AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 23:55:30 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 93 94 [95] 96 97 ... 135  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวAE มีใครเล่นกล้อง DSLR บ้างครับ  (อ่าน 586402 ครั้ง)
~RETRO RACE...つづく
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #1880 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 17:56:54 »

แบบนี้ผมก็ตกงานนะซิ ถ้ามีคนคิดแคบๆแบบนี้ว่าถ่ายรูปนุ่งBikini มันโป้มาก อนาจาร
คนที่มองผู้หญิงอย่างสวยงามมีศิลปะ เขาจะไม่คิดตื้นๆแบบนั้นหรอกครับ
นอกจากพวกที่คิดได้แต่กามอารมณ์  มันก็จะมอง ว่า สิ่งเหล่านั้นมันลามก นะครับ 

ทั้งหมดมันเป็นรูปธรรม   มันอยู่ที่คนคิดมากกว่า  จิตสกปรก มันก็คิดได้แค่ลามกล่ะครับ
ผมดีใจนะเห็นการพัฒนา ของพี่น้องใน webไปในทางที่ดี  แต่ ไม่คิดว่าจะมีเรื่องแบบนี้   

คิดแล้วรกสมอง มากๆ   เอาเป็นว่าผมผิดหวังกับคนที่คิดลบ จริงๆ

แหม่ ผมนึกว่าจะไม่มาซะแล้ว
ผมว่า กดชัตเตอร์ได้เหมือนกัน แต่สิ่งที่ได้อาจจะไม่เหมือนกันครับ ไม่ใช่ทุกคนที่กดชัตเตอร์ได้ แล้วภาพที่ได้จะออกมาดี มันต้องใส่จิตวิญญาณลงไปกับงานที่ถ่ายออกมาด้วยครับ

ใครก็ถ่ายได้ครับรูปภาพอ่ะ   อยู่ที่  สไตล์ของแต่ ละคนนะครับว่ามีทางเฉพาะของตัวเองหรือเปล่า  สมัยนี้เรามี สื่อinternet online เยอะ
ทำให้คนเรียนรู้ได้ไว แต่ถ้าไม่เรียนกันลึกจริงๆจะไม่ได้รู้ถึงจรรยาบรรณ ของการถ่ายภาพ  มันเลย ทำให้ศิลปิน แตกต่างกับ กูรู(กรูรู้)

ถ้านับจริงๆ  ในประเทศมีไม่กี่คนหรอกครับที่อยู่ในวงการนี้ ที่งานเด่นๆ  นั่นเขาเรียนมาจริงจังเลย ทุกวันนี้ผมยังพยายามหาสไตล์ตัวเองอยู่เลย

ไม่งั้นถ้าเราไปตามพวกกูรู(กรูรู้)จากเว๊ปที่สอนแต่เทคนิคแต่ไม่สอนจรรญาบรร เราจะหลงทาง หลง concept ตัวเอง  แล้วเกิดการเลียนแบบ ตามๆกันไปคือไปแบบแถๆมั่วๆ ไม่มีเอกลักลักณ์เป็นของตัวเองเพราะตามคนพวกนั้น

แล้วสมัยนี้ทำไมช่างภาพมันถูกมองแง่ลบรู้ไหมครับ เพราะ มันมี พวกจิตต่ำ เข้ามาทำให้เสียภาพพจน์

พวกไอ่แก่ ทั้งหลายซื้อกล้องดีๆเพื่อบังหน้าถ่ายช้อนลวนลามทางสายตาพวกPrettyทั้งหลาย
พวกนี้เหมือนพวกโรคจิตอ่ะครับ ถ่ายช้อนๆเน้นแต่ช้อนๆมาเลยนะ แล้วก็มาลงรูปโชว์ 
หมุนแค่ mode P  ก็ถ่ายได้แล้วครับ

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
[[Badd]]
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1881 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 18:07:53 »

คอมแพคครับพกง่ายถ่ายสะดวก มีแนวคิดก่อนถ่าย อิอิ

ผมให้ชื่อภาพนี้ของผมว่า "สุราษฎร์ตรงรุ่น"

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
tum_kia

« ตอบ #1882 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 18:10:46 »

คอมแพคครับพกง่ายถ่ายสะดวก มีแนวคิดก่อนถ่าย อิอิ

ผมให้ชื่อภาพนี้ของผมว่า "สุราษฎร์ตรงรุ่น"

