AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 19:24:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างรถนี่เหนื่อยจริงๆๆ...ร้านทำไม่ถูกใจ  (อ่าน 9601 ครั้ง)
Oon_Resist .CZ
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 09:30:52 »

เมื่อก่อนก็ล้างเอง เดี๋ยวนี้เหนื่อยล้างเองไม่ไหวแล้วครับ

สะอาดกริ๊ปเลย  สุดยอด สุดยอด สุดยอด

dendepapepe
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 09:56:42 »

โอ้ววววว ล้างซะเนียนเลยยยย

เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #22 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 10:08:07 »

อยากล้างห้องเครื่องเองบ้าง

แค่คิดก็เหนื่อยแล้ว  แหะ.. แหะ..

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
Golfอ้วน_TZ*

ถึงผมจะไม่หล่อน๊ะ แต่หัวใจผมอ๊ะหล่อมาก เอิ๊ก ๆ ...

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 10:18:22 »

ล้างห้องเครื่องด้วยหรอคัฟ  สุดยอดแล้วน้ำไม่เค้าเครื่องหรอคัฟ แล้วต้องระวังอะไรบ้างหรื่อป่าวคัฟ

ได้แค่เนียะ เมียไม่มี ตังค์ ...!!
พณฯท่าน บรรหาร

พณฯท่าน

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 12:08:28 »

แนะนำว่า..."เปิดร้านคาร์แคร์" รับรองรวยรุ่งเรือง แน่นอน  ...ฟันธง!!!

T o n t_[AE.]

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 14:31:05 »

ขยันดี ชื่นชมครับ

moo 002

[url=http://picture.in.th/id/3f050c547616e6e37f907

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 15:24:49 »

สุดยอดเลยครับล้างเองปิ๊งขนาดนี้

สุดยอด

van pp.

แล้วแต่เงิน

« ตอบ #27 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 15:35:03 »

มุดใต้ท้องรถด้วยเหนื่อยแทนเลยคับ.. ร้อนๆๆ
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #28 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 15:58:22 »

มะวานพึ่งล้างมาเหมือนกัน แต่ไม่ถึงขั้นนี้  ยกธงขาว

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #29 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 16:14:37 »

ล้างห้องเครื่องควรเอาถุงพลาสติค คลุมไว้ที่จานจ่าย กับ ไดชาร์จ ด้วยครับ
ยิ่งถ้าเครื่องร้อนๆ เวลาไดชาร์จเจอน้ำเข้าไป  สารที่เคลือบขดลวดทองเเดงไว้
มันจะเเตกทำให้ลัดวงจร   ไดชาร์จเสียได้ง่ายๆเลยครับ
 ซุบซิบ

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #30 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 16:46:54 »

แหล่มคับ ไม่มีเครื่องเป่าอยากล้างห้องเครื่องเองเหมือนกันอ่าาาา

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
*OommY*
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

----

« ตอบ #31 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 17:17:37 »

โหล้างเเบบทั่วถึงเลย สะอาดเนียน ๆๆ ชอบ ๆๆ ลงทุนมุดใต้ท้องรถด้วย สุดยอดๆๆ สุดยอด สุดยอด สุดยอด
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #32 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 17:32:37 »

สุดยอด

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #33 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 17:44:41 »

ผมค่อยๆ ทำความสะอาดทีละส่วน วันนึงทำความสะอาดห้องเครื่อง
วันนึงถอดล้อออกมาทำความสะอาดช่วงล่าง (ส่วนมากจะทำหลังหมดฝน
ทำหน้าฝนทีไรไม่เกินอาทิตย์ฝนต้องตกให้ได้เละ)
ส่วนภายนอกก็ปกติอาทิตย์ละครั้งอยู่แล้วครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
PAtIPUT

AT190

« ตอบ #34 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 18:52:41 »

เคยล้างห้องเครื่องอยู่ที น้ำเข้าหัวเทียน สตาดเครื่องมาหยั่งกับอิม ต้องมาถอดสายหัวเทียนเอาผ้านั่งซับ

อีกอย่างล้างทีไร รอยนี้มันมาตั้งแต่เมื่อไหร่ ถอนหายใจ

อดีตขับ AE ปัจจุบันขับ AT
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #35 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 19:01:48 »

แนะนำว่า..."เปิดร้านคาร์แคร์" รับรองรวยรุ่งเรือง แน่นอน  ...ฟันธง!!!

