AE. Racing Club
26 กันยายน 2024 03:23:51 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเป็นแบบนี้กันไหม? รู้สึกยังงัยกันบ้าง  (อ่าน 4506 ครั้ง)
4d56
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 16:24:03 »

ถ้าจะคบใครนะคับ อย่ามองอดีตของเค้าคับ ไม่ว่าจะคนใหม่หรือคนเก่า เพราะนั่นมันจะเป็นตัวบั่นทอนจิตใจเรามากที่สุดคับ
ผมว่าคนที่ผ่านการมีแฟนมาแล้ว ผ่านการมีอะไรกับใครมาแล้ว มันไม่ใช่สิ่งที่"ผิด"คับ เค้าผิดอะไรที่เคยมีแฟนแล้วเลิกกับแฟน
ตัวเราเองล่ะเคยผ่านใครมากี่คน เคยมีแฟนมากี่คน ลองมองย้อนกลับดูตัวเราเองด้วยคับ ฉะนั้นอย่าไปถามหาอดีตที่ผ่านมาของคนคนนั้นคับ
ตอนนี้ผมสิแฟนอยู่ออสเตรเลีย ยังไม่เคยเจอตัวจริง ออนเอ็ม ออนskypeคุยกันทุกวัน อาจจะดูแปลกๆคับ แต่มีความสุขดี ผมคุยกับแฟนผม
ตั้งแต่6โมงเย็นจนถึงตี2ทุกคืน ขณะที่ออนกล้องกับผม เธอก้อมีหนุ่มๆมาทัก(ดึ่งดึงดึ๋งอิอิ)ผมก้อได้ยินแล้วเธอก้อทำให้ได้ยินด้วย ใครจะคิดยังไงผมไม่รู้
แต่ผมมีความสุขผมก้อทำ คุยอย่างนี้มาเกือบปีแระ ส่วนแฟนเก่าอีก2คนก้อขอคืนดีอยู่ แต่ผมก้อบอกเธอๆไปว่าผมไม่ใช่คนเดิมของพวกเธอๆแล้ว
อย่ามาคาดหวังอะไรกันอีกเลย เป็นเพื่อนคุย ดูแลความรู้สึกกันในบางเวลากันไป ป่วยไม่มีใครเฝ้าก้อจะไปดูแลให้ได้ เดือดร้อนอะไรช่วยได้ก้อจะช่วย
แต่ถ้าผมช่วยอะไรไม่ได้ก้ออย่ามาโวยวายหรือวีนใส่ เพราะผมไม่ใช่คนเดิมของคุณแล้ว

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
DomaKajanG.CBZ

"""""

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 16:38:40 »

อยากมีแฟนบ้างจังนิ
ROMEo@MAN_u
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 16:48:29 »

เค้าทิ้งเราไปเพราะไร แล้วไหงกับมาขอคืนดี

สำหรับผมถ้าทิ้งไปมีคนอื่น แล้วจะกับมาหาเรา คงขอบายดีกว่า เพราะเด๋วก็เปนอีก

ลองคุยด้วยเหตุผลดีๆฮะ โชคดีครับ ^ ^

อย่าคืนดีกว่าครับ เคยไปแล้วครั้งหนึ่ง แล้วทำไมมันจะไม่มีครั้งที่สอง ที่สาม ที่สี่ ละครับท่าน

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 16:50:01 »

เหตุผลเหมือนผมเลย...ไปนอนบ้านผู้ชายแล้วตัวเองดันท้อง...เพราะว่าโดนมอมเหล้า...ผมหละน้ำตาซึม ทำงานไม่ได้เลย เขาต้องแต่งงานกับผู้ชายคนนั้นเป็นอันผมกับเขาต้องจบกัน แต่....เขาดันมาแท้งลูกไป เลยไม่ได้มีลูก ผ่านมา3ปีแล้วที่เลิกกัน

อยากให้คิดอย่างทีเพื่อนหลายคนพูดครับ โดยเฉพาะท่านบนสุด

ชีวิตเราสั้นนะ อยู่ไม่ถึง 100 ปี นี่แป๊บๆจะหมดปีอีกแล้ว....ใช้ชีวิตให้มีความสุขเถอะครับ เรื่องอกหักทำให้ใจแป้ว ไม่มั่นคง โหวงเหวง ให้มันอยู่แค่ใน MV เถอะ....เอามันมาใช้ในชีวิตจริงเสียสุขภาพจิตเปล่าๆ

เห็นบอกว่าน้ำตาซึมนี่เข้าใจครับ เห็นใจด้วย เพราะตัวผมเองก็เคยผ่านเรื่องแบบนี้มา และอยากบอกว่า "แยกให้ออก ในเมื่อเค้าทำตัวเอง ยอมปล่อยตัวปล่อยใจไปอยู่กับผู้ชายอื่นทั้งที่รู้ว่ามีความเสี่ยงสูง เมื่อเกิดเรื่องแล้วทำไมคุณต้องเจ็บครับ"

