AE. Racing Club
23 กันยายน 2024 22:27:33 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 179 180 [181] 182 183 ... 246  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร ว ม พ ล ค น รั ก >SSS< คุ ย ปั ญ ห า กั น ห้ อ ง นี้ เ ล ย ค รั บ ^^  (อ่าน 1309359 ครั้ง)
GhOST
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #3600 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012 10:53:27 »

พี่ๆคับ สมมุติเฉยๆนะพี่ ^^' ถ้าเราต้องยกคลัชครั้งหน้า

ผ้าคลัชหาซื้อได้ ลูกปืนคลัชหาซื้อได้ แต่หวีคลัชของ 3s-geเกียร์เล็ก นี่ผมเคยโทรถามร้าน น.เจริญ เขาบอกต้องรอเบิก ประมาณ 5 วัน

เลยอยากถามว่ามันใช่หวีของ 3s-ge จริงหรือป่าวอ่ะคับกลัวเอาของพวก fe มาแล้วมันจะไม่จับอ่ะคับ แล้วมีจุดสังเกตป่าวคับว่ามันต่างกันอย่างไร

ตอนนี้อยากได้ของ trd อยู่แต่หาไม่ได้เลย หรือใครมีหวีคลัชแนะนำบ้างคับ เจอของ trd บอกพิกัดบ้างนะคับพี่ๆ ^^

พี่มีหวี2L TRD อยู่ ไมตี้อะใส่ได้นะ แต่หนักชิบ ตรงรรุ่นน่าจะเบากว่าหน่อย

รถเดิมๆไม่ต้องใส่หวีโหดๆก็ได้เมื้อยเปล่าๆ

ปล.ว่างมะไหร่มาเอาใบโอนเน้อ

คับพี่จิ๊ก ตอนนี้อาจจะขยับสเต็ปขึ้นมาหน่อยอ่ะคับ อาจจะได้กล่อง f con s มาอ่ะคับ เลยอยากหาอะไรที่มันจะเอาม้าลงล้อได้อ่ะคับพี่ 555
GhOST

« ตอบ #3601 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012 10:57:20 »

ถามอีกทีคับพี่ว่า หวีคลัชของไมตี้ ตัวเครื่อง 2L นี่เอามาใส่กับเกียร์ 3s ได้เลยหรอคับพี่ เผื่อเป็นทางเลือกอ่ะคับ แล้วมันจับอยู่ใช่ไหมคับพี่
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #3602 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012 11:12:40 »

พี่ๆคับ สมมุติเฉยๆนะพี่ ^^' ถ้าเราต้องยกคลัชครั้งหน้า

ผ้าคลัชหาซื้อได้ ลูกปืนคลัชหาซื้อได้ แต่หวีคลัชของ 3s-geเกียร์เล็ก นี่ผมเคยโทรถามร้าน น.เจริญ เขาบอกต้องรอเบิก ประมาณ 5 วัน

เลยอยากถามว่ามันใช่หวีของ 3s-ge จริงหรือป่าวอ่ะคับกลัวเอาของพวก fe มาแล้วมันจะไม่จับอ่ะคับ แล้วมีจุดสังเกตป่าวคับว่ามันต่างกันอย่างไร

ตอนนี้อยากได้ของ trd อยู่แต่หาไม่ได้เลย หรือใครมีหวีคลัชแนะนำบ้างคับ เจอของ trd บอกพิกัดบ้างนะคับพี่ๆ ^^

พี่มีหวี2L TRD อยู่ ไมตี้อะใส่ได้นะ แต่หนักชิบ ตรงรรุ่นน่าจะเบากว่าหน่อย

รถเดิมๆไม่ต้องใส่หวีโหดๆก็ได้เมื้อยเปล่าๆ

คับพี่จิ๊ก ตอนนี้อาจจะขยับสเต็ปขึ้นมาหน่อยอ่ะคับ อาจจะได้กล่อง f con s มาอ่ะคับ เลยอยากหาอะไรที่มันจะเอาม้าลงล้อได้อ่ะคับพี่ 555

อยู่นะแต่ลูกปืนกดหวี มันไม่กดปลาย ครัชจะหนักมาก

ได้ไปแปปเดียวจะพ่วงกล่องซะและ ขับเป็นไงมั่ง

GhOST

« ตอบ #3603 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012 12:49:21 »

อยู่นะแต่ลูกปืนกดหวี มันไม่กดปลาย ครัชจะหนักมาก

ได้ไปแปปเดียวจะพ่วงกล่องซะและ ขับเป็นไงมั่ง

กล่องของพี่แถวบ้านอ่ะคับพี่ เขาจะขายให้ถูกๆอ่ะคับ ^^

ขับสนุกมากคับพี่ เดินทางไกลสบายมากเลยเท้าวางบนคันเร่งนิดเดียวเองไม่ต้องกดเยอะ สบายสุดๆ

