AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 07:23:51 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 6  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้ที ว่า ....เปล่า  (อ่าน 15414 ครั้ง)
ห้อยน้อย ส.เพลินจิตร
มือเก่าหัดแข่ง

เร็วได้ เเต่อย่ากวนตีน!!

« เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:19:00 »

ช่วยดูให้ที ว่า ....เปล่า

เมื่อเช้าเลยครับ พอดี ถ่ายรูปรถว่า จะโชว์กันชน สะหน่อย เเต่พอเห็นรูปเเล้ว งง +ขนรุก
ดูเหมือนมีคนนั่งในรถผม หรือว่าผมตาฝาด ช่วยดูให้ทีครับ
เพราะผมซื้อรถต่อเค้ามา เเละก็ซื้อเบาะคู่หน้าต่อเค้ามา จาก net อะ

เเบบนี้เราจะตรวจสอบประวัติรถได้หรือไม่ครับ ผมชักกลัวๆ 
ผมยืนถ่ายคนเดียว เเถวนั่นไม่มีใครเลย*

คันนี้ก็ยังดี  เป็นหนี้เค้าทำมัย
อย่าขับจี้  รถไม่มีประกัน
boostup
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:23:08 »

ผมว่า โดนละ ................ น่ากลัวครับ
otammzo

แมวติดซีนอน

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:23:24 »

เหวอ

earth-osk

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:25:50 »

มองตอนแรกก็ นึกว่า ถ่ายรถที่กำลังขับมาอะครับ แล้วก็มีคน มองมาที่กล้อง เหมือนกับประมาณว่า ขับมาอยู่ดีๆ มาถ่ายเราทำมั้ยเลยหันมามองกล้อง

อธิบายตามที่เห้น ในครั้งแรก

พอ จขกท  พี่อธิบายว่า ลงมายืนถ่าย ละก้.......โชคดีครับ
ตั้ม_NT.Z#003
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:25:58 »

ตรงที่นั่งคนขับใช่มั๊ยครับ

ภาพมันลางๆครับ แต่ดูคล้ายๆมีคนนั่ง

เรื่องรูป ภาพ แสง เงา ด้านนี้ไม่มีความรู้่เลยครับ....รอน้าๆท่านอื่นมาตอบ

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
coolgrep2

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:29:07 »

มันรูปเบาะนั่งมั้งงงงง ไม่ใช่...หรอกครับ เห่อ ๆ ๆ แห่ ๆ ๆ

webslaf
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่วุ่นวาย ง่ายๆ อะไรก็ได้

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:32:41 »

ยกธงขาว.... มองแว๊บ แรก ขนลุก เลยคับ มองหน้าผมด้วย  เอ่อ..

2E ปีศาจ... (น้าแม๊ก ว่ามางั้น) รอวันกลับมา....เหมือนเดิม
BUT_AE101 ~Lx~

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:36:19 »

เหมือนมีคนนั่งที่คนขับเลยแล้วหันหน้าไปอีกทาง...ลองดูครับ ถ้ามีจริงๆเราก็ทำบุญอุทิศบุญกุศลให้เขา รับรอง เฮงๆๆ...อย่าไปกลัวเลย มองในแง่ดี ถ้าเขาดีกับเรา เราสิมีแต่ได้กับได้นะ 55

(ความเห้นส่วนตัวครับ)

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
only_you
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ee101 never DIE

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:37:04 »

หลอน ง่ะ

*-.-*เพื่อนผมเป็น...ไอน์สไตน์*-.-*

ห้อยน้อย ส.เพลินจิตร

เร็วได้ เเต่อย่ากวนตีน!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:39:01 »

เบาะ เป็นผ้าสีดำ A32
เเล้วก็ ใส่ที่รองคอ ลายการ์ตูน สีดำเเดง ที่เบาะคู่หน้าครับ

คันนี้เป็น nissan อะครับ  เเล้วจะตรวจสอบประวัติื รถได้อย่างไร ครับ

คันนี้ก็ยังดี  เป็นหนี้เค้าทำมัย
อย่าขับจี้  รถไม่มีประกัน
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:40:24 »

ช่องระหว่างเสากลางกะกระจกและก็เบาะ...ไม่มีไรนี่ครับ ไอที่มันเหมือนคืิเส้นตีที่พื้นแล้วกระจกมันใสเลยมองเห็นเป็นแนงนั้น...อย่าคิดมากคับ เต้น

ปังปอนด์...TZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

4A-GE 20V only!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:46:24 »

เหวอ...ถ้ามองในแง่วิทยาศาสตร์มันก็คือการหักเหของแสง....ถ้ามองในแง่ไสย์ศาสตย์ก็เอารถไปเจิมเถอะครับ..... เหวอ

