AE. Racing Club
25 กันยายน 2024 19:31:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาโคม+หลอดซีนอน ที่สว่างๆ แต่ตำรวจหาเรื่องจับไม่ได้ จะต้องใช้แบบไหนดีครับ  (อ่าน 12271 ครั้ง)
SAILOM
นักแข่งมือสมัครเล่น

หนักแน่น มั่นคง ซื่อตรงและจริงใจ

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010 21:08:32 »

เข้าเวปAE แล้วได้ความรู้ดีมากเลยครับ

ขอบคุณน่ะครับสำหรับความรู้

สุราคือยาพิษ... ควรเติมน้ำแข็งกะโซดาสักนิดเพื่อดับพิษสุรา
illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #21 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010 22:21:04 »

น้าต่ายอยู่ไหน....DIY ให้ที อิอิ

เมื่อกี้ก่อนเข้าบ้านเจอจับไปซะงั้น ข้อหาไฟหน้าสว่างเกิน กม. นะครับ

เหอๆ โดนไป100 มาโพสกระทู้นี้ไม่ทันข้ามวัน

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
AlphaJay
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010 23:36:06 »

อิอิ  ขอบคุณทุกท่านครับ 

คุณต่าย อยู่หนาย...

มัน DIY  (  Destroy It yourself )   ยังไงครับ ช่วยแนะนำหน่อย

สมมติ ว่า  เราหาโคม  ตามที่ คุณ  aeakung101   แนะนำไว้ได้แล้ว

หรือมีที่ไหน เขาขายสำเร็จไม๊ครับ แบบงานเนียนๆ
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 00:43:45 »

ผมมองว่า ตำรวจจะจับหรือไม่ขึ้นอยู่กับความหมั่นใส้ของตำรวจน่ะครับ ความจ้าของแสงโคมเรามันเป็นเพียงแค่ข้ออ้างของตำรวจที่จะเล่นงานเรา แต่ถ้าเอาสบายใจเลยผมว่าโคมเดิม+ไฟ100wสักชุดก้อพอแล้วนะครับ ซีน่อนสว่างจริงครับแต่คนมักปรับไม่เป็นแล้วแยงตาคนอื่นๆโดยเฉพาะรถสวน

สรุปคือ

ปรับโคมดีๆ ไม่ทำร้ายผู้อื่น+โคมเดิมๆ+ไฟซีนอลหรือไฟ100w+ไม่ทำให้ตำรวจหมั่นใส้เรา   =  ไม่โดนจับแน่นอนครับ
100w เคยไช้ครับ เเต่ท่านอื่นไม่รู้ด้วยนะ เเต่นานๆไปสายขั้วไฟจะไหม้กรอบสายไฟจะเเย่ด้วยครับ ผมว่า65w น่าจะพอทนนะครับ
<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #24 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 10:23:13 »

ผมถนัด92อ่ะ ถ้ารุ่นเดียวกันมาสับไปเลยครับ ไม่งั้นก็ลองหา สปอตไร้ พวกPIAAหรือที่พวกอ๊อฟโร๊ดเขาใช้กัน หาแบบที่เข้ากับรถเรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2010 10:31:54 โดย 92~Projecter#01 » บันทึกการเข้า

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

« ตอบ #25 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 15:47:47 »

น้าต่ายอยู่ไหน....DIY ให้ที อิอิ

เมื่อกี้ก่อนเข้าบ้านเจอจับไปซะงั้น ข้อหาไฟหน้าสว่างเกิน กม. นะครับ

เหอๆ โดนไป100 มาโพสกระทู้นี้ไม่ทันข้ามวัน
คุณไปหาซื้อไฟหน้าของ มาสด้า3มาสิผมมองมิติแล้วมันได้เลย แล้วก้ถอดไฟให้ผมทำ คิดแค่ค่าแรง
ของคุณหามาเอง ซีนนอนอาจต้องเปลี่ยนใหม่ เพราะมันเป็นหลอดH12ส่วนไฟสูงแยกกันใช้หลอดH11
ถ้าหาไม่ได้ผมมีร้าน แต่ไม่รู้ราคายังไม่เคยถาม ไฟหน้าคุณโคมเลนใสอยู่แล้ว น่าจะแจ่มทีเดียว ทีแรก
ว่าจะไม่ทำ แต่ตอนนี้ถ้ากล้าผมก็จะทำ ไอเดียแล่นพอดี แบบว่า

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 18:09:49 »