ตอนนี้ผมทำงานอยู่ชลบุรีอ่ะคับ ถ้ากลับไปกรุงเทพแล้วผมจะโทรหานะคับพี่

เอออีกอย่างผมไปหา part number ของหวีคลัช 3s-ge ได้แล้วอ่ะคับ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นของบีมหรือไอดีกลม พี่ช่วยดูให้หน่อยนะคับ อยากหาข้อมูลเก็บไว้เยอะๆอ่ะคับ ^^

http://www.toyodiy.com/parts/p_J_1997_TOYOTA_CELICA_ST202-BLMZF_3101.html

kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #3604 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 17:01:43 »

ขอถามหน่อยนะคับ 3s ge ไอดีกลม ถ้าเอาชุดคลัชของ 3s gte ตัวไหน มาใส่ ใส่ได้มั้ยคับพี่ ๆ

แล้วใส่แล้วมันจะจับดีมั้ย หรือว่าเอาคลัชเดิม ไปย้ำผ้าทองแดงดีอ่ะคับ

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #3605 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 17:32:29 »

ไม่ได้คับขนาดหวีกับเพลาคนละขนาดกัน เทอโบเกียร์ใหญ่ ge มีเพลาใหญ่เพลาเล็กต้องดูคับ

เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง

« ตอบ #3606 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 19:46:58 »

ซูม ซูมคลัชเดิมก็เหลือแล้วนะสำหรับGE เพื่อนผมเลวิน เครื่องbeamsคลัชเดิมๆมันยัง15.0ได้อะนะ
ไอ้ผมสารพัดจะสรรหาของเทพๆมาใส่เวลากลับออกมาไม่ดี ครัชดีแต่เครื่องแรงไมพอก็ฉุดกันป่าวๆ

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #3607 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 19:49:22 »

ซูม ซูมคลัชเดิมก็เหลือแล้วนะสำหรับGE เพื่อนผมเลวิน เครื่องbeamsคลัชเดิมๆมันยัง15.0ได้อะนะ
ไอ้ผมสารพัดจะสรรหาของเทพๆมาใส่เวลากลับออกมาไม่ดี ครัชดีแต่เครื่องแรงไมพอก็ฉุดกันป่าวๆ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

« ตอบ #3608 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 22:51:27 »

ซุบซิบสรุปว่านอกรอบ3S วันที่1 ไม่มีใครเอาช่ายป่าวครับ จะได้เลื่อนยาวออกไปก่อน
ส่วนผมมีนัดกันไว้บ้างแล้วก็คงเดิมหรือยกเลิก หรือไม่ก็ขอตัวเจียะจิ้วฉลองสารทจีนกับเพื่อน

O_oF........sss
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3609 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 23:01:34 »

มีร้านทำ ปากอินเตอร์ที่ไหนแนะนำบ้างครับ ปากมีเนียม ของานดีหน่อยครับบบ

« ตอบ #3610 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 23:07:31 »

มีร้านทำ ปากอินเตอร์ที่ไหนแนะนำบ้างครับ ปากมีเนียม ของานดีหน่อยครับบบ
ซุบซิบถ้าเราอยู่บางนาลองไปเหรีญชัยเทอร์โบ อยู่แถวอ่อนนุช ส่วนชาญอินเตอร์ไกลเรามากไม่แนะนำให้มา ถ้าอยู่ใกล้ยังไงก็ต้องพี่ชาญ

สันต์ครับ

« ตอบ #3611 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 23:13:43 »

อ่านรุ่นใหญ่อยากเดียว เพื่อศึกษา รุ่นเล็กอย่างผมต้องอ่าน เยอะๆ ครับ

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

« ตอบ #3612 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 23:18:12 »

ซุบซิบถ้าเราอยู่บางนาลองไปเหรีญชัยเทอร์โบ อยู่แถวอ่อนนุช ส่วนชาญอินเตอร์ไกลเรามากไม่แนะนำให้มา ถ้าอยู่ใกล้ยังไงก็ต้องพี่ชาญ

ไม่เป็นไรครับพี่พี เอางานเนียลไว้ก่อนครับบบบ

พอดีไปเอา อินเตอร์ ทัช มาลูกนึงที่บางนา แต่ปากมันออกทางเดียวกัน
จะเอาของ evo 4 มา ดูจากงาน แล้ว ทัช มันมาเนียลกว่า และแข็งแรงกว่า แต่เสียอย่างเดียว ปากมันออกทางเดียวกัน

เลยอยากหาร้านทำปากใหม่อะครับ

แล้วรอรับกลับได้เลยปะครับพี่พี

« ตอบ #3613 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 23:52:41 »

ไม่เป็นไรครับพี่พี เอางานเนียลไว้ก่อนครับบบบ

พอดีไปเอา อินเตอร์ ทัช มาลูกนึงที่บางนา แต่ปากมันออกทางเดียวกัน
จะเอาของ evo 4 มา ดูจากงาน แล้ว ทัช มันมาเนียลกว่า และแข็งแรงกว่า แต่เสียอย่างเดียว ปากมันออกทางเดียวกัน

