AE. Racing Club
17 กันยายน 2024 02:58:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 88 89 [90] 91 92 ... 135  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวAE มีใครเล่นกล้อง DSLR บ้างครับ  (อ่าน 586056 ครั้ง)
anuuna99
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1780 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 17:28:19 »

กำลังจะซื้อ600D ไม่รู้ว่าดีมัยครับ เอาเครื่องร้านดีหรือว่า ศูนย์ดีครับ
ADVAN RG

« ตอบ #1781 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 17:55:18 »

ละเมิดลิขสิทธิ์อะไรตรงไหนครับ
ผมบอกตรงไหนว่า คลิปหรือภาพที่ผมโพส เป็นงานของผม ถึงได้ไปละเมิดลิขสิทธิ์คนอื่น ผมได้ประโยชน์อะไรจากสิ่งเหล่านี้

คุณเองต่างหากที่ตอนนี้หมิ่นประมาท ผู้หญิงในคลิป ที่ผมนำมาโพสแล้ว ด้วยถ้อยคำที่คุณใช้ในกระทู้นี้ ยังไม่รู้ตัวอีก แล้วทำอวดรู้กฎหมาย โถ น่าสมเพชนะ

ส่วนเรื่องการเอาภาพหรือคลิปมาเปรียบเทียบกัน คุณจะเอามาเปรียบเทียบทำไม มันจะแรงกว่าหรือเบากว่า มันก็เป็นแค่การตั้งกระทู้ขึ้นมาเพื่อให้เพื่อนๆในนี้ได้ดูกันเล่นๆ

แต่อยู่ดีๆ ดันมาหาว่าผมส่งเสริมพฤติกรรมในคลิป แล้วมาโพสว่าผมในกระทู้โดยไม่ได้สอบถามก่อนว่า ผมได้คิดหรือมีเจตนาเหมือนที่คุณเข้าใจหรือป่าว

แล้วถ้าผมไม่เข้ามาอ่าน แล้วเห็นพวกคุณมาโพสว่าผม คนอื่นไม่เข้าใจว่าผมมีเจตนาเหมือนที่พวกคุณคิดกันหรือ

ส่วนงานของคุณหรือของใครก็แล้วแต่ ที่เป็นประเภทหากินกับร่างกายเพศแม่ ผมไม่ทำหรอกครับ แม้คุณจะอ้างว่ามันเป็นงานก็เถอะ สำหรับผม มันต่ำกว่าจะเอามาเป็นงานได้ ทำไม่ลงจริงๆ  
ถ้าแค่ดูขำๆหน่ะพอไหว

ถามว่าทำไมต้องเทียบก็เพราะมันเป็นหน้าที่ไงครับ ผมบอกไปแล้วมันอยู่ที่ความเหมาะสม ถ้าไม่เหมาะสมมีคนแจ้งผมก็ ผมก็พิจารณาไปตามความเหมาะสม ถ้ามันอยู่ในเกณฑ์รับได้ก็ไม่ลบหรือแก้ไข

หากมากกว่านั้นก็ลบ กระทู้คุณโดนล๊อคเพื่อไม่ให้มีการแสดงความเห็นต่อมาก่อนหน้าแล้ว แสดงว่าผู้ดูแลท่านอื่นไม่อยากให้มีการแสดงความเห็นเพิ่มเติม

และ ผมก็ทำการแก้ไขภาพออกให้เหลือแค่ลิงก์ตามที่ได้บอก เพื่ออย่างน้อยก็ให้เกียรติเจ้าของกระทู้ แต่คุณกลับไม่จบ

ส่วนที่บอกว่าตั้งกระทู้ให้เพื่อนได้เข้ามาดูเล่น ๆ นั่นแหละครับคือความคิดง่าย ๆ ที่คุณไม่คิดว่าจะมีผลกระทบโดยรวมถึงเวปไซต์แห่งนี้ เพราะคุณไม่ได้ต้องมานั่งรับผิดชอบสิ่งใด

ถ้าคุณจำได้กระทู้สงกรานต์ที่ผ่าน ถามว่าโพสต์ให้ดูเล่นได้มั้ยครับ ทุกคนดูครับ แต่กฎหมายไม่ยอมครับ ภาพเหล่านั้นถึงถูกลบไป อย่าคิดแค่ว่าเล่น ๆ อะไรก็ได้ ที่นี่ไม่ใช่ของคุณ คุณไม่ต้องรับผิดชอบในกรณีเกิดปัญหา

แล้วถ้าคุณบอกว่าตั้งให้ดูเล่นๆ ถ้ามีคนติงคุณก็ลบหรือแก้ไขก็จบ  แต่ที่ชัดเจนโดยตรงคือ พี่อู๊ด (Handyman) ได้โพสต์เตือนไว้ก่อนหน้ากระทู้จะล๊อค แต่ผมจำข้อความไม่ได้ซึ่งก่อให้เกิดความไม่พอใจสำหรับคุณ

คุณก็ไปดึงกระทู้นี้โดยอ้างอิงรูปภาพขึ้นมาแล้วบอกว่าไม่เหมาะสม แปลเจตนาได้ว่า ไม่ยอมรับฟังต้องการให้ลบเช่นเดียวกับกระทู้ของคุณ ผมก็ได้สอบถามและชี้แจงไปใน pm แล้ว

ส่วนที่คุณกลัวว่าคนอื่นจะไม่เข้าใจคุณ ผมก็ยินดีให้คุณเปิดกระทู้ชี้แจงได้ไม่ห้าม เพื่อจะได้เข้าใจ

แล้วก็เรื่องของงานลิขสิทธิ์อยากแจ้งให้ทราบว่าคุณควรขอเจ้ารูปภาพหรือผลงานนั้น ๆ ก่อนที่จะเผยแพร่หรือให้เครดิตจากแหล่งที่มาเสียก่อน ลิขสิทธิ์ไม่จำเป็นต้องอ้างว่าเป็นของคุณ

แค่คุณเผยแพร่ก็โดนจับได้แล้ว เหมือน CD เถื่อนคนขายก็ไม่ได้บอกซะหน่อยว่าเค้าเป็นคนร้องก็เพลงของคนอื่นทั้งนั้นที่ขายก็โดนจับได้ถ้าเจ้าของเค้าไม่อนุญาตให้เผยแพร่ จำหน่ายจ่ายแจก

เมื่อไม่นานมานี้มีคนมาโพสต์รูปผู้หญิงคนนึงได้วันเดียวเจ้าของผลงานก็ตามมาถึงในเวปขอให้ลบรูปภาพออก ผมไม่รู้ว่าคุณได้อ่านบ้างหรือไม่

ผมว่าคุณน่าจะหาข้อมูลอะไรให้มากกว่านี้ก่อนดีกว่าครับ อย่าเข้าใจอะไรผิด อะไรที่ไม่เกินเลยโพสต์ไปเถอะครับไม่มีใครว่า แต่ถ้ามันมากเกินก็ลบหมด เข้าใจนะครับ

ถ้าคุณจำกระทู้เก่าของผมได้ เพื่อนของคุณเข้ามาโพสแล้วบอกว่า ไอ้คลิปแบบนี้ จริงๆแล้วมันรู้กันอยู่ว่า หาดูได้ที่ไหน ไม่จำเป็นต้องมาโพสในนี้
แล้วถ้าผมบอกว่า ไอ้รูปผู้หญิงถ่ายนู้ดเนี๊ย คนเล่นเน็ตเขาก็รู้กันทั่วบ้านทั่วเมืองว่ามันหาดูได้ที่ไหน ไม่มีความจำเป็นจะต้องมาโพสในเว็ปนี้ ที่คนสาธารณะเข้าถึงง่าย
หรือเพราะว่าเป็นรูปของเพื่อนคุณ เลยไม่มีปัญหา ลองถามตัวคุณเองก่อนสิว่า คุณมีมาตรฐานการดูแลเว็ปแค่ไหน คุณหย่อนยานให้กับคนบางกลุ่มหรือป่าว
แสดงมาตรฐานให้เพื่อนๆเห็นหน่อย เรื่องลบกระทู้ผมไม่ได้ซีเรียสอะไรอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องละเมิดหน่ะ ถ้าคุณตีความเรื่องเจตนาตามภาษากฏหมายออก คุณคงไม่อธิบายเรื่องลิขสิทธิ์แบบผิดๆให้ผมฟังหรอก กฏหมายลิขสิทธิ์เล่มนิดเดียว ลองหาอ่านดูว่า ความผิดตามกฏหมายลิขสิทธิ์มีองค์ประกอบอะไรบ้าง ไม่ใช่เห็นคนนั้นคนนี้พูดแล้วก็ฟังมาผิดๆ

