AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 23:34:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 98 99 [100] 101 102 ... 135  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวAE มีใครเล่นกล้อง DSLR บ้างครับ  (อ่าน 586386 ครั้ง)
Henry
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #1980 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 22:23:20 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

6.9

« ตอบ #1981 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 22:25:41 »

ทิป นักร้องหรือเด็กเชียร์เบียร์อ่ะโต้ ตาปริบๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2011 22:33:51 โดย 6.9 » บันทึกการเข้า

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
Mr.not

« ตอบ #1982 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 22:28:49 »

แหะ.. แหะ.. เดี๋ยวไปหากล้องที่ใช้กับฟิลม์ 110 ก่อน..
arTO-TRD

« ตอบ #1983 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 22:36:13 »

ทิป นักร้องหรือเด็กเชียร์เบียร์อ่ะโต้ ตาปริบๆ

ทิป  เด็กปั้ม  อ่ะพี่ ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาา
tum_kia
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1984 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 22:44:04 »

จบซะที โล่งอก

Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #1985 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 00:41:10 »

ในฐานะที่น้าเป็นคนตั้งกระทู้นี้แล้วเข้าสู่หน้าที่ 100 ผมขอเสนอให้น้าปิดกระทู้แล้วตั้งใหม่เป็นภาค 2 กระทู้นี้ยาวมาก ขึ้นภาคใหม่น่าจะกระชับเหมาะสมกว่าครับ

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
Handyman
Moderator

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1986 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 02:49:21 »

ที่คลองถมไม่ถูกหรอกครับเดี๋ยวนี้ ผมไปเดินมาส่วนใหญ่เป็นเลนส์ซ่อม รื้อล้างฝ้า-รา มาหมดแล้ว เดินไปจนถึงภิรมณ์พลาซ่า ราคาเจ็บตับ แถมเล่นรื้อซ่อมมาเกือบหมด อันนี้บอกกันตรงๆเลย อย่างเลนส์ 50f1.2 ais ราคาทั่วไป 12000-13000 ภิรมณ์ราคาเต็มแต่เลนส์ซ่อมซะเยอะ ดูไม่ดีระวังได้ของซ่อมราคาแพงนะ

ซื้อเลนส์มือหมุนต้อง eBay ครับ มีให้เลือกหลายหมื่นตัว ผมซื้อจากที่นี่บ่อย ราคาตั้งแต่หลักพันบาท ถึงหลัก หลายแสนบาท

ฝรั่งเขาขายของแบบแฟร์ๆครับ ไม่มั่ว ไม่หมกเม็ด หากเงื่อนไขว่ารับคืนก็คืนได้จริง แถมการจ่ายเงินผ่านPayPal.

โดยมี eBay Buyer Protection รับประกันว่าเงินเราไม่มีทางสูญเปล่า และมีเรทติ้งความน่าเชื่อถือของผู้ขายให้พิจารณาด้วยครับ

โอ๊ย.................ตามอ่านซ่ะยืดยาว   เนื่อจากไม่ได้เข้ามานาน  +   หากระทู้นี้ไม่เจอด้วย กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก
ผมชอบพี่อู๊ด   ผมชื่นชมฝีมือพี่เค้า   ผมเคารพในตัวพี่อู๊ด  โดยที่ผมไม่เคยเจอตัวพี่เค้าเป็นๆ   ได้แค่เจอแต่ในโลก ไซเบอร์นี้

งานศิลป  ก็คืองานศิลป ครับ  ซีเรียสไปน่า   

วันนี้ เอามาฝาก ซัก  4  ภาพ  น่ะครับ
จริงๆส่วนมาก  หวดใน Face book  ซ่ะมาากว่า  ฮาาาา

สักวัน..... เราคงมีโอกาสได้เดินเคียงข้างในการถ่ายภาพกันครับน้องชาย

สวยยกชุดครับ โดยเฉพาะภาพนี้สุดยอดมาก ถือเป็นการก้าวข้ามโหมดออโต้ได้อย่างสวยงามจริงๆ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
tum_kia

« ตอบ #1987 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 07:22:18 »

