AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 13:17:30 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้ที ว่า ....เปล่า  (อ่าน 15443 ครั้ง)
dutchchun
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #80 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 16:12:09 »

ศาสนาพุทธ มีผีที่ไหน
JoeMini
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #81 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 16:32:50 »

ดูหลอนๆอยู่นะคับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 18:45:02 »

ดูอยู่ประมาณ เกือบ 10 นาที  พยายามจะมองให้เป็น ผี หรือ เป็นวิญญาณ  แต่มองยังไง มันก็ ไม่ใช่อ่ะ

พอดี ผม ไ่ม่ค่อย กลัวอะไร แบบนี้อยู่แล้ว น่าจะเป็นแค่ การหักเห ของแสง นะ  ไ่ม่เห็นจะมีไร   กลัวกันไป ทำไม??
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 18:45:58 »

รถผมก็เคยมีคับ ผมถ่าย 4 ติดมา 3 เลยอ่ะคับ
แต่รถผมซื้อมาตั้งแต่มือ1 ไปถามที่วัดพระท่านบอกว่า เค้ามาอยู่กับคน มาดูแลอ่ะคับ
เค้าก็คงมาดูแลน้าเหมือนกันนะคับ อินเลิฟ
เอารูป มาให้ดู บ้างดิ ครับ
UltraKw@nG
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #84 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 20:10:47 »

ศาสนาพุทธ มีผีที่ไหน

แล้วผีเปรตอยู่ในศาสนาอะไรครับ

การเวียน วาย ตาย เกิด หล่ะ

เรื่องแบบนี้เป้นความเชื่อส่วนบุคคล

ซึ่งอาจจะเป็นเรื่องจริง

หรือเป็นการแต่งขึ้นมาเพื่อให้มนุษย์รู้สึกเกรงกลัวต่อบาปก็ได้

แต่ส่วนตัวผมเชื่อน่ะเรื่องพวกนี้

unicorn
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #85 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 20:45:47 »

ทำท่าเหมือนขับมาแล้วมองกล้องด้วยนะ...หล่อไม่ใช่เล่นนะเรา

แฟนผมพอมีเซ้นเรื่องสัมผัสที่ 6 เจอกันบ่อยมาก บางครั้งขับรถไปก็เงียบพอถามก็บอกว่ามีคนนั่งข้างถนน 3 คนเลือดเต็มหน้า , บางครั้งก็บอกว่ารถที่จอดข้างทางมีคนนั่งที่เบาะคนขับใส่เสื้อขาวจับพวงมาลัยแต่นั่งหน้าตรง , บางครั้งบอกว่ามีคนมอม ๆ ตะกายจะเข้าตู้สัญญาโทรศัพท์ตามข้างถนน  ซึ่งแรก แรก ก็ตกใจนึกว่าอำเล่น แต่หลัง ๆ เจอบ่อยมาจนผมชิน มีอยู่ครั้งหนึ่งไปอุบล ขับรถมาดึกมากช่วงกันทราลักษณ์ไปอุบล ประมาณ 5 ทุ่มเที่ยงคืน  แฟนผมนั่งเงียบเลย  จะมาบอกอีกทีก็เที่ยงของอีกวัน เค้าบอกว่า เมื่อคืนข้างทางมีคนเดินข้างถนนมอม ๆ 3-4 คนเรียงเป็นแถว หนึ่งในนั้นกระโดดเกาะที่ประตูฝั่งผมแล้วขาก็ปลิ้ว ๆ พาดทางประจกหลัง หันหน้ามามองผม ซึ่งผมไม่เคยเห็นซักครั้งที่แฟนเห็นเพราะผมไม่มีสัมผัสที่ 6 ซึ่งเรื่องนี้ยังหลอนผมอยู่เวลานึกถึง  ซึ่งแฟนผมเจอพวกนี้บ่อยมาก ๆ หากผ่านมาแถวปทุมธานีให้แฟนผมลองนั่งก็ได้หรือถ้าแรงจะเห็นเลย จริง ๆ

ปล.ที่เล่ามาไม่ได้แต่งเติมใด ๆ ทั้งสิ้น

ถูกต้องครับ เข้าใจตรงกันครับ  สุดยอด
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #86 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 21:10:08 »

