AE. Racing Club
28 กันยายน 2024 01:10:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 3s-ge VS 4a-gze VS 4a-ge ????  (อ่าน 11292 ครั้ง)
in@PZ
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 10:55:27 »

อ่ะ นั่นแน่โบนัสออกไม่ใช่หรอปลายปีเนี่ย อิอิ
ย้ายมาทำงานที่ กทม ได้ 1 เดือน เองครับพี่เอก จะมีไหมล่ะเนี่ยโบนัส

Harukasan_101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

แต่งต่อไปเดี๋ยวมันก็ต้องครบซักวันน่า..

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 11:10:09 »

อ่ะ นั่นแน่โบนัสออกไม่ใช่หรอปลายปีเนี่ย อิอิ
ย้ายมาทำงานที่ กทม ได้ 1 เดือน เองครับพี่เอก จะมีไหมล่ะเนี่ยโบนัส

งั้นต้องยื่นขอผ่อนดอกศุนย์เปอร์เซนต์ อิอิ

in@PZ
Moderator

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 13:16:29 »

งั้นต้องยื่นขอผ่อนดอกศุนย์เปอร์เซนต์ อิอิ
555+ ลงเครื่องนะพี่เอก ไม่ใช่ซื้อ มือถือ อิอิ

4cylinder...only!!
มือเก่าหัดแข่ง

แรงแล้วหมดตูดกูไม่ว่า แต่ถ้าบ้าแล้วไม่แรงกูขายทิ้ง

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 23:28:56 »

เซ็ตได้ครับแต่ต้องรู้ลิมิตของตัวเองว่าพอขนาดไหน
ถ้าอยากได้แรงมากก็หมดมากๆ

ครับ ... แล้วถ้าฝาดำ เอามาเซตโบ นี้ข้างในต้องทำอะไรหรือป่าวครับ หรือเดิมๆก้มาเช็ตเลย แล้วของพี่ทำอะไรไปบ้าง

ขอคำแนะนำด้วยครับ  กะลังดูๆ ฝาดำ อยู่เหมือนกันครับ

ขอบคุณมากครับ ^^

ถ้าจะเอาเครื่อง 4A-GE ฝาดำ เซ็ทโบ 

เอาเครื่อง 4A-GZE เซ็ทโบดีกว่า  ทนและมันส์กว่าเยอะ 

เอามั้ย มีเครื่อง 4A-GZE มาตัวนึง  ครบๆๆ 

ผมเอาครับพี่ แต่ผ่อน 10 เดือนได้ป่าว  แหะ.. แหะ..
ของผมท่อนล่างซุปทั้งหมดฝา20ครับ
ผมว่าท่อนซุปประกบฝาลายโบจบที่สุดครับแรงด้วย
farm_p
นักแข่งมือสมัครเล่น

SSS inside

« ตอบ #24 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010 00:41:18 »

เซ็ตได้ครับแต่ต้องรู้ลิมิตของตัวเองว่าพอขนาดไหน
ถ้าอยากได้แรงมากก็หมดมากๆ

ครับ ... แล้วถ้าฝาดำ เอามาเซตโบ นี้ข้างในต้องทำอะไรหรือป่าวครับ หรือเดิมๆก้มาเช็ตเลย แล้วของพี่ทำอะไรไปบ้าง

ขอคำแนะนำด้วยครับ  กะลังดูๆ ฝาดำ อยู่เหมือนกันครับ

ขอบคุณมากครับ ^^

ถ้าจะเอาเครื่อง 4A-GE ฝาดำ เซ็ทโบ  

เอาเครื่อง 4A-GZE เซ็ทโบดีกว่า  ทนและมันส์กว่าเยอะ  

เอามั้ย มีเครื่อง 4A-GZE มาตัวนึง  ครบๆๆ  

ผมเอาครับพี่ แต่ผ่อน 10 เดือนได้ป่าว  แหะ.. แหะ..
ของผมท่อนล่างซุปทั้งหมดฝา20ครับ
ผมว่าท่อนซุปประกบฝาลายโบจบที่สุดครับแรงด้วย
มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์

