AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 23:27:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 196 197 [198] 199 200 ... 246  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร ว ม พ ล ค น รั ก >SSS< คุ ย ปั ญ ห า กั น ห้ อ ง นี้ เ ล ย ค รั บ ^^  (อ่าน 1308126 ครั้ง)
m&m
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #3940 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012 20:15:09 »

ซูม ซูมเครื่องdirect coil ธรรมดาขับ4มีครับ หายากนิดนึง  ถ้าจะเล่นnon airลองหาที่มันอยู่ในcelicaดูครับ (map ม่วง)
ซื้อเครื่องไม่เอาเกียร์ แล้วมาชนเกียร์ MR2 ทำมั๊ยถึงต้องดูยุ่งยาก? ใช้MR2 ทั้งเครื่องทั้งเกียร์ได้มั๊ย: ได้ครับ แต่ต้องยืดสายไฟ
แต่ถ้าเป็นcelica ไม่ต้องยืดสายไฟ แต่ต้องหาเกียร์ (ได้อย่างเสียอย่างทั้ง2ตัวครับ)
 ปิดปากถ้าจะเล่นธรรมดาเป็นผม: direct coil ชนเกียร์MR2  เครื่องสด รถวิ่ง จบ-ครบ-เนียคร๊าบ...
งบประมาณจบแบบเนียนไม่รวมค่าวาง งบประมาณเท่าไหร่ครับ

รอชม 3 s bo ตัวเเรงอีกคันแล้วครับ......ถ้าสมบูรณ์วิ่ง 14.xx ต้นๆได้เลยใช่ไหมพี่กำพล...

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
kampol
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #3941 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012 20:21:32 »

ซูม ซูมเครื่องdirect coil ธรรมดาขับ4มีครับ หายากนิดนึง  ถ้าจะเล่นnon airลองหาที่มันอยู่ในcelicaดูครับ (map ม่วง)
ซื้อเครื่องไม่เอาเกียร์ แล้วมาชนเกียร์ MR2 ทำมั๊ยถึงต้องดูยุ่งยาก? ใช้MR2 ทั้งเครื่องทั้งเกียร์ได้มั๊ย: ได้ครับ แต่ต้องยืดสายไฟ
แต่ถ้าเป็นcelica ไม่ต้องยืดสายไฟ แต่ต้องหาเกียร์ (ได้อย่างเสียอย่างทั้ง2ตัวครับ)
 ปิดปากถ้าจะเล่นธรรมดาเป็นผม: direct coil ชนเกียร์MR2  เครื่องสด รถวิ่ง จบ-ครบ-เนียคร๊าบ...
งบประมาณจบแบบเนียนไม่รวมค่าวาง งบประมาณเท่าไหร่ครับ

รอชม 3 s bo ตัวเเรงอีกคันแล้วครับ......ถ้าสมบูรณ์วิ่ง 14.xx ต้นๆได้เลยใช่ไหมพี่กำพล...
เอาไว้ขับแก้เครียด +อยากได้มานาน ครับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #3942 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012 23:44:39 »