ถ้าเค้าคิดถึงคุณ กลัวว่าคุณจะช้ำใจ เค้าจะทำแบบนั้นไม๊

ผู้หญิงคนนี้ไม่ได้รักคุณเลยนะ เพียงแต่ตอนนี้เค้าไม่มีที่พึ่ง ซึ่งมันก็ไม่เกี่ยวกับคุณ

ความใจดี จะทำให้คุณจมทุกข์ทั้งที่ยังต้องทำงานอยู่.....บุคลิกเสีย สุขภาพเสีย จิตใจก็เสีย

ผมยอมรับว่าความคิดผมเหมือนคนเห็นแก่ตัวครับ ผมเห็นแก่ตัวผมเองจริงๆ เพราะไม่จำเป็นต้องเห็นแก่คนอื่นที่ไม่รักตัวเอง ไม่คิด ไม่ระวังป้องกัน ผู้หญิงแบบนั้นจะทำให้ชีวิตคุณพัง

ความผูกพันกับความรับผิดชอบ คนละเรื่องกันครับ ถ้าแยกได้ คุณสบายตัว มอไซด์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2010 17:03:42 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

TMN_Rescue_ry

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 20:00:11 »

ใช้ชีวิตให้มีความสุขดีกว่าคับ
ถ้าเรามั่นใจว่าเรารักคนนี้แล้วเรามีความสุข เราก็รักเค้าไปเถอะคับ...
อยาไปมัวคิดว่าเค้สเคยทิ้งเราไป สุดท้ายเราเองนั่นแหละที่จะเจ็บเอง...
หรือถ้าหากว่าเราคบเค้าไปแล้วมันเกิดเหตุการณ์ซ้ำรอยเดิมอีก... ก็คือว่าเรา 2 คนนั้นคงไม่ใช่คู่กันจริง ๆ คับ

ยังไงก็ตัดสินใจดูคับ.... เพราะว่าชีวิตเป็นของเราคับ ชีวิตยังมีพรุ้งนี้เสมอคับ

สู้ ๆ คับผมเชื่อว่าคุณต้องตัดสินใจได้คับ.... เป็นกำลังใจให้นะคับ คำนับ
Far_3S_GTE

FORGE inside

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #25 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 20:13:06 »

สำหรับฟาร์
ไปแล้ว อย่ากลับมา กรูไม่เอา ขยะแขยง

ou ae110

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 20:20:55 »

อยู่เป็นโสดดีสุดคับ
อยากทำไรก็ทำได้

Ae.ถึงจะเก่า. แต่ก็อึดนะคร๊าบ
snoopy

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 20:40:55 »

ถามใจตัวเอง...

Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #28 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 20:43:28 »

เชื่อผมเถอะคับ คนที่เคยทำแล้วเดี๋ยวก็ทำอีก ผมว่าตอนนี้เขายังไม่มีที่ไปมากกว่ามั้ง เพราะผมก็เคยโดน

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 20:50:38 »

ฟังแล้ว บ๊ายบายดีกว่าคับ.............เป็นผมคงไม่กลับไปแล้วหล่ะคับ

AE has brought us to MEET

AE'101@nsw#
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #30 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 20:54:34 »

หลายๆเสียงบอกตรงกัน กลับมาได้แต่เราตัวเราไม่เหมือนเดิมแล้วนะ แล้วอย่าลืมรักตัวเองมากๆ ไม่ใช่นะ...

" สุข ใด ไม่ เท่า ล้วง กระ เป๋า แล้ว เจอ ตังค์ "
chay2525
มือใหม่หัดซิ่ง
**

4aล้านนา มะลิทีมเจ้า

« ตอบ #31 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 20:57:12 »

สายน้ำไม่มีวันไหลย้อนกับครับ เค้าทำเราเจ็บมาแล้วเรายังจะยอมอีกรึครับ   ปล่อยพลัง
ปล.เป็นกำลังใจให้นะครับ ถูกใจ.. ใช่เลย..

ooน้องโอโม่  ระดับภูธรจร้าoo
navit101

« ตอบ #32 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 21:01:25 »

มีครั้งที่  1  ก็มีครั้งที่  2   และก็..........34 ยกธงขาว
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #33 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 21:01:58 »

