AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 19:34:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 49 50 [51] 52 53 ... 246  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร ว ม พ ล ค น รั ก >SSS< คุ ย ปั ญ ห า กั น ห้ อ ง นี้ เ ล ย ค รั บ ^^  (อ่าน 1307717 ครั้ง)
odd
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1000 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011 20:10:57 »

หลายๆ ท่านน่ารู้ราคา ผมไม่รู้ราคาเครื่อง รู้แต่ราคาอะไหล่ เพราะเปลี่ยนบ่อยเหลือเกิน

SSS-101
ไม่เดิม!!!
โม!!!
แต่เจือกไม่แรง!!!
jen@171
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Wanna be...!!!

« ตอบ #1001 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011 20:23:16 »

555+  ถ้าสมมติว่า ผมจะวางตัวnon air เกียร์มันจะต้องเอามาทำยังไงครับ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
@~GID_GP Car Mods~@

« ตอบ #1002 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011 20:27:46 »

ผมก็ใช้งานทุกวันครับแต่ ทนได้เพื่อความสนุก ทุกวันนี้น่องโป่งปวดเข่าครับ

เตรียมหาขาครัชผ่อนแรงมาช่วยแล้วครับ
พี่จิ๊ก ขาครัชผ่อนแรงเปนไงอ่าติดตรงไหน  แพงป่าวอ่า

แล้วดีขึ้นอย่างไรบ้าง มีข้อเสียป่ะ

ขอบคุณค๊าป ^^
มันเป็นแบบไหน  มีรูปไหมครับ แล้วก็หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง

รถซื้อแกง  แรงได้ไง
รับทำงานคาร์บอน-เครล่าแท้ (เต็มระบบ) รูปผลงาน http://www.facebook.com/G
farm_p

SSS inside

« ตอบ #1003 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011 20:58:45 »

พี่ๆครับ  อัพเดทราคา3s nonair  กับ 3s ไอดีกลมหน่อยครับ  มีใครไปเชียงกง หรือรู้ราคารึป่าวเอ่ย  

เผื่อจะได้เเข้ามาเป็นSSSกะเค้ามั่ง 55+
รอพี่จิ๊กมาน่าจะรู้  จุดประทัด

ผมก็ใช้งานทุกวันครับแต่ ทนได้เพื่อความสนุก ทุกวันนี้น่องโป่งปวดเข่าครับ

เตรียมหาขาครัชผ่อนแรงมาช่วยแล้วครับ
พี่จิ๊ก ขาครัชผ่อนแรงเปนไงอ่าติดตรงไหน  แพงป่าวอ่า

แล้วดีขึ้นอย่างไรบ้าง มีข้อเสียป่ะ

ขอบคุณค๊าป ^^

ใส่เลย ใช้อยู่ เห็นผล
แพงไหมงับ  มีกี่แบบ  กี่รุ่นง่ะ แบบไหนดี ตาปริบๆ

ขับในเมืองบ่อยด้วย - -"

คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2011 21:03:44 โดย farm_p » บันทึกการเข้า
kanst171
มือเก่าหัดแข่ง

แค่รถเดิมๆดมแก้สกับม้าแก่ๆ

« ตอบ #1004 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011 22:34:53 »

พี่ๆครับ  อัพเดทราคา3s nonair  กับ 3s ไอดีกลมหน่อยครับ  มีใครไปเชียงกง หรือรู้ราคารึป่าวเอ่ย 

เผื่อจะได้เเข้ามาเป็นSSSกะเค้ามั่ง 55+
ไอดีกลม เกียไม่เต็ดประมาน20000  เกียเต็ดรุ่นพี่เพิ่งไปวางราคาเครื่อง23000 คับ
นอนแอร์ ราคาอยู่ที่ประมาน 35000-40000 (ราคาเชียงกงบางนาทั้งหมด)

555+  ถ้าสมมติว่า ผมจะวางตัวnon air เกียร์มันจะต้องเอามาทำยังไงครับ
รุ่นพี่ผมขับ ST191 นอนแอร์อินเตอร์น้ำ เกียใช้ของMR2แล้วกลับด้านตัวเตะ ส่วนเพลาหัวในMR2 หัวนอกของST185 คับ
ผิดถูกยังไงขออภัยมาที่นี้ด้วยคร๊าบบบ เพราะเรื่องเกียร์ก้อถามต่อมาจากเค้าอีกที

« ตอบ #1005 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011 22:38:33 »

อยากลองใช้อินเอร์น้ำบ้างจัง  มันใช้น้ำจากหม้อน้ำมาเลี้ยง หรือ น้ำตัวมันเองครับ  แล้วสิ่งใดที่ช่วยให้น้ำมันเย็นตัวครับ