ซูม ซูมเครื่องdirect coil ธรรมดาขับ4มีครับ หายากนิดนึง  ถ้าจะเล่นnon airลองหาที่มันอยู่ในcelicaดูครับ (map ม่วง)
 ปิดปากถ้าจะเล่นธรรมดาเป็นผม: direct coil ชนเกียร์MR2  เครื่องสด รถวิ่ง จบ-ครบ-เนียคร๊าบ...
อ่านหนังสือเรื่องงบประมาณอันนี้ตอบยากครับ เนียนและครบอยู่ที่การวางและวายนี่ละครับ
เกียร์MR2พร้อมสับขาเตะ ไม่น่าจะเกินหมื่นกลาง เพลาMR2พร้อมผสมหัวเพลาน่าจะหกพันอัพ(ต้องใช้เพลา2ชุดผสมกัน)
ถ้าน้าได้เครื่องมาถูกก็ไม่น่าจะเจ็บเยอะ แต่พอทำจริงๆรายละเอียดปลีกย่อยมันเยอะมากจะบานปลายก็ตรงนี้ละ
เดี๊ยวเดินท่อ(เดินเลส พักกลาง พักปลาย ขึ้นเขาเป็นหมื่น) เดินอินเตอร์ (หลอดเล็ก-หลอดใหญ่-หลอดสามเหลี่ยม มีแบรนด์ไม่มีแบรนด์เป็นหมื่น)
โบว์ออฟ เวสเกต เรกูเรต ครัชซิ่งไม่ซิ่งเป็นหมื่น อัพโบ โชว์แคม ก็อีกหลายหมื่น555...อันนี้เท่าที่เห็นมานะ..ตอนวางบอกเอาแค่ขับได้
แต่พอรถอยู่อู่ไปสรรหาสารพัดมาใส่ พอจบออกมาตัวเลขก็บานปลายอย่างที่เห็นละครับ
 ซูม ซูมลองหาเครื่องหาของไปให้ครบ(step standardจริงๆ) แล้วถามอู่เลยว่าแค่วางให้จบ แอร์เย็น บูสมา คิดเท่าไหร่ ถ้าอย่างเนี๊ยน้าจะคุมงบประมาณได้คร๊าบ..
ส่วนอู่ที่วางน้าลองหาข้อมูลเองครับผมไม่กล้าแนะนำ มีวางได้หลายอู่ แต่ก็มีที่ออกจากอู่มาแล้วก็ไปให้อีกอู่แก้ก็หลายคัน ขนาดบอดี้celicaเดิมๆก็3Sมาจากโรงงาน
พอวางbeams ยังต้องมาให้อีกอู่แก้แท่นแก้สายไฟเลยครับอันนี้เห็นมาเมื่อเดือนที่แล้ว บางคันมาแก้เกียร์ แก้เพลา แก้สายไฟ บางคันยอมยกออกแล้วให้วางใหม่ก็มี
ทั้งหมดก็มีด้วยประการะฉะนี้..จบ ครบ เนียน ถ้าวันนึงน้าหามันเจอน้าจะไม่อยากไปทำที่อู่อื่นให้เสียรมณ์เลยจริงๆ..ผมลองมาแล้ว สุดท้ายก็รื้อใหม่เองหรือไปอู่ประจำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ตุลาคม 2012 00:09:07 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #3943 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012 05:27:09 »

อ่านหนังสือเรื่องงบประมาณอันนี้ตอบยากครับ เนียนและครบอยู่ที่การวางและวายนี่ละครับ
เกียร์MR2พร้อมสับขาเตะ ไม่น่าจะเกินหมื่นกลาง เพลาMR2พร้อมผสมหัวเพลาน่าจะหกพันอัพ(ต้องใช้เพลา2ชุดผสมกัน)
ถ้าน้าได้เครื่องมาถูกก็ไม่น่าจะเจ็บเยอะ แต่พอทำจริงๆรายละเอียดปลีกย่อยมันเยอะมากจะบานปลายก็ตรงนี้ละ
เดี๊ยวเดินท่อ(เดินเลส พักกลาง พักปลาย ขึ้นเขาเป็นหมื่น) เดินอินเตอร์ (หลอดเล็ก-หลอดใหญ่-หลอดสามเหลี่ยม มีแบรนด์ไม่มีแบรนด์เป็นหมื่น)
โบว์ออฟ เวสเกต เรกูเรต ครัชซิ่งไม่ซิ่งเป็นหมื่น อัพโบ โชว์แคม ก็อีกหลายหมื่น555...อันนี้เท่าที่เห็นมานะ..ตอนวางบอกเอาแค่ขับได้
แต่พอรถอยู่อู่ไปสรรหาสารพัดมาใส่ พอจบออกมาตัวเลขก็บานปลายอย่างที่เห็นละครับ
 ซูม ซูมลองหาเครื่องหาของไปให้ครบ(step standardจริงๆ) แล้วถามอู่เลยว่าแค่วางให้จบ แอร์เย็น บูสมา คิดเท่าไหร่ ถ้าอย่างเนี๊ยน้าจะคุมงบประมาณได้คร๊าบ..
ส่วนอู่ที่วางน้าลองหาข้อมูลเองครับผมไม่กล้าแนะนำ มีวางได้หลายอู่ แต่ก็มีที่ออกจากอู่มาแล้วก็ไปให้อีกอู่แก้ก็หลายคัน ขนาดบอดี้celicaเดิมๆก็3Sมาจากโรงงาน
พอวางbeams ยังต้องมาให้อีกอู่แก้แท่นแก้สายไฟเลยครับอันนี้เห็นมาเมื่อเดือนที่แล้ว บางคันมาแก้เกียร์ แก้เพลา แก้สายไฟ บางคันยอมยกออกแล้วให้วางใหม่ก็มี
ทั้งหมดก็มีด้วยประการะฉะนี้..จบ ครบ เนียน ถ้าวันนึงน้าหามันเจอน้าจะไม่อยากไปทำที่อู่อื่นให้เสียรมณ์เลยจริงๆ..ผมลองมาแล้ว สุดท้ายก็รื้อใหม่เองหรือไปอู่ประจำ

ขอบคุณมากมายครับน้าเต้าหู้ คำนับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
O_oF........sss

