AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 15:49:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทางไปเชียงใหม่  (อ่าน 2499 ครั้ง)
tou-ae92
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010 15:47:54 »

ซูม ซูม ต้นเดือนหน้าจะขึ้นเชียงใหม่ เส้น พิษณุโลก-อุตรดิต-แพร่  มีการช่อมบำรุงทางช่วงไหนบ้างครับ ปล่อยพลัง
wolfboy
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

จงใฝ่ฝัน แต่ อย่าเพ้อฝัน

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010 18:27:32 »

ไม่ไปเส้น นครสวรรค์-กำแพง-ตาก-เถิน-ลำปาง-ลำพูน-เชียงใหม่ ลองดูเส้นทางนี้ครับง่ายดี

สาวไทย สวย ไม่แพ้ชาติใดในโลก
ae 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010 19:27:14 »

พอพ้นนครสวรรค์ไปแล้ว เข้า กำแพง ตาก เถิน ลำปาง ทางแย่สุดตรีน แต่ใกล้กว่า แต่ไปทางพิษณุโลก อ้อมกว่าหน่อยครับ แต่ทางดีกว่ามาก
THanasak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010 22:34:45 »

นครสวรรค์น้ำท่วมเลี่ยงเมืองนะครับรถเล็ก-กระบะธรรมดาผ่านไม่ได้ระวังด้วยเช็คข่าวสารจราจรก่อนเดินทางนะครับ
tou-ae92
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010 07:25:05 »

ไม่ไปเส้น นครสวรรค์-กำแพง-ตาก-เถิน-ลำปาง-ลำพูน-เชียงใหม่ ลองดูเส้นทางนี้ครับง่ายดี
พอพ้นนครสวรรค์ไปแล้ว เข้า กำแพง ตาก เถิน ลำปาง ทางแย่สุดตรีน แต่ใกล้กว่า แต่ไปทางพิษณุโลก อ้อมกว่าหน่อยครับ แต่ทางดีกว่ามาก

นครสวรรค์น้ำท่วมเลี่ยงเมืองนะครับรถเล็ก-กระบะธรรมดาผ่านไม่ได้ระวังด้วยเช็คข่าวสารจราจรก่อนเดินทางนะครับ

ขอบคุณครับ พอดีจะแวะไหว้หลวงพ่อที่วัดใหญ่ก่อนครับ
mengkung
**

1300 พาเพลิน

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010 09:47:12 »

เด่นชัย-อุตรดิตถ์

ทำ 4 เสน ครับถ้ามากลางคืนอันตรายหน่อยนะครับ
tou-ae92
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010 17:54:41 »

เด่นชัย-อุตรดิตถ์

ทำ 4 เสน ครับถ้ามากลางคืนอันตรายหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
mengbuu
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

0-200km/h in 8 sec. 750cc 155แรงม้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010 18:15:41 »

ซ่อมให้ตายก็ไม่เสร็จ
รถบรรทุกแกชอบบรรทุกเกิน

มาชักว่าวกันเถอะ  ว่าว สอง ป่าน มันดีนะ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010 18:28:16 »

พึ่งกลับมาจากแพร่เมื่อวานครับ (อังคาร 26 ต.ค.) ใช้เส้นที่น้าว่า

จากนครสวรรค์ถึงอุตรดิตถ์ เลนซ้ายขรุขระตามภาษาเลนรถบรรทุกครับ

ในพิดโลกเส้นหลังจาก ม.นเรศวร ถึงแยกอินโดจีนที่เป็น 2 เลนสวนหลายสิบกิโล ระวังเจอหลุมดักเป็นระยะ

และจากอุตรดิตถ์ถึงแพร่ที่จะข้ามเขาพลึงลงมาเด่นชัย ตอนนี้แม่มทำทั้งเส้นแล้วครับพี่น้อง ไปปีก่อนนู้นซ่อมแค่ขาขึ้น พอเมษาไปสงกรานต์ซ่อมเสร็จค่อยยังชั่ว

มาคราวนี้แม่มมมม ทั้งเส้นเลย....ทางเบี่ยงเยอะได้ใจ + ขุดหลุมดักล้อ ตรงนี้ต้องระวังมากๆ ครับ (เริ่มระวังตั้งแต่สี่แยกเขื่อนสิริกิตต์กับเข้าเมืองอุตครับ ที่มีทุเรียน ส้มโอปูนปั้นใหญ่ๆ น่ะที่เป็นต้นทางเริ่มขึ้นเขา....ห่วยทั้งเลนไปเลนกลับ ขับกลางคืนระวังให้มาก)

ปกติทางลงจากยอดเขาไปเด่นชัยจะสนุกมาก ไม่ว่ากลางวันหรือกลางคืน เข้าโค้งคร่อมเลนเหมือนกะลังแข่งกับทาคุมิได้เลย พอเจอแบบนี้เข้าไปเซ็งครับ ปกติบริเวณที่ว่ามันไม่เคยทำก็ดีอยู่แล้ว รถจ่อตรูดกันเป็นหางยาวขาขึ้น พอขาลงก็ต้องขับแบบกั๊กๆ   ร้อนๆๆ