รับทำงานคาร์บอน-เครล่าแท้ (เต็มระบบ) รูปผลงาน http://www.facebook.com/G
farm_p

SSS inside

« ตอบ #1006 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011 23:06:30 »

อยากลองใช้อินเอร์น้ำบ้างจัง  มันใช้น้ำจากหม้อน้ำมาเลี้ยง หรือ น้ำตัวมันเองครับ  แล้วสิ่งใดที่ช่วยให้น้ำมันเย็นตัวครับ

เท่าที่รู้มานะครับ อินเตอร์น้ำนี่ต้องได้อุปกรณ์ครบ ก็มี อินเตอร์น้ำ ปั๊มน้ำ แผงหม้อน้ำ(คนละอันกับหม้อน้ำรถนะ)

สิ่งที่ทำให้มันเย็นก้ใช้ลมคลูริ่งครับ คล้ายๆระบบหม้อน้ำของเครื่องยน

แต่ส่วนมากจะมีแค่อินเตอร์น้ำมาอย่างเดียว ติดได้แต่ระบบ น้ำไม่วนครับ ระบายความร้อนได้ไม่ค่อยดี

น่าจะใช่นะครับ ตามนี้  เหอๆๆ

« ตอบ #1007 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011 23:16:59 »

เท่าที่รู้มานะครับ อินเตอร์น้ำนี่ต้องได้อุปกรณ์ครบ ก็มี อินเตอร์น้ำ ปั๊มน้ำ แผงหม้อน้ำ(คนละอันกับหม้อน้ำรถนะ)

สิ่งที่ทำให้มันเย็นก้ใช้ลมคลูริ่งครับ คล้ายๆระบบหม้อน้ำของเครื่องยน

แต่ส่วนมากจะมีแค่อินเตอร์น้ำมาอย่างเดียว ติดได้แต่ระบบ น้ำไม่วนครับ ระบายความร้อนได้ไม่ค่อยดี

อินเตอร์น้ำก็ดีหนึ่งแบบ เรื่องพื้นที่นะผมว่า  อธิบายเห็นภาพเลย ขอบคุณครับ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #1008 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 01:28:36 »

พี่ๆครับ  อัพเดทราคา3s nonair  กับ 3s ไอดีกลมหน่อยครับ  มีใครไปเชียงกง หรือรู้ราคารึป่าวเอ่ย  

ไอดีกลม เกียไม่เต็ดประมาน20000  เกียเต็ดรุ่นพี่เพิ่งไปวางราคาเครื่อง23000 คับ
นอนแอร์ ราคาอยู่ที่ประมาน 35000-40000 (ราคาเชียงกงบางนาทั้งหมด)

555+  ถ้าสมมติว่า ผมจะวางตัวnon air เกียร์มันจะต้องเอามาทำยังไงครับ
รุ่นพี่ผมขับ ST191 นอนแอร์อินเตอร์น้ำ เกียใช้ของMR2แล้วกลับด้านตัวเตะ ส่วนเพลาหัวในMR2 หัวนอกของST185 คับ
ผิดถูกยังไงขออภัยมาที่นี้ด้วยคร๊าบบบ เพราะเรื่องเกียร์ก้อถามต่อมาจากเค้าอีกที

20000นี้ถูกมากเลยครับ ผมถามเชียงกงหลายๆที่มา22000-25000

ตอนผมซื้อ2ปีที่แล้ว22000

ราคามันต้องดูไปถึงอุปกรณืที่ให้ครับ พวกติดเครื่องมาครบอยู่แล้ว เกียร์กล่อง กรองอากาศ กระป๋องดักไอ

แต่ที่จะเพิ่มขึ้นมาก็มี เพลากับ แท่นเครื่องให้ไหม ครับ ตอนของผมให้ครบทุกอย่าง

แต่จริงๆแล้วเพลาไม่ต้องเาอมาขอลดเอาก็ได้แ่ท่นเครื่องถ้าร้านจัดเป็นๆจะรู้ว่าควรเอาแท่นอะไรมาให้ถ้าเราวางในบอดี้ไม่ตรงรุ่นครับ

มันจะทำให้ง่ายต่อการวางเป็นอย่างมากครับ ตอนนั้นผมวางเอง งูๆปลาๆไป มันหยิบแท่นเครื่องเซลิก้าให้หมดเลย แปลงกันอ่วมเลยครับ

มารู้ทีหลังตอนเพื่อนเริ่มทำอู่ว่า เอาแท่นเครื่องมิกกันเนี่ยมันแปลงไม่เยอะอย่างที่เห็นแล้วเครื่องอยู่ในระดับที่ต่ำกว่าที่ผมทำตอนแรกมากด้วยครับ

kanst171

« ตอบ #1009 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 21:36:34 »

ตามนี้เลยคับต้องได้มาให้ครบๆ

« ตอบ #1010 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 21:53:43 »

