AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 23:36:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 90 91 [92] 93 94 ... 135  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวAE มีใครเล่นกล้อง DSLR บ้างครับ  (อ่าน 586388 ครั้ง)
ROMEo@MAN_u
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1820 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 11:37:02 »

โพสรูปดีกว่า

TAOTAO-TZ#056-
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #1821 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 11:44:41 »

บทวิจารณ์ ดีๆจากเกจินู้ดเมืองไทย ครับ ที่

www.niwatkongpien.com

ลองดูๆ

ขอบคุณข้อมูลจาก วิกิพิเดีย ครับผม

นิวัติ กองเพียร (5 ธันวาคม พ.ศ. 2489 — ) เป็นชาวจังหวัดอำนาจเจริญ

ขอบคุณภาพดีๆจาก http://www.whoweeklymagazine.com ครับ

จบการศึกษาระดับมัธยมตอนต้นจากโรงเรียนทวีธาภิเศก จากนั้นจึงไปศึกษาต่อที่โรงเรียนเพาะช่าง

จากนั้นเดินทางไปทำงานและเรียนศิลปะที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ ระหว่างปี 2520 - 2522
เมื่อครั้งที่ยังเป็นคอลัมนิสต์ ประจำนิตยสารมติชนสุดสัปดาห์ ได้รับฉายาว่า "เกจินู้ด"
เพราะเขียนคอลัมน์ที่เป็นเนื้อหาวิจารณ์ภาพเปลือย

นอกจากนั้น นิวัติ ยังเคยเป็น บรรณาธิการบริหารนิตยสารศิลปวัฒนธรรม ด้วย

ปัจจุบัน นิวัติ ได้เลิกทำงานให้กับเครือมติชนแล้ว (สาเหตุยังไม่ชัดเจน)
และได้หันมาเปิดเว็บไซต์แนวอี-แม็กกาซีน ชื่อ http://www.niwatkongpien.com
เพื่อตอบสนองความต้องการของผู้ที่ชื่นชอบงานเขียนของเขา

ขณะเดียวกัน ยังดำรงตำแหน่งเป็นบรรณาธิการบริหารของหนังสือเพลงดนตรีอีกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2011 11:53:15 โดย TAOTAO-TZ#056- » บันทึกการเข้า

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #1822 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 12:21:29 »

เที่ยงแล้วจัดไป  กิน

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
j-o-k-e
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1823 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 12:27:14 »

เที่ยงแล้วจัดไป  กิน

เข้ามาพอดี หิวเลยครับ ถ่ายซะน่ากินเลย กิน
Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #1824 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 12:36:31 »

แถมอีกจาน เพิ่งได้เลนส์มากำลังหัดถ่ายไปเรื่อยๆ ครับ  แหะ.. แหะ..

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
ROMEo@MAN_u

« ตอบ #1825 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 12:54:15 »

แก้หิว ข้าว

ADVAN RG

« ตอบ #1826 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 13:22:17 »

ส่วนตัวผมเองนะคับ ด้วยความเคารพทุกท่านเลย ผมก้อโพสต์เยอะหลายกระทู้ และก้อเคยมีโดนลบ ย้ำว่าโดนลบนะคับ ไม่ใช่แก้ไขแบบที่น้าแบตอธิบาย
แต่ผมไม่รู้ว่าระบบมันลบ หรืออย่างไรก้อไม่ทราบได้ แต่ผมก้อไม่ขอคำอธิบายจากผู้ดูแลสักครั้งคับ เพราะผมเคารพในการตัดสินของผู้ดูแลคับ และผมถือว่า
นั่นเป็นที่สุดแล้ว ยุติแล้วของคำตัดสินคับ ในบางครั้งสิ่งที่เราทำอาจจะดูธรรมดาในสายตาเราคับ แต่ในสายตาส่วนรวมอาจจะดูว่าไม่เหมาะสม ผมคิดว่าผู้ดูแล
คือพ่อบ้านคับ และบ้านหลังนี้ก้อมีกฎของบ้านหลังนี้คับ และผมก้อเป็นคนคนนึงที่มาใช้พื้นที่นี้ในการหาความสุข สนุก โดยไม่ได้มีหน้าที่ที่ต้องรับผิดชอบใดๆเลย
ซึ่งหน้าที่ในการดูแลนั้น ต้องเหนื่อย เสียเวลา อะไรอีกมากมายที่ผมไม่ทราบ ดังนั้นผมคนนึงที่เคารพการตัดสินของผู้ดูแลคับ และผมก้อไม่เคยรู้สึกน้อยใจหรืออะไรเลย
ที่โดนลบหรือกระทู้ผมหายไปและทุกครั้งที่ผมจะโพสต์อะไรที่ล่อแหลมผมจะใช้คำว่า "หากไม่สมควรลบได้เลยคับ"(ดูสิไปเพิ่มงานให้ผู้ดูแลอีกด้วยฮ่าฮ่า) ส่วนอนาจารหรือ
ศิลปะนั้น เส้นใต้ที่ขีดเอาไว้นั้นของแต่ละคนมีไม่เท่ากันคับ ผมเองจบศิลปะมาผมยังจำกัดความของคำว่า สิลปะกับอนาจารไม่ได้เลยคับ เพราะมุมมองของแต่ละคน
นั้นไม่เท่ากันคับ ที่ผมพิมพ์ข้อความนี้นะคับด้วยความเคารพผมเพียงแค่อยากให้เราอยู่ในกฎเกณฑ์ของบ้านหลังนั้นๆคับ ไม่งั้นบ้านมันจะไม่เป็นบ้านคับ มันจะเป็นสลัมที่มั่ว
ไปหมด ด้วยความเคารพคับ

