แล้วใช้วิ่งทุกวัน พวกล้อกว้างๆใส่ยางเต็มหน้า แล้วลดลมยางอ่อนนิดนึงจะทุเลาลงครับ

เบื่อคนถือดี พวกทำตัวน่าเบื่อหน่าย.
TEIN
มือเก่าหัดแข่ง

นิยามผมแบบนี้เค้าเรียกว่าเดิมคับ

« ตอบ #62 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 19:41:55 »

ผมว่าลมยางไม่ควรไปลดมันคับ เพราะ จะทำให้ยางเสียโดยใช้เหตุ เพราะการเติมลมยางเค้าก็มี spec ระบุไว้อยู่แล้ว แข็งไป อ่อนไป ก็มีผลเสียตามๆ กันไป

ถ้ามันแข็งมากควรปรับความแข็งอ่อน ที่โช๊ค  หรือ คลายสตรัทลง เพื่อให้สปริงมีช่วงการใช้ตัวได้เยอะกว่าเดิม จะดีกว่า เพราะโช๊คเค้าถูกออกแบบมาให้

ปรับได้ ไม่ใช่หรอ

เป็นคนหน้าตาดี ไม่ค่อยมีเรื่องกับใครคับ ที่สำคัญ หัวใจผมหล่อมากกกกกกกกก
pinA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เคยใช้ AE ตอนนี้ก้อยังใช้อยู่...

« ตอบ #63 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 20:03:37 »

ปรับหนืด/พรีโหลดที่สปริง ผมได้แล้ว ขาดเกินนิดๆที่ลมยาง ผมชอบเข้าปั๊ม เพิ่มๆลดๆเอา นิดเดียวไม่มากน้อยกว่าสเปค เห็นผลครับ.

เบื่อคนถือดี พวกทำตัวน่าเบื่อหน่าย.
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์