ขอถามเพื่อประดับความรู้นิสหนึงนะครับ  ที่บอกว่าต้องได้มาครบๆ  ปกติได้แค่อินเตอร์ใช่ไหม  แล้วปั้ม กับ แผงออยน้ำ มันอยู่จุดไหนของห้องเครื่อง ออยน้ำ ผมพอเข้าใจ
ไอปั้มนี้สิ มันอยู่ไหนเอย

AE 71
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

(You'll Never walk Alone)

« ตอบ #1011 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 22:15:54 »

อ่านหนังสือ รอ รอรับข้อมูลด้วยครับ

อะไหล่ AE สเปค เมกา USA http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=111679.0
kanst171

« ตอบ #1012 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 23:33:47 »

ปั้มน้ำนี่ก้อไม่ทราบเหมือนกันคับพี่ว่าอยู่จุดไหน ไว้จะหาข้อมูลมาให้นะคร๊าบ

« ตอบ #1013 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011 00:01:01 »

ปั้มน้ำนี่ก้อไม่ทราบเหมือนกันคับพี่ว่าอยู่จุดไหน ไว้จะหาข้อมูลมาให้นะคร๊าบ
ขอบคุณที่มาแชร์ข้อมลูนะครับ

odd

« ตอบ #1014 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011 20:10:24 »

อยู่ข้างล่าง ติดกับหม้อน้ำตัวเล็กครับ

SSS-101
ไม่เดิม!!!
โม!!!
แต่เจือกไม่แรง!!!
Palmmy_CNX
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

85-1 Home Racing Shop Chiang Mai

« ตอบ #1015 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011 20:16:29 »

แง๊มๆ รถ เค้า ได้ กลับ บ้าน แล้ว  หลังจาก หลงทาง จอดอยู่อู่ เกือบ 6 เดือน  อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กุมภาพันธ์ 2011 21:04:24 โดย ปิแอร์...แซ่ลู่ » บันทึกการเข้า

farm_p

SSS inside

« ตอบ #1016 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011 22:14:30 »

ขอถามเพื่อประดับความรู้นิสหนึงนะครับ  ที่บอกว่าต้องได้มาครบๆ  ปกติได้แค่อินเตอร์ใช่ไหม  แล้วปั้ม กับ แผงออยน้ำ มันอยู่จุดไหนของห้องเครื่อง ออยน้ำ ผมพอเข้าใจ
ไอปั้มนี้สิ มันอยู่ไหนเอย

อยู่ข้างล่าง ติดกับหม้อน้ำตัวเล็กครับ
ส่วนแผงหม้อน้ำจะอยู่ด้านหน้าสุดเลยครับ จะคล้ายอินเตอร์

คนละอันกับหม้อน้ำของเครื่องยนต์นะ แต่ดูดีๆเป็นหม้อน้ำของอินเตอร์น้ำ - -"
farm_p

SSS inside

« ตอบ #1017 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011 22:15:45 »

แง๊มๆ รถ เค้า ได้ กลับ บ้าน แล้ว  หลังจาก หลงทาง จอดอยู่อู่ เกือบ 6 เดือน  อิอิ

ซูม ซูม  ซูม ซูม  ซูม ซูม

อย่างงี้ต้องโชว์ครับ    ถูกใจ.. ใช่เลย..

ถ่ายรูป   ถ่ายรูป  ถ่ายรูป
kanst171

« ตอบ #1018 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 11:05:59 »

แง๊มๆ รถ เค้า ได้ กลับ บ้าน แล้ว  หลังจาก หลงทาง จอดอยู่อู่ เกือบ 6 เดือน  อิอิ

หวัดดีอ้ายยยปาล์มมมม
Palmmy_CNX
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

85-1 Home Racing Shop Chiang Mai

« ตอบ #1019 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 12:23:39 »

แง๊มๆ รถ เค้า ได้ กลับ บ้าน แล้ว  หลังจาก หลงทาง จอดอยู่อู่ เกือบ 6 เดือน  อิอิ

ซูม ซูม  ซูม ซูม  ซูม ซูม

อย่างงี้ต้องโชว์ครับ    ถูกใจ.. ใช่เลย..

ถ่ายรูป   ถ่ายรูป  ถ่ายรูป

รถบ้านๆ มะสวย มะแรง พอวิ่งไปซื้อ น้ำเต้าหู้ให้แฟนได้ครับ  อิอิ

แง๊มๆ รถ เค้า ได้ กลับ บ้าน แล้ว  หลังจาก หลงทาง จอดอยู่อู่ เกือบ 6 เดือน  อิอิ

หวัดดีอ้ายยยปาล์มมมม

หวาดดดีค้าบ คุนน้อง ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2011 12:28:30 โดย ปิแอร์...แซ่ลู่ » บันทึกการเข้า

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 49 50 [51] 52 53 ... 246  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์