AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 23:27:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอเซตค่า router ให้ บล๊อคเวปโหลดบิดโหลดยูทรูฟได้บ้างไหม๊ครับ..  (อ่าน 15340 ครั้ง)
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 16:40:06 »

http://www.studerus.ch/files/manuals/P662HW_Series_v3-40_QuickStartGuide.pdf

ดูหน้า32-38 การเซ็ทFirewall บล๊อก tcpip portที่ต้องการแต่ที่สำคัญเราต้องรู้tcp portที่ต้องการบล๊อกก่อนครับ
Bittorrent tcp ports 6881 to 6889

ให้ตั้ง firewall แล้วใส่เลข ports ไปเลยใช่ไหมครับ..(เพราะเคยโทรไปถาม เจ้าหน้าที่ ไซเซล เค้าบอกว่า ports มันเยอะ ไม่รุ้ว่า จะบล๊อคพอตอะไรอะครับ)
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวจะลอง ใส่เลข ดูครับ..
ตอนนี้ผมตั้งบล๊อค คีย์เวอรด์ไปแล้วครับ ใส่ชื่อเวป ทีอยากจะบล๊อคไว้ให้หมด..แต่ก็คงบล๊อคได้ บางตัวอะครับ เพราะมันจะมี เลขต่อท้ายลงไปย่อยๆอีกเยอะครับ..
Bangyai01
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 16:43:23 »

VDOLive port 7000 user-specified streaming video
Real Audio & Video RTSP,port 7070 6970-7170 streaming audio and video
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 16:47:38 »

VDOLive port 7000 user-specified streaming video
Real Audio & Video RTSP,port 7070 6970-7170 streaming audio and video

ภาษาปะกิต ผมยิ่งโคตะระเก่งเลย.. ไม่ไหวแล้ว...
bankmax
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 16:56:15 »

bit มันสแกน port ได้ครับ 1-20000กว่าล่ะเค้าเกิดมาเพื่อสิ่งนี้และยังมีการอัพเดตตลอดเวลา เพื่อทะลุทะลวงไฟวอล
จากที่ได้ลองมาแล้วจบน่ะครับ สำหรับคนที่ไม่มีเวลานั่งเฝ้า และไม่มีความรู้ด้านคอม มากนัก
แบ่งเน็ทเป็น2line ครับเพื่อให้คนใช้สลับเวลาล่ม
line 1 ใช้เร้าเตอร์ตัวละ 20000กว่ามาคุม
line 2 ใช้คอมถูกๆ ลงlinux แล้วremote เข้าไปดูสัก 2 วันครั้งต้องเขียนสคริ้ปเพื่มน่ะครับเดิมๆกันได้แปบเดียว
ใช้ISA ก็จบแต่ต้องเก่งไอทีพอสมควร และไม่ฟรี
ปล. ที่ว่ามาเอาuser นักศึกษามหาลัยด้านไอทีขนาด400ห้องอยู่ได้3ปีแต่ก็มีเทพอยู่ 1คนhack ได้ผมก็เลยจ้างมันดูแลแบบจ่ายรายเดีอน ยกธงขาว
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 17:01:09 »

โห มันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ

ผมคงไม่ไหวด้านไอที อะครับ แค่ติดตั้งไว้เล่น แก้เซรง เท่านั้นเองครับ เพราะเน็ตทีี่ออฟฟิต บล๊อคเวปนอกหมดครับ เลยต้องหาทางเล่นกันเอง..ครับ..

แต่ดันมาเจอบางคน เห็นแก่ตัวมากไปหน่อย เล่นมาโหลด หนัง กลับไปดูที่บ้าน ซะงั้น..ไมเผื่อแผ่ กันเลย.
Wayukung
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #25 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 17:26:41 »

ลงทุนหาเครื่องเก่ามาสักเครื่อง ใช้ software Linux Firewall เช่น ClarkConnect, ClearOS, Endian Firewall พวกนี้ รับรอง จบเลยครับ

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 17:31:22 »

ลงทุนหาเครื่องเก่ามาสักเครื่อง ใช้ software Linux Firewall เช่น ClarkConnect, ClearOS, Endian Firewall พวกนี้ รับรอง จบเลยครับ

สมมุติว่า ใช้โน๊ตบุ๊ค ลง ตามทีบอก แล้วใช้แลน เสียบปลั๊ก ตั้งค่า เซตเครื่อง เซต เลข mac ที่จะเล่นได้แต่ละเครื่องแล้ว ถอด โน๊ตออก หรือปิดเครื่อง คอมฯ ได้ไหม ครับ..

