AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 05:27:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดังออกมาจากตู้แอร์รถ  (อ่าน 2397 ครั้ง)
A LEK
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 09:31:16 »

เวลาโทโมทำงาน มักมีเสียงคาง ฮือ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ออกมาทีตู้ เป็นเพราะอะไรครับ มีใครเคยเป็นไหมครับ รบกวนด้วยครับ ประกาศ
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 12:16:51 »

ตัวฉีดน้ำยามันตันหรือปล่าวครับ   มันเลยมีเสียดัง

เรียก  "ทิ้ว" หรือ "แคปทิ้ว" อะไรเนี้ยแหระครับ
A LEK
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 13:13:09 »

แต่แอร์เย็นมากเลยครับ ถ้าเป็นงั้นต้องถอดตู้หรือครับ พึ่งอัดนำยามาเองครับ
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 13:15:37 »

ถ้าแอร์มันเย็น ก้อทนรำคาญเีสียงหน่อยก้อได้ครับ

หรือไม่ก้อเปิดเพลงดังๆ  กลบเีสียงน้ำยาแอร์ 

แล้วเมื่อแอร์ไม่เย็น ค่อยทำ  จะได้ไม่ต้องเสียค่าน้ำยาไปปล่าวๆ
A LEK
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 14:03:47 »

โทษทีครับพี่ เสียงมันดังกว่าเพลงครับ บางครั้งเสียงมันคลายกับเสียงผายลมเลย ( ตด) น่าเกลียดมาก เวลาหญิงขึ้น จบกัน
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 20:03:24 »

คงไม่น่าใช่ แคปทิ้วแล้วหล่ะมั้ง  สังสัยคงเปนอย่างอื่นแล้วหล่ะ

แต่อาการนี้ผมไม่เคยเจออ่ะ
A LEK
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010 08:52:32 »

มันดังมาจากตู้ อย่างที่พี่ว่าละครับ ต้องรอให้นำยาหมดก่อน พึ่งเติม ยาวเลย ขอบคุณพี่มากน๊ะครับที่ช่วยแนะนำ ขอบคุณครับ
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010 10:39:02 »

มันดังมาจากตู้ อย่างที่พี่ว่าละครับ ต้องรอให้นำยาหมดก่อน พึ่งเติม ยาวเลย ขอบคุณพี่มากน๊ะครับที่ช่วยแนะนำ ขอบคุณครับ

น้ำยาแอร์มันคงไม่หมดหรอกครับ  เพราะว่าการทำงานของแอร์เปนระบบปิด  น้ำยาไม่สามารถออกมาได้

แต่ถ้าน้ำยาหมดก้อแสดงว่า แอร์ของคุณรั่วแล้วหล่ะครับ
A LEK
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010 16:34:05 »

ตอนนี้ ตามข้อต่อ(ที่เป็นเกลียว) ช่วงไดเออร์ รู้สึกว่ามีนำมันคอมซึมออกมา พยายามไขให้แน่นก็ไม่อยู่ ก่อนเติมนำยาให้อัดอากาศเข้าคอยดูประมาณครึ่งชั่วโมงเช็คดูเข็มก็ไม่ตกเลย แต่พอออกมาขับดันซึม เซ็งจริงๆ
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010 17:07:42 »

ไม่ทราบว่าอัดอากาศไปกี่ PSI เหรอครับ  แต่หั้ยเดาก้อน่าจะรั่วตรงที่ว่าแหระครับ
New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010 17:36:28 »

เสียงน้ำยาแอร์ดังเกิดได้จาก
- น้ำยาแอร์พร่อง
- วาล์วเสีย
- ท่อทางตีบตัน หรือช่างทำท่อบี้

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
A LEK
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2010 09:01:55 »

ข้อ 1. เติมมาใหม่ ประมาณ 1 เดือน (ไม่น่าใช่)

ข้อ 2. วาล์เสีย (เป็นไปได้ครับ )

ข้อ 3. ท่อทางตีบตัน  (เป็นไปได้ครับ) แต่ช่างไม่ได้มายุ่งที่ตู้เลยครับ อาจมีทางตีปตันเป็นได้ครับ

ข้อ 4. ต้องขอขอบคุณมากครับพี่ ๆ ทึ่มีนำใจจริงๆ ผมจะลองเครียตรงนี้ก่อนครับ แล้วจะกลับมาเฉลยครับ ขอบคุณครับ
samurai
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2010 19:40:42 »

เอ็กแพนชั่นวาวล์ หรือเปล่าเคยได้ยินเขาเรียกกัน เขาบอกว่าให้เอา ก้อนขี้หมา พอกหุ้มให้มิด เสียงจะเบาลงครับ    ทนเหม็นเอาหน่อยนะครับขี้หมานะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์