คนยืนร้องเพลงบนสะพานลอยอย่างมีความสุขอยู่คนเดียว กับขอทานยืนร้องเพลงแล้วมีกะลาวางไว้ขอเงิน คุณว่าเจ้าของลิขสิทธิ์จับได้สองคนหรือป่าวหล่ะ
ถ้าตำรวจบ้าจับทั้งคู่ คุณคิดว่า เรื่องถึงอัยการ สำนวนไหน ตำรวจจะถูกด่าข้ามวันข้ามคืน

แล้วคุณรู้มั้ยครับว่าไอ้แหล่งที่มาที่คุณเอามาเนี่ย มันก็ไม่ได้โพสต์ได้ทุกสิ่งอย่าง บางโพสต์มันก็โดนลบเหมือนกัน บางโพสต์คุณต้องเป็นสมาชิกคุณถึงจะดูได้

คุณคิดว่าเพราะอะไรหรือครับ
ก็ผมยอมให้ลบได้แล้วไงครับ ไม่มีปัญหา ผมแค่ให้คุณอธิบายว่าคุณใช้มาตรฐานไหน คุณยังไม่เห็นตอบเลย
ตกลง มันยังไงกันแน่ จะใช้ความรู้สึกส่วนตัว กฏหมาย หรือศีลธรรมอันดีของประชาชน

แค่ตอนนี้ ถ้าผมโพสรูปสาวนุ่งน้อยห่มน้อย ผมก็ยังไม่มั่นใจเลยว่า จะโดนคุณมาหาว่าผมทำให้เว็ปเสื่อมหรือป่าว แต่ที่ผมรู้แน่ๆว่า ถ้าเพื่อนคุณโพสหน่ะ คุณจะมองว่า เป็นงานศีลปะที่น่าชมทันที
ถูกต้องไหมครับ

เพราะที่ผ่านมาก่อนหน้านี้ พวกภาพ หรือคลิปต่างๆที่ออกแนว 18 + ก็มีเยอะแยะ ผมก็เห็นออกบ่อย ก็ไม่เห็นคุณจะมาโดดใส่เจ้าของกระทู้ อย่างกระทู้ผมเลย

เหนื่อยจริงอะไรจริง ผมว่าคุณไปหาอ่านให้ดีก่อนมั้ย อย่าบอกว่าผมไม่ตอบ ผมตอบไปแล้ว คุณบอกไม่ตอบ ผมไปทำเป็นตัวสีแดงให้คุณก็มองไม่เห็นทั้ง ๆ ที่กระทู้อ้างอิงก็ขึ้น

อ่านให้ดีครับ ผมตอบแล้ว แล้วคำว่าพวกหรือเพื่อน สำหรับผมหน้าที่คือหน้าที่ครับ ไม่ถูกต้องผมแก้ไขหมด

ผมถามคุณตรงไปตรงมา ว่าตลอดระยะเวลาที่คุณเอารูปมาโพสต์ผมเคยเตือนหรือลบมั้ยครับ ไม่มีนะครับ เพราะผมว่ามันอยู่ในกติกา ที่ยอมรับได้

โดยผมไม่ได้มาดูหรอกว่าภาพนั้นของคุณหรือไม่จนกว่าเจ้าของภาพหรือผลงานจะมาแสดงตัว ขอให้ลบผมก็จะดำเนินการ

อีกอย่างถ้าคุณคิดว่ามันจะภาพนุ่งน้อยห่มน้อยมันจะไม่ผ่านก็ไม่ต้องไปสรรหามาโพสต์ซิครับ โพสต์เพื่ออะไร และแน่นอนครับภาพแนว 18+ มันโพสต์ได้เพราะมันไม่เห็นหัวนม

ไม่เห็นของสงวนโจ่งแจ้งไงครับผมถึงยอมให้มันอยู่ได้ในเวปผมชี้แจงไปแล้วไม่เข้าใจหรือเปล่า อย่ามาคิดว่าผมให้เฉพาะเพื่อนโพสต์แล้วไม่ลบ

กระทู้ที่คุณเคยโพสต์มาก็ 18+ ทั้งนั้น ตอนนี้กระทู้คุณก็แค่หายไปจากหน้าบอร์ดเพื่อทำการตรวจสอบจากเจ้าของผลงานเท่านั้น เดี๋ยวมันก็กลับมาอยู่ที่เดิม

อีกเรื่องนะครับ อย่างในกระทู้นี้เค้าก็โพสต์การเรื่องถ่ายรูป รูปภาพทั้งหมดเป็นของบุคคลท่านนั้น ๆ ทั้งสิ้นการที่จะมีชื่ออยู่ในภาพเพื่อแสดงความเป็นเจ้าของไม่ใช่เรื่องผิด เพราะเป็นการรักษาสิทธิ์และป้องกันคนอื่น

นำภาพไปแอบอ้างและไม่ได้มีการลงโฆษณาขายภาพเหล่านั้น

ดูให้ดีๆครับ ว่ามันแค่ลงชื่อในภาพ แสดงความเป็นเจ้าของ หรือลงชื่อเว็ป แสดงตัวถึงความเป็นกาฝาก

เอาเป็นว่าผมขี้เกียจต่อความยาวสาวความยืดแล้ว ใครจะหากินกับเพศแม่ยังไงก็เรื่องของมันแล้วกัน เพราะทุกวันนี้ภาพนู้ดภาพโป้ที่เลี่ยงกฏหมายมันก็มีเกลื่อนบ้านเกลื่อนเมือง บ่งบอกถึงความตกต่ำของศีลธรรมที่มีอยู่ในตัวคนมากพอแล้ว ยิ่งเป็นแบบนี้ คนที่มันหากินกับเรือนร่างเพศแม่ก็ยิ่งชอบใจ เพราะหากินง่าย แถมผู้หญิงที่ไร้ยางอาย ไม่ยอมใช้สมองทำมากินมันก็เยอะซะด้วย เมื่อรวมตัวกัน มันก็ยิ่งทำให้เกิดภาพแบบนี้ในสังคมเยอะแยะไปหมด จนเด็กรุ่นใหม่ที่เกิดมาแล้วเห็นภาพพวกนี้บ่อยๆมองเป็นเรื่องปกติ ยิ่งดาราทำเป็นแบบอย่าง ก็ยิ่งเป็นการส่งเสริมให้ศีลธรรมในคนมันต่ำลงเรื่อยๆ

แล้วชื่อที่ลงนั่นชื่อเค้าหรือเปล่าครับ ก็ถ้ามันเป็นเวปเค้า เค้าก็รับผิดชอบโดยส่วนตัวอยู่แล้วครับ เวปอื่นที่เปิดให้สร้างบอร์ดของตัวเองได้ก็เป็นแบบนี้ทั้งนั้น facebook ก็เป็น hi5 ก็เป็น

ผมว่าถ้าคุณจะอ้างคำว่า "เพศแม่" คุณก็ไม่ควรจะไปเปิดดูเวปรูปโป๊ หรือ ภาพนู๊ดที่ไหน เพราะส่วนใหญ่ก็ "เพศแม่" ทั้งนั้น แล้วถ้าอ้างศีลธรรม ผมก็มีคำถามว่าคุณได้ทำศีลธรรมในตัวคุณให้สูงขึ้นมาในระดับไหนแล้ว