ในฐานะที่น้าเป็นคนตั้งกระทู้นี้แล้วเข้าสู่หน้าที่ 100 ผมขอเสนอให้น้าปิดกระทู้แล้วตั้งใหม่เป็นภาค 2 กระทู้นี้ยาวมาก ขึ้นภาคใหม่น่าจะกระชับเหมาะสมกว่าครับ

คงต้องถามความคิดเห็นของเพื่อนๆสมาชิกหลายๆคนครับ เพราะมีรูปของหลายๆคนที่มาฝากผลงานไว้ในนี้

เรื่องดีๆที่น่าจดจำ

-TOR@RAYONG-

081-939-5609

« ตอบ #1988 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 08:13:16 »

ชอบดูภาพที่ทุกท่านถ่ายมาก โดยส่วนตัวคิดว่าน่าปักหมุดนะครับ

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #1989 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 08:17:24 »

สวยมากพี่โต้

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

RPG.CZ

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #1990 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 08:24:27 »

รอจัดทริป อิอิ

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #1991 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 08:33:19 »

ชอบดูภาพที่ทุกท่านถ่ายมาก โดยส่วนตัวคิดว่าน่าปักหมุดนะครับ

สวยครับ ต้องเก็บไว้

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
ตก...กาป๋อง

ค่ อ ย ๆ ปั้ น ... เ ดี๋ ย ว มั น ก็ วิ่ ง !!

« ตอบ #1992 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 09:56:07 »

ร้อยหน้าๆ... ฉลอง..

มีทริปเรียกนู๋ด้วยนะจ๊ะ... เหอๆๆ

" ทำไมต้อง AE92 จีทีแค๊กๆ... "  ---> ผมก็แค่ทำตามความฝันในวัยเด็กเท่านั้นเอง
ADVAN RG

« ตอบ #1993 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 10:46:05 »

สรุปง่ายๆให้เอามั๊ย คือมันมีคนขวางโลกอยู่คนเดียว เลยทำให้ทั้งหมดมันยาวได้ขนาดนี้ แบบว่าเค้าเข้าใจอะไรยากถึงยากมาก คิดว่าทุกอย่างที่ตัวเองคิดและทำถูกตั้งแต่ต้น ถูกทั้งหมด คนอื่นที่คิดไม่เหมือนเค้ามันคือผิด แต่เค้าไม่มองว่าสิ่งที่เค้าคิดมันมีคนเห็นด้วยกี่คน หรือมีแค่เค้าคนเดียวที่คิดเข้าข้างตัวเองตลอดว่าถูก ถ้าสังคมเรามีคนอย่างนี้เยอะผมว่ามันทำให้สังคมแย่ยิ่งกว่าถ่ายนู๊ด มากมายเลยครับ คนแบบนี้น่ากลัว ยิ่งถ้าได้เป็นผู้นำคนแล้วอันตรายมาก แค่มีคนเดียวในสังคมเล็กๆแห่งนี้ยังแย่ขนาดนี้ ทำให้กระทู้กร่อย คนที่จะเข้ามาดูรูป ชอบถ่ายรูปหรืออยากหาความรู้เกี่ยวกลับกล้อง DSLR พลอยเซ็งไปตามๆ กัน จบทีเถอะพี่คร๊าบ พี่เอาสิ่งที่พี่คิดว่าดีงามในความคิดของพี่ ศิลธรรมต่างๆของพี่ไว้สอนลูกหลานหรือคนในครอบครัวพี่ดีกว่า พวกผมโตหมดแล้วคิดเองได้ รู้ว่าอะไรคืออะไร มันจะได้จบซะที จะได้โพสรูปกันต่อ แต่ถ้าพี่ถ่ายรูปไม่เป็นหรือยังไงหรือไม่ชอบ ก็ไปที่กระทู้อื่นเลยครับตั้งกระทู้แห่งชาติกันไปเลย อย่ามารบกวนคนที่รักการถ่ายรูปเลยครับ

เป็นบทสรุปที่ตรงประเด็นครับ คำนับ คำนับ คำนับ

มือตัวเองยังถือสาก แต่ปากจะท่องศีลให้คนอื่นฟัง....