ทำท่าเหมือนขับมาแล้วมองกล้องด้วยนะ...หล่อไม่ใช่เล่นนะเรา

แฟนผมพอมีเซ้นเรื่องสัมผัสที่ 6 เจอกันบ่อยมาก บางครั้งขับรถไปก็เงียบพอถามก็บอกว่ามีคนนั่งข้างถนน 3 คนเลือดเต็มหน้า , บางครั้งก็บอกว่ารถที่จอดข้างทางมีคนนั่งที่เบาะคนขับใส่เสื้อขาวจับพวงมาลัยแต่นั่งหน้าตรง , บางครั้งบอกว่ามีคนมอม ๆ ตะกายจะเข้าตู้สัญญาโทรศัพท์ตามข้างถนน  ซึ่งแรก แรก ก็ตกใจนึกว่าอำเล่น แต่หลัง ๆ เจอบ่อยมาจนผมชิน มีอยู่ครั้งหนึ่งไปอุบล ขับรถมาดึกมากช่วงกันทราลักษณ์ไปอุบล ประมาณ 5 ทุ่มเที่ยงคืน  แฟนผมนั่งเงียบเลย  จะมาบอกอีกทีก็เที่ยงของอีกวัน เค้าบอกว่า เมื่อคืนข้างทางมีคนเดินข้างถนนมอม ๆ 3-4 คนเรียงเป็นแถว หนึ่งในนั้นกระโดดเกาะที่ประตูฝั่งผมแล้วขาก็ปลิ้ว ๆ พาดทางประจกหลัง หันหน้ามามองผม ซึ่งผมไม่เคยเห็นซักครั้งที่แฟนเห็นเพราะผมไม่มีสัมผัสที่ 6 ซึ่งเรื่องนี้ยังหลอนผมอยู่เวลานึกถึง  ซึ่งแฟนผมเจอพวกนี้บ่อยมาก ๆ หากผ่านมาแถวปทุมธานีให้แฟนผมลองนั่งก็ได้หรือถ้าแรงจะเห็นเลย จริง ๆ

ปล.ที่เล่ามาไม่ได้แต่งเติมใด ๆ ทั้งสิ้น

ถูกต้องครับ เข้าใจตรงกันครับ  สุดยอด

อย่างงี้ต้องไปฝึก ตามแบบฉบับ เรื่องเซ้นต์ เซย่าครับ เพื่อให้ เข้าถึง สุดยอดแห่งประสาทสัมผัส 555
卐 Vampire101 卐 <RZ>

ยังงัยต่อหละ?

« ตอบ #87 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 21:15:43 »

รถผมก็เคยมีคับ ผมถ่าย 4 ติดมา 3 เลยอ่ะคับ
แต่รถผมซื้อมาตั้งแต่มือ1 ไปถามที่วัดพระท่านบอกว่า เค้ามาอยู่กับคน มาดูแลอ่ะคับ
เค้าก็คงมาดูแลน้าเหมือนกันนะคับ อินเลิฟ
เอารูป มาให้ดู บ้างดิ ครับ
ขอหาสายUSBก่อนนะคับ ในคอมไม่มีรุป
แต่ของผมไม่ชัดขนาดนี้อ่ะคับ
ที่ชัดๆก็ขับไปคนเดียวแต่ว่าหลายรอบแล้ว ทั้งที่บ้าน ทั้งที่มหาลัย
เปิดประตูหลังนั่งกัน บอกว่าผมพาแฟนมาด้วย

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #88 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010 14:49:37 »

เหมือนตอน จตุคามกำลังฮิต ถ่ายรูปแล้วติดรูปเหรียญ
แต่จริง ๆ เป็นเรื่องของแสงไฟกระทบฝุ่นละอองในอากาศ อันนี้คือวิทยาศาสตร์ที่อธิบายได้

นาน ๆ แวะมาที
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #89 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010 14:52:27 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับ

ผมซื้อมาเมื่อปีที่เเล้ว ซื้อมาก็ไหว้ด้วยพวงมาลัย นิมนต์พระตั้งไว้ที่หน้ารถ ตามปกติ (เเต่ไม่ได้ไปให้พระท่านเจิม)

รถคันนี้มีรอยชนท้ายมา เเต่ก็ไม่น่าจะเสียหายอะไรมา ก็ซื้อใช้มาตามปกติ
เเล้วก็มาซื้อ เบาะA32 มา 1คู่  เเล้วก็กันชน  จาก net ฝากรูปมาให้ดู ครับ

ปกติก็ไหว้เเม่ย่านางอย่างน้อย ทุกวันพระ
เเต่ยังไม่เคยไปให้พระท่านเจิมเลย 

เพื่อความสบายใจ ผมต้องไปให้พระท่านเจิม บ้างเเล้วหล่ะ ครับ

ตอนถ่ายไม่มีใคร อยู่ในรถ เลยครับ

อยู่กันมาเป็นปี ถ้าจะมีเรื่องร้าย ๆ คงเกิดไปแล้ว
คิดซะว่า เค้ามาช่วยคุ้มครองเรา ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เค้าบ้าง

ดีซะอีก มีเพื่อนเดินทาง

นาน ๆ แวะมาที
iamangels
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010 15:56:04 »

โอ้ว เต็มรถเลย

แย่แล้ว
Me!bourne101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #91 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010 16:08:33 »

ขอ หวย เลยครับ

OAT_P.D.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #92 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010 21:21:17 »

ผมว่าเป็นแสงจากแดดมากกว่าครับ ส่องเป็นเหมือนผลึกซ้อนๆกันเหมือนในหนัง แล้วเผอิญตำแหน่งมันตรงกับเบาะนั่งมากกว่าเลยดูเหมือน อยากให้แน่ใจลองเอาภาพอื่นตำแหน่งอื่นมาดูอีกซิครับว่าเป็นยังงัย

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #93 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010 23:30:15 »