ผมเห็นด้วยกับท่านนะครับ
แต่ขอแค่ให้มันชัดในเรื่องกฏระเบียบแค่นั้นเอง ว่าจะเอาบรรทัดฐานอะไร จะใช้ดุลพินิจ ศีลธรรม หรือกฏหมาย เพราะถ้าใช้กฏหมาย มันกว้างภาพล่อแหลมอย่างขึ้นบนก็โพสได้ปกติ เพราะหนังสือโป๊หรือหนังr มันก็ยังขายถูกกฏหมายได้ ส่วนดุลพินิจมันก็เป็นเรื่องที่พิจารณายาก แต่ถ้าเอาศีลธรรม มันก็จะทำให้เห็นชัดว่าภาพแบบนี้มันควรหรือไม่ควร ถามเด็กอนุบาล ผมว่าเด็กมันยังตัดสินได้เลย หรือถามเล่นๆก็ได้ว่า "ถ้าพ่อแม่หนูอยู่หน้าจอคอม หนูกล้าดูรูปแบบนี้ไหม" คิดว่าเด็กจะตอบอย่างไร
แค่สร้างความยุติธรรมให้สมาชิกเห็น ก็เพียงพอแล้ว
ผมโพสตั้งแต่แรกแล้วว่า ถ้าเป็นการโป๊ อนาจาร ก็ลบให้หมดไปเลยในเว็ปนี้ มันจะได้เป็นการสร้างความยุติธรรมให้เกิดขึ้นในเว็ป

ถามว่าการที่ผมโต้แย้งอย่างนี้ ผมมีสิทธิ์ไหม ผู้ดูแลช่วยบอกหน่อย  ถ้าผมไม่มีสิทธิ์ ลบ user และบล็อค id ผม ไม่ให้เข้าเว็ปนี้ต่อไปได้เลย

ผมชี้แจงไปแล้วไงครับได้อ่านบ้างหรือเปล่า กฎระเบียบก็ปักหมุดไว้ให้ได้อ่านมั้ยครับ ผมบอกไปแล้วไงครับ ผมตัดสินที่คลิปภาพเคลื่อนไหว ภาพที่ออกมามันเกินไป

คุณเองไม่พยายามเข้าใจหรือเปล่า ต้องเอาแต่คำว่ามาตรฐานขอโทษนะครับ พอดีผมเองก็ไม่ใช่เครื่องจักรอุตสาหกรรมซะด้วย ก็เลยไม่ทราบว่ามาตรฐานของผมมีหรือไม่

คนที่ไม่พอใจก็บอกผมไม่มีมาตรฐาน คนที่พอใจ ก็บอกผมมีมาตรฐาน จะเอายังไงดีครับ

ถ้าเห็นว่าเวปนี้ไม่มาตรฐานไม่เล่นไม่ว่ากันนะครับ เวปนี้ไม่ได้เก็บเงินสมาชิกอยู่แล้ว ไม่เคยเปิดทำการค้าเพื่อหาผลประกอบการ ถ้าเวปไหนมีมาตรฐานดีกว่าก็เชิญที่เวปนั้นได้ครับ

ส่วนสิทธิ์ในการถามมีครับ ตอบแล้วชี้แจงแล้วช่วยอ่านด้วย

ส่วนอยู่ ๆ จะบอกให้ลบทั้งหมดเวป ผมถามว่าคุณเป็นใครอะครับ ผมแก้ไขโพสต์คุณครั้งเดียว ต้องให้ลบภาพของคนอื่นทิ้งด้วย ถูกต้องหรือครับ

แต่ถ้าคุณเปรียบเทียบแล้วคลิปที่คุณนำเสนอแล้วบอกว่าโพสต์เล่น ๆ โดยไม่สนใจว่าพื้นที่นี้จะเป็นอย่างไร ช่วยคิดก่อนครับ ถ้าโพสต์เล่น ๆ โดนลบไปคิดอะไรมาก ทำไมต้องขอคำชี้แจง

ที่ต่อความยาวมาไม่จบเพราะคุณอยากให้มีภาพคลิปนั้นปรากฎอยู่ในเวปนี้อย่างนั้นหรือเปล่า

แล้วอย่ามาอ้างว่าหนังโป๊หนังอาร์ถูกกฎหมาย ถ้าถูกกฎหมายจะโดนจับหรือครับ บ้านเราไม่มีหรอกครับหนังโป๊ถูกกฎหมาย

หนังที่เข้าฉายบ้านเราหลายเรื่องโดนแบนเพราะอะไรครับ เพราะมันไม่เหมาะสมหรือคุณไม่เข้าคำว่า "ไม่เหมาะสม"

ขนาดหนัง 3D ที่เข้ามาฉายยังกำหนดอายุคนดู ต้องแสดงบัตรประชาชนก่อนซื้อ และหนังก็ถูกกำหนดให้ฉายได้แค่ 7 วัน และถ้าคุณไปดูหนังเรื่องนี้ก็ไม่ได้ถึงขั้นอนาจารเนื่องจากไม่เห็นภาพการสอดใส่