คุณไปหาซื้อไฟหน้าของ มาสด้า3มาสิผมมองมิติแล้วมันได้เลย แล้วก้ถอดไฟให้ผมทำ คิดแค่ค่าแรง
ของคุณหามาเอง ซีนนอนอาจต้องเปลี่ยนใหม่ เพราะมันเป็นหลอดH12ส่วนไฟสูงแยกกันใช้หลอดH11
ถ้าหาไม่ได้ผมมีร้าน แต่ไม่รู้ราคายังไม่เคยถาม ไฟหน้าคุณโคมเลนใสอยู่แล้ว น่าจะแจ่มทีเดียว ทีแรก
ว่าจะไม่ทำ แต่ตอนนี้ถ้ากล้าผมก็จะทำ ไอเดียแล่นพอดี แบบว่า

ไฟหน้ามาสด้า  3 ที่น้าต่ายว่านี่ เอาเฉพาะ ตัว เลนส์ข้างใน2ตัวใช่เปล่าครับ ที่ว่าจะนำมายัดเข้าใส่ไปในเบ้าโคมเดิมหรือเปล่าครับไม่ทราบว่าผมเข้าใจตรงกันหรือเปล่า ซูม ซูม

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
smilegames

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 19:22:19 »

อิอิ หางานให้คุณต่ายยุ่งอีกแล้ว เหอๆๆๆๆ ก็ของดีใครก็ต้องการ

AlphaJay
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 19:45:10 »

555  อิอิ  ขอบคุณหลายๆๆๆ ครับ

ไฟหน้าแบบเอาทั้งโคม หรือเอาเฉพาะไส้ในครับผม   

ช่วยหน่อยเหอะครับ  อยากเอาไปใช้งานจริงๆ

ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเด้อ... :-)

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 19:58:15 »

ไฟหน้ามาสด้า  3 ที่น้าต่ายว่านี่ เอาเฉพาะ ตัว เลนส์ข้างใน2ตัวใช่เปล่าครับ ที่ว่าจะนำมายัดเข้าใส่ไปในเบ้าโคมเดิมหรือเปล่าครับไม่ทราบว่าผมเข้าใจตรงกันหรือเปล่า ซูม ซูม

ลองเอาตลับเมตรวัดความสูงครับสูงกว่านิดหน่อยไม่เป็นใร ความยาวเราเฉือนได้ ถ้าอยากลองทำเองเข้าไปดูในหน้าDIYได้นะพอมีรูปแบบคร่าวๆอยู่

AlphaJay
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 08:52:30 »

คุณต่ายครับ 

ราคาโคมของ มาสด้า  3 นี่ประมาณเท่าไหร่ครับ 

เดี๋ยวผมว่าจะไปหามาราคามาดูบ้าง  อยากจะทำมันซะต้นเดือนนี้เลยครับ

:-)

« ตอบ #31 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 08:56:18 »

คุณต่ายครับ  

ราคาโคมของ มาสด้า  3 นี่ประมาณเท่าไหร่ครับ  

เดี๋ยวผมว่าจะไปหามาราคามาดูบ้าง  อยากจะทำมันซะต้นเดือนนี้เลยครับ

:-)

ผมพอมีเบอร์ร้านขายซากอะไหล่เก่าอยู่ จะลองเช็คให้ หรือถ้ารอไม่ใหว หาในกรูเกิลเลยครับ
แนะนำว่าให้ไปดูที่ร้านเลย แล้วขอซื้ออันที่เลนแตกจะถูกกว่า เพราะเราแกะเอาแค่โคม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2010 08:59:19 โดย 92~Projecter#01 » บันทึกการเข้า

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #32 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 09:34:37 »

ถ้างั้นวัตถุดิบ คือ

- ไฟหน้ามาสด้า3 เลนส์แตกๆ 1 คู่  เอาแต่ตัวในโคม

- หลอดไฟที่ต้องเปลี่ยนจากเดิม ไฟต่ำ หลอด H12 ไฟสูงหลอด H11

ไฟซีนอนของเดิมนี่ใช้กันไม่ได้ใช่หรือเปล่าครับ

สงสัยต้องรีบทำแล้วละ ครับ เมื่อคืนโดนจับอีกแล้วที่ถนนเส้นเดิม 2วันติดเลย แต่คนละ สน.คืนแรกหัวหมาก คืนสอง จร.กลาง แต่ไม่มีตังให้อ่ะหน้าด้านขอมันด้านๆเลย 555+ บอกเมื่อคืนผมก็เพิ่งโดนจับมาจะเอาเวลาไหนไปแก้ละครับ หมวกครอบไฟก็มีพวกเดินไปส่องหน้ารถ เลยปล่อยมา

AlphaJay
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 09:52:04 »

ผมพอมีเบอร์ร้านขายซากอะไหล่เก่าอยู่ จะลองเช็คให้ หรือถ้ารอไม่ใหว หาในกรูเกิลเลยครับ
แนะนำว่าให้ไปดูที่ร้านเลย แล้วขอซื้ออันที่เลนแตกจะถูกกว่า เพราะเราแกะเอาแค่โคม