ผมดูยังไง ก็ไม่เห็นอะไร

มีแต่แสงนั่นแหละที่หักมุมตกกระทบอ่ะ

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
7MGTE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ทำแอร์ วายริ่งสายไฟ จูนกล่อง KKT E85 085-8623973 ช่างต้อม

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #94 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010 23:58:12 »

แสงและเงาคัฟ อย่าไปคิดมาก  เล่นถ่ายย้อนแสงไฟ มันก็เป้นแบบนี้ละคัฟๆ

รับทำแอร์ แก้ปัญหาแอร์สู้แดดไม่ได้ วายริ่งสายไฟ ต่อเกจวัดทุกชนิด จำหน่ายติดตั้งและจูน  KKT Easy Tuner ทำ direct coil ทำระบบน้ำมัน E85 4A-GE 4A-GE20V 4A-FE 7A-FE 4E-FTE 4E-FE/KKT Speed manager http://www.facebook.com/pages/KKT-Easy-Tuner-KKT-Speed-manager/260179994046505 By ช่างต้อม 085-8623973
ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #95 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010 08:49:10 »

พยายามดูหลายนาทีละครับ น่าจะเป็นเอฟเฟคของแสงมากกว่านะครับ

Palmmy_CNX
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

85-1 Home Racing Shop Chiang Mai

« ตอบ #96 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010 08:55:38 »

คล้ายๆ แต่ไม่น่าจะใช่  แต่ให้สบายใจ ก้อไปทำบุญ ครับ

NICK AE92
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010 12:15:43 »

เท่าที่เห็นไม่3ก็4ตัว
ถ้าจะให้แน่ๆๆรองถ่ายใหม่เลยครับ
ถ้ายังติดอยุ่ เหอๆๆ เอ่อ..ขายเบาะซื้อใหม่ดีกว่า
navit101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #98 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010 20:35:08 »

ร้อนๆๆ
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #99 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010 20:55:54 »

ผมมีอยู่เรื่องนึงครับซึ่งเกิดกับผมเอง

ผมขับรถจากมหาลัยราชภัฎสวนดุสิต เรียนศูนย์ย่อยแถวๆตั้งฮั่วเส็ง

เพื่อกลับบ้านเข้าทางลัดตรงบางกรวย เพื่อที่จะออกถนนพระราม 5 แล้วมาแคลาย

เป็นเวลาประมาณ 2 ทุ่มกว่าๆๆ ก็วิ่งมาเรื่อยๆๆในซอยแต่ซอยก็มืดมากๆแล้ว ชอบมีรถตามหลังลิฟไฟใส่ผม

ซึ่งรถคันที่ลิฟไฟใส่ผมก็อยู่ห่างกันพอประมาณ ไม่ได้จี้ตูดผม แล้วผมก็ไม่ได้ขับช้าด้วย

แต่พอขับมาเรื่อยๆรถคันที่วิ่งสวนมาก็ลิฟไฟใส่ผมอีก ผมก็งง เลยครับทีนี้ อาไรว่ะ ลิฟไฟใส่จังเลย

ไม่ได้เป็นแค่วันเดียวนะครับ วันหลังๆที่กลับมืดๆก็เข้าซอยนี้อีก ก็โดนลิฟไฟใส่อีก ทั้งรถที่ตามหลังและรถที่สวนทางมา

ไม่รู้เกิดจากอะไร รถผมก็ไม่ได้ใส่ตัดหมอกหลังนะ เหอะๆๆ

แต่วิ่งกลางวันไม่เจออะไร ทำมะดา แต่กลางคืนนี่สิ โดนทุกที เหอะๆๆ ..

ไปเล่าให้แม่ฟัง แม่บอกว่าไม่ต้องวิ่งทางนี้แล้ว  แหะ.. แหะ..

แต่ผมก็จำเป็นต้องเข้าอีก ก็โดนอีก แต่บางคันก็ไม่ได้ลิฟไฟใส่ บางทีตามๆกันมา ทิ้งผมวิ่งอยู่คันเดียว คันหลังๆๆหายไปไหน

.*.*.*.*.*.*

แต่พอไปเล่าให้เพื่อนฟัง

เพื่อนบอกว่าแบบนี้เคยฟังในรายการ THE SHOCK เหตุการ์คล้ายๆที่ผมเจอ แต่เกิดที่ต่างจังหวัด

แบบว่าตอนจะกลับบ้าน ก็พูดกันว่า กลับล่ะนะ ประมาณนี้ แบบไม่ได้ระบุชื่อ

ตอนขับรถกลับก็มีคนบีบแตร ลิฟไฟใส่ คนนั้นเข้าก็งง

พอตอนเช้ามาคนที่เห็นเขาก็บอกว่า เมื่อคืน มีคนเกาะรถมาเต็มเลย

เรื่องนี้ทำให้ผมขนลุกมากๆๆ ซึ้งนึกถึงเรื่องที่ผมเจอคนลิฟไฟใส่ โดยไม่รู้สาเหตุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ตุลาคม 2010 20:59:26 โดย nut_spoon.CZ » บันทึกการเข้า

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์