คำถามที่ถามกลับคือคุณเคย ถามหามาตรฐานกับหนังเหล่านั้นหรือไม่

แล้วเลิกอ้างซักทีครับ"เพศแม่" อย่างที่ผมถามแหละครับคลิปที่เอามาลงแล้วโดนลบไปนั่น เพศอะไร

แล้วช่วยชี้แจงให้สมาชิกโดยทั่วไปได้รับทราบด้วยครับว่าผมไม่ยุติธรรมตรงไหน  ถ้าคุณเอาภาพแบบเดียวกันกับพี่อู๊ดมาลงแล้วผมลบภาพของคุณก็ว่ากันไป แต่นี้ก็ไม่ใช่

ผมขอเชิญคุณตั้งคำถามหรือหัวข้อใหม่ได้เลยนะครับ ว่าการกระทำของผมไม่ยุติธรรมสำหรับคุณหรือไม่

ผมยินดีนะครับตั้งกระทู้และให้สมาชิกทุกท่านตัดสินใจได้ว่าผมไม่ยุติธรรมหรือไม่ อ้างอิงเหตุการณ์ทั้งหมดให้ครบนะครับอย่าให้ตกหล่น

ผมอนุญาตให้แปะลิงค์ที่คุณหามาได้ แค่เป็นลิงค์นะครับไม่ต้องใส่ code ให้ภาพขึ้น

แล้วผมก็ไม่ลบ user หรือ ID ใครถ้าไม่จำเป็นขนาด user ที่มีคนเกลียดไปซะครึ่งเวปหรือทั้งเวปก็ไม่รู้ ผมยังไม่ลย user เค้าเลย

ผมว่าจะไม่โพสต่อแล้วนะ แต่ดูเหมือนว่าคุณจะยังไม่รู้ตัวว่า เข้าข้างเพื่อนและปกป้องเพื่อนอยู่
ตัวคุณเองเป็นคนบอกว่า เว็ปนี้ บุคคลสาธารณะเข้ามาดูเยอะ แต่คุณก็ยังแยกแยะไม่ออกว่า ภาพของเพื่อนคุณ เป็นภาพที่เหมาะสมต่อการพบเห็นของบุคคลสาธารณะหรือไม่

คุณบอกว่า ไม่มีหรอก หนังโป๊ถูกกฏหมาย
ผมขอถามคุณว่า หนังเรื่อง จันดารา คุณว่ามันเป็นหนังโป๊ถูกกฏหมายหรือไม่ แน่นอนในแง่ของเพื่อนคุณ ที่หากินทางนี้อยู่ ก็จะบอกว่า หนังอาร์ต หนังอีโรติค ถ้าผิดกฏหมายมันก็ฉายไม่ได้สิ
ผมก็ขอใช้คำเดิมว่า นักกฏหมายเขามองว่า บุคคลหรือกลุ่มคนจำพวกนี้มันหากินโดยอาศัยช่องว่าของกฏหมายมาทำกัน
ถ้าคุณว่ามันไม่โป๊ คุณเอาจันดาราเปิดให้ลูกหลานดูได้ไหม ถ้าได้ผมก็ยอมรับและไม่ขอคุยต่อเรื่องนี้แล้ว จะได้รู้ถึงมาตรฐานที่คุณใช้กับเว็ปนี้ด้วย

ส่วนจะไม่ให้ผมใช้คำว่า "เพศแม่ " คงไม่ได้หรอกครับ เพราะผมไม่ได้ใช้เพศแม่ เอามาถ่ายรูปโป๊ทำมาหากิน ผมย่อมใช้อย่างเต็มปากเต็มคำ

pou_manu <SZ>

อยากหล่อแต่ตังไม่พอ

« ตอบ #1827 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 13:46:04 »

หยุดเถอะ อย่าต่อความยาวสาวความยีดกันเลยครับ เอาธรรมะข่มกันดีกว่าครับ คำสอนหลวงปู่ทวด   .....พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์  .....ขอโทษครับที่ออกความเห็น
 ปิดปาก ปิดปาก

#### ขอเป็นข้ารองพระบาท ทุกชาติไป#####
ADVAN RG

« ตอบ #1828 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 15:17:48 »

จากกล้องมือถือ ซัมซุง กาแล็คซี่ คูเปอร์คับ ไม่ปรับแต่งใดๆ(นานแระคับไม่ได้โพสต์อิอิ)

กระทู้นี้ ผมชอบรูปของท่านมากครับ
ถ่ายจากฝีมือตัวเองขนาดแท้ เพราะใช้แค่กล้องมือถือ แต่ภาพออกมา แสงเงา โฟกัส สวยงามมาก มือนิ่งจริงๆ
ใช้ฝีมือมากกว่าการใช้คุณภาพกล้อง

Handyman
Moderator

You are alway all my mine

« ตอบ #1829 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 16:38:16 »