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3944 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012 17:07:32 »

สุดยอด อยาก จบ ครบ เนียล บ้างจังครับบบ
ของผมก็ปัญหาเยอะตอนนี้ เพลา เครื่อง ยังไม่สมบูรณืเลยครับบบ

Merinmek
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3945 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012 17:18:00 »

ตอนนี้หลังจากวางเค้่รื่องรถวิ่งได้ระยะสัก 7000 โล เสียงเพลาขับ+แรงสั่นสะเทือนถึงพื้นรถขณะขับ กึกๆกักๆ เพลาขับน่าจะมีปัญหาซะแล้ว (หรือลูกปืนล้อหน้า) แต่ผมเปิดกระจกขับนะเสียงก็ไม่ดังนะ

วานพี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำวิธีแก้และร้านที่จะไปเปลี่ยนเพลาขับหน่อยครับ ร้านเพลาขัยที่เซียงกงบางนา ร้านไหนพอแนะนำได้บ้างไหมครับ
ปล. ช่วงล่างตัวอื่นแน่นแน่นอนครับ ลูกหมากแร็ค บูชปีกนกไรพวกนี้แน่นดีครับ

« ตอบ #3946 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 01:56:10 »

ตอนนี้หลังจากวางเค้่รื่องรถวิ่งได้ระยะสัก 7000 โล เสียงเพลาขับ+แรงสั่นสะเทือนถึงพื้นรถขณะขับ กึกๆกักๆ เพลาขับน่าจะมีปัญหาซะแล้ว (หรือลูกปืนล้อหน้า) แต่ผมเปิดกระจกขับนะเสียงก็ไม่ดังนะ

วานพี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำวิธีแก้และร้านที่จะไปเปลี่ยนเพลาขับหน่อยครับ ร้านเพลาขัยที่เซียงกงบางนา ร้านไหนพอแนะนำได้บ้างไหมครับ
ปล. ช่วงล่างตัวอื่นแน่นแน่นอนครับ ลูกหมากแร็ค บูชปีกนกไรพวกนี้แน่นดีครับ
ต้องดูที่เพลาละครับว่าเค๊าผสมเพลามายังไง ใช้ลูกปืน3เม็ดหรือ6เม็ด แล้วแต่สูตรอู่ใครอู่มัน 
ของผมก็อีกสูตรนึงบางทีมันก็เป็นความลับของอู่ผมก็ไม่กล้าเอามาเปิดเผยครับ...

Aj.Moo

« ตอบ #3947 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 09:40:47 »

ว่าแต่ทำไม Beam เต้าหู้ไม่เห็นเจอปัญหาเหมือนคนอื่นเลย เห็นเจอแต่ ปัญหาสายเกียร 555 แสดงว่าคนขับมือหนัก 5555
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #3948 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 09:46:37 »

ผมเพลา3เม็ดแต่ยางหุ้มเพลาขาดไวเกิ๊น

O_oF........sss

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3949 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 09:57:22 »

ผมของ 6 เม็ด หายากน่าดูเลยยยยย

« ตอบ #3950 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 12:08:27 »

ว่าแต่ทำไม Beam เต้าหู้ไม่เห็นเจอปัญหาเหมือนคนอื่นเลย เห็นเจอแต่ ปัญหาสายเกียร 555 แสดงว่าคนขับมือหนัก 5555
ซูม ซูมมีเหมือนกันจารย์.. แต่ไม่กล้าบอก บอกไปเดี๊ยวคนอื่นจะว่าแค่เนี๊ยนะคือปัญหาที่บ้านเรียกปรกติ ตอบมางี้ผมก็เซ็งเลย....
ผมเพลา3เม็ดแต่ยางหุ้มเพลาขาดไวเกิ๊น
อ่านหนังสือของจิ๊กเพลามันแอ่น ถ้าตรงไม่น่าจะเปลือง
ผมของ 6 เม็ด หายากน่าดูเลยยยยย
ซุบซิบดีแล้วใช้กันลืมเลย...ถ้าหายากแล้วใช้ดีก็ต้องยอมนะ

ช่างต่อ 100% จรัญ 13

« ตอบ #3951 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 21:35:45 »

อิอิ

« ตอบ #3952 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 22:46:58 »

ซูม ซูมอากาศดีๆแบบนี้ไปดูไฟที่ถนนอักษะกันมั๊ยครับ.. เมื่อคืนไปมาไฟสวยม๊าก...

Aj.Moo

« ตอบ #3953 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2012 07:32:57 »

ซูม ซูมอากาศดีๆแบบนี้ไปดูไฟที่ถนนอักษะกันมั๊ยครับ.. เมื่อคืนไปมาไฟสวยม๊าก...