งั้นขับไปอีก กิโล ก็ตรงรุ่นผมละน้า อิอิ

[[Badd]]

« ตอบ #1883 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 18:12:05 »

งั้นขับไปอีก กิโล ก็ตรงรุ่นผมละน้า อิอิ

อันนี้ก็แล้วแต่ครับ อิอิ

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
~RETRO RACE...つづく

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #1884 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 18:15:35 »

อันนี้ก็แล้วแต่ครับ อิอิ

เปลี่ยนคันแล้วหรอครับ พี่

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
Handyman
Moderator

You are alway all my mine

« ตอบ #1885 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 19:20:59 »

ไม่ได้เข้ามาซะนาน..เลยยยยยยยยย  อยากออกทริปด้วยครับผม..

พยายามทำตัวให้ว่างไว้ครับ ว่างๆก็เอาผลงานมาฝากบ้างนะครับน้องชาย

ไม่ได้เข้ามานาน ตามอ่านซะยาว

ส่วนตัว ชอบผลงานของน้าอู๊ดค่ะ

เคยเอารูปของน้าอุ๊ดลงบล็อกให้เพื่อนในพันทิปดูด้วย  ฮือฮาตามไปดูในมัลติฟลายน้าอู๊ดกันใหญ่

อันนี้ก็บอกน้าอู๊ดแล้ว

เพราะต่างแซ่ซ้องกัน ผลงานน้าอู๊ดที่ผ่านมา

เข้าตากรรมการอย่างจัง

ไมดีจริง ไม่พูดนะเนี่ย

เป็นกำลังใจให้นะคะ

เต้น

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับนู๋ริน

สิ่งที่นู๋ทำนั้นถูกต้องที่สุดครับ การให้เครดิตกับเจ้าของผลงานนั้นเป็นสิ่งสำคัญยิ่ง

การบอกเขาว่า ภาพของเขาถูกเอาไปโพสท์ที่ใหนนั้น เจ้าของภาพจะได้ตามไปดูและตอบคำถาม ในกรณีที่ผู้ชมเขามีคำถามมาถึงได้ครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Handyman
Moderator

« ตอบ #1886 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 19:22:48 »

คิด ก่อน ถ่าย.... สุดยอดครับ มันคือพื้นฐานของการเริ่มต้นถ่ายภาพเลยละครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Handyman
Moderator

« ตอบ #1887 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 19:29:34 »

แบบนี้ผมก็ตกงานนะซิ ถ้ามีคนคิดแคบๆแบบนี้ว่าถ่ายรูปนุ่งBikini มันโป้มาก อนาจาร
คนที่มองผู้หญิงอย่างสวยงามมีศิลปะ เขาจะไม่คิดตื้นๆแบบนั้นหรอกครับ
นอกจากพวกที่คิดได้แต่กามอารมณ์  มันก็จะมอง ว่า สิ่งเหล่านั้นมันลามก นะครับ 

ทั้งหมดมันเป็นรูปธรรม   มันอยู่ที่คนคิดมากกว่า  จิตสกปรก มันก็คิดได้แค่ลามกล่ะครับ
ผมดีใจนะเห็นการพัฒนา ของพี่น้องใน webไปในทางที่ดี  แต่ ไม่คิดว่าจะมีเรื่องแบบนี้   

คิดแล้วรกสมอง มากๆ   เอาเป็นว่าผมผิดหวังกับคนที่คิดลบ จริงๆ

ครับบอล

มุมมอง... มันอยู่ที่จิตใต้สำนึกและพฤติกรรมที่คนๆนั้นได้แสดงออกมาแหละครับ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #1888 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 19:44:08 »

แหล่มเลยลวกเพี่ย

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
ADVAN RG

« ตอบ #1889 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 20:11:04 »

ลองใช้จิตสำนึกคิดให้ดีๆ ว่ามันน่ายกย่องแค่ไหน กับผลงานแบบนี้ เรื่องสร้างสรรค์มีเยอะแยะให้ทำกลับคิดไม่ได้ 
งานหน่ะมีให้ทำเยอะแยะ ถ้าไม่ทำงานจำพวกนี้มันอยู่ไม่ได้จริงๆหรือ หากินทางนี้ น่าภูมิใจจริงๆหรือ หรือแค่ดูว่าไม่ผิดกฏหมายก็เอาแล้ว