แล้วถ้า  3s-ge ละครับ พอได้ไหมใน ae101(มีเครื่องเสียงหนักท้ายด้วย)

ดิส 1 พอต 4 ล้อ โช๊คสตัส 4 ต้น ค้ำหน้าตรงรุ่น

แนะนำทีครับ

คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2010 00:51:20 โดย farm_p » บันทึกการเข้า
เพียว@พระนคร
Moderator

Tel Me 081-689-5113

« ตอบ #25 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010 07:33:00 »

3S-GE เดิมๆ ก็โดน 20 V แล้วครับ

ไหนๆ ก็จะแรงแล้ว หาเครื่อง TURBO ล่ะจบที่สุด   บาย

แรงแล้วหมดตูดกูไม่ว่า แต่ถ้าบ้าแล้วไม่แรงกูขายทิ้ง

« ตอบ #26 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010 16:54:02 »

ตามพี่เพียวครับตรงตามความต้องการที่สุด
แต่เบรคต้องเปลี่ยนนะครับ
Moderator

« ตอบ #27 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010 20:17:40 »

มี ซิลิก้า 2 พอต จานโต อยู่ที่บ้าน เฮียตี๋  อยู่ 3 ชุด 

เฮียตี๋ บอกใครจะเอาจัดให้ๆ 

farm_p

SSS inside

« ตอบ #28 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 00:32:03 »

4a-gze  นี่มันมีกี่ตัว หรอครับ เหนมี หลายแมพเลย แอร์ไฟ อะไรอีก  งง ครับ อิอิ  เวียนหัว

« ตอบ #29 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 01:42:56 »

4a-gze  นี่มันมีกี่ตัว หรอครับ เหนมี หลายแมพเลย แอร์ไฟ อะไรอีก  งง ครับ อิอิ  เวียนหัว
ถ้าจำไม่ผิดมีตัว แอร์โฟร์ แม๊ปส้ม แม๊ปเขียว เรียงตามอายุและแรงม้าครับ
farm_p

SSS inside

« ตอบ #30 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 01:57:37 »

ถ้าจำไม่ผิดมีตัว แอร์โฟร์ แม๊ปส้ม แม๊ปเขียว เรียงตามอายุและแรงม้าครับ
  คำนับ
in@PZ
Moderator

« ตอบ #31 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 08:52:34 »

เข้ามาศึกษาครับ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

farm_p

SSS inside

« ตอบ #32 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 10:31:35 »

แล้วถ้าจะเอาตัว ซุบ มาเซตโบ ต้องถอดตัวซุบเปอร์ชาร์ต ออกไหม ครับ หรือว่า ใส่โบเพิ่มไปเลย  สองระบบเลยป่าวซุบเปอร์ชาร์ต+เทอร์โบ ตาปริบๆ

แล้วของพี่เพียวที่กะลังวางนี่เซตโบ ด้วยเลยหรอครับ  เห็นเฮดแปลกๆ

พอดีไม่ค่อยจามีความรุ้อ่าคับ เอ่อ..   กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..
TOOMTAM_TK

TOOMTAM

« ตอบ #33 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 14:15:36 »

ฟาร์ม จาวางเครื่องใหม่หรอ..คุณ..
จาแรงไปไหนเนี่ย

4E-FTE only

www.4efteclub.com
Moderator

« ตอบ #34 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 20:39:55 »

แล้วถ้าจะเอาตัว ซุบ มาเซตโบ ต้องถอดตัวซุบเปอร์ชาร์ต ออกไหม ครับ หรือว่า ใส่โบเพิ่มไปเลย  สองระบบเลยป่าวซุบเปอร์ชาร์ต+เทอร์โบ ตาปริบๆ

แล้วของพี่เพียวที่กะลังวางนี่เซตโบ ด้วยเลยหรอครับ  เห็นเฮดแปลกๆ

พอดีไม่ค่อยจามีความรุ้อ่าคับ เอ่อ..   กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