เพราะเร้าเตอร คอนเน็คโดยตัวของมันเองได้อยุ่แล้ว..หรือว่าต้องใช้ คอมฯคุม ip อีกทีหนึ่งอะครับ..
bigabiga
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #27 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 17:32:44 »

ลองศึกษา Tomato Firmware ดูครับ
ใช้กับเร้าท์เตอร์บางยี่ห้อบางรุ่นได้เช่น
Linksys' WRT54G/GL/GS, Buffalo WHR-G54S/WHR-HP-G54
หมายถึงว่าซื้อเร้าเตอร์พวกนี้มาแล้วทำการแฟลตรอมใหม่จากค่าย tomato
ซึ่ง firmware tomato จะมีเครื่องมือในการจัดการกับ Layer 7 filter ได้

http://www.polarcloud.com/tomato

*ผมยังไม่เคยซื้อฮาร์ดแวร์พวกนี้มาใช้งานส่วนใหญ่ใช้ PC+Linux ทั้งที่ทำงานและลูกค้าซึ่งสดวกกว่าและจัดการได้ง่ายกว่า(ประหยัดงบ)

Model : EE101
Engine: 4A-FE auto
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 17:38:04 »

ลองศึกษา Tomato Firmware ดูครับ
ใช้กับเร้าท์เตอร์บางยี่ห้อบางรุ่นได้เช่น
Linksys' WRT54G/GL/GS, Buffalo WHR-G54S/WHR-HP-G54
หมายถึงว่าซื้อเร้าเตอร์พวกนี้มาแล้วทำการแฟลตรอมใหม่จากค่าย tomato
ซึ่ง firmware tomato จะมีเครื่องมือในการจัดการกับ Layer 7 filter ได้

http://www.polarcloud.com/tomato

*ผมยังไม่เคยซื้อฮาร์ดแวร์พวกนี้มาใช้งานส่วนใหญ่ใช้ PC+Linux ทั้งที่ทำงานและลูกค้าซึ่งสดวกกว่าและจัดการได้ง่ายกว่า(ประหยัดงบ)
ขอบคุณมากครับ...
ไม่ทราบว่าอยูแถวไหนครับ เผื่อขอความช่วยเหลือ..แหะๆ *-*
bigabiga
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #29 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 17:45:05 »

<a href="http://www.youtube.com/v/Y_Fp1P4aw50?version=3" target="_blank">http://www.youtube.com/v/Y_Fp1P4aw50?version=3</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤศจิกายน 2010 17:47:21 โดย bigabiga » บันทึกการเข้า

Model : EE101
Engine: 4A-FE auto
Wayukung

« ตอบ #30 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 17:46:10 »

สมมุติว่า ใช้โน๊ตบุ๊ค ลง ตามทีบอก แล้วใช้แลน เสียบปลั๊ก ตั้งค่า เซตเครื่อง เซต เลข mac ที่จะเล่นได้แต่ละเครื่องแล้ว ถอด โน๊ตออก หรือปิดเครื่อง คอมฯ ได้ไหม ครับ..

เพราะเร้าเตอร คอนเน็คโดยตัวของมันเองได้อยุ่แล้ว..หรือว่าต้องใช้ คอมฯคุม ip อีกทีหนึ่งอะครับ..

คอมต้องเปิดไว้ตลอดครับ ปิดเมื่อไหล่ เน็ทใช้ไม่ได้

Wayukung

« ตอบ #31 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010 17:48:26 »

ตัวนี้กำลังลองเล่นเหมือนกันครับ ตอนนี้ router linksys เจ้งไปแล้ว 1 เนื่องจาก ตัว wrt54gs อัปเฟริมแวรเป็น เวอรชั่น 7 แล้ว เจ้ง กำลังจะซื้อตัว gl มาทดลองครับ

AE'101@nsw#
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #32 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010 12:57:18 »

ยากครับ ที่จะใช้ตัวเร้าเตอร์บล๊อคบิท พอร์ทมันวิ่งไปเรื่อยๆครับ ถ้าจำกัดน่าจะพอได้ เหอๆๆ