อย่าไปเที่ยวว่าคนอื่นโดยไม่ดูว่าตัวเองได้ทำอะไรลงไป ก่อนจะทำอะไรก็มองด้วยว่าเหมาะสมหรือไม่แค่นั้นเอง

สุดท้ายนี้ถ้าคุณจะไม่ต่อความยาวสาวความยืดใด ๆ ก็ขอบคุณและยินดีครับ

ผมก็บอกไปแล้ว ถ้าให้ดูขำๆหน่ะดูได้ แต่ถ้าให้ต้องเป็นคนถ่ายรูปหรือถ่ายคลิปเอง ผมไม่ทำ มันต่ำเกินไป
ถ้าคุณมองว่า การหากินกับเรือนร่างเพศแม่ อย่างที่คุณคิดหรือเพื่อนๆของคุณคิดเป็นเรื่องปกติธรรมดา มันก็แล้วแต่คุณ มันบ่งบอกศีลธรรมในตัวคุณได้ดีอยู่แล้ว

ภาพที่เป็นงานอาร์ต งานสร้างสรรค์ มันควรต้องเป็นลักษณะแบบนี้
ไอ้การถ่ายภาพส่วนเว้าส่วนโค้ง ของเพศแม่ แล้วมาบอกว่าอาร์ตเนี้ย มันไม่มักง่ายไปหน่อยหรอ ทั้งๆที่มีให้เห็นกราดเกลื่อน ( อาศัยช่องว่าทางกฏหมายทั้งนั้น ถ้าระเบียบรัตน์พลักดันกฏหมายผ่าน แค่ผู้หญิงนุ่งกางขาสั้น แต่โพสท่าส่อไปทางขายเซ็กซ์ มันจะกลายเป็นภาพลามก อนาจารทันที )
กฏหมายอาญาใหม่ ก็แก้ไขเรื่องเจตนาของผู้กระทำความผิดฐานข่มขืนหรืออนาจารใหม่แล้ว เหลือก็แต่ไอ้ภาพลามกอนาจารนี่แหล่ะ ที่ผู้ประกอบการยังคัดค้าน เพราะจะทำให้เสียดุลการค้า ( มันก็ขายเซ็กซ์แลกเงินดีๆนี่เอง )

อย่าคิดว่าแค่ชุดว่ายน้ำไม่จะดูไม่โป๊นะครับ แค่ผู้หญิงนุ่งกางเกงขาสั้นจู๋ออกจากบ้าน ถ้าเป็นแฟน หรือลูกหลานคุณ คุณจะดุด่าว่ากล่าวเขาหรือป่าว หรือเขาย้อนตอบกับคุณว่า ใครๆเขาก็ใส่กัน แล้วคุณไม่มีปัญญาอบรมสั่งสอนเขาในเรื่องนี้

ปิแอร์...แซ่บี้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #1782 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 18:05:19 »

เออ คือแฟนผมใส่ขาสั้่นแล้วผมไม่ว่านี่.....แสดงว่าผมสมองหมาปัญญาควายรึเปล่าพี่ ที่ยอมให้แฟนผมใส่อ่า

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
tobizaru_x
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #1783 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 18:18:18 »

มันมีอยู่ช่องนึงในจานเหลืองเวลา เที่ยงคืนถึง ตีสอง ผมควรจะไปบอกเจ๊เบียบว่า มันไม่สมควรรึเปล่าครับ
ADVAN RG

« ตอบ #1784 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 18:19:30 »

ส่วนตัวผมเองนะคับ ด้วยความเคารพทุกท่านเลย ผมก้อโพสต์เยอะหลายกระทู้ และก้อเคยมีโดนลบ ย้ำว่าโดนลบนะคับ ไม่ใช่แก้ไขแบบที่น้าแบตอธิบาย
แต่ผมไม่รู้ว่าระบบมันลบ หรืออย่างไรก้อไม่ทราบได้ แต่ผมก้อไม่ขอคำอธิบายจากผู้ดูแลสักครั้งคับ เพราะผมเคารพในการตัดสินของผู้ดูแลคับ และผมถือว่า
นั่นเป็นที่สุดแล้ว ยุติแล้วของคำตัดสินคับ ในบางครั้งสิ่งที่เราทำอาจจะดูธรรมดาในสายตาเราคับ แต่ในสายตาส่วนรวมอาจจะดูว่าไม่เหมาะสม ผมคิดว่าผู้ดูแล
คือพ่อบ้านคับ และบ้านหลังนี้ก้อมีกฎของบ้านหลังนี้คับ และผมก้อเป็นคนคนนึงที่มาใช้พื้นที่นี้ในการหาความสุข สนุก โดยไม่ได้มีหน้าที่ที่ต้องรับผิดชอบใดๆเลย
ซึ่งหน้าที่ในการดูแลนั้น ต้องเหนื่อย เสียเวลา อะไรอีกมากมายที่ผมไม่ทราบ ดังนั้นผมคนนึงที่เคารพการตัดสินของผู้ดูแลคับ และผมก้อไม่เคยรู้สึกน้อยใจหรืออะไรเลย
ที่โดนลบหรือกระทู้ผมหายไปและทุกครั้งที่ผมจะโพสต์อะไรที่ล่อแหลมผมจะใช้คำว่า "หากไม่สมควรลบได้เลยคับ"(ดูสิไปเพิ่มงานให้ผู้ดูแลอีกด้วยฮ่าฮ่า) ส่วนอนาจารหรือ
ศิลปะนั้น เส้นใต้ที่ขีดเอาไว้นั้นของแต่ละคนมีไม่เท่ากันคับ ผมเองจบศิลปะมาผมยังจำกัดความของคำว่า สิลปะกับอนาจารไม่ได้เลยคับ เพราะมุมมองของแต่ละคน
นั้นไม่เท่ากันคับ ที่ผมพิมพ์ข้อความนี้นะคับด้วยความเคารพผมเพียงแค่อยากให้เราอยู่ในกฎเกณฑ์ของบ้านหลังนั้นๆคับ ไม่งั้นบ้านมันจะไม่เป็นบ้านคับ มันจะเป็นสลัมที่มั่ว
ไปหมด ด้วยความเคารพคับ

ผมเห็นด้วยกับท่านนะครับ
แต่ขอแค่ให้มันชัดในเรื่องกฏระเบียบแค่นั้นเอง ว่าจะเอาบรรทัดฐานอะไร จะใช้ดุลพินิจ ศีลธรรม หรือกฏหมาย เพราะถ้าใช้กฏหมาย มันกว้างภาพล่อแหลมอย่างขึ้นบนก็โพสได้ปกติ เพราะหนังสือโป๊หรือหนังr มันก็ยังขายถูกกฏหมายได้ ส่วนดุลพินิจมันก็เป็นเรื่องที่พิจารณายาก แต่ถ้าเอาศีลธรรม มันก็จะทำให้เห็นชัดว่าภาพแบบนี้มันควรหรือไม่ควร ถามเด็กอนุบาล ผมว่าเด็กมันยังตัดสินได้เลย หรือถามเล่นๆก็ได้ว่า "ถ้าพ่อแม่หนูอยู่หน้าจอคอม หนูกล้าดูรูปแบบนี้ไหม" คิดว่าเด็กจะตอบอย่างไร
แค่สร้างความยุติธรรมให้สมาชิกเห็น ก็เพียงพอแล้ว
ผมโพสตั้งแต่แรกแล้วว่า ถ้าเป็นการโป๊ อนาจาร ก็ลบให้หมดไปเลยในเว็ปนี้ มันจะได้เป็นการสร้างความยุติธรรมให้เกิดขึ้นในเว็ป

ถามว่าการที่ผมโต้แย้งอย่างนี้ ผมมีสิทธิ์ไหม ผู้ดูแลช่วยบอกหน่อย  ถ้าผมไม่มีสิทธิ์ ลบ user และบล็อค id ผม ไม่ให้เข้าเว็ปนี้ต่อไปได้เลย

