AE. Racing Club
25 กันยายน 2024 23:21:32 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: <"ประเทศไทย ถอยหลังลงคลองอีกแล้ว">  (อ่าน 5526 ครั้ง)
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #40 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 19:17:09 »

ผมยังเป็นบัตรแข็งธรรมดาอยู่เลย หมดอายุปี 57 ออกปี 51 อ่ะคิดดู smart card ออกมาปีไหน ทำไม่ผมตกยุคไม่รู้ แต่่ยังงงอยู่นะ บัตร smart card มีชิพฝั่งด้วย เอาไปทำอะไรได้มั่งอ่ะครับ มีใครเคยได้ใช้ตรงชิพนั้นมั่งหรือยังครับ

ใบขับขี่เป็นบัตรอ่อน ตลอดชีพ อยู่เลย เป็นคนตกยุคจริงๆ  อิอิ อิอิ อิอิ

arTO-TRD

« ตอบ #41 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 19:42:23 »

แชร์ๆกันครับ น้าต่าย ผมก็ไม่อ่ะไรหรอกครับ  เพียงแค่อยากอธิบาย  ที่มาที่ไปครับน้า

เพราะ บางที จนท.ที่ปฏิบัติหน้าที่ อธิบายใส่ ศัพท์ที่ตัวเองเข้าใจเอง แล้วผู้มาใช้บริการไม่เข้าใจ (ใน สำนักทะเบียน ผมมีหน้าที่ไกล่เกลี่ย) ครับน้า

<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #42 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 19:52:48 »

ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรกับเจ้าหน้าที่ครับ แต่ที่โพสคือพวกที่เซ็นคำสั่งครับ ผมก็ลูกน้องเหมือนกันเข้าใจหัวอก แต่ลองคิดดูครับมันไม่สดวกมากๆเวลาไปเบิกเงินกรณีATMเราหายหรือ ติดต่อธุระกับทางราชการ กับคำตอบที่ได้มา ว่าถ้าไม่ได้ กพ. ปีหน้าก้รอไปก่อน แค่ไหนจนกว่าจะมา ผมว่าถ้าเปรียบเทียบกรณี
อย่างผมซ่อมรถให้ลูกค้า ลูกค้าซ่อมเสร็จแล้ว แต่ติดอะไหล่1ตัวสั่งนอกรอ1เดือน ลูกค้าก็ไม่เข้าใจอยู่ดี บางคนเข้าใจก็ดีไป ว่าอะไหล่ลงเรือมา หรือขึ้นเครื่องบินมา บางคนร้องเรียนจนโตโยต้าต้องออกค่าใช้จ่ายให้ทั้งหมด แต่ประชาชนผู้เสียภาษีให้รัฐบาล ไปซื้อบัตรประชาชนกลับไม่มีคำตอบที่ชัดเจนให้
อันนี้สท้อนถึงข้างบนนะครับ เจ้าหน้าที่ก็ต้องทำตามคำสั่งอยู่แล้ว ผมมองหน้าเขาตอนเขาบอกเขาก็อายๆอยู่ตอนผมถามว่าจะมาเมื่อใหร่
ปล.จากใจไม่ได้ติดใจอะไรกับเจ้าหน้าที่ครับ คำนับ

WIMON100
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #43 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 19:56:50 »

ประเทศไทยสร้างชื่อเก่งครับ แต่ทำไมได้

arTO-TRD

« ตอบ #44 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 20:29:45 »

คราแรก บัตรเหลือง ใช้ได้ 4 เดือนครับ หลังจาก 4  เดือนไปแล้ว ให้มารับบัตร(ตัวบัตรได้)

แต่เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว สำนักทะเบียนผม เพิ่งได้รับหนังสือเวียนครับน้าต่าย  ว่าให้ขยายเวลา บัตร/ใบเหลืองไปอีก 4 เดือน  เอ่อ..

ธรรมดา บัตรเหลือง ถ้าพับเก็บใส่เป่าตังไว้ ไม่เกิน 2 อาทิตย์ รอยพับขาด  เอ่อ..