ฟันธงล้างแบบนี้เปิดไม่ได้ครับ  คิดเงินไม่ถูกเลยแหละจะเอา500ก็ไม่คุ้มเหนื่อย จะเอาพันนึงก็จะว่าแพงไป

แล้วอีกอย่าง1คันล้างทั้งวันเท่ากับรับรถวันละคัน

เพราะผมก็ล้างเหมือนคุณน้า จขกท. ครับ

ทำรถตัวเองยังไหว ทำรถคนอื่นไม่เอาอ่ะ รถพี่ตัวเองแท้ๆยังไม่เคยล้างให้แบบนี้เลย

แต่ถ้าใครจะเปิดร้านคาร์แคร์ แล้วล้างแบบนี้บอกกันด้วยนะครับ จะไปช่วยอุดหนุนซักครั้งครับอิอิ

เห็นแล้วอิจฉาเลยอ่ะ สะอาดมากมายเลยครับ

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
BUT_AE101 ~Lx~

« ตอบ #36 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 19:47:24 »

ขอบคุณครับพี่ๆทุกท่าน และเพื่อนๆด้วย อิอิ  ดีว่าผมอุปกรณ์ครบน่ะครับ  ไอ้ที่เป่าลมนี่ละสำคัญเลย เป่าๆๆไล่น้ำ แล้วหน้าบ้านเป้นเนินด้วยก็จอดดเท ให้น้ำมันไหลออก ตากแดดไว้เหมือนอบโอโซนภายในไปดว้ยทีเดียว ครับ     ผมฝันว่าซักวันอยากมีไอแ้ที่มันเปนเหล็กไว้ขับรถขึ้นไปอะครับให้หน้ามันเชิดขึ้นอะไม่รุ้เขาเรียกว่าอะไร  ถ้าเทปูนคงแพงน่าดูเลย 
แต่ขอย้ำมันต้องมีเวลาจริงๆครับ..แต่ล้างเสร็จทีไร ก็มานั่งมองรถตัวเองจะตะวันตกดินไปเลยมีความสุข

(เพื่อนๆที่มหาลัยก็มีบางคนจ้างให้ผมล้างครับ คือเราก้ชอบเสนอหน้าด้วยบางทีชอบรถสะอาดๆๆ เขาก็ให้เรา 200-300 ช่วยๆกัน เราช่วยล้างรถเขา เขาก็ช่วยเราในโอกาสที่เราทำไม่ได้ไป 555)

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
BUT_AE101 ~Lx~

« ตอบ #37 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 19:48:35 »

ฟันธงล้างแบบนี้เปิดไม่ได้ครับ  คิดเงินไม่ถูกเลยแหละจะเอา500ก็ไม่คุ้มเหนื่อย จะเอาพันนึงก็จะว่าแพงไป

แล้วอีกอย่าง1คันล้างทั้งวันเท่ากับรับรถวันละคัน

เพราะผมก็ล้างเหมือนคุณน้า จขกท. ครับ

ทำรถตัวเองยังไหว ทำรถคนอื่นไม่เอาอ่ะ รถพี่ตัวเองแท้ๆยังไม่เคยล้างให้แบบนี้เลย

แต่ถ้าใครจะเปิดร้านคาร์แคร์ แล้วล้างแบบนี้บอกกันด้วยนะครับ จะไปช่วยอุดหนุนซักครั้งครับอิอิ

เห็นแล้วอิจฉาเลยอ่ะ สะอาดมากมายเลยครับ
ผมชอบรถคุณเกรทจังเลยครับ ดูเดิมๆใสๆดี   แนวเดียวกัน ผมก็ไม่แต่งรถให้เดิมๆใสๆ

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #38 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 21:08:27 »

ขอบคุณมากครับ  LXน้า ก็ สวยครับ หายากเหมือนGTi เลย มีไว้ในครอบครองแล้วอย่าให้หลุดมือครับสวยๆแบบนี้ อินเลิฟ

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010 21:14:08 »

ผมชอบรถคุณเกรทจังเลยครับ ดูเดิมๆใสๆดี   แนวเดียวกัน ผมก็ไม่แต่งรถให้เดิมๆใสๆ

้น้องเค๊าซุ่ม ตัวยง เลย   55+
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์