AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 19:51:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 210 211 [212] 213 214 ... 246  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร ว ม พ ล ค น รั ก >SSS< คุ ย ปั ญ ห า กั น ห้ อ ง นี้ เ ล ย ค รั บ ^^  (อ่าน 1307823 ครั้ง)
Henry
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #4220 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 08:55:03 »

อยากได้โบ 7m up ใบจัง

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Aj.Moo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4221 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 10:18:44 »

เอาแบบนี้ก้อพอแล้วมั้งคร๊าบ
  ไม่รู้ไม่ชี้
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #4222 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 10:43:11 »

เอาแบบนี้ก้อพอแล้วมั้งคร๊าบ
  ไม่รู้ไม่ชี้
ไม่อยากเปลี่ยนเขา หนัก พี่
5555

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

CoronaGEmania
มือใหม่หัดขับ
*

CORONA GE mania

« ตอบ #4223 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 12:42:52 »

พอจะมีใครทราบมั้ยคับว่า header nonair สามารถใส่ directcoil ได้มั้ยคับ  ถ้้าได้ยกชุดทั้งเขาทั้งโบขมาใส่จะwork มั้ยคับ

ยกชุดน่าจะได้นะครับ แต่ เวิล์คไหม ไม่รู้อะครับ
มีใคเคยยกใส่ทั้งชุดมั้ยค้าบบบบบ อยากรู้

เทอร์โบ non-air หากนำมาใส่ Direct Coil จะได้กำลัง boost ที่ยาวกกว่าเทอร์โบเดิม ๆ ของ Direct Coil ขอดีของเทอร์โบ non-air จะเป็นแบบ twin-score คือมีช่องทางเข้าของไอเสีย 2 ช่อง

นำมาใส่ทั้ง Header ได้เลย แต่ต้องแปลงตำแหน่งรูน๊อตนิดหน่อยครับ

ผมใช้อยู่ดึงยาว ๆ กว่าโบเดิม ๆ ของ direct coil แน่นอนครับ
รบกวนอีกนิดคับ แปลงจุดยึดตรงไหนคับ แล้วทำยากมั้ยคับ เวลาบูชมาจะช้าหรือเร็วกว่าเดิมคับ

บูสต์มาประมาณ 3500 ครับผม เอาหน้าแปลนของ Head เดิมกับ Head non-air เทียบได้เลยครับ รู้สึกว่าจะแปลงรูน๊อตตรงสูบ 1 ครับ รูปไม่มีครับ ของผมยกมาทั้ง Head ทั้ง Turbo non-air เลยครับ
[/quo
รูport ไอเสียตรงกัน ยังงี้สั่งHeader ทางฝั่ง usa มาใส่ได้เลยล่ะสิ พอดีผมมีปัญหาคื มาเทส รอก่อนไปจูนปรากฎว่า บูช้ามาแค่0,6 เร่งprofecเกือบเต็มก็เท่เดิมก็เลยไปลองขยับเวสเกตดูหายครับ แตตอนนี้มาที่0.9ก็เลยสั่ง tial 38 จากเมกา เลยคิดจะเปลี่ยนเขากับโบเลยเพื่อจะได้ใส่adaptor ใส่wastegste หรือ จะเจาะเขาเดิมใส่เวสเกตก็กลัวรอยเชื่อมจะแตก พอมีคำแนะนำบ้างมั้ยคับ
O_oF........sss

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4224 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 12:46:20 »

สอบถามหน่อยครับว่ามันเป็นเกียร์ 3s ตัวไหนครับ 20 ฟัน เพลาเล็ก ชุดครัชติดมา 9" ครับ

CoronaGEmania
*

CORONA GE mania

« ตอบ #4225 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 12:59:53 »

เกียร์ 93= 3sfe  -6ปี95=3sgeไอดีกลม-- ปี98=เต็ดBeamแดง  ถ้าเป็นเซียงกงจะเขียนที่ลูกเกียร์เลยคับ

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

« ตอบ #4226 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 13:33:02 »

เกียร์ 93= 3sfe  -6ปี95=3sgeไอดีกลม-- ปี98=เต็ดBeamแดง  ถ้าเป็นเซียงกงจะเขียนที่ลูกเกียร์เลยคับ

มันติดกับ บีมแดงมานะครับ แต่ผมส่งวสัยว่าจะไม่ใช้เกียร์มันเท่านั้นเองครับ เพราะเกียร์บีมมันเป็น lsd แต่นี้ไม่เป็นครับ