ผมว่าจะไม่โพสต่อแล้วนะ แต่ดูเหมือนว่าคุณจะยังไม่รู้ตัวว่า เข้าข้างเพื่อนและปกป้องเพื่อนอยู่
ตัวคุณเองเป็นคนบอกว่า เว็ปนี้ บุคคลสาธารณะเข้ามาดูเยอะ แต่คุณก็ยังแยกแยะไม่ออกว่า ภาพของเพื่อนคุณ เป็นภาพที่เหมาะสมต่อการพบเห็นของบุคคลสาธารณะหรือไม่

คุณบอกว่า ไม่มีหรอก หนังโป๊ถูกกฏหมาย
ผมขอถามคุณว่า หนังเรื่อง จันดารา คุณว่ามันเป็นหนังโป๊ถูกกฏหมายหรือไม่ แน่นอนในแง่ของเพื่อนคุณ ที่หากินทางนี้อยู่ ก็จะบอกว่า หนังอาร์ต หนังอีโรติค ถ้าผิดกฏหมายมันก็ฉายไม่ได้สิ
ผมก็ขอใช้คำเดิมว่า นักกฏหมายเขามองว่า บุคคลหรือกลุ่มคนจำพวกนี้มันหากินโดยอาศัยช่องว่าของกฏหมายมาทำกัน
ถ้าคุณว่ามันไม่โป๊ คุณเอาจันดาราเปิดให้ลูกหลานดูได้ไหม ถ้าได้ผมก็ยอมรับและไม่ขอคุยต่อเรื่องนี้แล้ว จะได้รู้ถึงมาตรฐานที่คุณใช้กับเว็ปนี้ด้วย

ส่วนจะไม่ให้ผมใช้คำว่า "เพศแม่ " คงไม่ได้หรอกครับ เพราะผมไม่ได้ใช้เพศแม่ เอามาถ่ายรูปโป๊ทำมาหากิน ผมย่อมใช้อย่างเต็มปากเต็มคำ

หนังเรื่องจันดารา ผมไม่รู้หรอกครับว่ามันเป็นหนังที่ถูกกฏหมายหรือไม่..... เพราะไม่ได้ฝักไฝ่อยู่กับสิ่งนั้นครับ

ยืนยันว่าภาพของผมเหมาะสมต่อการพบเห็นของบุคคลสาธารณะ และถูกกฎหมายครับ
ถ้าภาพแนวนี้ปรากฎบนพื้นที่สาธารณะไม่ได้ คุณก็ขโมยภาพแนวนี้มาโพสท์ไม่ได้หรอกครับ เพราะเขาเปิดให้คนสาธารณะดูไง เลยโดนขโมยมา
และภาพที่คุณขโมย รวมทั้งคลิ๊ปลามกที่คุณไปเอามาโพสท์นั้น ก็เพศเดียวกับแม่คุณทั้งนั้นแหละครับ

คำว่าใช้ "เพศแม่"  เอามาถ่ายรูปโป๊ทำมาหากิน…..
บอกเลยว่า ผมไม่ได้หากินกับการถ่ายภาพครับ อาชีพผมคือเป็นผู้จัดการโรงงานผลิตเลนส์ของแคนนอน ตำแหน่งอย่างผมเงินเดือนเลขหกหลัก… เลี้ยงชีพได้สบาย
ผลงานของผมทั้งหมด มาจากการถ่ายภาพยามว่าง  นางแบบแนวบิกินี่แต่ละคนที่ผมเอามาถ่ายก็มีค่าเหนื่อยไม่น้อยกว่าคนละหมื่นบาท
การถ่ายภาพ เป็นงานอดิเรกที่ผมชื่นชอบเท่านั้นใครชอบงานผมจะจ้างผมก็ถ่ายให้  และผมมีกำลังทรัพย์มากพอที่จะจ้างนางแบบระดับค่าตัวเกินหมื่น มาถ่ายเล่นๆได้ทุกเดือนครับ
มีเงินซื้ออุปกรณ์ทุกอย่างที่ชอบ ไม่กระจอกจนถึงขั้นต้องไปขโมยภาพของคนอื่นมาโพสท์หรอก
ส่วนไอ้พวกนักกฎหมายที่คุณชอบอ้างถึงนั้น เอาไว้ปรึกษาเขาตอนเป็นคดีความนะครับ อะไรที่ยังไม่ผิดกำหมายก็ไม่ต้องแถต้องอ้าง

ดูอุปกรณ์ที่ผมซื้อมาถ่ายเล่นๆครับว่ามูลค่าเท่าไหร่ ไม่ได้อวดว่ามีเงินนะ แต่แสดงให้เห็นว่าอย่างผมนี่มีเงินพอใช้ ไม่ต้องเลี้ยงชีพด้วยการถ่ายรูป
แต่หากจะเลี้ยงชีพด้วยอาชีพนี้จริงก็ถือว่าน่าภูมิใจครับ อาชีพช่างภาพไม่เสียหาย ดีกว่าพวกโจรที่ชอบลักขโมยเยอะครับ เปรียบกันไม่ได้หรอกนะ
Camera : Cannon 40D with BG-E2N
Camera : Cannon 5D Mark II
Lens : Canon EF 14 f/2.8L II USM
Lens : Canon EF 35 f/1.4L
Lens : Canon EF 100 f/2.8L Macro IS USM
Lens : Canon EF 135 f/2L USM
Lens : Canon EF 200 f/2L IS
Lens : Canon EF 24-70 f/2.8L USM
Lens : Canon EF 70-200 f/2.8L USM
Lens : Canon EF 100-400 f/4.5L IS USM
Extender : Canon EF 2x III
Lens : Schneider 50 f/1.9
Lens : Carl zeiss 58 f/2
Lens : Carl zeiss 85 f/1.5
Flash : Speedlite 580 exII x 2 with Flash trigger & Umbrella Transparent
Flash Studio : Elincrom Pro STYLE RX 600 x 3 Set
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2011 16:40:54 โดย Handyman » บันทึกการเข้า