Handyman
Moderator

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1785 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 18:24:22 »

ไอ้การถ่ายภาพส่วนเว้าส่วนโค้ง ของเพศแม่ แล้วมาบอกว่าอาร์ตเนี้ย มันไม่มักง่ายไปหน่อยหรอ ทั้งๆที่มีให้เห็นกราดเกลื่อน ( อาศัยช่องว่าทางกฏหมายทั้งนั้น ถ้าระเบียบรัตน์พลักดันกฏหมายผ่าน แค่ผู้หญิงนุ่งกางขาสั้น แต่โพสท่าส่อไปทางขายเซ็กซ์ มันจะกลายเป็นภาพลามก อนาจารทันที )
กฏหมายอาญาใหม่ ก็แก้ไขเรื่องเจตนาของผู้กระทำความผิดฐานข่มขืนหรืออนาจารใหม่แล้ว เหลือก็แต่ไอ้ภาพลามกอนาจารนี่แหล่ะ ที่ผู้ประกอบการยังคัดค้าน เพราะจะทำให้เสียดุลการค้า ( มันก็ขายเซ็กซ์แลกเงินดีๆนี่เอง )

อย่าคิดว่าแค่ชุดว่ายน้ำไม่จะดูไม่โป๊นะครับ แค่ผู้หญิงนุ่งกางเกงขาสั้นจู๋ออกจากบ้าน ถ้าเป็นแฟน หรือลูกหลานคุณ คุณจะดุด่าว่ากล่าวเขาหรือป่าว หรือเขาย้อนตอบกับคุณว่า ใครๆเขาก็ใส่กัน แล้วคุณไม่มีปัญญาอบรมสั่งสอนเขาในเรื่องนี้

ที่คุณไปขโมยภาพของเขามาโพสท์ก้คือภาพที่ใส่บิกินี่ทั้งนั้น แถมคลิ๊ปก็ออกแนวหื่นชั้นเลวสุดๆ ครับ

หากใจคนมันไม่แยกว่าสิ่งเหล่านั้นผิด จะหยิบมาให้เปื้อนมือทำใม ไม่ต้องแถแล้วครับ

ภาพงานบิกินี่นั้น สังคมเขายอมรับครับ กฎหมายเขาก็ไม่ได้ระบุไว้ว่าผิด

แต่การละเมิดลิขสิทธิ์นี่ผิดแน่ๆครับ

รูปภาพหรือภาพถ่ายเป็นงานอันมีลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. 2551 ประเภทงานศิลปกรรม เจ้าของลิขสิทธิ์มีสิทธิ์แต่เพียงผู้เดียวในการทำซ้ำ
ดัดแปลง เผยแพร่ต่อสาธารณชน อนุญาตให้ผู้อื่นใช้ ให้เช่าต้นฉบับหรือทำสำเนางานดังกล่าว การนำภาพถ่ายที่มีลิขสิทธิ์ออกเผยแพร่ทางเว็บไซด์
โดยไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของ ย่อมมีความผิดตามกฎหมายฐานละเมิดลิขสิทธิ์ด้วยการทำซ้ำ และเผยแพร่ต่อสาธารณชน ซึ่งมีโทษปรับ
ตั้งแต่สองหมื่นบาทถึงสองแสนบาท ถ้าการกระทำความผิดนั้นเป็นการ กระทำเพื่อการค้า ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หกเดือนถึงสี่ปี
หรือปรับตั้งแต่หนึ่งแสนบาทถึงแปดแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ อย่างไรก็ดี ความผิดตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์เป็นความผิดอันยอมความได้
ผู้ละเมิดอาจยินยอมชดใช้ค่าเสียหายให้แก่เจ้าของลิขสธิ์เพื่อมิให้เป็นคดีความในชั้นศาลได้

พระราชบัญญัติลิขสิทธิ์ พ.ศ. 2551
ผู้สร้างสรรค์ หมายความว่า ผู้ทำหรือผู้ก่อให้เกิดงานสร้างสรรค์อย่างใดอย่างหนึ่งที่เป็นงานอันมีลิขสิทธิ์ตามพระราชบัญญัตินี้
ลิขสิทธิ์ หมายความว่า สิทธิแต่ผู้เดียวที่จะทำการใด ๆ ตามพระราชบัญญัตินี้เกี่ยวกับงานที่ผู้สร้างสรรค์ได้ทำขึ้น

ศิลปกรรม หมายความว่า งานอันมีลักษณะอย่างหนึ่งอย่างใดหรือหลายอย่างดังต่อไปนี้
(5) งานภาพถ่าย ได้แก่ งานสร้างสรรค์ภาพที่เกิดจากการใช้เครื่องมือบันทึกภาพโดยให้แสงผ่านเลนซ์ไปยังฟิล์มหรือกระจก และล้างด้วย
น้ำยาซึ่งมีสูตรเฉพาะ หรือด้วยกรรมวิธีใด ๆ อันทำให้เกิดภาพขึ้น หรือการบันทึกภาพโดยเครื่องมือหรือวิธีการอย่างอื่น

ส่วนที่ ๑
งานอันมีลิขสิทธิ์
มาตรา ๖  งานอันมีลิขสิทธิ์ตามพระราชบัญญัตินี้ ได้แก่งานสร้างสรรค์ประเภทวรรณกรรม นาฏกรรม ศิลปกรรม ดนตรีกรรม โสตทัศนวัสดุ
ภาพยนตร์ สิ่งบันทึกเสียง งานแพร่เสียงแพร่ภาพ หรืองานอื่นใดในแผนกวรรณคดี แผนกวิทยาศาสตร์ หรือแผนกศิลปะ ของผู้สร้างสรรค์
ไม่ว่างานดังกล่าวจะแสดงออกโดยวิธีหรือรูปแบบอย่างใด

ส่วนที่ ๒
การได้มาซึ่งลิขสิทธิ์
มาตรา ๘  ให้ผู้สร้างสรรค์เป็นผู้มีลิขสิทธิ์ในงานที่ตนได้สร้างสรรค์ขึ้นภายใต้เงื่อนไขดังต่อไปนี้
(๑)  ในกรณีที่ยังไม่ได้มีการโฆษณางาน ผู้สร้างสรรค์ต้องเป็นผู้มีสัญชาติไทยหรืออยู่ในราชอาณาจักรหรือเป็นผู้มีสัญชาติหรืออยู่ในประเทศ
ที่เป็นภาคีแห่งอนุสัญญาว่าด้วยการคุ้มครองลิขสิทธิ์ซึ่งประเทศไทยเป็นภาคีอยู่ด้วย ตลอดระยะเวลาหรือเป็นส่วนใหญ่ในการสร้างสรรค์งานนั้น

ส่วนที่ ๓
การคุ้มครองลิขสิทธิ์
มาตรา ๑๕  ภายใต้บังคับมาตรา ๙ มาตรา ๑๐ และมาตรา ๑๔ เจ้าของลิขสิทธิ์ย่อมมีสิทธิแต่ผู้เดียวดังต่อไปนี้
(๑)  ทำซ้ำหรือดัดแปลง
(๒)  เผยแพร่ต่อสาธารณชน
(๓)  ให้เช่าต้นฉบับหรือสำเนางานโปรแกรมคอมพิวเตอร์ โสตทัศนวัสดุ ภาพยนตร์ และสิ่งบันทึกเสียง
(๔)  ให้ประโยชน์อันเกิดจากลิขสิทธิ์แก่ผู้อื่น
(๕)  อนุญาตให้ผู้อื่นใช้สิทธิตาม (๑) (๒) หรือ (๓) โดยจะกำหนดเงื่อนไขอย่างใดหรือไม่ก็ได้
แต่เงื่อนไขดังกล่าวจะกำหนดในลักษณะที่เป็นการจำกัดการแข่งขันโดยไม่เป็นธรรมไม่ได้

