AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 23:36:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 133 134 [135] 136 137 ... 246  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร ว ม พ ล ค น รั ก >SSS< คุ ย ปั ญ ห า กั น ห้ อ ง นี้ เ ล ย ค รั บ ^^  (อ่าน 1308166 ครั้ง)
Merinmek
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2680 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 08:21:05 »

บ้านนี้อบอุ่นจิงๆ อยู่ด้วยคนน่ะคร้าบบบบ

farm_p
นักแข่งมือสมัครเล่น

SSS inside

« ตอบ #2681 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 09:57:55 »

ได้บีมละจะยกเครื่องเก่าลง
เอาจิงหรอพี่จิ๊ก ใจรักจิงๆ หุหุ

บ้านนี้อบอุ่นจิงๆ อยู่ด้วยคนน่ะคร้าบบบบ
ยินดีต้อนรับคร๊าบ  ฉลอง..
เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #2682 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 15:13:22 »

ได้บีมละจะยกเครื่องเก่าลง
ซุบซิบจัดไปจิ๊ก ติดขัดก็โทรมา หาหม้อลมปั้มสั้นของมันมาด้วยนะ หม้อลมเดิมติดแคมVVt-i

O_oF........sss
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2683 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 15:42:01 »

มีใครเอาเกียร์mtบีม มาชนกับ กับ gte มั่งป่าวคับ ดีหรือป่าวคับ
ตอนนี้ผมได้เครื่องไดเร็กคอยมาแล้วคับ แต่ยังไมรู้จะเอาเกียร์อะไรชนดี
ใจอยากได้ เกียร์mr2 แต่แพงและหายากคับ
หรือว่าเกียร์ขับสี่ดีคับ..ช่วยแนะนำหน่อยคับ..เพราะต้องไปหาซื้อเกียร์แล้วคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ...
อ่านหนังสือเรื่องหาเกียร์ชน gte นี่ตอบไปเยอะมากลองเปิดย้อนหน้าเก่าๆดูมีแน่กระทู้นี้ย้อนไม่น่าจะเกิน15หน้ามั๊ง
หรือไม่ก็อีกกระทู้คือ "มาแชร์ความรู้เครื่องบล็อคต่าง"ก็มีอีกเช่นกัน มีคนถามหลายรอบแล้วขี้เกียจพิมพ์ลองไปอ่านละเอียดๆดูเอาเองนะ

ขอบคุณคับ

อันนี้จากประสบการณ๋ผมนะครับ (ไม่รู้ท่านเป็นไหม)

รถ ae111 อีกคันวาง beam แล้วยกออกว่าง direc ชนเกียร์ beam มีอาการครัขเอาไม่อยู่ ที่เกียร์ 1 และ 2 ไม่จับเลย
กำลังเป็นปัญหาอยูา ณ ตอนนี้ ก็เลยกำลงมองหาเกียร์ Mr2 ชนอยู่ครับ แต่ราคาค่อนค้าวแรง

ถ้าตามความคิดผมว่าเอา mr2 หรือ ขับ 4 อุด ดีกว่าครับ ชัวกว่า

ขอบคุณมากคับพี่..อาการที่พี่ว่ามันน่าจะเกิดจากครัชไม่จับป่ะคับ.แต่วันนี้ใจร้อนไปหน่อยหาเกียร์ไม่ได้ เลยเอาเกียร์geมาเลยเป็นแบบเพลาใหญ่และตอนนี้มีปัญหาอีก ไม่มีเพลา..
เกียร์เป็นของ3s ไอดีกลมคับ ไม่รู้จะดีหรือป่าวใจร้อนไปหน่อย..
รถผมทำเองกับลุงเลยต้องมาถามข้อมูลคับ ลุงผมบอกว่าจะเอาครัช3Lใส่ให้...ไม่รู้จะเป็นยังไงบ้างคับ
เดี๋ยวถ้าไม่ดีก็จะคงต้องหาเกียร์ mr2 หรือ ขับ4 ที่พี่ว่ามารองดูคับ
ขอบคุณมากคับ

ประมาณนั้นครับ  ผมกลัวครัช 9 " ของเดืม มันจะกดสู้ 9.2" ของ เทอโบไม่ได้อะครับ

เพราะตัวนี้ของพ่อใช้อยู่ direc ชน gear beam เอาไมาอยู่ ตอนใช้เตรื่อง beam ไม่มีปัญหาอะครับ ออกตัวฟรี
แต่พอมาชนเทอโบ ครัชมันเอาไม่อยู่อะครับ ไหม้ตลอดเมื่อออกตัวกระชาก

แต่ก็น่าจะครัชไม่จับแหละครับ ยังไม่ได้เกาะมารองดูด้วยแหละครับ
ยังไง ของพี่รองครับ 3L แล้วได้ผลยังไงมาบอกกันด้วยนะครับ
ของผมก็มีปัญญาอยู่ และ พ่อเค้าไม่สู้ราคา เกียร์ MR2 ด้วย

