AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 04:27:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 108 109 [110] 111 112 ... 246  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร ว ม พ ล ค น รั ก >SSS< คุ ย ปั ญ ห า กั น ห้ อ ง นี้ เ ล ย ค รั บ ^^  (อ่าน 1308492 ครั้ง)
Aj.Moo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2180 เมื่อ: 09 มกราคม 2012 10:17:05 »

3S 2.2 มันเป็นไงหว่า สงสัยต้องลอง
Henry
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #2181 เมื่อ: 09 มกราคม 2012 13:36:34 »

3S 2.2 มันเป็นไงหว่า สงสัยต้องลอง
เเรงอ่า
ยังงี้ ET  มี 13.xx  อิอิ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #2182 เมื่อ: 09 มกราคม 2012 15:50:33 »

จะให้โทรไปบอกอู่ เบิกลูกกะก้านรอไว้มั๊ย สบาย สบาย

Aj.Moo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2183 เมื่อ: 09 มกราคม 2012 16:11:16 »

จะให้โทรไปบอกอู่ เบิกลูกกะก้านรอไว้มั๊ย สบาย สบาย

เอางั้นเลยหรอ ......... 2.0 พอแหละ แค่นี้ก้อไม่มีตังจ่ายแหละ  เวียนหัว

เอาเหมือนเดิมแหละคร๊าบ ............  ซุบซิบ
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #2184 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 17:18:22 »

บู๊ชช ช....ชิ๊ว วว ว  ไม่ใช่นะ...

« ตอบ #2185 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 19:55:55 »

GhOST: ตกลงจะยังวาง 3Sอีกหรือป่าวครับ ถ้าวางจริงจะได้ให้รายละเอียดเพิ่มเติม
เห็นที่ผ่านมามีถามหลายกระทู้มากเรื่องจะวาง จะทำ แล้วก็หายไปเลย เฮ้อ..
 ร้อนๆๆอย่าไปเชื่อกระแสมาก บ้างก็ว่าหนักไป มันจะหนักกว่าเครื่องเดิมสักกี่โล?
บ้างก็บอกวางแล้วไม่บาลานซ์ หนักหน้าเข้าโค้งยาก ก็หาอู่ดีๆหน่อยเครื่องยากกว่านี้เค๊ายังทำมาแล้ว
บ้างก็บอกเพลาหายาก โอ๊ยง่ายกว่าหายางแท่นเครื่องอีก บางคนวางซุปไม่หาเพลายากกว่าเหรอ
บ้างก็บอกอะไหล่แพง ขอโทษบางตัวยังถูกกว่า4a-fe อีก เครื่อง4a-fe เกียร์ธรรมดา ตอนนี้แพงกว่า3S อีก

ซุบซิบเครื่อง3S GE ไม่มีไรมากหรอกแค่กำตังค์แล้วเดินไปหาอู่ ถามเลยว่าทำทีเดียวจบเท่าไหร่ งบไม่พอก็เก็บตังค์ต่อ
รถเรา เงินเรา อยู่ที่กระเป๋าของเราพร้อมอะป่าว? ถ้าพร้อมแป๊ปเดียวก็เสร็จเงินถึงช่างที่ไหนก็อยากทำ แต่อย่าฟันละกัน  
 ฮากลิ้งผมเหรอเมื่อก่อน เค๊าเชียร์ 2ZZ ,3S non air ,3S direct coil ,บางคนก็บอก20V ไปไกลๆเลยไปตังค์กรู
กรูตั้งใจวางbeams ก็ต้องbeams ออกแต่ไอเดีย ช่วยกรูออกตังค์บ้างป่าวละ 5555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2012 19:58:03 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #2186 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 19:58:52 »

GhOST: ตกลงจะยังวาง 3Sอีกหรือป่าวครับ ถ้าวางจริงจะได้ให้รายละเอียดเพิ่มเติม
เห็นที่ผ่านมามีถามหลายกระทู้มากเรื่องจะวาง จะทำ แล้วก็หายไปเลย เฮ้อ..
 ร้อนๆๆอย่าไปเชื่อกระแสมาก บ้างก็ว่าหนักไป มันจะหนักกว่าเครื่องเดิมสักกี่โล?
บ้างก็บอกวางแล้วไม่บาลานซ์ หนักหน้าเข้าโค้งยาก ก็หาอู่ดีๆหน่อยเครื่องยากกว่านี้เค๊ายังทำมาแล้ว
บ้างก็บอกเพลาหายาก โอ๊ยง่ายกว่าหายางแท่นเครื่องอีก บางคนวางซุปไม่หาเพลายากกว่าเหรอ
บ้างก็บอกอะไหล่แพง ขอโทษบางตัวยังถูกกว่า4a-fe อีก เครื่อง4a-fe เกียร์ธรรมดา ตอนนี้แพงกว่า3S อีก

