AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 06:58:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆจะใช้รถอีกกี่ปีคับ ถึงจะเปลี่ยนอีกคัน(รถอื่นก็ตอบได้) ดูแลยังไงให้ใช้นานๆ  (อ่าน 6784 ครั้ง)
man@บุญรักษา
นักแข่งมือสมัครเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #40 เมื่อ: 10 มกราคม 2010 13:54:35 »

คิดว่า  รถเนี่ยยังไงต้องอยู่เป็นเพื่อนกับผมตลอดชีวิตชัวร์  เเม้เราจะซื้อคันใหม่มาเพิ่มก็ตามครับ
เพราะผมถือว่าเป็นรถคู่ทุกข์ คู่ยากเลยหล่ะ    ทนสุดสุดเลย  เเละรถก็ไม่เคยเกเรระหว่างทาง อันนี้สำคัญที่สุดครับ

สายพ่วงเเบตเตอรี่ พ่วงเเบตเตอรี่รถยนต์ทุกชนิด สายใหญ่ 25-50 SQ.MM. สายทองเเดงเต็มเส้นฉนวนหนาเเข็งเเรง
ทนกระเเสไฟฟ้า DC 150 - 500Amp เเรงดันไฟฟ้า 12-24Volt ของเเท้คุณภาพสูงใช้งานได้จริง
www.syncbattery.com
แค๊ปหมู ^_^
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #41 เมื่อ: 10 มกราคม 2010 14:06:32 »

ae  ยางไงก้ขับมันที่สุด

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

Line Id jaiantkub   งานทุกชิน ที่ทำ คือทำด้วยใจ

HipPO_kUnG

4efe turbo

« ตอบ #42 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 09:01:32 »

คงใช้ไปอีกนาน  คงไม่ขายแต่อาจจะซื้อเพิ่ม คงเป็นรถครอบครัวอ่ะครับ

อยู่กับเค้าทุกวัน รักและผูกพัน
pbabie

ค่อยเป็น...ค่อยไป...

« ตอบ #43 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 14:09:00 »

ผมใช้ AE101 มา 2คันละ คันแรกขายให้เพื่อนไปแล้ว แล้วก็ได้ อีดำ มา  ลิงจั๊กๆ คิดว่าจะใช้ไปเรื่อยๆแหล่ะคับ เพราะไม่ได้ใช้งานหนักมาก แหะ.. แหะ..

Ton_Kab
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #44 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 14:20:44 »

อีกนานเลยครับ เพราะหมดไปเยอะขายไม่ลงเลย
OrangeLime@RYZ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #45 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 14:33:34 »

ยังงัยก้อไม่ขายครับ ผมใช้คันนี้มาตั้งแต่เรียน ป.ตรี คุณพ่อให้ คันนี้ซื้อมาตั้งแต่ผมยังเรียนอยู่ประถมเลยอะ

รักมากมาย ที่บ้านจะขายไปหลายทีแระ ผมบอกว่าเก็บไว้ก่อน สรุปแล้วเค้าเลยไปซื้อเบนซ์ W123 กับ EE101

AE92 ก้อเลยตกมาเป็นของผม ปัจจุบันผมแต่งงาน มีลูกขวบนึงแล้วครับ

คิดดูว่ามันผูกพันธ์ขนาดไหน เพิ่งซื้อตาเพชรมาแบ่งเบาได้ซัก 5 - 6 เดือน ช่วยได้เยอะเลยครับ

แต่ก้อยังใช้อยู่เรื่อย  

นี่กำลังจะไปทำสี แบบว่า เอาให้แจ่ม

หลังจากใช้งานมาอย่างหนัก

ขอบคุณ AE92 มากครับ

ตรบมือ
poky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 14:38:22 »

ยังงัยก้อไม่ขายครับ ผมใช้คันนี้มาตั้งแต่เรียน ป.ตรี คุณพ่อให้ คันนี้ซื้อมาตั้งแต่ผมยังเรียนอยู่ประถมเลยอะ

รักมากมาย ที่บ้านจะขายไปหลายทีแระ ผมบอกว่าเก็บไว้ก่อน สรุปแล้วเค้าเลยไปซื้อเบนซ์ W123 กับ EE101

AE92 ก้อเลยตกมาเป็นของผม ปัจจุบันผมแต่งงาน มีลูกขวบนึงแล้วครับ

คิดดูว่ามันผูกพันธ์ขนาดไหน เพิ่งซื้อตาเพชรมาแบ่งเบาได้ซัก 5 - 6 เดือน ช่วยได้เยอะเลยครับ

นี่กำลังจะไปทำสี แบบว่า เอาให้แจ่ม

ตรบมือ

ประวัติเยอะ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #47 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 15:18:59 »

คันแรกของผม ไม่ขายแน่นอนคับ ถ้ามีตังค์ก็จะซื้อเพิ่ม เล็งๆรถครอบครัวหรือไม่ก็..SUVล่ะคับผม..