ส่วนที่ 4
อายุแห่งการคุ้มครองลิขสิทธิ์
มาตรา 19 ภายใต้บังคับมาตรา 21 และมาตรา 22 ลิขสิทธิ์ตาม
พระราชบัญญัตินี้ให้มีอยู่ตลอดอายุของผู้สร้างสรรค์ และมีอยู่ต่อไปอีกเป็นเวลาห้าสิบปี นับแต่ผู้สร้างสรรค์ถึงแก่ความตาย

ส่วนที่ ๕
การละเมิดลิขสิทธิ์
มาตรา ๒๗  การกระทำอย่างใดอย่างหนึ่งแก่งานอันมีลิขสิทธิ์ตามพระราชบัญญัตินี้ โดยไม่ได้รับอนุญาตตามมาตรา ๑๕ (๕)
ให้ถือว่าเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ ถ้าได้กระทำดังต่อไปนี้
มาตรา ๒๘  การกระทำอย่างใดอย่างหนึ่งแก่โสตทัศนวัสดุ ภาพยนตร์ หรือสิ่งบันทึกเสียงอันมีลิขสิทธิ์ตามพระราชบัญญัตินี้โดยไม่ได้รับอนุญาต
ตามมาตรา ๑๕ (๕) ทั้งนี้ ไม่ว่าในส่วนที่เป็นเสียงและหรือภาพ ให้ถือว่าเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ ถ้าได้กระทำดังต่อไปนี้
(๓)  ให้เช่าต้นฉบับหรือสำเนางานดังกล่าว
มาตรา ๒๙
การ กระทำอย่างใดอย่างหนึ่งแก่งานแพร่เสียงแพร่ภาพอันมีลิขสิทธิ์ตามพระราช บัญญัตินี้โดยไม่ได้รับอนุญาตตามมาตรา ๑๕ (๕)
ให้ถือว่าเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ ถ้าได้กระทำดังต่อไปนี้
(๑)จัดทำโสตทัศนวัสดุ ภาพยนตร์ สิ่งบันทึกเสียง หรืองานแพร่เสียงแพร่ภาพ ทั้งนี้ ไม่ว่าทั้งหมดหรือบางส่วน
(๒)แพร่เสียงแพร่ภาพซ้ำ ทั้งนี้ ไม่ว่าทั้งหมดหรือบางส่วน
(๓)จัดให้ประชาชนฟังและหรือชมงานแพร่เสียงแพร่ภาพ โดยเรียกเก็บเงินหรือผลประโยชน์อย่างอื่นในทางการค้า
มาตรา ๓๐
การ กระทำอย่างใดอย่างหนึ่งแก่โปรแกรมคอมพิวเตอร์อันมีลิขสิทธิ์ตามพระราช บัญญัตินี้โดยไม่ได้รับอนุญาตตามมาตรา ๑๕ (๕)
(๑)ทำซ้ำหรือดัดแปลง
(๒)เผยแพร่ต่อสาธารณชน
(๓)ให้เช่าต้นฉบับหรือสำเนางานดังก
มาตรา ๓๑  ผู้ใดรู้อยู่แล้วหรือมีเหตุอันควรรู้ว่างานใดได้ทำขึ้นโดยละเมิดลิขสิทธิ์ของผู้อื่น
กระทำอย่างใดอย่างหนึ่งแก่งานนั้นเพื่อหากำไร ให้ถือว่าผู้นั้นกระทำการละเมิดลิขสิทธิ์ ถ้าได้กระทำดังต่อไปนี้
(๑)  ขาย มีไว้เพื่อขาย เสนอขาย ให้เช่า เสนอให้เช่า ให้เช่าซื้อ หรือเสนอให้เช่าซื้อ
(๓)  แจกจ่ายในลักษณะที่อาจก่อให้เกิดความเสียหายแก่เจ้าของลิขสิทธิ์
(๔)  นำหรือสั่งเข้ามาในราชอาณาจักร

หมวด ๘
บทกำหนดโทษ
มาตรา ๖๙  ผู้ใดกระทำการละเมิดลิขสิทธิ์หรือสิทธิของนักแสดงตามมาตรา ๒๗ มาตรา ๒๘ มาตรา ๒๙ มาตรา ๓๐ หรือมาตรา ๕๒
ต้องระวางโทษปรับตั้งแต่สองหมื่นบาทถึงสองแสนบาท ถ้าการกระทำความผิดตามวรรคหนึ่งเป็นการกระทำเพื่อการค้า
ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หกเดือนถึงสี่ปี หรือปรับตั้งแต่หนึ่งแสนบาทถึงแปดแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๗๐  ผู้ใดกระทำการละเมิดลิขสิทธิ์ตามมาตรา ๓๑ ต้องระวางโทษปรับตั้งแต่หนึ่งหมื่นบาทถึงหนึ่งแสนบาท
ถ้าการกระทำความผิดตามวรรคหนึ่งเป็นการกระทำเพื่อการค้า ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่สามเดือนถึงสองปี
หรือปรับตั้งแต่ห้าหมื่นบาทถึงสี่แสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๗๑  ผู้ใดไม่มาให้ถ้อยคำหรือไม่ส่งเอกสารหรือวัตถุใดๆ ตามที่คณะกรรมการหรือคณะอนุกรรมการสั่งตามมาตรา ๖๐ วรรคสาม
ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามเดือน หรือปรับไม่เกินห้าหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๗๒  ผู้ใดขัดขวางหรือไม่อำนวยความสะดวกแก่พนักงานเจ้าหน้าที่ซึ่งปฏิบัติหน้าที่ตามมาตรา ๖๗ หรือฝ่าฝืนหรือไม่ปฏิบัติตาม
คำสั่งของพนักงานเจ้าหน้าที่ ซึ่งสั่งตามมาตรา ๖๗ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามเดือน หรือปรับไม่เกินห้าหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๗๓  ผู้ใดกระทำความผิดต้องระวางโทษตามพระราชบัญญัตินี้ เมื่อพ้นโทษแล้วยังไม่ครบกำหนดห้าปี กระทำความผิดต่อพระราชบัญญัตินี้อีก
ต้องระวางโทษเป็นสองเท่าของโทษที่กำหนดไว้สำหรับความผิดนั้น

มาตรา ๗๔  ในกรณีที่นิติบุคคลกระทำความผิดตามพระราชบัญญัตินี้ ให้ถือว่ากรรมการหรือผู้จัดการทุกคนของนิติบุคคลนั้นเป็นผู้ร่วมกระทำผิด
กับนิติบุคคลนั้น เว้นแต่จะพิสูจน์ได้ว่าการกระทำของนิติบุคคลนั้นได้กระทำโดยตนมิได้รู้เห็นหรือยินยอมด้วย

มาตรา ๗๕  บรรดาสิ่งที่ได้ทำขึ้นหรือนำเข้ามาในราชอาณาจักรอันเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์หรือสิทธิของนักแสดงตามพระราชบัญญัตินี้
และยังเป็นกรรมสิทธิ์ของผู้กระทำความผิดตามมาตรา ๖๙ หรือมาตรา ๗๐ ให้ตกเป็นของเจ้าของลิขสิทธิ์หรือสิทธิของนักแสดง
ส่วนสิ่งที่ได้ใช้ในการกระทำความผิดให้ริบเสียทั้งสิ้น

มาตรา ๗๖  ค่าปรับที่ได้ชำระตามคำพิพากษา ให้จ่ายแก่เจ้าของลิขสิทธิ์หรือสิทธิของนักแสดงเป็นจำนวนกึ่งหนึ่ง
แต่ทั้งนี้ไม่เป็นการกระทบกระเทือนถึงสิทธิของเจ้าของลิขสิทธิ์หรือสิทธิของนักแสดงที่จะฟ้องเรียกค่าเสียหายในทางแพ่ง
สำหรับส่วนที่เกินจำนวนเงินค่าปรับที่เจ้าของลิขสิทธิ์หรือสิทธิของนักแสดงได้รับแล้วนั้น