แต่เอาชัวนี้ MR2 หรือ ขับ4 หมดห่วงครับ
เพราะผมชน mr2 อยู่ สะบาย 1 2 ฟรีทิ้งหมด

Henry
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #2684 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 19:17:14 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #2685 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 19:33:54 »

ไม่มาอ่านไม่กี่วันน้าจิ๊กหนีไปบี้มบี้ม แล้วอะ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #2686 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 19:38:07 »

ไม่มาอ่านไม่กี่วันน้าจิ๊กหนีไปบี้มบี้ม แล้วอะ
น้องหนิมทำไงเเนะ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #2687 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 20:16:24 »

เสียดายเครื่องเก่าอยู่ กำลังอัด210 ครบเลยฝาก็เพิ่งเช็ควาวฟิลเลอร์สอดก็ยังปกติ

แมร่งทำมาตลอดมีอะไรก็เก็บตลอด เสียดาย

ช่างต่อ 100% จรัญ 13

« ตอบ #2688 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 23:02:59 »

กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. แอบดู

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #2689 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 23:21:11 »

วันนี้ไปหาพี่ทรมา พี่เค้าถามว่าสนใจ บีมในอัลเท็ลซ่า ฝาดำไหม อิอิ

ถ้าจะเอาเกียร์ 6SPEED ด้วยเดี๋ยวสั่งมาให้ แค่เกียร์อย่างเดียวก็ หุหุ

ราคาเครื่องไม่แรง แต่ราคาเกียร์ ต้องสั่งจากฝั่งยุโรป

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

« ตอบ #2690 เมื่อ: 22 เมษายน 2012 09:50:22 »

วันนี้ไปหาพี่ทรมา พี่เค้าถามว่าสนใจ บีมในอัลเท็ลซ่า ฝาดำไหม อิอิ

ถ้าจะเอาเกียร์ 6SPEED ด้วยเดี๋ยวสั่งมาให้ แค่เกียร์อย่างเดียวก็ หุหุ

ราคาเครื่องไม่แรง แต่ราคาเกียร์ ต้องสั่งจากฝั่งยุโรป

แล้วราคาเครื่องประมาณเท่าไหร่ครับ อยากรู้ๆ  ซุบซิบ

« ตอบ #2691 เมื่อ: 22 เมษายน 2012 16:15:29 »

ซุบซิบไม่สนใจเป็นสาวก beams บ้างเหรอ.. สักพักทำแน่beams black top ชนเกียร์ใหญ่555
แคมกระดิก2ฝั่ง กล่องแต่งก็มี น่าจะเดินดี  ส่วน6เกียร์ของ2.. ไม่กล้าสั่งแรงมาก รอหาทางญี่ปุ่นดูก่อน

แล้วราคาเครื่องประมาณเท่าไหร่ครับ อยากรู้ๆ  ซุบซิบ
แหะ.. แหะ..ประมาณสามหมื่นถึงสามหมื่นห้า ขึ้นอยู่กับความครบ-ความสวยของเครื่อง เครื่องตัวนี้ตาดีได้ ตาร้ายเสีย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2012 16:18:17 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

« ตอบ #2692 เมื่อ: 22 เมษายน 2012 16:21:00 »

ซุบซิบไม่สนใจเป็นสาวก beams บ้างเหรอ.. สักพักทำแน่beams black top ชนเกียร์ใหญ่555
แคมกระดิก2ฝั่ง กล่องแต่งก็มี น่าจะเดินดี  ส่วน6เกียร์ของ2.. ไม่กล้าสั่งแรงมาก รอหาทางญี่ปุ่นดูก่อน

แล้วราคาเครื่องประมาณเท่าไหร่ครับ อยากรู้ๆ  ซุบซิบ
แหะ.. แหะ..ประมาณสามหมื่นถึงสามหมื่นห้า ขึ้นอยู่กับความครบ-ความสวยของเครื่อง เครื่องตัวนี้ตาดีได้ ตาร้ายเสีย

ขอบคุณครับ ราคาน่าสน

น่าเอามาผสมพันธ์กับ direccoil ที่บ้านอะครับ อิอิ ซุบซิบ

pee_ae100
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #2693 เมื่อ: 22 เมษายน 2012 18:15:09 »

มีใครเอาเกียร์mtบีม มาชนกับ กับ gte มั่งป่าวคับ ดีหรือป่าวคับ
ตอนนี้ผมได้เครื่องไดเร็กคอยมาแล้วคับ แต่ยังไมรู้จะเอาเกียร์อะไรชนดี
ใจอยากได้ เกียร์mr2 แต่แพงและหายากคับ
หรือว่าเกียร์ขับสี่ดีคับ..ช่วยแนะนำหน่อยคับ..เพราะต้องไปหาซื้อเกียร์แล้วคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ...
อ่านหนังสือเรื่องหาเกียร์ชน gte นี่ตอบไปเยอะมากลองเปิดย้อนหน้าเก่าๆดูมีแน่กระทู้นี้ย้อนไม่น่าจะเกิน15หน้ามั๊ง
หรือไม่ก็อีกกระทู้คือ "มาแชร์ความรู้เครื่องบล็อคต่าง"ก็มีอีกเช่นกัน มีคนถามหลายรอบแล้วขี้เกียจพิมพ์ลองไปอ่านละเอียดๆดูเอาเองนะ