ตรากล้องประเภทนี้ หรือคนที่อยู่ในวงการแบบนี้ มีวงการไหนเขายกย่องว่าเป็นคนดีมีศีลธรรมมั๊ง งานมันมัดตัวอยู่แล้ว ดิ้นให้ตายก็ดิ้นไม่หลุด ติดตัวไปจนชั่วลูกชั่วหลาน
ถึงเวลา ลูกหลานจะขอทำขอขอถ่ายบ้าง ก็ใบ้กิน ห้ามไม่ได้เพราะตัวเองก็ทำมาก่อน

ADVAN RG

« ตอบ #1890 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 20:24:01 »

ครับบอล

มุมมอง... มันอยู่ที่จิตใต้สำนึกและพฤติกรรมที่คนๆนั้นได้แสดงออกมาแหละครับ

รู้บ้างหรือป่าวครับ ว่าคนสมัยนี้ กี่ครอบครัวที่เขาแต่งงานกันอยู่ด้วยกัน แล้วไม่อยากมีลูก เพราะสังคมมันต่ำแบบทุกวันนี้
คิดต่ำไม่พอ ยังดึงศีลธรรมให้ต่ำตามความคิด มองสิ่งพวกนี้เป็นเรื่องปกติ ที่นี่เมืองไทย คนเขาสอนลูกสอนหลานให้ " รักนวล สงวนตัว " ไม่ใช่สอนให้มานุ่งน้อยห่มน้อยแบบนี้

คิดกันได้ยังไง มองผู้หญิงใส่ชุดว่ายน้ำไม่โป๊ แถมว่าคนที่เขามองว่าโป๊ ต่ำ สุดยอดจริงๆ คนวงการนี้

ถ้าผู้หญิงสมัยนี้คิดแบบนี้กันหมด สงสัยเดินใส่ชุดว่ายน้ำไปจ่ายตลาดโจ๋งคลึ้มกันหมดแล้ว
แต่โชคดีที่เขาไม่คิดอย่างนี้กัน แค่พวกข่มขืนทุกวันนี้มันก็เยอะมากพอแล้ว ยังจะสรรหา ผลิตภาพพวกนี้ขึ้นมาอีกทำไม ไปถ่ายนกถ่ายปลายังน่าชื่นชมกว่าเยอะ

[[Badd]]

« ตอบ #1891 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 20:32:23 »

ถ้ายอมรับไม่ได้ผมว่าคุณไปร้องเรียนกระทรวงวัฒนธรรมดีกว่านะ แล้วสั่งให้เค้าปิดโรงงานชุดว่ายน้ำด้วย ให้ออกกฎหมายห้ามขายและนุ่งกางเกงขาสั้นในประเทศนี้ด้วย

อย่ามือถือสากปากถือศีล

สิ่งที่คุณนั่งดูนั่งเสพอยู่คืออะไรคลิปที่เอามาเผยแพร่มันคลิปธรรมะหรือไง

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
Handyman
Moderator

« ตอบ #1892 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 20:36:38 »

โอวววว ต้องขอโทษสมาชิกทุกท่านนะครับ หากมันจะต้องยาว

เอาเป็นว่าหากท่านเห็นด้วยกับแนวคิดของใคร ก็ออกความเห็นไปตามที่ท่านคิดและเข้าใจกันครับ

Handyman
Moderator

« ตอบ #1893 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 20:44:29 »

ครับบอล

รู้บ้างหรือป่าวครับ ว่าคนสมัยนี้ กี่ครอบครัวที่เขาแต่งงานกันอยู่ด้วยกัน แล้วไม่อยากมีลูก เพราะสังคมมันต่ำแบบทุกวันนี้
คิดต่ำไม่พอ ยังดึงศีลธรรมให้ต่ำตามความคิด มองสิ่งพวกนี้เป็นเรื่องปกติ ที่นี่เมืองไทย คนเขาสอนลูกสอนหลานให้ " รักนวล สงวนตัว " ไม่ใช่สอนให้มานุ่งน้อยห่มน้อยแบบนี้

คิดกันได้ยังไง มองผู้หญิงใส่ชุดว่ายน้ำไม่โป๊ แถมว่าคนที่เขามองว่าโป๊ ต่ำ สุดยอดจริงๆ คนวงการนี้

ถ้าผู้หญิงสมัยนี้คิดแบบนี้กันหมด สงสัยเดินใส่ชุดว่ายน้ำไปจ่ายตลาดโจ๋งคลึ้มกันหมดแล้ว
แต่โชคดีที่เขาไม่คิดอย่างนี้กัน แค่พวกข่มขืนทุกวันนี้มันก็เยอะมากพอแล้ว ยังจะสรรหา ผลิตภาพพวกนี้ขึ้นมาอีกทำไม ไปถ่ายนกถ่ายปลายังน่าชื่นชมกว่าเยอะ