" สุข ใด ไม่ เท่า ล้วง กระ เป๋า แล้ว เจอ ตังค์ "
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010 13:03:17 »

ยากครับ ที่จะใช้ตัวเร้าเตอร์บล๊อคบิท พอร์ทมันวิ่งไปเรื่อยๆครับ ถ้าจำกัดน่าจะพอได้ เหอๆๆ
จำกัดแบบไหนครับ..
ทำแบบไหนเอ่ย
m101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษนะลูกรัก ขอบคุณที่ปกป้องกันนะ

« ตอบ #34 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010 14:13:14 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

TZ#020
OSK 121
รถบ้าน นอนอู่ยาวววว...
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #35 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010 14:29:49 »

เราเตอร์ TP-link เซ็ทให้มันบล็อกยูทูปได้มะครับ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #36 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010 16:24:49 »

ถ้าไม่มี ฟังก์ชั่น QOS ทำไม่ได้ครับ ลองหาดูครับ

แต่ถ้าเอาจากต้นเหตเลย ทำไมไม่จำกัดให้คนในบ้านเท่านั้นที่ใช้ได้อะครับ นี่ถ้าคนอื่นไปโพสด่าใครเป็นคดี เจ้าของสัญญา รับแทนด้วยนะ ถ้าหาไม่ได้อะว่าเวลานั้นใครเป็นคนทำ

เป็นผมจะใช้ menu MC Address ก่อนเลย จับใครที่อยากใช้ Add Mc Address ไว้ก่อน ให้รู้ว่าใครเป็นใครใช้ได้ไม่ได้ เวลาไหนเครื่องไหนเป็นคนใช้ ip แล้วถ้ามันสามารถทำ QOS ได้ ก็เข้าไประบุ QOS ให้แต่ละคน มันบล๊อกไม่ได้ แต่บีบได้ ก็ให้มันโหลด ไปวิละ 1 K ให้โหลดทีรอไปครึ่งคืน เด๋วก็หลอนไม่โหลดแล้ว

พี่คุยมาใน M ก็ได้นะ ผมทำงานด้านนี้

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010 16:31:07 »

ถ้าไม่มี ฟังก์ชั่น QOS ทำไม่ได้ครับ ลองหาดูครับ

แต่ถ้าเอาจากต้นเหตเลย ทำไมไม่จำกัดให้คนในบ้านเท่านั้นที่ใช้ได้อะครับ นี่ถ้าคนอื่นไปโพสด่าใครเป็นคดี เจ้าของสัญญา รับแทนด้วยนะ ถ้าหาไม่ได้อะว่าเวลานั้นใครเป็นคนทำ

เป็นผมจะใช้ menu MC Address ก่อนเลย จับใครที่อยากใช้ Add Mc Address ไว้ก่อน ให้รู้ว่าใครเป็นใครใช้ได้ไม่ได้ เวลาไหนเครื่องไหนเป็นคนใช้ ip แล้วถ้ามันสามารถทำ QOS ได้ ก็เข้าไประบุ QOS ให้แต่ละคน มันบล๊อกไม่ได้ แต่บีบได้ ก็ให้มันโหลด ไปวิละ 1 K ให้โหลดทีรอไปครึ่งคืน เด๋วก็หลอนไม่โหลดแล้ว

พี่คุยมาใน M ก็ได้นะ ผมทำงานด้านนี้
ผมล๊อค Mc ไว้ครับ...ใช้ได้ เฉพาะกลุ่มครับ..

เร้าเตอร ทุกรุ่น มี เมนู QOS ไหมครับ โดยเฉพาะ ไซเซล อะครับ
ขอบคุณครับ
momo354
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010 16:53:38 »

ลองดูอันนี้ http://support.csloxinfo.com/tutorial.asp?where=adsl/660hwv2 หัวข้อ 14 ครับ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010 16:58:36 »

ลองดูอันนี้ http://support.csloxinfo.com/tutorial.asp?where=adsl/660hwv2 หัวข้อ 14 ครับ
คุณครับ ตัวหลักผมเป็นรุ่น
Router รุ่น Prestige 660HW-T1

รุ่นเก่า อะครับ พอมี ให้อ่านไหมครับ..ขอบคุณครับ
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์