แต่มีพี่บอกว่าเป็น fe ซึ่งผมก็คิดว่าน่าจะเป็น fe ครับ ไม่ชัวร์จริงๆตัวนี้

Aj.Moo

« ตอบ #4227 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 13:35:40 »

พอจะมีใครทราบมั้ยคับว่า header nonair สามารถใส่ directcoil ได้มั้ยคับ  ถ้้าได้ยกชุดทั้งเขาทั้งโบขมาใส่จะwork มั้ยคับ

ยกชุดน่าจะได้นะครับ แต่ เวิล์คไหม ไม่รู้อะครับ
มีใคเคยยกใส่ทั้งชุดมั้ยค้าบบบบบ อยากรู้

เทอร์โบ non-air หากนำมาใส่ Direct Coil จะได้กำลัง boost ที่ยาวกกว่าเทอร์โบเดิม ๆ ของ Direct Coil ขอดีของเทอร์โบ non-air จะเป็นแบบ twin-score คือมีช่องทางเข้าของไอเสีย 2 ช่อง

นำมาใส่ทั้ง Header ได้เลย แต่ต้องแปลงตำแหน่งรูน๊อตนิดหน่อยครับ

ผมใช้อยู่ดึงยาว ๆ กว่าโบเดิม ๆ ของ direct coil แน่นอนครับ
รบกวนอีกนิดคับ แปลงจุดยึดตรงไหนคับ แล้วทำยากมั้ยคับ เวลาบูชมาจะช้าหรือเร็วกว่าเดิมคับ

บูสต์มาประมาณ 3500 ครับผม เอาหน้าแปลนของ Head เดิมกับ Head non-air เทียบได้เลยครับ รู้สึกว่าจะแปลงรูน๊อตตรงสูบ 1 ครับ รูปไม่มีครับ ของผมยกมาทั้ง Head ทั้ง Turbo non-air เลยครับ
รูport ไอเสียตรงกัน ยังงี้สั่งHeader ทางฝั่ง usa มาใส่ได้เลยล่ะสิ พอดีผมมีปัญหาคื มาเทส รอก่อนไปจูนปรากฎว่า บูช้ามาแค่0,6 เร่งprofecเกือบเต็มก็เท่เดิมก็เลยไปลองขยับเวสเกตดูหายครับ แตตอนนี้มาที่0.9ก็เลยสั่ง tial 38 จากเมกา เลยคิดจะเปลี่ยนเขากับโบเลยเพื่อจะได้ใส่adaptor ใส่wastegste หรือ จะเจาะเขาเดิมใส่เวสเกตก็กลัวรอยเชื่อมจะแตก พอมีคำแนะนำบ้างมั้ยคับ

ผมใช้ เวตเกต กระป๋อง ติดกับ เทอร์โบ มา บูสต์ อยู่ 0.8 ปลายเกียร บางครั้ง ทะลุไป 1.2 ไม่ได้เปลี่ยนเทอร์โบ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน เวตเกตนะ ยกเว้นทำขาใหม่แบบนั้นอาจจะทำ

ว่าแต่ตอนนี้ ใช้เทอร์โบอะไร แล้วเขาแบบไหน อ่านแล้วงง ครับว่าทำไมต้องส่งใหม่ด้วยอ่ะครับ ถ้าอยากได้จริง ๆ ผมว่าเอาแบบมาให้ช่างไทยขึ้นให้ก้อได้นะ ช่างไทยเก่ง ๆ เยอะคร้บ ราคาน่าจะถูกกว่าเคลมก้อน่าจะง่ายถ้ามีปัญหาแตกจริง ๆ ครับผม  คำนับ

« ตอบ #4228 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 16:15:58 »

ผมสอบถามหน่อยครับว่า

สายเส้นไหนปล่อยสันญาน speed ออกมาอะครับ เป็น speed sensor ของเกียร์ 3s อะครับ  คำนับ

Aj.Moo

« ตอบ #4229 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 16:40:30 »

ผมสอบถามหน่อยครับว่า

สายเส้นไหนปล่อยสันญาน speed ออกมาอะครับ เป็น speed sensor ของเกียร์ 3s อะครับ  คำนับ

ถ้าเดาน่าจะม่วงเพราะว่าเวลาตัดสาย ใส่ตัวตัด 180 มันก้อตัดตัวม่วงเส้นม่วงครับ

« ตอบ #4230 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 16:53:18 »

แล้วอีก 2 เส้น น่าจะเป็น

แดง - ไฟ
ดำ เหลือง - G

ปะครับ

pun1027

Coming Soon !!!