ขอบคุณคับ

อันนี้จากประสบการณ๋ผมนะครับ (ไม่รู้ท่านเป็นไหม)

รถ ae111 อีกคันวาง beam แล้วยกออกว่าง direc ชนเกียร์ beam มีอาการครัขเอาไม่อยู่ ที่เกียร์ 1 และ 2 ไม่จับเลย
กำลังเป็นปัญหาอยูา ณ ตอนนี้ ก็เลยกำลงมองหาเกียร์ Mr2 ชนอยู่ครับ แต่ราคาค่อนค้าวแรง

ถ้าตามความคิดผมว่าเอา mr2 หรือ ขับ 4 อุด ดีกว่าครับ ชัวกว่า

ขอบคุณมากคับพี่..อาการที่พี่ว่ามันน่าจะเกิดจากครัชไม่จับป่ะคับ.แต่วันนี้ใจร้อนไปหน่อยหาเกียร์ไม่ได้ เลยเอาเกียร์geมาเลยเป็นแบบเพลาใหญ่และตอนนี้มีปัญหาอีก ไม่มีเพลา..
เกียร์เป็นของ3s ไอดีกลมคับ ไม่รู้จะดีหรือป่าวใจร้อนไปหน่อย..
รถผมทำเองกับลุงเลยต้องมาถามข้อมูลคับ ลุงผมบอกว่าจะเอาครัช3Lใส่ให้...ไม่รู้จะเป็นยังไงบ้างคับ
เดี๋ยวถ้าไม่ดีก็จะคงต้องหาเกียร์ mr2 หรือ ขับ4 ที่พี่ว่ามารองดูคับ
ขอบคุณมากคับ

ประมาณนั้นครับ  ผมกลัวครัช 9 " ของเดืม มันจะกดสู้ 9.2" ของ เทอโบไม่ได้อะครับ

เพราะตัวนี้ของพ่อใช้อยู่ direc ชน gear beam เอาไมาอยู่ ตอนใช้เตรื่อง beam ไม่มีปัญหาอะครับ ออกตัวฟรี
แต่พอมาชนเทอโบ ครัชมันเอาไม่อยู่อะครับ ไหม้ตลอดเมื่อออกตัวกระชาก

แต่ก็น่าจะครัชไม่จับแหละครับ ยังไม่ได้เกาะมารองดูด้วยแหละครับ
ยังไง ของพี่รองครับ 3L แล้วได้ผลยังไงมาบอกกันด้วยนะครับ
ของผมก็มีปัญญาอยู่ และ พ่อเค้าไม่สู้ราคา เกียร์ MR2 ด้วย

แต่เอาชัวนี้ MR2 หรือ ขับ4 หมดห่วงครับ
เพราะผมชน mr2 อยู่ สะบาย 1 2 ฟรีทิ้งหมด
คับเดี๋ยวลองดู..ดีไม่ดียังไงจะมาบอกคับ...
ช่างต่อ 100% จรัญ 13

« ตอบ #2694 เมื่อ: 22 เมษายน 2012 21:42:27 »

แอบดู

Merinmek
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2695 เมื่อ: 23 เมษายน 2012 11:57:28 »

อ่ะพี่ๆครับ รบกวนถามอีกข้อ 3s Beams A/T มีห้องเกียร์ 2 ห้องหรือป่าวต้องเติมน้ำมันเกียยร์ 2 ที่ไหมครับหรือว่าเติมที่ก้านวัดแค่นั้นที่เดียว

pee_ae100
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #2696 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 00:04:13 »

ขอถามเรื่องเกียร์mt 3s ge ท่อไอดีกลมเพลาใหญ่ มีเต็ดหรือป่าวคับ...
kanst171
มือเก่าหัดแข่ง

แค่รถเดิมๆดมแก้สกับม้าแก่ๆ

« ตอบ #2697 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 00:35:34 »

ขอถามเรื่องเกียร์mt 3s ge ท่อไอดีกลมเพลาใหญ่ มีเต็ดหรือป่าวคับ...
มีคับ ดูที่ตูดเกียจะเป็นเหล็กดำๆ

« ตอบ #2698 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 01:27:38 »

ถ้าจะเอามาชน gte ไม่แนะนำ ตูดดำซัดหนักๆไม่น่าทนเครื่องturboได้นาน
ถ้าเทียบกะ MR2แล้ว เกียร์ตูดดำเฟืองเกียร์มันบางกว่า แต่อัตรทดและเฟืองท้ายก็ได้อยู่
 แหะ.. แหะ..ลองหาMR2ดูก่อนครับ ไม่อยากให้ยกเกียร์หลายรอบ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #2699 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 08:16:10 »

เข้ามาอ่านแล้วเกิดกิเลศบีมแดงกับสามเอสโบเหลือเกิน  T T

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 133 134 [135] 136 137 ... 246  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์