AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 12:21:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อย คุณ??? มั่นใจหรือไม่ ถ้าแฟน (ญ) ขับรถคุณ.....  (อ่าน 7704 ครั้ง)
Leng_TZ#079
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #60 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 01:03:11 »

ผมหลับสบายเลยครับ เพราะเมา

คนนี้ ประจำครับ จนเป็นเรื่องปกติ อิอิ

Ae Racing Club

van pp.
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

แล้วแต่เงิน

« ตอบ #61 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 01:20:17 »

คงกลัวเหมือนกันแหละคับเพราะรถไม่มีประกันแต่ก้อยากสอนเหมือนกันจะได้ขับให้เวลาตอนเมา
ตอนนั้นไปเที่ยวสละโสดเพื่อนที่ขับตามมาด้วยกันบอกผมขับเป็นงูเลื้อยเลย ปัจจุบันจำไม่ได้เลยคับว่าขับกลับมาได้ไง
beck_nan

« ตอบ #62 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 13:11:33 »

ไม่เคยเป็นครับ เพราะโดนใช้ให้ขับตลอด
หรือไม่ก็เมาหลับ ตื่นมาโดนด่าซ้ำอีก ฮิฮิ

doctorlan
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #63 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 13:33:05 »

นั่งภาวนา พุทโธ อยู่ข้าง ๆ  ไม่ไหวแล้ว...

<<PaanNop>>

อยู่ด้วยกันมาจะ 20 ปีแล้วนะ ^O^ คันนี้..รักฝุดๆ

« ตอบ #64 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 14:25:17 »

แฟนขับรถไม่เป็น รอดปายยย...หุุหุ

Toyota Corolla AE101 1.6GLi
4A-GE 20v BlackTop A/T
AE Racing Club - Northern Zone
boostup

« ตอบ #65 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 22:58:42 »

มั่นใจครับ แฟนผมชอบขับซิ่ง ไม่กลัวชนหรอกนะครับแต่กลัวขับขูดต้นไม้ข้างทางมากกว่า
TommY

รถเดิมๆเอาไว้ส่งลูกไปโรงเรียน

« ตอบ #66 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 08:57:57 »

ยังไม่มั่นใจครับ รถผมมันเกียร์ธรรมดา แล้วแฟนผมขับเป็นแต่เกียร์ออโต้  ฮิฮิ

เพื่อนๆคนไหนสนใจหม้อแปลงไฟฟ้า และแผงโซล่าร์เซลติดต่อได้นะครับ พสุ 0835480390
http://www.ekarat-transformer.com/content/index_th.asp  http://www.ekarat-solar.com/index.php
๒0วาล์วหวานเย็น

ฝาขาว 20แรงไก่

« ตอบ #67 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 14:06:42 »

มั่นใจมากครับ เปลี่ยนกันชนหน้ามา3ครั้งแล้วครับ
TUM
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

Safety by RECARO

« ตอบ #68 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 22:20:00 »

ยังไม่มั่นใจครับ รถผมมันเกียร์ธรรมดา แล้วแฟนผมขับเป็นแต่เกียร์ออโต้  ฮิฮิ

เหมือนกันครับ  แต่ก็อยากให้แฟนขับบ้าง  เผื่อชนจะได้หาเรื่องทำสีใหม่ 55

"ตูดหมึกคร้าบ"
DoraemonzA
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Madboy!

« ตอบ #69 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010 01:25:09 »

ผมเอง ให้แฟนนั่งตัก ผมเหยียบคันเร่ง เบรค ครัช เข้าเกียร์ ส่วนแฟน ให้ถือพวงมาลัย ผมว่าแฟร์ดีครับ ไม่ต้องเกร็งด้วย มั่ใจด้วยว่าได้ขับรถด้วยกันทั้งคู่ เอิ๊กๆ สุดยอด

อาจจะมีคำตอบว่า สนุกเหมือนในเกมเลย อิอิอิ เต้น

คิดถึง 92 คู่ใจ.........จะจดจำไว้ตลอดไป

"Keep moving on"
a_ae2008

« ตอบ #70 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010 16:08:56 »

แคะเข้มูก  แรกๆสอนมันขับใหม่ๆ ก็หลับไม่ลงหรอกคับ แต่หลังๆมันเก่งและ ยิ่งหลับไม่ลงเลย มันขับ AE หยั่งกะ Ferrari เสียวแทน...

benz190e

หากคนไทยไม่รักกัน แล้วใครเล่าจะรักเรา จริงไหม

« ตอบ #71 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010 17:23:57 »

ิเริ่มจากแฟนบ่นอยากขับเป็นก็ลงทุนให้ไปเรียนแพงด้วยที่ UPD รามอินทรา 117
พอได้ใบขับขี่มา ให้ออกถนนวันแรก ตื่นเต้นดีครับ ต้องช่วยจับพวงมาลัยบ้าง ดึงเบรคมือบ้าง
ได้ใบขับขี่มา หลายเดือนแล้ว ตอนนี้คนนั่งยังหลับไม่ลง ถึงจะขับเริ่มคล่องแล้วแต่จังหวะในการขับยังน่ากลัวอยู่
เช่น การเปลี่ยนเลน ลืมเปิดไฟ การแซงไม่มีการเพิ่มความเร็ว หักเข้าไปดื้อๆ การกลับรถชอบจะขึ้นเกาะ  การเข้าโค้งได้เสียวทุกครั้งเพราะกินเลนชาวบ้าน ซึ่งผมก็ต้องช่วยจับพวงมาลัยเสมอ  ยิ่งเวลารถใหญ่ เช่นรถเมล์ หรือใครมาเสียบเข้าเลนตอนนี้ไม่มียอมใครด้วย ใจนักเลงยิ่งกว่าผมอีก ยอมรับว่าป๊อดไปเลย
น่ากลัวมากๆ  ยิ่งนั่ง ยิ่งเกร็ง หนักเข้าถึงฉี่เล็ด เพราะเราเบรคจมพื้นแล้ว เขายังไหลอีกเสียวชะมัด บางครั้งห่างคันหน้าเพียง 1 ฟุต โอ้มายกอด
หัวใจจะวาย  พยายามมองในแง่ดี  รถก็มีประกันไม่เป็นไร  ต้องทำใจดีสู้เสือไว้ก่อน 555

อยากได้ หญิงที่ สวยสงบ เงียบสนิท ไม่ผิดประเพณี กุลสตรีเข้าครัว กราบผัววันละสามหน สาธุ
*OommY*
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

----

« ตอบ #72 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010 18:57:40 »

ตอบไม่ได้คับ

เพราะไม่มีแฟน ฮ่าๆ
เหมือนกันครับ  แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์