คล้ายในเคสของผมเลยครับ
ผมคบกับแฟนมา 6 ปี แล้วเลิกกัน แต่ยังคุยกันบ้างนิดหน่อยช่วยเลิกกัน ช่วงเลิกกับผม เค้าคบกับคนมา 2 คน ไปนอนบ้านผู้ชาย
ผมยิงคำถามไป มีไรกันยัง เค้าบอกยัง ผมเชื่อ 50 ไม่เชื่อ 50 เพราะผมรู้นิสัยเค้าดี อีกอย่างตอนนี้ผมมีใหม่แล้ว แล้วแฟนเก่าได้
ขอผมคืนดี ตอนนนี้ จิตใจผม โลเลอยู่เหมอืนกัน ครับ อิอิ
เหตุผลเหมือนผมเลย...ไปนอนบ้านผู้ชายแล้วตัวเองดันท้อง...เพราะว่าโดนมอมเหล้า...ผมหละน้ำตาซึม ทำงานไม่ได้เลย เขาต้องแต่งงานกับผู้ชายคนนั้นเป็นอันผมกับเขาต้องจบกัน แต่....เขาดันมาแท้งลูกไป เลยไม่ได้มีลูก ผ่านมา3ปีแล้วที่เลิกกัน

เหตุผลนี้แหยงแทนอ่ะคับ ปรบมือข้างเดียวมันไม่ดัง

ถ้าเค้าดีจริง เค้าคงไม่ไปด้วยตั้งแต่แรก........คิดเอาแล้วกันคับ

AE has brought us to MEET

BUT_AE101 ~Lx~

« ตอบ #34 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 21:36:58 »

ลองถามใจตัวเองกูครับน้า  น่าจะได้คำตอบที่ต้องการมากที่สุดที่ทำแล้วสบายใจ

ส่วนผมเกิดมาคนเดียว ตายก็ต้องตายคนเดียว ทุกวันนี้ก็เลยขออยู่คนเดียว มีอะไรให้ทำเยอะแยะชีวิต

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
Phate
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 22:45:37 »

เคยเป็น เคยมี ครับ

ทิ้งเราไปอย่างไม่ใยดี ทำร้ายกันสุดๆ
สุดท้ายมาขอเราคืนดี

เห็นเราเป็นอะไร!???
deer160822
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #36 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 23:13:54 »

อยากให้ผู้หญิงมาอ่าน กระทู้นี้ ฮิๆ
terrorist
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 23:34:10 »

ทุกคนย่อมมีผิดพลาด     ถ้าเวลาเราพลาด เราอยากได้รับการให้อภัยหรือไม่ เราอยากได้โอกาสแก้ตัวรึเปล่า       ดังนั้นเราควรดูว่าความผิดที่เกิดนั้นมัน สมควรที่จะได้รับการให้อภัยรึเปล่า  บางครั้ง บางคน สิบปี เพิ่งจะคิดได้เมื่อสายแล้วก็มี(เช่นผม) แต่นี่แค่ สามปีเอง        ความรักอาจจะหมดไป แต่ผมเชื่อว่าความผูกพัน คงยังหลงเหลืออยู่         ทำไม ไม่ลองให้โอกาสเขาอีกสักครั้งละครับ   แต่ไม่ใช่แค่ให้โอกาสเขาอย่างเดียว ถือว่าเราให้โอกาสตัวเองด้วย   เผื่อว่า คนนี้ อาจจะดีกว่าคนอื่นๆที่เรามองๆอยู่่  อย่างน้อยก็ถือซะว่า    คนอื่นเขาดีหรือร้ายมายังไงเราก็ไม่รู้ ยังกล้าลองคบเลย  แต่กะคนนี้เรารู้ข้อดีข้อด้อยแล้วนี่น่า อยู่แค่ว่า เราจะอยากได้แบบเดิมหรือเปล่าก็แค่นั้น       
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #38 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 08:55:23 »

นี่แหละคับที่ผมบอก รู้สึกอย่างไรก้อทำอย่างนั้นถ้ามีความสุข แต่ต้องแยกให้ออกจากกันนะคับว่าที่เราจะทำไปนั้นเป็นเพราะความสงสารหรือว่าเราเรา
รู้สึกดีจริงๆ ถ้าเราทำเพราะความสงสารก้ออย่าทำเลยคับ เป็นเพื่อนดูแลกันไปดีกว่าคับ คบด้วยความสงสารมันจะเป็นการทำร้ายเค้าเปล่าๆคับ ถ้าเราไม่ได้
รู้สึกดีกับเค้าจริง อยู่ที่ตัวคุณคับที่จะตัดสินใจได้

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #39 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 09:00:13 »

ผมก้อคืนดีเลยครับ ให้มันเป็นเดจาวู ชอบอะไรที่เจ็บๆๆ แบบว่าโรคจิต ถึงแม้ผมมีแฟนแล้วก็ตามผมก็จะบอกครับว่ามีแฟนอยู่แล้วแล้วบอกแฟนที่คบอยู่ด้วยว่าคืนดีกะแฟนเก่า

เพราะใครๆก็ชอบให้พูดตรงๆผมไม่มีอะไรปิดบังอยู่แล้ว ในเมื่อมันจะมีความสุขเดิมๆที่หายไปก้อดีกว่าจะไม่มีความสุขแถมยังเก็บไปคิดครับ

เจ็บมันเจ็บแปบเดียว แต่ปวดมันปวดนานครับ

อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด

หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์