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
b a n a n a o a t
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่เฉยๆก็ไม่เสียตังค์นะจ๊ะ

« ตอบ #48 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 15:27:38 »

คงจะอยู่ด้วยกันยาวอ่ะครับ ขายไปห็ได้ไม่กี่ตังค์ มันคุ้นมือแล้ว ใช้ดีไม่มีปัญหาต้องเปิดฝากระโปรงเสียอยู่ข้างทางเลย เกือบจะตัดใจขายไปทีนึง แต่อยู่กับมันมานานขายไม่ลงครับ ใช้มันไปยาวๆเนี่ยแหละครับ

vitty@LN.Z

เมื่อก่อนเคยเปนเจ้าของคันเน้..เว้ย!

« ตอบ #49 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 15:28:55 »

ลิงจั๊กๆเก็บไว้ให้ลูกครับ กลัวลูกเป็นหนุ่มแล้ว ae110 มันจาเป็นตำนานแบบae86 จาได้ไม่ต้องไปทำอะไรเพิ่มเยอะ555
แต่จริงแล้วเปลี่ยนไม่ลงหรอกครับ เสียดายมาก เรียนรู้เรื่องรถก็เพราะคันนี้ แล้วอีกอย่างพ่อซื้อให้เป็นของขวัญตอนเข้ามหาลัย อยากเก็บไว้มากกว่าที่จะขายครับ..........รักเมิงหวะ......อีแป๊ด...... มีเงินเหลือจริงคงซื้อใหม่อะครับ

ROMEo@MAN_u
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #50 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 15:32:14 »

ใช้ไปจนกว่าจะใช้ไม่ได้ เอาจนเสียคามือครับ

OrangeLime@RYZ™

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #51 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 11:49:42 »

ตรบมือ

ประวัติเยอะ

มันเป็นแบบนี้จริง ๆ พี่ มากมายเลย

จนตอนนี้ที่บ้านเค้าจะเปลี่ยนรถอีกแล้ว ผมยังไม่ยอมขายเลย

ใช้ไปเสียก้อซ่อมแค่นั้น จบ !

KaNoP Osk

I LOVE AE@CURZE

« ตอบ #52 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 11:57:09 »

เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม   ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้
anunt_k

« ตอบ #53 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 13:41:14 »

ผมใช้มาสองปีแล้ว  EE101  รถคันแรกครับ  เลือกเอง  ซื้อเอง  ก่อนนี้ไม่มีความรู้เรื่องรถก็ค่อยๆศึกษาไป  ซ่อมไปเยอะหมดไปหลายครับ   เป็นรถคันแรกที่คิดว่าซื้อมาขับ(หัดขับ)เพราะเกลียดโรงเรียนสอนขับรถที่เอารถเน่าๆมาให้เราขับแล้วเก็บค่าเรียนแพงๆๆๆๆ   

รถคันนี้ผมถือว่ามันเป็นเพื่อนที่รู้ใจนะ  อยากไปไหนมันก็พาไป  เครียดๆผิดหวังเสียใจขับรถเที่ยวก็สบายใจขึ้น  รถมันไม่เหมือนคนไม่เคยทำให้เราเสียใจและไม่เคยทิ้งเรา......  เหมือนที่เราไม่เคยทอดทิ้งมัน   

คิดว่าคงอยู่กับรถคันนี้ไปอีกนานครับ  เขาว่าอีกสามปีน้ำจะท่วมโลกแล้วไม่ใช่หรือ   ถ้าจริงก็คงอยู่กับมันนี่ล่ะครับ  คนยังอยู่รถก็ยังอยู่ครับถ้ามันเสียก็ซ่อม...แค่นั้นเอง