มาตรา ๗๗  ความผิดตามมาตรา ๖๙ วรรคหนึ่ง และมาตรา ๗๐ วรรคหนึ่ง ให้อธิบดีมีอำนาจเปรียบเทียบปรับได้

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
ae 101

« ตอบ #1786 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 18:29:23 »

ชาว AE มีใครเล่นกล้อง DSLR บ้างครับ มันเป็นเรื่องไปไกลได้ขนาดนี้เลยเหรอ เหนื่อยวะ

ของแบบนี้ผมว่าอยู่ที่มุมมองของแต่ละคนนะ เรื่องภาพถ่าย ถ้ามอง ผมว่าเป็นงานศิลปมากกว่า ลามก อนาจาร .........ลามไปกันใหญ่แล้ว
ASUS

ความสุขของการเป็นผู้ให้ คือ การให้ต่อไปไม่สิ้นสุด

« ตอบ #1787 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 18:30:39 »

อิอิ สอยมาแว้ว canon 50 F1.4 หานางแบบไม่ได้เลยถ่ายแฟนตัวเองล่ะกัน

เอา350D ที่เก็บไว้ในตู้ มาถ่ายเล่นดู ก็ประมาณนี้คับ  รูปนี้ย่อ อย่างเดียวคับ

ผมว่า สีสัน ดีกว่า 50 F1.8  พอสมควรเลยน่ะัคับ โฟกัสแม่นกว่า แต่ถ้าแสงน้อยมากๆ ก็โฟกัสยาก พอๆกับ F1.8 เหมือนกัน

แต่โดยรวมชอบคับ ทีแรกก็ชั่งใจ sigma 50 F1.4 แต่ว่า sigma คมกว่าคับ พอเอามาถ่ายคนแล้ว ผมว่าแข็งไปนิดนึงเลยเอา canon มาแทน คับ

ไม่ได้เข้ามานาน พอย้อนกลับไปอ่านแล้ว ตกใจคับ ถ้ารูปนี้ไม่เหมาะสม ลบได้เลยน่ะคับ  เอ่อ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 สิงหาคม 2011 18:39:05 โดย ASUS » บันทึกการเข้า

Handy Foam
(ถังพ่นโฟมล้างรถ สำหรับมืออาชีพ)

ราคาโปรโมชั่น 950 บาท
สอบถาม/สั่งซื้อ : 084-426-6569

ลูกค้าที่สนใจสามารถสั่งซื้อผ่าน Lazada ได้เลยครับ

http://www
Handyman
Moderator

« ตอบ #1788 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 18:43:45 »

แต่ขอแค่ให้มันชัดในเรื่องกฏระเบียบแค่นั้นเอง ว่าจะเอาบรรทัดฐานอะไร จะใช้ดุลพินิจ ศีลธรรม หรือกฏหมาย เพราะถ้าใช้กฏหมาย มันกว้างภาพล่อแหลมอย่างขึ้นบนก็โพสได้ปกติ เพราะหนังสือโป๊หรือหนังr มันก็ยังขายถูกกฏหมายได้ ส่วนดุลพินิจมันก็เป็นเรื่องที่พิจารณายาก แต่ถ้าเอาศีลธรรม มันก็จะทำให้เห็นชัดว่าภาพแบบนี้มันควรหรือไม่ควร ถามเด็กอนุบาล ผมว่าเด็กมันยังตัดสินได้เลย หรือถามเล่นๆก็ได้ว่า "ถ้าพ่อแม่หนูอยู่หน้าจอคอม หนูกล้าดูรูปแบบนี้ไหม" คิดว่าเด็กจะตอบอย่างไร
แค่สร้างความยุติธรรมให้สมาชิกเห็น ก็เพียงพอแล้ว
ผมโพสตั้งแต่แรกแล้วว่า ถ้าเป็นการโป๊ อนาจาร ก็ลบให้หมดไปเลยในเว็ปนี้ มันจะได้เป็นการสร้างความยุติธรรมให้เกิดขึ้นในเว็ป

ถามว่าการที่ผมโต้แย้งอย่างนี้ ผมมีสิทธิ์ไหม ผู้ดูแลช่วยบอกหน่อย  ถ้าผมไม่มีสิทธิ์ ลบ user และบล็อค id ผม ไม่ให้เข้าเว็ปนี้ต่อไปได้เลย

เอางี้ดีกว่า สั้นๆ  ให้สมาชิกตัดสิน

เอาคลิ๊ปที่คุณโพสท์  กับ  ภาพที่ผมถ่ายมาภาพนี้ มาให้สมาชิกโหวดใหมครับ ว่าอันใหนมันลามกอนาจารกว่ากัน

เงื่อนใขคือ ของใครถูกโหวดว่าอนาจารมากกว่า ก็ลบUser ตัวเองออกไปจากเวปซะ

เอาเปล่าครับ โหวดเลยไม่ต้องแถต้องเถียงกัน

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
ADVAN RG

« ตอบ #1789 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 19:01:14 »

ถามว่าการที่ผมโต้แย้งอย่างนี้ ผมมีสิทธิ์ไหม ผู้ดูแลช่วยบอกหน่อย  ถ้าผมไม่มีสิทธิ์ ลบ user และบล็อค id ผม ไม่ให้เข้าเว็ปนี้ต่อไปได้เลย

เอางี้ดีกว่า สั้นๆ  ให้สมาชิกตัดสิน

เอาคลิ๊ปที่คุณโพสท์  กับ  ภาพที่ผมถ่ายมาภาพนี้ มาให้สมาชิกโหวดใหมครับ ว่าอันใหนมันลามกอนาจารกว่ากัน

เงื่อนใขคือ ของใครถูกโหวดว่าอนาจารมากกว่า ก็ลบUser ตัวเองออกไปจากเวปซะ

เอาเปล่าครับ โหวดเลยไม่ต้องแถต้องเถียงกัน

มาแนวปัญญาอ่อนอีกแล้ว
ก็ผมบอกแล้วไงว่า ลบกระทู้ผมได้ ไม่ได้ว่าอะไร ถ้ามันลามก อนาจาร หรือผิดศีลธรรม
และให้ลบให้หมดเลยที่มันเข้าข่ายนี้ ผมบอกไปแล้วตั้งแต่ต้นว่า เจตนาของผมแค่เอามาให้เพื่อนสมาชิกพฤติกรรมที่แปลก และแรงของเด็กคนนั้น
ผมไม่ได้เป็นคนถ่่าย เหมือนกับที่คุณทำ ประเด็นของมันอยู่ที่ทำให้เว็ปเสียหรือไม่ต่างหากหล่ะ ซึ่งผมก็ยอมรับถ้าตัดสินว่ามันอาจทำให้เว็ปเสียหาย ก็ลบทิ้งไปซะ และก็ขอทราบวิธีการตัดสินหน่อยว่าใช้บรรทัดฐานอะไร ถ้าเอาศีลธรรมนี้มันผิดทั้งนั้นนะ ภาพประเภท 18 + ก็ไม่ควรมี

คุณนี้คิดเหมือนเด็กมาก มีการเอารูปผู้หญิงใส่ชุดว่ายน้ำ กับคลิปที่ผู้หญิง ( ซึ่งหลายคนน่าจะเข้าในว่า.........อะไร ) เอามาเปรียบเทียบกัน ทั้งๆที่ วิจารณญานของคนทั่วไปก็คิดได้อยู่แล้ว
เหมือนเด็กอยากหาพรรคพวก ขนาดผมโพสโต้ตอบพวกคุณ2คน ผมยังไม่เห็นต้องการพรรคพวกอะไรเลย
เกิดเป็นคนเหมือนกัน จะกลัวอะไรกับคน