ซุบซิบเครื่อง3S GE ไม่มีไรมากหรอกแค่กำตังค์แล้วเดินไปหาอู่ ถามเลยว่าทำทีเดียวจบเท่าไหร่ งบไม่พอก็เก็บตังค์ต่อ
รถเรา เงินเรา อยู่ที่กระเป๋าของเราพร้อมอะป่าว? ถ้าพร้อมแป๊ปเดียวก็เสร็จเงินถึงช่างที่ไหนก็อยากทำ แต่อย่าฟันละกัน 
ผมเหรอเมื่อก่อน เค๊าเชียร์ 2ZZ ,3S non air ,3S direct coil ,บางคนก็บอก20V ไปไกลๆเลยไปตังค์กรู
กรูตั้งใจวางbeams ก็ต้องbeams ออกแต่ไอเดีย ช่วยกรูออกตังค์บ้างป่าวละ 5555 ฮากลิ้ง

ตามน้าว่าเลยครับ  ลองเองเด๋วรู้เองครับ
หาอู่ทำดีๆจบๆ เปนพอจร้า สุดยอด

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

@~GID_GP Car Mods~@

« ตอบ #2187 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 23:44:43 »

ใช้กรองอากาศไรกันบ้างครับ ทำงาน

รถซื้อแกง  แรงได้ไง
รับทำงานคาร์บอน-เครล่าแท้ (เต็มระบบ) รูปผลงาน http://www.facebook.com/G

« ตอบ #2188 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 00:38:31 »

ทั้งชุด กรองHKS Direct Drive ปาก200mm. ตูด80mm. หน้าแปลนAir Flow HKS ตัวนี้หายากโครต สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2012 00:42:49 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

gia

มันไม่แรงหร่อกครับ

« ตอบ #2189 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 01:57:02 »

โบล์วออฟวาล์วเสียงแปลก ๆ อ่ะคับ ปกติต้องดัง ชิ่วววววว
แต่มะกี้นี้ มันดัง ฟิ่ววว บาง ๆ แหลม ๆ ทั้งที่บูส 1 บาร์
อาการนี้ใช่วาล์วค้างหรือเปล่าคับ โบล์วออฟ hks kqv v1
ตัวนี้อ่ะครับ

pun1027

Coming Soon !!!

« ตอบ #2190 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 09:00:17 »

ใช้กรองอากาศไรกันบ้างครับ ทำงาน
BLITZ,APEXi
โบล์วออฟวาล์วเสียงแปลก ๆ อ่ะคับ ปกติต้องดัง ชิ่วววววว
แต่มะกี้นี้ มันดัง ฟิ่ววว บาง ๆ แหลม ๆ ทั้งที่บูส 1 บาร์
อาการนี้ใช่วาล์วค้างหรือเปล่าคับ โบล์วออฟ hks kqv v1
ตัวนี้อ่ะครับ

พังๆๆๆๆ

GhOST

« ตอบ #2191 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 09:21:26 »

ฮากลิ้งผมเหรอเมื่อก่อน เค๊าเชียร์ 2ZZ ,3S non air ,3S direct coil ,บางคนก็บอก20V ไปไกลๆเลยไปตังค์กรู
กรูตั้งใจวางbeams ก็ต้องbeams ออกแต่ไอเดีย ช่วยกรูออกตังค์บ้างป่าวละ 5555

ยังมีความคิดที่จะวางอยู่คับพี่คือตอนแรกที่โพสไว้อ่ะคับเห็นกระแสเครื่อง 20v มันแรงผมเลยลองๆถามดูว่ามันต้องทำอะไรบ้าง

บวกกับการต้องหาเงินเพื่อทำช่วงล่างรอไว้ก่อนอ่ะคับ ตอนนี้คิดว่าช่วงล่างเกือบพร้อมแล้วอ่ะเหลือเบรกข้างหน้าที่ต้องเปลี่ยนเป็น 2 พอต