สรุปก็คือ ภาพที่ผู้หญิงใส่กางเกงขาสั้น ใส่ชุดว่ายน้ำ คุณมองว่ามันโป๊ หรือครับ

แล้วคลิ๊ป ที่คุณไปเอามาโพสท์ มันมีผู้หญิงกำลังเต้นยั่วและยอมให้ฝรั่งผู้ชายเอาปืนฉีดน้ำยัดเข้าทางขากางเกงจนทะลุไปถึงใหนๆ ทำทั้งข้างหน้า-ข้างหลัง

คลิ๊ปแบบนี้ มันน่าส่งเสริมและเก็บไว้สอนให้ลูกหลานทำตามใช่ใหมครับ

tobizaru_x
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #1894 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 20:46:06 »

Oh!!! It's not yet over.
ตั้ม_NT.Z#003

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

« ตอบ #1895 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 20:49:45 »

ยังไม่จบ ยกธงขาว

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
ADVAN RG

« ตอบ #1896 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 20:52:48 »

ถ้ายอมรับไม่ได้ผมว่าคุณไปร้องเรียนกระทรวงวัฒนธรรมดีกว่านะ แล้วสั่งให้เค้าปิดโรงงานชุดว่ายน้ำด้วย ให้ออกกฎหมายห้ามขายและนุ่งกางเกงขาสั้นในประเทศนี้ด้วย

อย่ามือถือสากปากถือศีล

สิ่งที่คุณนั่งดูนั่งเสพอยู่คืออะไรคลิปที่เอามาเผยแพร่มันคลิปธรรมะหรือไง

ไม่มีใครเขายอมรับหรอกครับ ว่าการใช้ชุดว่ายน้ำถ่ายภาพหน่ะ มันไม่โป๊ เพียงแต่คนเขาไม่พูดกัน มันเป็นเรื่องของจิตสำนึก
ผู้หญิงที่เขาถ่ายรูปพวกนี้ มีใครเขาถ่ายฟรีหรือป่าว เขาต้องคิดแล้วคิดอีก ยกเว้นผู้หญิงบางประเภทจริงๆ ที่เขาใส่ชุดว่ายน้ำเป็นประจำอยู่แล้ว  
อย่างดารา ต้องจ้างเขาเป็นล้าน ถึงจะยอม
สมัยก่อนเรื่องเพศ พ่อแม่ไม่จำเป็นต้องสอนลูก  แต่เด็กสมัยนี้ พ่อแม่ต้องสอนแล้ว เพราะแยกแยะไม่ออก ว่าอะไรควรอะไรเหมาะสม เนื่องจากสังคมที่ต่ำลง สื่อต่างๆที่มันโป๊ในสมัยก่อน มันโผล่ออกมามากมายทำให้กลายเป็นเรื่องปกติ

ผมก็เข้าใจว่า คุณคิดได้ว่ามันโป๊หรือไม่โป๊ แต่ต้องเอาเพื่อนไว้ก่อน เลยช่วยเถียงว่ามันไม่โป๊ และเหมาะสมกับเว็ปนี้ เดี๋ยวเพื่อนโพสรูปมาโชว์ไม่ได้

ADVAN RG

« ตอบ #1897 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 21:11:31 »

นอกจากพวกที่คิดได้แต่กามอารมณ์  มันก็จะมอง ว่า สิ่งเหล่านั้นมันลามก นะครับ  

ทั้งหมดมันเป็นรูปธรรม   มันอยู่ที่คนคิดมากกว่า  จิตสกปรก มันก็คิดได้แค่ลามกล่ะครับ
ผมดีใจนะเห็นการพัฒนา ของพี่น้องใน webไปในทางที่ดี  แต่ ไม่คิดว่าจะมีเรื่องแบบนี้    

คิดแล้วรกสมอง มากๆ   เอาเป็นว่าผมผิดหวังกับคนที่คิดลบ จริงๆ

ครับบอล

สรุปก็คือ ภาพที่ผู้หญิงใส่กางเกงขาสั้น ใส่ชุดว่ายน้ำ คุณมองว่ามันโป๊ หรือครับ

แล้วคลิ๊ป ที่คุณไปเอามาโพสท์ มันมีผู้หญิงกำลังเต้นยั่วและยอมให้ฝรั่งผู้ชายเอาปืนฉีดน้ำยัดเข้าทางขากางเกงจนทะลุไปถึงใหนๆ ทำทั้งข้างหน้า-ข้างหลัง