ส่วนเรื่องลิขสิทธิ์หน่ะ ผมจะบอกให้ ความผิดตามกฏหมายลิขสิทธิ์มันมีความผิด 2 ส่วนคือส่วนแพ่งและอาญา  มันต้องใช้ประมวลกฏหมายอาญา กับวิธีพิจารณาความอาญาและประมวลกฏหมายแพ่งและวิธีพิจารณาความแพ่ง มาใช้ด้วย คนที่รู้แค่ตัวบท มันจับประเด็นไม่ถูกหรอก เหมือนที่คุณกำลังทำอยู่
คุณยังไม่รู้เลยว่า องค์ประกอบความผิดมันมีอะไรบ้าง
กฏหมายอาญามันต้องดูที่เจตนาเป็นหลัก ถ้าขาดเจตนา มันก็ไม่ครบองค์ประกอบแล้ว 
ส่วนคำว่าเจตนาคืออะไร คุณก็ไปหาคำจำกัดความ ตามประมวลกฏหมายอาญาก็แล้วกัน ถือซะว่าได้เรียนกฏหมายไปในตัว

ADVAN RG

« ตอบ #1790 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 19:02:27 »

ผมขี้เกียจโพสต่แล้ว คุณจะโพสต่อยังไงก็แล้วแต่คุณแล้วกัน

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #1791 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 19:14:02 »

โลกสมัยนี้มันเปลี่ยนไปเยอะครับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
ตั้ม_NT.Z#003

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

« ตอบ #1792 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 19:15:47 »

โอ้ยยยยยยยยย

พูดคุยกันประสาคนชอบถ่ายภาพ หรือ สนใจในการถ่ายภาพ

แลกเปลี่ยนความคิดเห็น แนะนำ ติชม ผลงานกันเหมือนเดิม ที่เคยผ่านมา งานดีๆผ่านมากระทู้ข้อมูลดีๆภาพสวยๆก็ 70-80 กว่าหน้าแล้วครับ

อย่าให้บรรยากาศมันเปลี่ยนไป(ในทางที่ไม่ดี)เลยครับ

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
Handyman
Moderator

« ตอบ #1793 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 19:31:40 »

มาแนวปัญญาอ่อนอีกแล้ว
ก็ผมบอกแล้วไงว่า ลบกระทู้ผมได้ ไม่ได้ว่าอะไร ถ้ามันลามก อนาจาร หรือผิดศีลธรรม
และให้ลบให้หมดเลยที่มันเข้าข่ายนี้ ผมบอกไปแล้วตั้งแต่ต้นว่า เจตนาของผมแค่เอามาให้เพื่อนสมาชิกพฤติกรรมที่แปลก และแรงของเด็กคนนั้น
ผมไม่ได้เป็นคนถ่่าย เหมือนกับที่คุณทำ ประเด็นของมันอยู่ที่ทำให้เว็ปเสียหรือไม่ต่างหากหล่ะ ซึ่งผมก็ยอมรับถ้าตัดสินว่ามันอาจทำให้เว็ปเสียหาย ก็ลบทิ้งไปซะ และก็ขอทราบวิธีการตัดสินหน่อยว่าใช้บรรทัดฐานอะไร ถ้าเอาศีลธรรมนี้มันผิดทั้งนั้นนะ ภาพประเภท 18 + ก็ไม่ควรมี

คุณนี้คิดเหมือนเด็กมาก มีการเอารูปผู้หญิงใส่ชุดว่ายน้ำ กับคลิปที่ผู้หญิง ( ซึ่งหลายคนน่าจะเข้าในว่า.........อะไร ) เอามาเปรียบเทียบกัน ทั้งๆที่ วิจารณญานของคนทั่วไปก็คิดได้อยู่แล้ว
เหมือนเด็กอยากหาพรรคพวก ขนาดผมโพสโต้ตอบพวกคุณ2คน ผมยังไม่เห็นต้องการพรรคพวกอะไรเลย
เกิดเป็นคนเหมือนกัน จะกลัวอะไรกับคน

ส่วนเรื่องลิขสิทธิ์หน่ะ ผมจะบอกให้ ความผิดตามกฏหมายลิขสิทธิ์มันมีความผิด 2 ส่วนคือส่วนแพ่งและอาญา  มันต้องใช้ประมวลกฏหมายอาญา กับวิธีพิจารณาความอาญาและประมวลกฏหมายแพ่งและวิธีพิจารณาความแพ่ง มาใช้ด้วย คนที่รู้แค่ตัวบท มันจับประเด็นไม่ถูกหรอก เหมือนที่คุณกำลังทำอยู่
คุณยังไม่รู้เลยว่า องค์ประกอบความผิดมันมีอะไรบ้าง
กฏหมายอาญามันต้องดูที่เจตนาเป็นหลัก ถ้าขาดเจตนา มันก็ไม่ครบองค์ประกอบแล้ว 
ส่วนคำว่าเจตนาคืออะไร คุณก็ไปหาคำจำกัดความ ตามประมวลกฏหมายอาญาก็แล้วกัน ถือซะว่าได้เรียนกฏหมายไปในตัว

คำว่าปัญญาอ่อนต้องใช้กับคุณครับ

โพสท์คลิ๊ปลามกแบบปัญญาอ่อนขึ้นมา พอเขาแย้งก็พาลแขวะ ผู้ดูแลเขาอธิบายก็ยังแถไม่เลิก

ตัวเองทำก็บอกดี ขโมยงานบิกินี่เขามาโพสท์ก็บอกดุกันขำๆ ปัญญาอ่อนจริงๆ

« ตอบ #1794 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 19:36:16 »

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
tobizaru_x
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #1795 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 19:46:49 »

สวยมากครับพี่ จัดแสงกับรายละเอียดได้สวยมากครับ ใช้เลนส์ตัวไหน สปีดชัต เท่าไหร่ครับพี่

ดูแล้วเหมือนในนิตยสารเลยครับ

« ตอบ #1796 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 19:52:04 »

สวยมากครับพี่ จัดแสงกับรายละเอียดได้สวยมากครับ ใช้เลนส์ตัวไหน สปีดชัต เท่าไหร่ครับพี่

ดูแล้วเหมือนในนิตยสารเลยครับ

ใช้เลนส์หนอน Fix EF 50 mm F 1.8 ครับ

ใช้โมหด AV ของ 450 D ครับ โหมดนี้จะตั้ง สปีดฯไม่ได้ครับ ตั้งได้แค่ รูรับแสงอยู่ที่ 1.8-5.6 ภาพแต่ลพภาพไม่เท่ากันครับ(มั่วๆเอาครับ) และตั้ง W/B เอาครับ

[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #1797 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 22:08:51 »

ส่วนตัวผมเองนะคับ ด้วยความเคารพทุกท่านเลย ผมก้อโพสต์เยอะหลายกระทู้ และก้อเคยมีโดนลบ ย้ำว่าโดนลบนะคับ ไม่ใช่แก้ไขแบบที่น้าแบตอธิบาย
แต่ผมไม่รู้ว่าระบบมันลบ หรืออย่างไรก้อไม่ทราบได้ แต่ผมก้อไม่ขอคำอธิบายจากผู้ดูแลสักครั้งคับ เพราะผมเคารพในการตัดสินของผู้ดูแลคับ และผมถือว่า
นั่นเป็นที่สุดแล้ว ยุติแล้วของคำตัดสินคับ ในบางครั้งสิ่งที่เราทำอาจจะดูธรรมดาในสายตาเราคับ แต่ในสายตาส่วนรวมอาจจะดูว่าไม่เหมาะสม ผมคิดว่าผู้ดูแล
คือพ่อบ้านคับ และบ้านหลังนี้ก้อมีกฎของบ้านหลังนี้คับ และผมก้อเป็นคนคนนึงที่มาใช้พื้นที่นี้ในการหาความสุข สนุก โดยไม่ได้มีหน้าที่ที่ต้องรับผิดชอบใดๆเลย
ซึ่งหน้าที่ในการดูแลนั้น ต้องเหนื่อย เสียเวลา อะไรอีกมากมายที่ผมไม่ทราบ ดังนั้นผมคนนึงที่เคารพการตัดสินของผู้ดูแลคับ และผมก้อไม่เคยรู้สึกน้อยใจหรืออะไรเลย
ที่โดนลบหรือกระทู้ผมหายไปและทุกครั้งที่ผมจะโพสต์อะไรที่ล่อแหลมผมจะใช้คำว่า "หากไม่สมควรลบได้เลยคับ"(ดูสิไปเพิ่มงานให้ผู้ดูแลอีกด้วยฮ่าฮ่า) ส่วนอนาจารหรือ
ศิลปะนั้น เส้นใต้ที่ขีดเอาไว้นั้นของแต่ละคนมีไม่เท่ากันคับ ผมเองจบศิลปะมาผมยังจำกัดความของคำว่า สิลปะกับอนาจารไม่ได้เลยคับ เพราะมุมมองของแต่ละคน
นั้นไม่เท่ากันคับ ที่ผมพิมพ์ข้อความนี้นะคับด้วยความเคารพผมเพียงแค่อยากให้เราอยู่ในกฎเกณฑ์ของบ้านหลังนั้นๆคับ ไม่งั้นบ้านมันจะไม่เป็นบ้านคับ มันจะเป็นสลัมที่มั่ว
ไปหมด ด้วยความเคารพคับ