แล้วรอรับกลับได้เลยปะครับพี่พี

สุดยอดเหรียญชัยก็ทำได้นะงานเนียนเหมือนกัน ส่วนจะรอรับเลยได้หรือป่าวไม่แน่ใจ
แต่ถ้าชาญอินเตอร์นี่ทิ้งไว้เป็นอาทิตย์แน่ครับ แค่รถสนามก็แน่นอู่แล้ว
ส่วนบางมดเรซซิ่งไม่แนะนำไม่ผ่านอย่างแรง ล่าสุดเด็กรุ่นน้องใจร้อนรอพี่ชาญไม่ไหว
นิสสัน วางเครื่องอเวเนีย เอาไปเดินท่ออินเตอร์มาดูม่ายด้าย..55สุดท้ายยอมเสียตังค์
ทำใหม่อีกรอบกะพี่ชาญ

« ตอบ #3614 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012 00:13:49 »

แล้วพี่ว่า เดินแบบ เดิมกับ ทำใหม่ อันไหนดีกว่ากันอะครับ

สุดยอดเหรียญชัยก็ทำได้นะงานเนียนเหมือนกัน ส่วนจะรอรับเลยได้หรือป่าวไม่แน่ใจ
แต่ถ้าชาญอินเตอร์นี่ทิ้งไว้เป็นอาทิตย์แน่ครับ แค่รถสนามก็แน่นอู่แล้ว
ส่วนบางมดเรซซิ่งไม่แนะนำไม่ผ่านอย่างแรง ล่าสุดเด็กรุ่นน้องใจร้อนรอพี่ชาญไม่ไหว
นิสสัน วางเครื่องอเวเนีย เอาไปเดินท่ออินเตอร์มาดูม่ายด้าย..55สุดท้ายยอมเสียตังค์
ทำใหม่อีกรอบกะพี่ชาญ

ขอบคุณรับพี่พี
แล้วพี่ว่าทำใหม่ดีไหมครับ หรือเดินมันทางเดียวอย่างงี้ดีครับ  เวียนหัว

แต่ผมดูแล้วมันก็เดินได้นะ มาทางเดียวกัน แหะ.. แหะ..

gia

มันไม่แรงหร่อกครับ

« ตอบ #3615 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012 13:21:44 »

จักรเพชร เฮดเดอร์ ที่ซอย นวลจันทร์ ครับ

« ตอบ #3616 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012 13:26:08 »

งานดีไหมครับบ

Aj.Moo

« ตอบ #3617 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012 13:33:24 »

งานดีครับ พี่เพชร แต่ต้องใจเย็น ๆ นะ แบบว่างานเร่ง กูไม่ทำ

ผมเคยทำหม้อน้ำใบเก่า ตอนใช้กับเครื่องมาดำ กับแก ใช้มาไม่เคยมีปัญหาใด ๆ ครับ จนปัจจุบันขายต่อให้น้องอีกคนไปก้อยังใช้งานได้ปกติครับผม สำหรับหม้อน้ำ  แหะ.. แหะ..

แนะนำว่าจะแก้ไขปากที่ไหนให้เดินท่อ inter ไปด้วยเลยจะได้ ได้ราคาพิเศษด้วยเลยครับผม อ้อ สำหรับเครื่อง Direct Coil อย่าลืมให้เขาแก้หมุนปากเทอร์โบ ลงด้วยนะ ไม่งั้นงานท่อรกเลย  ซุบซิบ

ถ้าไม่หมุนปากเทอร์โบงานท่อจะประมาณนี้ครับผม

« ตอบ #3618 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012 13:58:38 »

ซูม ซูมมั๊ยinter ใบมันใหญ่จัง ถอดกันชนวิ่งอะป่าว

« ตอบ #3619 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012 14:01:29 »

งานดีครับ พี่เพชร แต่ต้องใจเย็น ๆ นะ แบบว่างานเร่ง กูไม่ทำ

ผมเคยทำหม้อน้ำใบเก่า ตอนใช้กับเครื่องมาดำ กับแก ใช้มาไม่เคยมีปัญหาใด ๆ ครับ จนปัจจุบันขายต่อให้น้องอีกคนไปก้อยังใช้งานได้ปกติครับผม สำหรับหม้อน้ำ  แหะ.. แหะ..

แนะนำว่าจะแก้ไขปากที่ไหนให้เดินท่อ inter ไปด้วยเลยจะได้ ได้ราคาพิเศษด้วยเลยครับผม อ้อ สำหรับเครื่อง Direct Coil อย่าลืมให้เขาแก้หมุนปากเทอร์โบ ลงด้วยนะ ไม่งั้นงานท่อรกเลย  ซุบซิบ

ถ้าไม่หมุนปากเทอร์โบงานท่อจะประมาณนี้ครับผม

เต็มห้องเครื่องเลยนะเนี้ย
อินเตอร์ ใหญ่มากกกก อันนี่นี้ อินเตอร์ rb ปะครับบ
บูสน้อยนิดมันจะรอรอบไหมอะครับ

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 179 180 [181] 182 183 ... 246  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์