ถ้าไม่รบกวนเกินไปก็อยากฝากเช็คด้วยอ่ะครับ  เกรงใจจริงๆ

แล้วโคมปัจจุบันที่ผมมี  เจ้าของเดิม  ใส่มาเป็นโคมไต้หวัน  ตอนนี้มันมัวหมดแล้ว

อาจต้องหาโคมใหม่ด้วยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 10:05:49 »

ถ้างั้นวัตถุดิบ คือ

- ไฟหน้ามาสด้า3 เลนส์แตกๆ 1 คู่  เอาแต่ตัวในโคม

- หลอดไฟที่ต้องเปลี่ยนจากเดิม ไฟต่ำ หลอด H12 ไฟสูงหลอด H11

ไฟซีนอนของเดิมนี่ใช้กันไม่ได้ใช่หรือเปล่าครับ

สงสัยต้องรีบทำแล้วละ ครับ เมื่อคืนโดนจับอีกแล้วที่ถนนเส้นเดิม 2วันติดเลย แต่คนละ สน.คืนแรกหัวหมาก คืนสอง จร.กลาง แต่ไม่มีตังให้อ่ะหน้าด้านขอมันด้านๆเลย 555+ บอกเมื่อคืนผมก็เพิ่งโดนจับมาจะเอาเวลาไหนไปแก้ละครับ หมวกครอบไฟก็มีพวกเดินไปส่องหน้ารถ เลยปล่อยมา

ซีนอนใช้กล่องเดิมได้ เปลี่ยนแค่หลอดครับ ของที่ไม่ใช่แท้ติดรถสมารถเปลี่ยน
แค่ชุดหลอดได้ ปลั๊กเหมือนกันเท่าที่เคยเจอมา คู่น่าจะประมาณ1,800บาท
ปล.ผมไม่เคยโดนจับเรื่องไฟหน้าเลย ส่องใกลแค่ใหนมันก้อยู่แค่เลยหัวเข่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2010 10:08:30 โดย 92~Projecter#01 » บันทึกการเข้า

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 14:01:55 »

'งั้นต้องหาของก่อนละครับอย่างงั้น

แล้วปกติ หลอดที่ผมใส่อยู่มัน H อะไรหรอครับ

ทีนี้ผมก็ต้องไปหาหลอด ไฟต่ำ เป็น H12 ไฟสูงH11 ละสิเนี่ย หลอดคงไม่ยากแต่หลายตัง

ส่วนโคมหนะสิต้องหากันหน่อย

ถามเพิ่มอีกนิดครับ ไฟมาสด้า3 ที่ว่าจะนำมาแปลงนี่ต้องเป็นตัว5ประตูหรือ4ประตูครับ พอดีไปถามมาแล้วตอบไม่ถูกเลยมันบอกไฟไม่เหมือนกัน ผมก็มึนๆไม่รุ้เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2010 14:54:05 โดย illusionx » บันทึกการเข้า

« ตอบ #36 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 16:46:42 »

'งั้นต้องหาของก่อนละครับอย่างงั้น

แล้วปกติ หลอดที่ผมใส่อยู่มัน H อะไรหรอครับ

ทีนี้ผมก็ต้องไปหาหลอด ไฟต่ำ เป็น H12 ไฟสูงH11 ละสิเนี่ย หลอดคงไม่ยากแต่หลายตัง

ส่วนโคมหนะสิต้องหากันหน่อย

ถามเพิ่มอีกนิดครับ ไฟมาสด้า3 ที่ว่าจะนำมาแปลงนี่ต้องเป็นตัว5ประตูหรือ4ประตูครับ พอดีไปถามมาแล้วตอบไม่ถูกเลยมันบอกไฟไม่เหมือนกัน ผมก็มึนๆไม่รุ้เหมือนกัน
ไฟตอนนี้เป็นH4สูงต่ำในตัว
โคมตัวใหนก็ได้ครับไม่เกี่ยวกัน

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 16:54:27 »

โปรเจคเตอร์ หาเอาตามร้านอะไหล่ที่ขายของจากอู่ประกัน จะได้ถูก เพราะไงเราก็ใช้แต่ไส้ ข้างนอกจะแตกจะร้าวช่างมัน

ของ D-max ก็เยอะ ถูกด้วย

นาน ๆ แวะมาที

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #38 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 17:22:09 »

พวกที่ขายจากอู่ประกันนี่ ละแวกกรุงเทพ หรือใกล้เคียงพอมีแล่งแนะนำไหมครับ น้าอู๋

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #39 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 17:57:47 »

พวกที่ขายจากอู่ประกันนี่ ละแวกกรุงเทพ หรือใกล้เคียงพอมีแล่งแนะนำไหมครับ น้าอู๋
รู้แต่แหล่งที่ยุดยาอ่ะจิ

นาน ๆ แวะมาที
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์