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
[บุคตนทั่วไป]<LN.Z>

*-*พกมาพันสาม*-*

« ตอบ #1830 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 16:53:25 »

Camera : Cannon 40D with BG-E2N
Lens : Canon EF 14 f/2.8L II USM
Lens : Canon EF 100 f/2.8L Macro IS USM
Lens : Canon EF 24-70 f/2.8L USM
Lens : Canon EF 70-200 f/2.8L USM
Lens : Canon EF 100-400 f/4.5L IS USM
Flash : Speedlite 580 exII x 2 with Flash trigger & Umbrella Transparent
Flash Studio : Elincrom Pro STYLE RX 600 x 3 Set
  ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง..
ทั้งหมดนี้ ใช้เงินไปเท่าไหร่ ครับน้า ผมอยากได้ 24-70 มากๆๆๆๆ แต่ต้องเกบตังซื้ออิอิ ครึ่งแสนเลยทีเดว

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #1831 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 16:55:37 »

นี่ไม่นับอันที่ โดนขโมย+ เพื่อนอิ๊ป ไปนะ อิ อิ อิ เหอๆๆ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
ADVAN RG

« ตอบ #1832 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 17:13:32 »

หนังเรื่องจันดารา ผมไม่รู้หรอกครับว่ามันเป็นหนังที่ถูกกฏหมายหรือไม่..... เพราะไม่ได้ฝักไฝ่อยู่กับสิ่งนั้นครับ

ยืนยันว่าภาพของผมเหมาะสมต่อการพบเห็นของบุคคลสาธารณะ และถูกกฎหมายครับ
ถ้าภาพแนวนี้ปรากฎบนพื้นที่สาธารณะไม่ได้ คุณก็ขโมยภาพแนวนี้มาโพสท์ไม่ได้หรอกครับ เพราะเขาเปิดให้คนสาธารณะดูไง เลยโดนขโมยมา
และภาพที่คุณขโมย รวมทั้งคลิ๊ปลามกที่คุณไปเอามาโพสท์นั้น ก็เพศเดียวกับแม่คุณทั้งนั้นแหละครับ

คำว่าใช้ "เพศแม่"  เอามาถ่ายรูปโป๊ทำมาหากิน…..
บอกเลยว่า ผมไม่ได้หากินกับการถ่ายภาพครับ อาชีพผมคือเป็นผู้จัดการโรงงานผลิตเลนส์ของแคนนอน ตำแหน่งอย่างผมเงินเดือนเลขหกหลัก… เลี้ยงชีพได้สบาย
ผลงานของผมทั้งหมด มาจากการถ่ายภาพยามว่าง  นางแบบแนวบิกินี่แต่ละคนที่ผมเอามาถ่ายก็มีค่าเหนื่อยไม่น้อยกว่าคนละหมื่นบาท
การถ่ายภาพ เป็นงานอดิเรกที่ผมชื่นชอบเท่านั้นใครชอบงานผมจะจ้างผมก็ถ่ายให้  และผมมีกำลังทรัพย์มากพอที่จะจ้างนางแบบระดับค่าตัวเกินหมื่น มาถ่ายเล่นๆได้ทุกเดือนครับ
มีเงินซื้ออุปกรณ์ทุกอย่างที่ชอบ ไม่กระจอกจนถึงขั้นต้องไปขโมยภาพของคนอื่นมาโพสท์หรอก
ส่วนไอ้พวกนักกฎหมายที่คุณชอบอ้างถึงนั้น เอาไว้ปรึกษาเขาตอนเป็นคดีความนะครับ อะไรที่ยังไม่ผิดกำหมายก็ไม่ต้องแถต้องอ้าง

ดูอุปกรณ์ที่ผมซื้อมาถ่ายเล่นๆครับว่ามูลค่าเท่าไหร่ ไม่ได้อวดว่ามีเงินนะ แต่แสดงให้เห็นว่าอย่างผมนี่มีเงินพอใช้ ไม่ต้องเลี้ยงชีพด้วยการถ่ายรูป
แต่หากจะเลี้ยงชีพด้วยอาชีพนี้จริงก็ถือว่าน่าภูมิใจครับ อาชีพช่างภาพไม่เสียหาย ดีกว่าพวกโจรที่ชอบลักขโมยเยอะครับ เปรียบกันไม่ได้หรอกนะ