ไม่โทร.ไม่บอกไม่ชวนกันเลย เห็นอีกทีก้อเที่ยงคืนแหละ  เวียนหัว

« ตอบ #3954 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2012 15:34:06 »

ปิดปากไปเมื่อคืนพฤหัสสาย1ฝนตก ภาระกิจยกเลิก วันศุกร์จัดใหม่อักษะ รถใช้เพื่อการเกษตร จัดกับ B18 ,B16
beamsวิ่งประกอบฉาก ผลที่ได้ตามคาดคร๊าบ...ไม่เสียชื่อรถเพื่อการเกษตร อาจจะมีนัดคาใจเร็วๆนี้ เดี๊ยวกระซิบ
แต่B16เปิดหมื่นรอบรถมีปัญหานิดหน่อย อาจจะเพราะรนหรือเน้นไปหน่อยซัดเต็มรอบตัดดับไปเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2012 22:43:59 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

Merinmek
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3955 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2012 20:48:23 »

ไปทำเพลาขับมาเปลี่ยน ด้านตัวยาวไป ขับออกมาอาการเดิมเสียงกึกๆยังอยู่ เช็คช่วงล่างทั้งหมดแล้วโดยการยกแพลงมาเช็คและได้ทำการเปลี่ยน แร็คพวงมาลัยที่รั่ว
ลองขับ อาการเดิมเสียงกึกๆยังอยู่ ตอนถอดแพออกมาลองสังเกตุดู ยางแท่นเครื่องฝั่งสายพานกับัวหิ้วเกียร์อาการทรุด นี่น่าจะเป็นสาเหตุเพราะตอนวางเครื่องออกมาจากอู่ยางแท่นเครื่อง ไม่มีตัวใหม่เลยสักตัวเซงกันไป เด๋วเปลี่ยนยางแท่นเครื่องแล้วยังไงจะมาเล่าให้ฟังน่ะครับ (กรอบเลยครับงานนนี้)

ช่างต่อ 100% จรัญ 13

« ตอบ #3956 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 22:13:42 »

แอบดู

ae blacknut2

เอ๋ 081-9141129,086-628-1129

« ตอบ #3957 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012 22:24:42 »

ไอดีกลม ออโต้ วิ่งแล้วดังคลิ๊คๆมาจากที่เพลาน่ะครับ

จะดังเวลาวิ่งตรงและเลี้ยวซ้าย เลี็ยวขวาไม่ดังครับ

มีใครเคยเจออย่างนี้บ้างป่าวครับ

ae blacknut2 + ae racingclub + doraemon project + 4efteclub + shimasu
เสริมยนต์บริการ(หม้อน้ำ+รถทัวน์) จรัญฯ13 02-8652417
เจี๊ยบเซอร์วิส 086-0482418

« ตอบ #3958 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012 03:21:36 »

ไอดีกลม ออโต้ วิ่งแล้วดังคลิ๊คๆมาจากที่เพลาน่ะครับ

จะดังเวลาวิ่งตรงและเลี้ยวซ้าย เลี็ยวขวาไม่ดังครับ

มีใครเคยเจออย่างนี้บ้างป่าวครับ
อ่านหนังสือเคยได้ยินแต่เสียงดัง กั๊ก กั๊ก คือหัวเพลากลับญี่ปุ่น
ถ้ามั่นใจว่าดังมาจากเพลา ลองดูที่คอม้าด้านใน จะมีปลอกเหล็กบางๆครอบอยู่ (ไม่รู้เรียกว่าอะไร  ถ้าใครเคยเปลี่ยนลูกปืนล้อ
ลองสังเกตมันจะมากับชุดซีลลูกปืนล้อ มันหลุดออกมาหรือป่าว เวลาวิ่งมันก็จะควงไปพร้อมกับเพลา)

jack@noxious

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #3959 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012 03:27:29 »

ปิดปากไปเมื่อคืนพฤหัสสาย1ฝนตก ภาระกิจยกเลิก วันศุกร์จัดใหม่อักษะ รถใช้เพื่อการเกษตร จัดกับ B18 ,B16
beamsวิ่งประกอบฉาก ผลที่ได้ตามคาดคร๊าบ...ไม่เสียชื่อรถเพื่อการเกษตร อาจจะมีนัดคาใจเร็วๆนี้ เดี๊ยวกระซิบ
แต่B16เปิดหมื่นรอบรถมีปัญหานิดหน่อย อาจจะเพราะรนหรือเน้นไปหน่อยซัดเต็มรอบตัดดับไปเลย

1800 จะสู้  2000 ได้งัย  ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 196 197 [198] 199 200 ... 246  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์