ลงมาเด่นชัยเข้าแพร่นึกว่าจะพ้น เจออีก.....ฮ่วย !! ขอบถนนต่างระดับ มากลางคืนมืดๆไม่เห็นนี่คงได้ซื้อรถใหม่ลูกเดียว ส่วนเส้นในเมืองแพร่ไม่มีปัญหา แต่ถนนใหญ่ด้านนอกจากแยกเข้าเมืองถึงพระธาตุช่อแฮก็ทำเหมือนกันครับ (ไม่ได้ไปไกลกว่านั้น ไม่รู้แล้ว ไม่อยากไปแล้ว ไม่รู้ได้งบมาจากไหน ทางก็ไม่เคยเห็นว่าจะเป็นอะไร รถบรรทุกก็ไม่มี)

อ้อ...แล้วช่วงนี้จากแยกอินโดจีนถึงเด่นชัยมีฝนโปรยนะครับ นอกนั้นสว่าง

เดินทางปลอดภัยนะครับ

SAILOM
นักแข่งมือสมัครเล่น

หนักแน่น มั่นคง ซื่อตรงและจริงใจ

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010 21:16:43 »

ครับ เห็นด้วยครับ ปกติเวลาที่จะไปก้อใช้เส้นทางนี้ แต่ยังไงควรเช็คข่าวสาร และเช็คความพร้อมสภาพรถก่อนออกเดินทางไปต่างจังหวัดด้วยน่ะครับ

สุราคือยาพิษ... ควรเติมน้ำแข็งกะโซดาสักนิดเพื่อดับพิษสุรา
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010 21:42:26 »

มากันเพียบเลยไม่แวะไซฮัลโหลเลย 555

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 12:27:19 »

^
^
อ้าว.....คนเหนือก่อเจ้า

tou-ae92
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 17:46:37 »

พึ่งกลับมาจากแพร่เมื่อวานครับ (อังคาร 26 ต.ค.) ใช้เส้นที่น้าว่า

จากนครสวรรค์ถึงอุตรดิตถ์ เลนซ้ายขรุขระตามภาษาเลนรถบรรทุกครับ

ในพิดโลกเส้นหลังจาก ม.นเรศวร ถึงแยกอินโดจีนที่เป็น 2 เลนสวนหลายสิบกิโล ระวังเจอหลุมดักเป็นระยะ

และจากอุตรดิตถ์ถึงแพร่ที่จะข้ามเขาพลึงลงมาเด่นชัย ตอนนี้แม่มทำทั้งเส้นแล้วครับพี่น้อง ไปปีก่อนนู้นซ่อมแค่ขาขึ้น พอเมษาไปสงกรานต์ซ่อมเสร็จค่อยยังชั่ว

มาคราวนี้แม่มมมม ทั้งเส้นเลย....ทางเบี่ยงเยอะได้ใจ + ขุดหลุมดักล้อ ตรงนี้ต้องระวังมากๆ ครับ (เริ่มระวังตั้งแต่สี่แยกเขื่อนสิริกิตต์กับเข้าเมืองอุตครับ ที่มีทุเรียน ส้มโอปูนปั้นใหญ่ๆ น่ะที่เป็นต้นทางเริ่มขึ้นเขา....ห่วยทั้งเลนไปเลนกลับ ขับกลางคืนระวังให้มาก)

ปกติทางลงจากยอดเขาไปเด่นชัยจะสนุกมาก ไม่ว่ากลางวันหรือกลางคืน เข้าโค้งคร่อมเลนเหมือนกะลังแข่งกับทาคุมิได้เลย พอเจอแบบนี้เข้าไปเซ็งครับ ปกติบริเวณที่ว่ามันไม่เคยทำก็ดีอยู่แล้ว รถจ่อตรูดกันเป็นหางยาวขาขึ้น พอขาลงก็ต้องขับแบบกั๊กๆ   ร้อนๆๆ

ลงมาเด่นชัยเข้าแพร่นึกว่าจะพ้น เจออีก.....ฮ่วย !! ขอบถนนต่างระดับ มากลางคืนมืดๆไม่เห็นนี่คงได้ซื้อรถใหม่ลูกเดียว ส่วนเส้นในเมืองแพร่ไม่มีปัญหา แต่ถนนใหญ่ด้านนอกจากแยกเข้าเมืองถึงพระธาตุช่อแฮก็ทำเหมือนกันครับ (ไม่ได้ไปไกลกว่านั้น ไม่รู้แล้ว ไม่อยากไปแล้ว ไม่รู้ได้งบมาจากไหน ทางก็ไม่เคยเห็นว่าจะเป็นอะไร รถบรรทุกก็ไม่มี)

อ้อ...แล้วช่วงนี้จากแยกอินโดจีนถึงเด่นชัยมีฝนโปรยนะครับ นอกนั้นสว่าง

เดินทางปลอดภัยนะครับ

ครับ เห็นด้วยครับ ปกติเวลาที่จะไปก้อใช้เส้นทางนี้ แต่ยังไงควรเช็คข่าวสาร และเช็คความพร้อมสภาพรถก่อนออกเดินทางไปต่างจังหวัดด้วยน่ะครับ

ยกธงขาว-ขอบคุณครับ- คงต้องเลี่ยงอะครับ เหตุที่จะไปเส้นนี้ ตั้งใจจะแวะพักลำปาง วันรุ่งขึ้นจะเดินทางไปเชียงไหม่ครับ- อ่านหนังสือ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์