ต้องถอดซุปเปอร์ชาร์จออกแล้ว ถึงจะยัดเทอร์โบลงไป

ถ้าจะเอาทั้งซุป ทั้ง โบ เคยมีคนทำนะ แต่ มันจะลงทุนเยอะไปหน่อย

ที่พี่กำลังวางอยู่นี่ นั่น คือ เฮดเดอร์เทอร์โบ ครับ  

ลองขับซุป เดิมๆ ก่อนครับ  พี่ว่าก็แรงแล้ว  ถ้ายังไม่พอ มานั่ง รถพี่ๆ ในโซนได้ จะได้ ตัดสินใจทีเดียว  เหอๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤศจิกายน 2010 20:53:52 โดย เพียว@พระนคร » บันทึกการเข้า

farm_p

SSS inside

« ตอบ #35 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 21:54:00 »

แล้วถ้าจะเอาตัว ซุบ มาเซตโบ ต้องถอดตัวซุบเปอร์ชาร์ต ออกไหม ครับ หรือว่า ใส่โบเพิ่มไปเลย  สองระบบเลยป่าวซุบเปอร์ชาร์ต+เทอร์โบ ตาปริบๆ

แล้วของพี่เพียวที่กะลังวางนี่เซตโบ ด้วยเลยหรอครับ  เห็นเฮดแปลกๆ

พอดีไม่ค่อยจามีความรุ้อ่าคับ เอ่อ..   กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

ต้องถอดซุปเปอร์ชาร์จออกแล้ว ถึงจะยัดเทอร์โบลงไป

ถ้าจะเอาทั้งซุป ทั้ง โบ เคยมีคนทำนะ แต่ มันจะลงทุนเยอะไปหน่อย

ที่พี่กำลังวางอยู่นี่ นั่น คือ เฮดเดอร์เทอร์โบ ครับ 

ลองขับซุป เดิมๆ ก่อนครับ  พี่ว่าก็แรงแล้ว  ถ้ายังไม่พอ มานั่ง รถพี่ๆ ในโซนได้ จะได้ ตัดสินใจทีเดียว  เหอๆๆ

ตอนนี้อยากได้ 20 วาว แล้วอ่า  แต่จะเอา 5 หรือ 6 , เต็ด / ไม่เต็ด ดีหว่า  ฮิฮิ

โดยเฉพาะตัวเก่าของพี่เพียวที่ยกลง  อิอิ     อินเลิฟ
in@PZ
Moderator

« ตอบ #36 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 08:50:11 »

ลองขับซุป เดิมๆ ก่อนครับ  พี่ว่าก็แรงแล้ว  ถ้ายังไม่พอ มานั่ง รถพี่ๆ ในโซนได้ จะได้ ตัดสินใจทีเดียว  เหอๆๆ

ตอนนี้อยากได้ 20 วาว แล้วอ่า  แต่จะเอา 5 หรือ 6 , เต็ด / ไม่เต็ด ดีหว่า  ฮิฮิ

โดยเฉพาะตัวเก่าของพี่เพียวที่ยกลง  อิอิ     อินเลิฟ

ตัวเก่าพี่เพียว นี่ต้องกำเงิน 40k นะครับ

แต่พี่เอ เค้าทำสัญญา กับพี่เพียวไว้แล้วนี่ล่ะซิ  อิอิ อิอิ

ตอบในส่วนที่ถามนะส่วนตัวล้วนๆๆ ไม่ได้ใช้แต่อ่านมาเยอะ
20V MT5 เค้าว่ากันแรงดี แต่ MT6 ถ้าใช้ไป 5 เกียร์แล้ว
ผมก็จะบอกว่า ตูยังมีอีกเกียร์โว้ย ยัด 6 หนีไปเลย  มอไซด์ 5555+

แต่งต่อไปเดี๋ยวมันก็ต้องครบซักวันน่า..

« ตอบ #37 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 09:32:49 »

20 วาวล์ลากได้มันส์ดีค้าบ

in@PZ
Moderator

« ตอบ #38 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 10:10:44 »

รู้ได้ไง ของพี่เอก 4efte ม่ายช่ายรึ ก๊าบ  อิอิ อิอิ

« ตอบ #39 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 11:41:00 »

รู้ได้ไง ของพี่เอก 4efte ม่ายช่ายรึ ก๊าบ  อิอิ อิอิ

พี่เพียวเค้าจัดห้ายยย อิอิอิอิ

หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์