ยังไม่จบ ดีครับ

แล้วภาพที่อยู่ในเว็ปคุณหน่ะ เพศแม่คุณทั้งนั้น คุณเอาเพศแม่คุณมาใส่เสื้อผ้าน้อยชิ้น เด็กวัยรุ่นมันเข้าไปดูแล้วช่วยตัวเองมาเท่าไหร่แล้วคุณก็ไม่รู้
ถ้าคุณคิดว่าภาพของคุณเหมาะสมต่อที่สาธารณะ คุณก็เอาไปแปะทำรั่วให้รอบบ้านคุณไปเลยสิครับ
ส่วนคำว่าขโมยที่คุณใช้หน่ะ คุณใช้โดยที่คุณไม่เข้าใจความหมายของมัน
การขโมยคือการ เอาสิ่งของของคนอื่นมายึดถือเพื่อตน แล้วผมไปยืดถึออะไรของใครมิทราบ ผมบอกไว้หรอว่าภาพนั้นภาพนี้ คลิปนั้นคลิปนี้เป็นของผม คุณทำงานแล้วมีหน้าที่การงานแล้วแต่ดูเหมือนคุณไม่ประสีประสา ทีแรกผมนึกว่าทะเลาะกับเด็ก

จนมาข้อความนี้ถึงได้รู้ว่า คุณก็โตแล้วนี่นา ทำงานทำการแล้ว แม้จะเป็นแค่ลูกจ้าง ไม่ใช้เจ้าของกิจการอะไรก็เถอะ

แล้วที่คุณบอกว่า คุณไม่ได้หากินกับเพศแม่ตัวเอง ผมถามว่า คุณได้เงินจากการถ่ายภาพผู้หญิงนุ่งน้อยห่มน้อยหรือป่าวหล่ะ หรือคุณถ่ายฟรีๆทุกรูป
ถ้าคุณถ่ายรูปโดยได้ค่าตอบแทน แค่เงินบาทเดียว ก็ถือว่าคุณทำมาหากินทางนี้แล้ว จะเป็นงานหลักหรืองานรอง มันไม่ได้ช่วยให้หลุดพ้นคำที่ผมใช้หรอก

แล้วอีกอย่างนึง คุณจะอวดร่ำอวดรวยทำไม เพื่ออะไร คุณไม่กิน ไม่ขี้ หรือ
หรือว่าคุณเหาะได้ หรือคุณไม่ต้องหายใจ ถึงได้คิดว่าการอวดร่ำอวดรวย ทำให้คุณดูเหนือกว่าคนอื่น
ต่อให้คุณหาเงินได้วันละล้าน ถ้าคุณยังหากินกับเพศแม่ตัวเองได้ ผมก็มองว่าต่ำกว่ามาตรฐานความเป็นคนอีกนะ

สรุปคือ ถ้าภาพของคุณไม่ควรถูกลบ ไม่ว่าด้วยมาตรฐานทางความคิดของคุณ หรือมาตรฐานการดูแลเว็ปนี้ของเพื่อนคุณก็ตาม
คุณก็โพสภาพของคุณในเว็ปนี้ทุกๆวันสิ ตั้งมันวันละ5 กระทู้ก็ได้ ลงกระทู้ละ 10 ภาพ ผมก็อยากจะรู้เหมือนกันว่า คนอื่นที่ไม่เคยเข้าเว็ปนี้ เวลาเข้ามาแล้วเจอแต่ภาพพวกนี้ เขาจะมีความคิดกับเว็ปนี้ยังไง

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #1833 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 17:24:01 »

แคะเข้มูก    วิจารณญาณ ไม่รู้ไม่ชี้

คำนับ

ดูตามความเหมาะสมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2011 17:30:01 โดย TAOTAO-TZ#056- » บันทึกการเข้า

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #1834 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 17:28:06 »

พอเถอะพี่ทั้งสองครับ จบแล้วพอเถอะครับ พี่ครับ ผมต่อให้ถึงหน้า 100 ถ้ายังไม่หยุด ก็เปนงี้ไปเรื่อยๆ แหละครับ

สงสารน้องๆ  ที่เข้ามาดูฝีมือของพี่ๆ กันเถอะครับ ผมคนนึงแหละ ที่ชื่นชอบกระทู้นี้มากๆ เพราะผมอยากรู้เทคนิคต่างๆ ไม่ได้อยากขโมยแต่อยากจำวิธีถ่ายไปพัฒนาฝีมือตัวเอง แต่ตอนนี้มันเริ่มมะใช่แล้วน้าาาาาค้าาบบบบ

ถอยคนละก้าว ดีกว่าเดินเข้าหากันคนละก้าว นะครับ เชื่อผมเถอะ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
Handyman
Moderator

« ตอบ #1835 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 17:33:43 »

(เขายังกล่าวหาผมไม่เลิก ก็ต้องตอบครับ)

ภาพพวกนั้นคุณไม่ได้เป็นเจ้าของ เอาของเขามาโดยไม่บอกกล่าวถือเป็นขโมยครับ....