คลิ๊ปแบบนี้ มันน่าส่งเสริมและเก็บไว้สอนให้ลูกหลานทำตามใช่ใหมครับ

ผมบอกตั้งแต่ต้นแล้วไงครับว่า มันเป็นพฤติกรรมที่แปลก และแรง แม้ว่าเขาจะไม่ได้ใส่ชุดว่ายน้ำก็ตาม
ซึ่งผมเป็นคนลบเองด้วย  เพราะผู้ดูแลโพสใส่กระทู้ว่า เว็ปมีบุคคลสาธารณะดูเยอะ ( ซึ่งตอนแรก ผมคิดว่ามีแต่ผู้ใหญ่ อายุน่าเกิน 20 ปีแล้ว  เพราะเป็นเว็ปรถ )
ในเมื่อเป็นแบบนี้ ผมก็จะช่วยดูกระทู้ที่ไม่เหมาะแก่บุคคลสาธารณะ ซึ่งอาจมีเด็กๆ เข้ามาดูเยอะ ตามที่ผู้ดูแลแจ้งไว้
ผมจึงตรวจสอบกระทู้ และพบหลายกระทู้ เช่นกระทู้ "คันหู " และรูปของคุณ ซึ่งผู้ดูแลก็ลบไปบ้างกระทู้แล้ว

แต่เนื่องจากกระทู้นี้ มีรูปผู้หญิงใส่ชุดว่ายน้ำ ซึ่งเป็นของคุณ และคุณเป็นเพื่อนกับผู้ดูแลเว็ป จึงมีการโต้เถียงกันว่า รูปผู้หญิงใส่ชุดว่ายน้ำของคุณ เหมาะกับการรับชมของบุคคลสาธารณะหรือไม่
ใช้อะไรเป็นกฏในการตัดสิน ใช้กฏหมาย หรือศีลธรรม
ถ้าใช้กฏหมาย ผมเห็นด้วยว่าไม่ผิดกฏหมาย ( ถ้าใช้กฏหมาย คลิป 18+ ทั้งหลายที่อยู่ในเว็ป ยูทูปมันก็ไม่ผิดกฏหมายนะครับ )
แต่ถ้าใช้ศีลธรรม วัฒนธรรมไทย ผมเห็นว่า มันโป๊ และควรให้บุคคลที่มีอายุตั้งแต่ 18 ปีขึ้นไปควรดูได้ เท่านั้น

tobizaru_x
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #1898 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 21:16:21 »

ผมว่านะ ประเทศนี้ก็เป็นประเทศประชาธิปไตยนะครับ ต่างคนต่างความคิดคนละมุมมองกัน ตราบใดที่มันไม่ผิดกฏหมาย มันก็ไม่มีปัญหา

ตรงนี้ที่นี้ก็มีกฏ ให้เราปฏิบัติตามซึ่งเป็นเงื่อนไขของที่นี้ หากว่าไม่สามารถที่จะบรรลุเงื่อนไขได้ ก็ควรต้องรับสภาพนั้นๆไป

ส่วนเรื่องผู้หญิงที่เป็นประเด็นกันอยู่ ผมว่าต่างคนต่างมีวุฒิภาวะอยู่ในตัวของแต่ละคนแล้วก็ใช้วิจรณญาณในการรับสิ่งนั้นๆ ไป

ไม่มีใครบังคับให้คนอื่นๆชอบเหมือนกับตัวเราเองได้ทุกคนหรอกครับ เพราะฉนั้น ควรทำใจหรือเก็บไว้ในใจ ไม่ต้องสนใจ จะได้ไม่เกี่ยวข้องหรือเป็นประเด็นกับท่านอื่นๆ

ทุกฝ่ายควรจะยุติ สิ่งที่เกิดขึ้น หรือถ้าไม่ก็ควรจะคุยกันเป็นการส่วนตัวน่าจะเป็นทางออกที่ดีทางหนึ่ง ซึ่งโดยส่วนตัวผมเองผมได้อ่านกระทู้DSLR มา รู้สึกว่ามันจะไม่ใช่กระทู้DSLR