Step 1: 4E-FE
Step 2: 4A-GE 20V BT 6MT LSD
Step 2.1:with หัวฉีด 1JZ-GTE+ปั้มติ๊ก 2JZ-GTE+เรกูเลเตอร์ SARD+KKT V2 tuned E85 by ไก่ มหาชัย
Step 3: 3S-GTE with KKT V2 (coming soon)
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:50:45 »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ...มันมองไม่ค่อยชัดครับ
..ต้องลองขยายรูปดูอะครับ บางทีอาจเกิดเอฟเฟคจากการถ่ายรูปก็ได้ครับ
..ผมเคยถ่ายรูปที่บรรไดกับเพื่อน3คน ผมยืนตรงกลาง..ถ่าย3รูปครับ แต่รูปในภาพที่2ผมหายไปทั้งตัวเลย
..เหลือแต่เพื่อนยืนข้างๆ ตรงที่ผมยืนโล่งเลยไม่มีตัวผม ประมาณว่ารูปที่1มี..รูปที่2ผมหายไป..รูปที่3กลับมายืนใหม่
..(เพื่อนที่ถ่ายตกใจมากเรียกมาดูภาพกันจกกล้องผม เหวอมากเลยครับ ผมตกใจมากเลย) ....คิดมากเลย
...ปรากฎว่านำภาพมาให้ผูเชี่ยวชาญดู เค้าเอาเข้าโปรแกรมแล้วหัวเราะ ว่า ..คุณ..ไม่ได้หายไปไหนหรอก
...คือ..คุณ..ขยับตัวใช่มะ ผมก็นึกได้ว่ารูปที่2 ผมเดินลงบรรไดลงมา1ขั้น เพื่อนผมที่ถ่ายมันเพึ่งหัดเล่นกล้อง
..มันบอกมันตั้งค่ามั่วๆลองดู ..ผู้เชี่ยวชาญบอกว่า พอผมขยับตัว กล้องมันไปจับเฉพาะวัตถุที่นิ่งอยู่ เลยทำให้ผมหายไป..
...พอขยายดูด้วยโปรแกรมขยายภาพของกล้อง จึงเห็นเงาผมขยับอยู่...เฮ้อผมโล่งเลย.....
....ปล.ลองให้ผูเชี่ยวชาญด้านภาพดูนะครับ ..อาจจะไม่มีอะไรก้ได้นะ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:54:23 »

เหอๆๆ จุดธูปบอกกล่าว แล้วก็ถามว่าอยากได้อะไรอยากให้เราช่วยเหลืออะไร เขายังยึดติดอยู่กับสิ่งของ(แต่งที่คุณซื้ออยู่) ดวงวิญญาณเลยไม่ไปไหน คงมาวนเวียนอยู่ที่ของนั่นล่ะ แต่ก็ไม่ต้องกลัวนะ ตั้งสติ หากเขาต้องการอะไรให้เข้ามาบอกในฝันดีๆ อย่าเข้ามาแบบน่ากลัว แล้วก็แผ่เมตตาให้เขาไปครับ เขาจะได้ไปเกิดซะที ไม่ใช่มาหวงมาห่วงของเยี่ยงนี้ อุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เขาครับ ไม่ก็เอารถคันนี้เข้าไปรดน้ำมนต์กับอาจารย์ที่เก่งทางนี้ครับ แต่อย่างไปทำร้ายเขานะครับ สื่อกันดีๆ เด๋วจะกลายเป็นเกี่ยวกรรมกันต่อไปไม่จบสิ้นครับ อยากฝากแค่นี้ครับ ไม่ต้องเชื่อ แต่....ไปคิดเอาเอง  ปิดปาก

Superpak 92

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 17:58:27 »

ฝั่งคนขับอ่ะ คับ เห็นลางๆๆๆ  เหวอ

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 18:01:08 »

เหวอ     เหวอ 

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
G_A_R_D

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 18:08:47 »

น่ากลัวจังงงงงงงงงง
smilegames

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 18:13:23 »

ตรงไปดู ชัตเตอร์

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 18:26:12 »

มองตอนแรกก็ นึกว่า ถ่ายรถที่กำลังขับมาอะครับ แล้วก็มีคน มองมาที่กล้อง เหมือนกับประมาณว่า ขับมาอยู่ดีๆ มาถ่ายเราทำมั้ยเลยหันมามองกล้อง

อธิบายตามที่เห้น ในครั้งแรก

พอ จขกท  พี่อธิบายว่า ลงมายืนถ่าย ละก้.......โชคดีครับ
คิดเหมือนผมเลยครับ แต่ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ก็ไม่เสียหายนะครับพี่

♀♥ღMoO--SOnGzaღ♥♂ เรารักในหลวง

มีตังค์เมือไรจะกลับมาขับเออีอีกครั้ง

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 18:41:26 »

ทำบุธอุทิศส่วนกุศลให้เค้าอะครับ แล้วก็เอารถไปให้พระเจิมครับ คำนับ

หน้า: [1] 2 3 ... 6  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์