ฮ่าาาาาา ผมถ่ายภาพแนวนี้มีแต่เสียเงินครับ บอกแล้วว่ามันชอบเป็นการส่วนตัวไงและมีเงินจ่ายด้วย

ค่าจ้างนางแบบไม่ต่ำกว่า10000 + เลี้ยงข้าว หรือรับ-ส่งสำหรับบางคนที่ไม่สะดวกในการเดินทาง.....  ไม่เคยได้เงินครับ ไม่รู้ก็อย่ามั่วว่าได้

และถ่ายให้ฟรี สำหรับน้องๆที่ต้องการprofile ไปสมัครงานด้วยครับ ดังนั้นเลิกกล่าวหาว่าผมหากินกับการถ่ายงานบิกินี่นะ (ถือว่าผมได้อธิบายแล้ว)

บอกแล้วว่าไม่ได้อวดรวย... บอกให้รู้ว่ามีเงิน ไม่ต้องมาหากินแบบที่คุณพุดถึงใง เข้าใจอะไรยากจัง

การจะโพสท์ภาพหรือจะติดไว้ที่ใหนเมื่อไหร่มันอยู่ที่ความพอใจของผมครับ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมมีคือยอมรับในคำตัดสินของผู้ดูแลก็พอ

ส่วนเรื่องภาพผมจะถูกลบหรือไม่.... ด้วยเหตุผลใด ทั้งผมและผู้ดูแลเขาชี้แจงไว้แล้วนี่ครับ หัดอ่านและแปลความซะบ้างสิครับอย่าแถเก่งอย่างเดียว

ผู้ดูแลบอกว่าให้ตั้งกระทู้ขอความเห็นสมาชิกก็ไม่เอา ผู้ดูแลเขาตัดสินก็ไม่ยอมรับ เขาไม่เห็นด้วยกะคุณก็หาว่าเขาเข้าข้างอีกฝ่าย เอาแต่ใจมากไปป่าวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2011 17:47:48 โดย Handyman » บันทึกการเข้า

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Handyman
Moderator

« ตอบ #1836 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 17:53:11 »

ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง..
ทั้งหมดนี้ ใช้เงินไปเท่าไหร่ ครับน้า ผมอยากได้ 24-70 มากๆๆๆๆ แต่ต้องเกบตังซื้ออิอิ ครึ่งแสนเลยทีเดว

24-70 f/2.8 เป็นเลนส์เนอกประสงค์ที่น่าใช้ครับ ร้านผมที่ให้เช่าอุปกรณ์พวกนี้ ลูกค้าถามหาตลอดครับ

หมดเท่าไหร่ไม่อยากนับครับ อิอิ  ผมมันบ้าครับ อย่าเลียนแบบ  เหมือนกับการบ้าแต่งรถแหละครับ มีเงินเมื่อไหร่ก้หาเรื่องให้ต้องจ่ายตลอด

ADVAN RG

« ตอบ #1837 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 17:56:52 »

ภาพพวกนั้นคุณไม่ได้เป็นเจ้าของ เอาของเขามาโดยไม่บอกกล่าวถือเป็นขโมยครับ....

ฮ่าาาาาา ผมถ่ายภาพแนวนี้มีแต่เสียเงินครับ บอกแล้วว่ามันชอบเป็นการส่วนตัวไงและมีเงินจ่ายด้วย

ค่าจ้างนางแบบไม่ต่ำกว่า10000 + เลี้ยงข้าว หรือรับ-ส่งสำหรับบางคนที่ไม่สะดวกในการเดินทาง.....  ไม่เคยได้เงินครับ ไม่รู้ก็อย่ามั่วว่าได้

และถ่ายให้ฟรี สำหรับน้องๆที่ต้องการprofile ไปสมัครงานด้วยครับ ดังนั้นเลิกกล่าวหาว่าผมหากินกับการถ่ายงานบิกินี่นะ (ถือว่าผมได้อธิบายแล้ว)

บอกแล้วว่าไม่ได้อวดรวย... บอกให้รู้ว่ามีเงิน ไม่ต้องมาหากินแบบที่คุณพุดถึงใง เข้าใจอะไรยากจัง

การจะโพสท์ภาพหรือจะติดไว้ที่ใหนเมื่อไหร่มันอยู่ที่ความพอใจของผมครับ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมมีคือยอมรับในคำตัดสินของผู้ดูแลก็พอ

ส่วนเรื่องภาพผมจะถูกลบหรือไม่.... ด้วยเหตุผลใด ทั้งผมและผู้ดูแลเขาชี้แจงไว้แล้วนี่ครับ หัดอ่านและแปลความซะบ้างสิครับอย่าแถเก่งอย่างเดียว

ผู้ดูแลบอกว่าให้ตั้งกระทู้ขอความเห็นสมาชิกก็ไม่เอา ผู้ดูแลเขาตัดสินก็ไม่ยอมรับ เขาไม่เห็นด้วยกะคุณก็หาว่าเขาเข้าข้างอีกฝ่าย เอาแต่ใจมากไปป่าวครับ

ผมเห็นในเว็ปคุณโพสบอกว่า " รับจ้าง " อยู่นะครับ  ผมไม่อยากจะใช้คำเดียวกับคุณที่ชอบใช้คำว่า " แถ " ซึ่งดูเหมือนคุณกำลังทำอยู่นะ
คุณเป็นผู้ใหญ่แล้วมีการมีงานทำ
โปรไฟร์ภาพของคุณที่ถ่ายโชว์ไว้ในเว็ป แล้วคุณก็โพสข้อความ "รับจ้าง" นั้นหมายความว่าไง หมายความว่า คุณนำเสนอภาพพวกนั้น เพื่อที่จะให้คนอื่นมาจ้างคุณใช่หรือไม่
ถ้าคุณไม่คิดจะหาเงิน ทำไมคุณไม่โพสในเว็ป แล้วบอกว่า รับจ้างถ่ายภาพฟรีทุกกรณีหล่ะครับ จะได้รู้ว่าไม่ได้หากินทางนี้

แล้วผมก็สงสัยอีกอย่าง คุณใช้ฝีมือในการถ่ายภาพ หรือคุณใช้คุณภาพของกล้องในการถ่ายภาพกันแน่ ทำไมถึงซื้ออุปกรณ์อะไรเยอะแยะ
แต่ผมเห็นท่านข้างบนถ่ายภาพด้วยมือถือ ภาพมันกลับแสดงออกให้รู้สึกถึงอารมณ์ที่จับต้องได้ มากกว่าภาพของคุณอีก ( อันนี้เป็นการวิจารณ์นะครับ ถ้าคุณเป็นคนเหนือมนุษย์ รับคำวิจารณ์ไม่ได้ จะด่ากลับก็ไม่ว่ากัน อิอิ )

จบ...................