ผู้ดูแลเขาบอกให้ตั้งกระทู้ใหม่ก็ไม่เอา สิ่งที่ตัวเองทำก็เลี่ยงที่จะไม่พูดถึง.... หากยังสงสัยก็ตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ สมาชิกเขาจะได้ช่วยแสดงความเห็นให้

หน้าสงสาร คนแบบนี้นะพี่ อย่าไปว่าเขาเลย  เราต้องสงสารเขาครับพี่ ต้องค่อยอธิบาย ความเป็นจริง และเราต้องอดทนรับฟังในสิ่งที่เขาจะต้อง ต่อว่า ต่อขาน ทั้งคำพูดที่ไม่ได้ ดูถูก ในอาชีพการงาน ดูถูกความเป็นเรา การที่เขายกตนข่มท่าน พูดถึงว่าเขาดีกว่าเราอย่างไรทั้งงาน ทั้งเงิน หาได้มาง่ายๆ สบายกว่าที่เราต้องมานั่งทำอยู่  อันนี้ก็ต้องอดทนกันให้มาก คิดจะให้ต้องทำใจเพราะจะต้องเจอแบบนี้ บ่อยๆ พี่  เอาน่าพี่อย่างน้อย 2-3 วันนี้ เขาก็มีความทุกข์ติดตั้วไปได้คิดปรับปรุง แล้วละพี่  

สงสาร และอดทน คือทางออกของปัญหา

ใครยกตนข่มท่านครับ อ่านให้ดีๆ มีแต่อวดร่ำอวดรวย ชอบสั่งสอนคนอื่น ขนาดยังทำงานเป็นลูกจ้างยังมองว่าตัวเองเป็นคนที่เหนือกว่าคนอื่นเลย
แค่ผมมองว่าภาพผู้หญิงใส่ชุดว่ายน้ำ มันโป้ ไม่เหมาะสมต่อบุคคลสาธารณะ พวกคุณก็ยังลืมหูลืมตาปกป้องเพื่อนพ้อง รุมว่าผม
แม้แต่ตัวคุณเองก็ยังหลับหูหลับตาอวยเพื่อน ผมถึงเข้าใจว่าทำไม สังคม ae มันถึงแบ่งฝักแบ่งฝ่ายกันทุกวันนี้ ที่แท้มันก็เป็นแบบนี้นี่เอง

ผมขี้เกียจโพสต่อ เพราะเข้าใจดีว่า การที่จะให้คนยอมรับในสิ่งที่ตัวเองทำอยู่ เป็นเรื่องที่ไม่เหมาะสมแก่ศีลธรรมไทยมันเป็นเรื่องยาก
ขนาดเมื่อก่อน การประกวดนางสาวไทยให้ใส่ชุดว่ายน้ำได้ แต่ก็มีผู้คัดค้าน ค้านแล้วค้านอีกอยู่หลายปี จนกองประกวดต้องยอม และทุกวันนี้ก็ไม่ให้นางสาวไทยใส่ชุดว่าย อนุญาตให้แต่มิสไทยแลนเวิร์ค เพราะมันต้องไปใส่ในต่างประเทศด้วย
แต่นางสาวไทย เขาเน้นที่หญิงไทยต้องงามอย่างมีคุณค่า ไม่ใช่แก้ผ้าถ่ายแบบอย่างน่าไม่อาย

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #1994 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 11:07:47 »

กรูนิ มะใดจะจบนิ เฮ้อวววว

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
Henry

« ตอบ #1995 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 11:11:22 »

เหนื่อยยยย เน้อออออออออออออ

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #1996 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 11:16:42 »

สุดๆอ่ะ อ่านแล้วเหนื่อยใจ ธิฐิ ใส่กัน ปวดตับมากๆ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Henry

« ตอบ #1997 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 11:23:23 »

สุดๆอ่ะ อ่านแล้วเหนื่อยใจ ธิฐิ ใส่กัน ปวดตับมากๆ
เก็บเเรงไว้ใส่ สาวๆ ดีก่าเนอะ  ฮ่าๆๆ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #1998 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 11:25:38 »

เก็บเเรงไว้ใส่ สาวๆ ดีก่าเนอะ  ฮ่าๆๆ

ลามกกกก

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
Henry

« ตอบ #1999 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 11:27:49 »

ลามกกกก
คนโสด เเบบ มีสไตล์ เปนทามมาดาครับน้องงงงง 555

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 98 99 [100] 101 102 ... 135  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์