ผมยอมรับว่าผมรู้สึกกังวลใจมากและค่อนข้างที่จะหน่ายกับสิ่งที่เป็นประเด็นกันในตอนนี้ ซึ่งผมเชื่อว่าสมาชิกท่านอื่นๆ ที่ดูบอร์ดนี้คิดเหมือนกับผม

เอาเป็นว่า ควรจะยุติเรื่องที่เกิดขึ้น นะครับ หรือถ้าไม่ก็อย่างที่บอกครับ คุยกันเป็นการส่วนตัวให้เป็นเรื่องเป็นราวไปเลยก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องแก้ประเด็นกันให้ท่านอื่นรับทราบครับ

ปล.ต้องขออภัยหากว่าความคิดเห็นส่วนตัวของผมไปกระทบกับสมาชิกท่านอื่นท่านใด

ขอแสดงความนับถือสมาชิกและบุคลทั่วไปทุกๆท่าน ที่เข้ามาอ่านและมาดู
Handyman
Moderator

« ตอบ #1899 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 21:19:14 »

ผมบอกตั้งแต่ต้นแล้วไงครับว่า มันเป็นพฤติกรรมที่แปลก และแรง แม้ว่าเขาจะไม่ได้ใส่ชุดว่ายน้ำก็ตาม
ซึ่งผมเป็นคนลบเองด้วย  เพราะผู้ดูแลโพสใส่กระทู้ว่า เว็ปมีบุคคลสาธารณะดูเยอะ ( ซึ่งตอนแรก ผมคิดว่ามีแต่ผู้ใหญ่ อายุน่าเกิน 20 ปีแล้ว  เพราะเป็นเว็ปรถ )
ในเมื่อเป็นแบบนี้ ผมก็จะช่วยดูกระทู้ที่ไม่เหมาะแก่บุคคลสาธารณะ ซึ่งอาจมีเด็กๆ เข้ามาดูเยอะ ตามที่ผู้ดูแลแจ้งไว้
ผมจึงตรวจสอบกระทู้ และพบหลายกระทู้ เช่นกระทู้ "คันหู " และรูปของคุณ ซึ่งผู้ดูแลก็ลบไปบ้างกระทู้แล้ว

แต่เนื่องจากกระทู้นี้ มีรูปผู้หญิงใส่ชุดว่ายน้ำ ซึ่งเป็นของคุณ และคุณเป็นเพื่อนกับผู้ดูแลเว็ป จึงมีการโต้เถียงกันว่า รูปผู้หญิงใส่ชุดว่ายน้ำของคุณ เหมาะกับการรับชมของบุคคลสาธารณะหรือไม่
ใช้อะไรเป็นกฏในการตัดสิน ใช้กฏหมาย หรือศีลธรรม
ถ้าใช้กฏหมาย ผมเห็นด้วยว่าไม่ผิดกฏหมาย ( ถ้าใช้กฏหมาย คลิป 18+ ทั้งหลายที่อยู่ในเว็ป ยูทูปมันก็ไม่ผิดกฏหมายนะครับ )
แต่ถ้าใช้ศีลธรรม วัฒนธรรมไทย ผมเห็นว่า มันโป๊ และควรให้บุคคลที่มีอายุตั้งแต่ 18 ปีขึ้นไปควรดูได้ เท่านั้น

รู้ว่าแรง แล้วเอามาโพสท์ทำใมละครับ (ช่วยตอบหน่อยนะ)

ผมไม่เห็นคุณโพสท์ข้อความใดๆในทำนองเตือนว่าอย่าเอาอย่าง หรือควรต่อต้าน หรือควรประนาม

มีแต่ข้อความว่า ดูคนทางขวาสิ... มันน่านัก..... (น่าอะไรครับ อธิบายใด้ใหม)

ส่วนคลิ๊ปในยูทู๊ป หากมันอยู่ในที่ของมัน เจ้าของพื้นที่เขาจะตัดสินใจอย่างไร มันก็ขึ้นอยุ่กับดุลยพินิจและความรับผิชอบของเขา

การที่คุณไปขุดเอามันมาโพสท์ที่นี่ ซึ่งผู้ดูแลเขามีกติกาอยู่และตัดสินว่ามันไม่เหมาะ คุณจะยื้อ จะยกประเด็นอื่นๆมาสรุปว่ามันไม่เหมาะเหมือนกันได้ยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 สิงหาคม 2011 21:24:04 โดย Handyman » บันทึกการเข้า

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 93 94 [95] 96 97 ... 135  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์