Handyman
Moderator

« ตอบ #1838 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 18:22:01 »

การถ่ายภาพ เป็นงานอดิเรกที่ผมชื่นชอบเท่านั้นใครชอบงานผมจะจ้างผมก็ถ่ายให้  
และผมมีกำลังทรัพย์มากพอที่จะจ้างนางแบบระดับค่าตัวเกินหมื่น มาถ่ายเล่นๆได้ทุกเดือนครับ

ถามจริงๆ คุณได้เรียนหนังสือหรือเปล่า ทำใมอ่านภาษาไทยไม่เข้าใจครับ

บอกแล้วว่างานอดิเรก ในนั้นก็บอกอยู่ว่า Freelance Photographer ใครจ้างก็ถ่ายให้ และก็มีเยอะด้วย เพราะเขาชอบผลงานไงครับ

งานแต่งของสมาชิกในนี้เขาก็ให้ผมไปถ่ายให้หลายคน เรื่องผมถ่ายภาพตามคำว่าจ้างจรึงไม่ใช่แปลก เพราะฝีมือครับเขาถึงจ้าง

ไม่ใช่ไม่มีปัญญาถ่าย แต่ไปแอบเอาของเขามาโพสท์เช่นคุณ คนในนี้เขามองออกครับว่าใครเป็นยังไง

ส่วนจะใช้ฝีมือหรืออุปกรณ์ คุณไม่ใช่พวกชอบงานถ่ายภาพเลยไม่อยากสีซอให้ฟังครับ เอาเป็นว่า ผมมีเงินซื้ออุปกรณ์ก็พอ เลิกแถครับเดี๋ยวจะยาว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2011 18:31:57 โดย Handyman » บันทึกการเข้า

ADVAN RG

« ตอบ #1839 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 18:33:23 »

คำว่าใช้ "เพศแม่"  เอามาถ่ายรูปโป๊ทำมาหากิน…..
ผลงานของผมทั้งหมด มาจากการถ่ายภาพยามว่าง  นางแบบแนวบิกินี่แต่ละคนที่ผมเอามาถ่ายก็มีค่าเหนื่อยไม่น้อยกว่าคนละหมื่นบาท
การถ่ายภาพ เป็นงานอดิเรกที่ผมชื่นชอบเท่านั้นใครชอบงานผมจะจ้างผมก็ถ่ายให้ 
และผมมีกำลังทรัพย์มากพอที่จะจ้างนางแบบระดับค่าตัวเกินหมื่น มาถ่ายเล่นๆได้ทุกเดือนครับ

ถามจริงๆ คุณได้เรียนหนังสือหรือเปล่า ทำใมอ่านภาษาไทยไม่เข้าใจครับ

บอกแล้วว่างานอดิเรก ในนั้นก็บอกอยู่ว่า Freelance Photographer ใครจ้างก็ถ่ายให้ และก็มีเยอะด้วย เพราะเขาชอบผลงานไงครับ

งานแต่งของสมาชิกในนี้เขาก็ให้ผมไปถ่ายให้หลายคน เรื่องผมถ่ายภาพตามคำว่าจ้างจรึงไม่ใช่แปลก เพราะฝีมือครับเขาถึงจ้าง

ไม่ใช่ไม่มีปัญญาถ่าย แต่ไปแอบเอาของเขามาโพสท์เช่นคุณ คนในนี้เขามองออกครับว่าใครเป็นยังไง

ส่วนจะใช้ฝีมือหรืออุปกรณ์ คุณไม่ใช่พวกชอบงานถ่ายภาพเลยไม่อยากสีซอให้ฟังครับ เอาเป็นว่า ผมมีเงินซื้ออุปกรณ์ก็พอ เลิกแถครับเดี๋ยวจะยาว

555 คนเหนือมนุษย์จริง
มีการใช้คำว่า "สีซอ" ปิดท้ายด้วย แหม ยังเป็นแค่ลูกจ้างบริษัท มีการใช้คำดูถูกคนอื่นอีก
เอาเป็นว่าคุณอยากซื้ออุปกรณ์อะไรของคุณเพื่อจะช่วยให้คุณดูมีฝีมือในการถ่ายภาพ ก็แล้วแต่คุณเถอะครับ แค่อยากจะบอกว่า รูปที่ถ่ายจากมือถือของท่านข้างบนภาพแสดงอารมณ์ได้ดีกว่ารูปของคุณอีก
ผมวิจารณ์ในฐานะคนดูภาพ

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 90 91 [92] 93 94 ... 135  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์