AE. Racing Club
25 กันยายน 2024 21:25:55 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าเก่าจนเหลือง นี่ทำให้มันกลับมาขาวได้ไหมครับ หรือเปลี่ยนใหม่เท่านั้น  (อ่าน 2287 ครั้ง)
yoessan
มือใหม่หัดขับ
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 17:47:36 »

เหลืองตามรูปเลยครับ จากที่เคยขาวๆใสๆอยู่

มันถอดมาทำความสะอาดได้หรือต้องเปลี่ยนใหม่หมดเลยครับ ขอบคุณครับ

AE'101@nsw#
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 17:54:16 »

ผมเคยอ่านเจอในหน้า DIY นะลองดาดูอ่ะครับ แหะ.. แหะ..

" สุข ใด ไม่ เท่า ล้วง กระ เป๋า แล้ว เจอ ตังค์ "
BUT_AE101 ~Lx~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 18:43:52 »

ขัดเอาได้ครับ..ผมขัดแล้วว แจ๋วแจ่ม
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=16429.0 ดูจากกระทู้นี้อ่าครับ

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
S!!7AFE!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 18:48:22 »

เอาน้ำมันเบรค เช็ด ก้อหายเหลืองแล้วครับ แล้วเอากาน่าขัดสักหน่อย ใสๆเลย

yoessan
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 22:07:18 »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองทำดูครับ

(ว่าแต่มันเหลืองข้างในหรือเหลืองข้างนอกน่ะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤศจิกายน 2010 22:17:18 โดย yoessan » บันทึกการเข้า
panaejorn
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 22:20:35 »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองทำดูครับ

(ว่าแต่มันเหลืองข้างในหรือเหลืองข้างนอกน่ะครับ)

มันเหลืองข้างนอกครับ พวกฝุ่น+คราบสกปรกมันเกาะครับ

เมื่อก่อนก็ใช้ น้ำมันเบรคเช็ดครับ แต่อยู่ได้ไม่นาน

สู้แบบขัดไม่ได้ครับ แจ่มกว่าเยอะ

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
yoessan
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 22:28:43 »

มันเหลืองข้างนอกครับ พวกฝุ่น+คราบสกปรกมันเกาะครับ

เมื่อก่อนก็ใช้ น้ำมันเบรคเช็ดครับ แต่อยู่ได้ไม่นาน

สู้แบบขัดไม่ได้ครับ แจ่มกว่าเยอะ

ออครับ ขอบคุณครับ
Bangyai01
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 06:59:57 »

ขัดเสร็จนะเปลี่ยนเอา หลอดออสแรมไนท์เบรกเกอร์55/60wลงนะสว่างลั่นทุ่ง
UN_ZeeM

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 10:26:35 »

ถ้าทำแล้วไงรบกวน ถ่ายมาให้ดูด้วยนะครับ ของผมก็เหลือง ช่างบอกว่าขัดไม่ได้แล้ว มันเข้าถึงเนื้อพลาสติก ขัดไปก็ไม่หาย

แต่ถ้าคุณ จขกท ทำได้และมันกลับมาใส ผมจะได้มีหวัง ได้ใสกะเค้าบ้าง

arTO-TRD

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 10:28:33 »

แล้วเหลือง จากด้านในอ่ะครับ  เพราะเมื่แก่อนตอนใช้โคมเดิม  ดันไปเพิ่ม วัตหลอด แล้วมันร้อน จนเหลือง อ่ะครับ
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 11:39:17 »

แล้วเหลือง จากด้านในอ่ะครับ  เพราะเมื่แก่อนตอนใช้โคมเดิม  ดันไปเพิ่ม วัตหลอด แล้วมันร้อน จนเหลือง อ่ะครับ

ถ้าพยายาม ก็รื้อโคมครับ ขัดได้เช่นกัน ซีนกลับดีดี ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

gym @ PT.Z# 030

คนหัวใจสิงห์ ( สิงหาคม )

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 11:44:51 »

ขัดเลยลองทำมาแล้ว..ใสปิ้ง  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=16429.0

ตนหัวใจสิงห์
panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 11:45:31 »

ถ้าทำแล้วไงรบกวน ถ่ายมาให้ดูด้วยนะครับ ของผมก็เหลือง ช่างบอกว่าขัดไม่ได้แล้ว มันเข้าถึงเนื้อพลาสติก ขัดไปก็ไม่หาย

แต่ถ้าคุณ จขกท ทำได้และมันกลับมาใส ผมจะได้มีหวัง ได้ใสกะเค้าบ้าง

ของผมขัดแล้ว ขัดอีก

ขัดจนบางเฉียบ

พอเริ่มเหลือง หรือหมอง ผมก็ขัดอีก

ถ้ามันยังใช้งานได้ก็ใช้ไปก่อนเถอะครับ

แต่ถ้า "งบ" เหลือ

ก็ไม่ต้องรีรอ ถอยชุดใหม่ไปโลดครับ

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 11:56:06 »

เคยขัดตามสูตรหน้า d.i.y แล้วครั้งนึงก็ใสดี แต่พอใช้ไปเกือบปีก็เริ่มเหลืองอีกจะขัดใหม่ปรากฎว่าครีมขัดหยาบดิงโก้กับขัดละเอียดคาน่าละลายเป็นน้ำซะแระ (นาน ๆ ใช้ทีไม่คุ้มเล้ย)...คิดไปคิดมาชักอยากถอยโคมใหม่ koito ไทยข้างนึงก็ไม่กี่พันเอง ยังไงคงดีกว่า depo (ตอนนี้ทนใช้ของเดิมไปก่อน เพิ่งซ่อมช่วงล่างหมดตูดครับ)

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์