ถามว่าการที่ผมโต้แย้งอย่างนี้ ผมมีสิทธิ์ไหม ผู้ดูแลช่วยบอกหน่อย  ถ้าผมไม่มีสิทธิ์ ลบ user และบล็อค id ผม ไม่ให้เข้าเว็ปนี้ต่อไปได้เลย

ผมชี้แจงไปแล้วไงครับได้อ่านบ้างหรือเปล่า กฎระเบียบก็ปักหมุดไว้ให้ได้อ่านมั้ยครับ ผมบอกไปแล้วไงครับ ผมตัดสินที่คลิปภาพเคลื่อนไหว ภาพที่ออกมามันเกินไป

คุณเองไม่พยายามเข้าใจหรือเปล่า ต้องเอาแต่คำว่ามาตรฐานขอโทษนะครับ พอดีผมเองก็ไม่ใช่เครื่องจักรอุตสาหกรรมซะด้วย ก็เลยไม่ทราบว่ามาตรฐานของผมมีหรือไม่

คนที่ไม่พอใจก็บอกผมไม่มีมาตรฐาน คนที่พอใจ ก็บอกผมมีมาตรฐาน จะเอายังไงดีครับ

ถ้าเห็นว่าเวปนี้ไม่มาตรฐานไม่เล่นไม่ว่ากันนะครับ เวปนี้ไม่ได้เก็บเงินสมาชิกอยู่แล้ว ไม่เคยเปิดทำการค้าเพื่อหาผลประกอบการ ถ้าเวปไหนมีมาตรฐานดีกว่าก็เชิญที่เวปนั้นได้ครับ

ส่วนสิทธิ์ในการถามมีครับ ตอบแล้วชี้แจงแล้วช่วยอ่านด้วย

ส่วนอยู่ ๆ จะบอกให้ลบทั้งหมดเวป ผมถามว่าคุณเป็นใครอะครับ ผมแก้ไขโพสต์คุณครั้งเดียว ต้องให้ลบภาพของคนอื่นทิ้งด้วย ถูกต้องหรือครับ

แต่ถ้าคุณเปรียบเทียบแล้วคลิปที่คุณนำเสนอแล้วบอกว่าโพสต์เล่น ๆ โดยไม่สนใจว่าพื้นที่นี้จะเป็นอย่างไร ช่วยคิดก่อนครับ ถ้าโพสต์เล่น ๆ โดนลบไปคิดอะไรมาก ทำไมต้องขอคำชี้แจง

ที่ต่อความยาวมาไม่จบเพราะคุณอยากให้มีภาพคลิปนั้นปรากฎอยู่ในเวปนี้อย่างนั้นหรือเปล่า

แล้วอย่ามาอ้างว่าหนังโป๊หนังอาร์ถูกกฎหมาย ถ้าถูกกฎหมายจะโดนจับหรือครับ บ้านเราไม่มีหรอกครับหนังโป๊ถูกกฎหมาย

หนังที่เข้าฉายบ้านเราหลายเรื่องโดนแบนเพราะอะไรครับ เพราะมันไม่เหมาะสมหรือคุณไม่เข้าคำว่า "ไม่เหมาะสม"

ขนาดหนัง 3D ที่เข้ามาฉายยังกำหนดอายุคนดู ต้องแสดงบัตรประชาชนก่อนซื้อ และหนังก็ถูกกำหนดให้ฉายได้แค่ 7 วัน และถ้าคุณไปดูหนังเรื่องนี้ก็ไม่ได้ถึงขั้นอนาจารเนื่องจากไม่เห็นภาพการสอดใส่

คำถามที่ถามกลับคือคุณเคย ถามหามาตรฐานกับหนังเหล่านั้นหรือไม่

แล้วเลิกอ้างซักทีครับ"เพศแม่" อย่างที่ผมถามแหละครับคลิปที่เอามาลงแล้วโดนลบไปนั่น เพศอะไร

แล้วช่วยชี้แจงให้สมาชิกโดยทั่วไปได้รับทราบด้วยครับว่าผมไม่ยุติธรรมตรงไหน  ถ้าคุณเอาภาพแบบเดียวกันกับพี่อู๊ดมาลงแล้วผมลบภาพของคุณก็ว่ากันไป แต่นี้ก็ไม่ใช่

ผมขอเชิญคุณตั้งคำถามหรือหัวข้อใหม่ได้เลยนะครับ ว่าการกระทำของผมไม่ยุติธรรมสำหรับคุณหรือไม่

ผมยินดีนะครับตั้งกระทู้และให้สมาชิกทุกท่านตัดสินใจได้ว่าผมไม่ยุติธรรมหรือไม่ อ้างอิงเหตุการณ์ทั้งหมดให้ครบนะครับอย่าให้ตกหล่น

ผมอนุญาตให้แปะลิงค์ที่คุณหามาได้ แค่เป็นลิงค์นะครับไม่ต้องใส่ code ให้ภาพขึ้น

แล้วผมก็ไม่ลบ user หรือ ID ใครถ้าไม่จำเป็นขนาด user ที่มีคนเกลียดไปซะครึ่งเวปหรือทั้งเวปก็ไม่รู้ ผมยังไม่ลย user เค้าเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 สิงหาคม 2011 22:31:54 โดย [[Badd]] » บันทึกการเข้า

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
tum_kia

« ตอบ #1798 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 23:41:09 »

กระทู้ถ่ายภาพของผมเป็นอะไรไปซะแล้ว ก็แค่อยากชวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่สนใจ เริ่มสนใจ และรักการถ่ายภาพมาคุยกัน

ใจเย็นๆกันเถอะครับพี่น้อง

[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #1799 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 23:57:12 »

อิอิ สอยมาแว้ว canon 50 F1.4 หานางแบบไม่ได้เลยถ่ายแฟนตัวเองล่ะกัน

เอา350D ที่เก็บไว้ในตู้ มาถ่ายเล่นดู ก็ประมาณนี้คับ  รูปนี้ย่อ อย่างเดียวคับ

ผมว่า สีสัน ดีกว่า 50 F1.8  พอสมควรเลยน่ะัคับ โฟกัสแม่นกว่า แต่ถ้าแสงน้อยมากๆ ก็โฟกัสยาก พอๆกับ F1.8 เหมือนกัน

แต่โดยรวมชอบคับ ทีแรกก็ชั่งใจ sigma 50 F1.4 แต่ว่า sigma คมกว่าคับ พอเอามาถ่ายคนแล้ว ผมว่าแข็งไปนิดนึงเลยเอา canon มาแทน คับ

ไม่ได้เข้ามานาน พอย้อนกลับไปอ่านแล้ว ตกใจคับ ถ้ารูปนี้ไม่เหมาะสม ลบได้เลยน่ะคับ  เอ่อ..

นางแบบหน้าคุ้นๆ อิอิ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 88 89 [90] 91 92 ... 135  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์