เคลือบก็เคลือบไมได้ครับ  จริงๆแล้วมันก็เคลือบใช้ได้ครับ  แต่ใครจะเคลือบ อ่ะ เพราะ ขนาดเท่า 4A ขืนเคลือบไป  ก็ไม่ต่างกับ เอาทรานสคิป พกติดตัว เอิ๊กๆๆๆ

ปล. ครับน้าต่าย เข้าใจครับน้า คำนับ
Me!bourne101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #45 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 20:42:23 »

ผมก็ใช้ใบเหลือง มาเป็นเดือนแล้วครับ

ใหญ่ น่ารำคาญมาก กันน้ำก็ไม่ได้

ผลงานนี้ต้องยกให้รัฐบาล  ซุบซิบ
~RETRO RACE...つづく

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #46 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 21:08:32 »

แต่เขตดอนเมืองทำ ง่าย โคตรๆเลย อ่ะ

หายแมร่ง 2เดือนใบๆ   ทำจน เขาจำหน้าได้อ่ะ ว่า หายอีกแล้ว ไอ่น้องคนนี้
555+ คือเราเป็นช่างภาพไง คนถ่าย สวยๆ เลย หม้อๆไปหน่อย รุ่นพี่ประมาณ 2ปี เลยบอก
เขาถาม มาบ่อยนะเราๆ  ปรับแสงขาวๆหน่อยนะถ่ายหลายเทค มากๆ จนพอใจ อ่ะ
หัวหน้าก็ไม่ได้ถามอ่ะ  ถาม หายที่ไหน หายเวลาอ่ะ ไร ประมาณกี่โมง เกิดเมื่อไหร่ พ.ศ.อะไร  แค่นั้นเอง
แล้วก็ ได้ บัตรมา 5555+

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
BIG 92

นักรบเมืองลิง

« ตอบ #47 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 21:19:36 »

ถ้าได้เป็นใบแดงละเส็งเลย... ปิดปาก
Nippon N
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 21:27:11 »

อ่าวววววววววววววววววววววว

หมดมาปีกว่า  กำลังจะไปต่อพอดี

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=138471.new#new
____________________________________________________________________________________
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 20:13:38 »

แม่ผมเห่อไปทำตั้งกะแรกๆคับ เลยต้องมานั่งรักษาบัตรเหลืองแทน โอ้วววววววววววววววเวงกรรม ขาดง่ายหยั่งกะนสพ.
ปล.เหมือน3Gอะคับป่านนี้ไปไม่ถึงไหน เอาข่าวดังไว่ก่อน ซุบซิบ ซุบซิบทำ(ให้ดี)ไม่ได้ซักอย่าง

terrorist
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 22:22:52 »

ประเทศไทยโชคดี ที่มีอภิสิทธิ์เป็น นายก ปิดปาก
arTO-TRD

« ตอบ #51 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 22:34:04 »

แต่เขตดอนเมืองทำ ง่าย โคตรๆเลย อ่ะ

หายแมร่ง 2เดือนใบๆ   ทำจน เขาจำหน้าได้อ่ะ ว่า หายอีกแล้ว ไอ่น้องคนนี้
555+ คือเราเป็นช่างภาพไง คนถ่าย สวยๆ เลย หม้อๆไปหน่อย รุ่นพี่ประมาณ 2ปี เลยบอก
เขาถาม มาบ่อยนะเราๆ  ปรับแสงขาวๆหน่อยนะถ่ายหลายเทค มากๆ จนพอใจ อ่ะ
หัวหน้าก็ไม่ได้ถามอ่ะ  ถาม หายที่ไหน หายเวลาอ่ะ ไร ประมาณกี่โมง เกิดเมื่อไหร่ พ.ศ.อะไร  แค่นั้นเอง
แล้วก็ ได้ บัตรมา 5555+

คำตอบสำหรับเหตุการณ์นี้ คือ  พรบ. เล่มเดียวกันทั้งประเทศครับ  แต่การปฏิบัติงาน  การใช้ อยู่ที่ ดุลยพินิจ ของ จนท.ครับ

เชื่อว่า ถ้าพูดไม่ชัด หน้าแปลกๆ กลิ่นตัวแปลก(ใครไปประเทศเพื่อนบ้านบ่อยๆ จะรู้ว่า เค้ากลิ่นตัวไม่เหมือนเราเลย (พม่า))

ก็ไม่มีใครทำให้ครับ อิอิ

ปล.ผมเคยจับพวกสวมตัว ส่งตำรวจ ไปสองคน  ตอนนั้นไม่กัวอะไรเลย  กัวคือ
      ถ้าผมไม่สังเกตุ  และกระซิบบอก นายทะเบียนไปตอนนั้น  ตอนนี้ ผมอาจจะไม่ได้มานั่งพิมพ์ตอบกระทู้ตอนนี้แน่ๆ
      ส่วนเรื่อง การสังเกตุ ผมไม่ขอบอกน่ะครับ อิอิ  มันเป้นความลับทางราชการ แหะๆ
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์