« ตอบ #4231 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 19:52:27 »

แดง - ไฟ

ปะครับ
คล่อมรอม ที่หลังเรือนไมล์ก็ขึ้นแล้ว

« ตอบ #4232 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 20:02:00 »

แดง - ไฟ

ปะครับ
คล่อมรอม ที่หลังเรือนไมล์ก็ขึ้นแล้ว

สายไฟมันมั่วๆอยู่อะครับพี่ ผมคอมหลังไมก็ไม่ขึ้สอะครับ หลังกล่องก็ไม่มีสายเข้า มีแต่สายลอยออกมาเฉยๆ
เลยอยากรองต่ออกจากตัวสัญญานอะครับ

pun1027

Coming Soon !!!

« ตอบ #4233 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 21:35:26 »

แดง - ไฟ

ปะครับ

สายไฟมันมั่วๆอยู่อะครับพี่ ผมคอมหลังไมก็ไม่ขึ้สอะครับ หลังกล่องก็ไม่มีสายเข้า มีแต่สายลอยออกมาเฉยๆ
เลยอยากรองต่ออกจากตัวสัญญานอะครับ
ลองไปลองมา เด่วงานเข้าหรอก อิอิ
โทรมาสิเด่วชี้เป้าให้ว่าทำที่ไหน

« ตอบ #4234 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013 23:09:09 »

แดง - ไฟ

ปะครับ

ลองไปลองมา เด่วงานเข้าหรอก อิอิ
โทรมาสิเด่วชี้เป้าให้ว่าทำที่ไหน

รองบก่อนอะครับ ดูอยู่อยากทำระบบไฟใหเลยอคับ มันมั่วมากตอนนี้ ครับพี่  คำนับ

TICKET
*

« ตอบ #4235 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013 00:00:26 »

สอบถามหน่อยครับ เกียร์ธรรมดา  3s beam มีเต็ดติดมาทุกตัวป่าวครับ
Aj.Moo

« ตอบ #4236 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013 10:03:55 »

สอบถามหน่อยครับ เกียร์ธรรมดา  3s beam มีเต็ดติดมาทุกตัวป่าวครับ

น่าจะไม่มีทุกตัวนะครับ อย่างไรลองสอบถามอู่ที่เราวางมา หรือถามทางร้านที่เราซื้อเครื่องมาจะได้คำตอบที่ชัดเจนที่สุดครับ  แหะ.. แหะ..
4ja1
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #4237 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013 11:56:35 »

--  สวัสดีครับ Aj.Moo ขี่จักรยานด้วยหรือครับเล่นตัวไหนอยู่  แล้วพี่เต้าฮู้ไปไหนครับ ไม่เห็นเข้าเวปบ้างเลย
farm_p
นักแข่งมือสมัครเล่น

SSS inside

« ตอบ #4238 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013 13:19:11 »

ที่ไหน ทำหม้อน้ำมิเนียม 2 หรือ 3 ชั้น  งานเนียนๆบ้างค๊าปเอาราคาไม่แรงมาก

หม้อนำมิเนียมที่ใช้ตอนนี้ตันแว้ว คิดอยู่เปิดมาล้างหรือซื้อใหม่ดี  เอ๋อ
Aj.Moo

« ตอบ #4239 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013 14:06:43 »

ที่ไหน ทำหม้อน้ำมิเนียม 2 หรือ 3 ชั้น  งานเนียนๆบ้างค๊าปเอาราคาไม่แรงมาก

หม้อนำมิเนียมที่ใช้ตอนนี้ตันแว้ว คิดอยู่เปิดมาล้างหรือซื้อใหม่ดี  เอ๋อ

เปิดล้างดีกว่าครับ น่าจะคุ้มกว่าถ้ายังไม่รั่วครับ

ส่วนร้านทำไมงานเนียน ๆ มีหลายที่ครับ พี่ชาญ พี่เพชร และอีกหลาย ๆ ร้านผมว่าก้อโอเคนะ

--  สวัสดีครับ Aj.Moo ขี่จักรยานด้วยหรือครับเล่นตัวไหนอยู่  แล้วพี่เต้าฮู้ไปไหนครับ ไม่เห็นเข้าเวปบ้างเลย

เต้าหู้สงสัยกำลัง เพลินกับการส่งเต้าหู้ เฮ้ย พริกไทย

จักรยานผมซื้อตัว Merida crossway 100d มาครับ
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 210 211 [212] 213 214 ... 246  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์