เพราะตอนนี้ผมใส่ 1 พอตจานใหญ่อยู่ ผมลองดูแล้วในรถพี่ที่บ้านอ่ะคับ ผมชอบอัตราการตอบสนองของเครื่อง 3s-ge อ่ะคับแล้วก็ราคาเครื่องไม่แรง

แต่ใจตั้งใจจะวาง 3s อยู่แล้วคับพี่แต่ติดปัญหาเรื่องหม้อน้ำนี่แหละที่ผมหนักใจเพราะงบทางบ้านมีจำกัดอ่ะคับ ผมกลัวว่ามันจะหมดกับค่าแปลงหม้อน้ำเยอะ

จนเกินงบที่จะวางเครื่องไป เพราะผมต้องเอางบไปเป็นค่าอัพเกรดแก๊สเป็นหัวฉีดด้วย ยังไงต้องขอโทดพี่ๆด้วยคับที่ถามมาหลายกระทู้แต่ต่อไปคงปักหลักอยู่กระทู้นี้และ ^^

ยังไงก็ขอคำแนะนำจากพี่ๆใจดีทั้งหลายด้วยนะคับ เรื่องหม้อน้ำว่าทำอย่างไรจะให้เซฟเงินอ่ะคับ และแนวทางการทำรถด้วยคับ ขอฝากตัวด้วยคับพี่ๆ ^^
GhOST

« ตอบ #2192 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 09:30:11 »

ผมเหรอเมื่อก่อน เค๊าเชียร์ 2ZZ ,3S non air ,3S direct coil ,บางคนก็บอก20V ไปไกลๆเลยไปตังค์กรู
กรูตั้งใจวางbeams ก็ต้องbeams ออกแต่ไอเดีย ช่วยกรูออกตังค์บ้างป่าวละ 5555 ฮากลิ้ง

ตามน้าว่าเลยครับ  ลองเองเด๋วรู้เองครับ
หาอู่ทำดีๆจบๆ เปนพอจร้า สุดยอด

ตอนนี้ผมก็โทรคุยกับพี่ติอยู่อ่ะคับ เรื่องการวางเครื่องการทำหม้อน้ำ เพราะพี่ผมที่ขับ 101 สีบรอนเครื่อง 3s-ge ที่เป็นทหารอากาศอ่ะคับ

เข้าไปหาพี่ติบ่อยผมก็เลยคุยกับพี่เขาบ่อยอ่ะคับ คงจะมีโอกาสวางในเร็วๆนี้เพราะเห็นราคาเครื่อง 3s-ge ถูกลงกว่าแต่ก่อน

แล้วช่วงนี้พี่ๆยังมีมีตติ้งกันอยู่หรือป่าวคับ เผื่อผมจะได้โอกาสเข้าไปปรึกษาพี่ๆบ้าง
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #2193 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 09:59:39 »

หม้อน้ำเอา st191 มาใส่กับ3ห่วงได้

ถ้า 92หายากหน่อยเป็น st171

จุดยึดล่างมันจะเยื่องกันหน่อยแต่ใส่ได้ครับถ้าไม่ได้จริงๆ ก็แค่ขยับจุดยึดล่าง

เบรคหน้าผมใส่พอทเดียวเลวินมาตั้ง2ปีกว่า ไม่เห้นมันจะเอาไม่อยู่ตรงไหนเลยคับผ้าเบรคสีแดงๆที่ติดมากับดิสมันนั้นแหละ ผมมาใส่2พอทแมร่งก็ไม่เห้นว่ามันจะดีขึ้นกว่าเดิมซักเท่าไหร่

โช๊คผมก็อัดน้ำมันมาเป็นปีกว่าจะมาใส่ของดีดี

เอาอยู่ไม่อยู่มันอยู่ที่คุณขับด้วย โคตรโช๊ค กับโคตรเบรค20พอทถ้าขับไม่รู้รถยังไงก็เอาไม่อยู่ เฟอรารีแมร่งยังมิดได้เลยคับ

ถ้าคุณคุยกับไอ้ติ คุณก็คุยให้จบว่าราคานี้จบออกมาวิ่งได้เลยก็กำตังไปแค่นั้นคับ ย้ำว่าคุยให้จบก่อนแค่นี้ก็ไม่บานปลายแล้ว

GhOST

« ตอบ #2194 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 10:25:35 »