: Long Live The King :
non01

« ตอบ #54 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 14:14:30 »

ผมใช้ ae110 มา 3ปีละ ตอนไปซื้อไม่ได้มองเลยมองแต่hondaกับเซพเพราะเพื่อนในกลุ่มไม่มีใครขับtoyotaเลย แต่พ่อชอบก็เลยต้องเอา ออกมาแรกๆเพื่อนชอบล้อ..คุณ..เอาแท็กซี่มาโรงรียนหรอ วันนี้..คุณ..ไม่วิ่งรถหรอ วันนี้วิ่งได้กี่บาทต่างๆนาๆ ตอนแรกอายมากเลยขับไปซักพักเริ่มแต่งเริ่มทำจนทุกวันนี้ถึงยังไม่สุดแต่ผมว่าให้ผมขายก็คงไม่ขายแล้วรู้สึกรักและชอบมากสำหรับเจ้าaeคันนี้ ใครจะว่ายังไงก็ช่างผมไม่สน จนตอนนี้เจ้าaeของผมมีน้องชายแล้วป็นae112 7aแรงดีจิงๆพอดีพ่อจะซื้อรถให้น้องผมเลยนะนำให้ใจมันรัก55+ตอนนี้เลยมีaeในบ้าน2คัน55+ แต่ทุกย่างต้องมีการเปลี่ยนแปลงอีกหน่อยถ้าต้องซื้อรถใหม่จิงๆก็คงไม่ขายคันนี้คงเก็บใว้เป็นความภูมิใจของตัวเองเพราะเป็นรถคันแรกของผม

reset

« ตอบ #55 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 16:06:38 »

แหะ.. แหะ.. ผมคงใช้ AE 92 ไปอีกนานจนกว่าจะไม่มีแก็ส หรือ น้ำมันให้เติม หรือ ใครสักคนได้ตายจากกันไป( ดูแล้วน่าจะเป็นผม เป็นหวัด  เพราะผมไม่มีอะไหล่

แต่นังโบว์แดง( ชื่อเดิมที่เจ้าของเดิมเรียกรถ) มีอะไหล่อีกเยอะ  ถึงจะไม่ตรงรุ่นแต่ช่างแปลงได้ )
คอย Skirt

« ตอบ #56 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 16:35:08 »

ผมจะใช้จนกว่าผมจะได้ Lamborghini ล่ะครับ คาดว่าคงอีกประมาณ 4-5 ปี
ที่บ้านมี Benz กับ Volvo ว่างอยู่ แต่ไม่ชอบครับ เพราะ AE คันนี้ผมซื้อเอง
เก็บเอง ไม่ได้ขอแม่ครับ 55+ ^^

รับซื้อกันชนหลัง+สปอยเลอร์ AE101 ตาม linkนี้เลยครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=52587.0
อู่ดีอยากแนะนำครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=34111.msg851203

Num_up

เริ่มนับ -1 ใหม่อีกครั้ง

« ตอบ #57 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 18:15:13 »

นั้งมาตั้งแต่เด็ก นั่งเบาะหลัง  พ่อขับ  ต่อมา มานั่งเบาะคนนั่ง แม่ขับ   

เด๋วนี้ผมนั่งเบาะคนขับคับ  ยาวนานมากรถคันนี้ ใช้มา 3 ปั ได้แล้วครับ  ไปกันทุกที่ ไม่ขายแน่นอน
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #58 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 20:37:17 »

ก็เอาไว้ซิ่งอ่ะนะ benz ที่บ้านก็ซิ่งไม่ได้ไม่ใช่แนว ae ซิ่งสะใจดี อิอิ

อีกอย่างคันนี้ใช้เงินตัวเองออกด้วยอ่า รถคันแรกตั้งแต่เริ่มทำงานมา 6 เดือน

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
assduck
มือเก่าหัดแข่ง

เห็นล้อส้มๆแดงไม่แรงหรอก เดิมๆ

« ตอบ #59 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 00:14:58 »

AE  อ่ะ ใช้ ดีสุดแล้ว

ผม ใช้ไปเรื่อยๆๆ

TOYOTA ของเค้า ดีจิงๆๆ

I LOVE TOYOTA  AE.........

ขับเครื่องเดิม ติดแก๊ซ มันชั่งสบายอะไรแบบนี้
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์