หม้อน้ำเอา st191 มาใส่กับ3ห่วงได้

ถ้า 92หายากหน่อยเป็น st171

จุดยึดล่างมันจะเยื่องกันหน่อยแต่ใส่ได้ครับถ้าไม่ได้จริงๆ ก็แค่ขยับจุดยึดล่าง

เบรคหน้าผมใส่พอทเดียวเลวินมาตั้ง2ปีกว่า ไม่เห้นมันจะเอาไม่อยู่ตรงไหนเลยคับผ้าเบรคสีแดงๆที่ติดมากับดิสมันนั้นแหละ ผมมาใส่2พอทแมร่งก็ไม่เห้นว่ามันจะดีขึ้นกว่าเดิมซักเท่าไหร่

โช๊คผมก็อัดน้ำมันมาเป็นปีกว่าจะมาใส่ของดีดี

เอาอยู่ไม่อยู่มันอยู่ที่คุณขับด้วย โคตรโช๊ค กับโคตรเบรค20พอทถ้าขับไม่รู้รถยังไงก็เอาไม่อยู่ เฟอรารีแมร่งยังมิดได้เลยคับ

ถ้าคุณคุยกับไอ้ติ คุณก็คุยให้จบว่าราคานี้จบออกมาวิ่งได้เลยก็กำตังไปแค่นั้นคับ ย้ำว่าคุยให้จบก่อนแค่นี้ก็ไม่บานปลายแล้ว

หม้อน้ำของ st 191 หูยึดข้างล่างตรงกับหูยึดเดิมของ 101 ใช่ไหมคับพี่โล่งใจและ ขอบคุณมากคับพี่ที่ให้แนวคิดคับ

ผมชอบเครื่อง 3s ต้องที่มันขับในเมืองสนุกอ่ะคับแรงบิดมันมีเยอะดี ไม่ต้องเค้นหนัก กดมากดมา ชอบตรงนี้แหละคับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนอีกครั้งคับ
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2195 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 15:44:41 »

ยืนยันว่าใช้ได้ครับย้ายหูยึดด้านล่างรู้สึกจะมีรูเกลียวอยู่แล้วด้วยถ้าจำไม่ผิดให้ได้สบายๆ
GhOST

« ตอบ #2196 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 16:15:12 »

ยืนยันว่าใช้ได้ครับย้ายหูยึดด้านล่างรู้สึกจะมีรูเกลียวอยู่แล้วด้วยถ้าจำไม่ผิดให้ได้สบายๆ

โอ้ขอบคุณมากคับพี่ แล้วรูเกลียวที่ว่านี่มันอยู่ที่ท่อนล่างของหม้อน้ำตัว st190 เลยใช่ไหมคับก็คือย้ายหูยึดเดิมที่ติดกับหม้อน้ำมาที่รูเกลียวที่ว่าได้เลย

ไช่ไหมคับพี่ แล้วหม้อน้ำ st190 นี่ตามเชียงกงราคาเท่าไรอ่าคับ แล้วหายากไหมคับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำตอบคับ ^^
kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #2197 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 16:26:56 »

ผมว่าไม่น่ายากนะคับ เพราะวันนั้นไปก็ยังเจออยู่เลย

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2198 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 16:50:50 »

ขายึดที่ติดอยู่กับคานหน้าด้านล่างนะครับ
ส่วนหม้อน้ำหาง่ายครับไม่แพง
GhOST

« ตอบ #2199 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 17:44:56 »

ขายึดที่ติดอยู่กับคานหน้าด้านล่างนะครับ
ส่วนหม้อน้ำหาง่ายครับไม่แพง

อ่อ คับพี่คือย้ายหูยึดที่ติดกับคานหน้ามาใช้ไหมคับ แล้วมันมีรูน็อตรออยู่ที่คานหน้าเลยใช่ไหมคับ ขอบคุณคับพี่ คือใจจริงผมไม่อยากแปลงมันเยอะอ่ะคับ

เพราะเดี๋ยวที่บ้านรู้ว่ามันไม่ตรง ดัดแปลงมา ที่บ้านเขากลัวมันไม่แข็งแรงอ่ะ ถ้าพี่ๆบอกแบบนี้ผมก็โล่งใจและ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2012 17:48:49 โดย GhOST » บันทึกการเข้า
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 108 109 [110] 111 112 ... 246  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์