AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 14:57:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 7  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆท่านใดเลี้ยงสัตว์กันบ้างครับ เอามาโชว์ความน่ารักกันหน่อยครับ  (อ่าน 20498 ครั้ง)
บอลลูน 0303 !RZ!
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

พิเรณทีม ทีมของคนพิเรณคน

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 21:13:09 »

เศร้าเลยครับ แมวผมเพิ่งเสียวันนี้เองครับ เลี้ยงมา 13ปี (ผมเป็นคนรักสัตว์) เลี้ยง หมา แมว ปลา นก กระรอก
แต่ที่ รักที่สุด ก็คือ แมว ครับ ตั้งแต่เด็กจำความได้ บ้านผมก็มีแมวมาตลอด จนถึงวันนี้ ที่แมวตัวสุดท้ายได้จากไป (คงแก่มากแล้ว)
.............เลี้ยงแล้วพอ เค้า จากเราไปก็ เสียใจครับ..............แต่ก็จะยังหามาเลี้ยงอีก ......ผมชอบเสน่ห์ของ แมวเมี้ยวครับ

รักแมวหรือรักน้องแมวววว พี่เอ๊ะ  ถูกใจ.. ใช่เลย..

เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 21:56:26 »

่แมวอ้วน ตอนนี้เป็นโรคตับครับ ไม่กินข้าวเลย หมอบอกถ้าเป็นอีกซัก 3-4 วันก็ทำใจได้เลย ตอนนี้ต้องเอาไปให้น่้ำเกลือเรื่อยๆ ไม่ไหวแล้ว...

เจ้าตัวลายผมก็เป็นครับ ทั้งโรคตับ ทั้งโรคไต

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
ROMEo@MAN_u
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 22:09:39 »

แมวที่เป้นโรคไต ผมเคยไปถามหมอมาครับ มันมีสาเหตุมาจาก อาหาเม็ดแมวและปลาทูที่เราให้แมวกินครับ มันจะมีรสเค็มๆ เค้าใส่เกลือไว้มาก พอแมวกินนานๆ เข้า แมวจะเป็นโรคไตครับ เราควรเอาปลาทูคลุกข้าวให้แมวกินแทนครับ 1.ประหยัด 2.ช่วยแมวด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤศจิกายน 2010 22:14:51 โดย ROMEo » บันทึกการเข้า

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 22:12:32 »

แมวที่เป้นโรคไต ผมเคยไปถามหมอมาครับ มันมีสาเหตุมาจาก อาหาเม็ดรแมวและปลาทูที่เราให้แมวกินครับ มันจะมีรสเค็มๆ เค้าใส่เกลือไว้มาก พอแมวกินนานๆ เข้า แมวจะเป็นโรคไตครับ เราควรเอาปลาทูคลุกข้าวให้แมวกินแทนครับ 1.ประหยัด 2.ช่วยแมวด้วยครับ

ไม่ทันแล้วครับ ตัวลายตายไปแล้ว T^T

ROMEo@MAN_u

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 22:16:35 »

แมวที่เป้นโรคไต ผมเคยไปถามหมอมาครับ มันมีสาเหตุมาจาก อาหาเม็ดรแมวและปลาทูที่เราให้แมวกินครับ มันจะมีรสเค็มๆ เค้าใส่เกลือไว้มาก พอแมวกินนานๆ เข้า แมวจะเป็นโรคไตครับ เราควรเอาปลาทูคลุกข้าวให้แมวกินแทนครับ 1.ประหยัด 2.ช่วยแมวด้วยครับ

ไม่ทันแล้วครับ ตัวลายตายไปแล้ว T^T
เสียใจด้วยครับพี่ น้องมอมแมมผมก็ทำใจรอแล้วครับ ผอมลงทุกวันครับ

boostup
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #25 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 22:26:23 »

ลูกชายผมครับ ชื่อหนมตาล กินแล้วก็นอนนนน ทั้งวันเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤศจิกายน 2010 22:30:27 โดย boostup » บันทึกการเข้า
nobody.cz

***อย่ามาบ้ากับกรูก็แล้วกัน***

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 22:58:40 »

มาบ้าง 1 ตัว ไม่มีชื่อค่ะ  ไม่ได้ตั้งชื่อให้เค้าตั้งแต่เล็ก

รูปนี้กำลังกวาดพื้นอยู่ค่ะ  เค้าก็เดินมานอนมองเราตรงนี้อ่ะค่ะ  อดที่ถ่ายรูปกับพฤติกรรมตลกๆ ของเค้าไม่ได้

วันนี้เลย ล่าสุด  ท่านอนยั่วยวนมาก อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤศจิกายน 2010 23:01:16 โดย nobody-ohana.CZ » บันทึกการเข้า

"ไม่มีตัวตน ไม่มีจิตใจ"

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 08:35:40 »

เอิ๊ก หลงรักแมวเพราะพฤติกรรมแบบแมวๆนี่ล่ะครับ  ลิงจั๊กๆ

nobody.cz

***อย่ามาบ้ากับกรูก็แล้วกัน***

« ตอบ #28 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 08:44:15 »

เค้าบอกว่า คนที่รักแมว เลี้ยงแมว น่ะมีนิสัยเหมือนแมว ไม่รู้จิงป่าว....อิอิ

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 08:46:00 »

เค้าบอกว่า คนที่รักแมว เลี้ยงแมว น่ะมีนิสัยเหมือนแมว ไม่รู้จิงป่าว....อิอิ

น่าจะจริงมั้งครับป้า ขี้อ้อน แถมขี้เหม็นอีกด้วย 55+

norma_niggy

« ตอบ #30 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 08:57:57 »

มาบ้าง 1 ตัว ไม่มีชื่อค่ะ  ไม่ได้ตั้งชื่อให้เค้าตั้งแต่เล็ก

รูปนี้กำลังกวาดพื้นอยู่ค่ะ  เค้าก็เดินมานอนมองเราตรงนี้อ่ะค่ะ  อดที่ถ่ายรูปกับพฤติกรรมตลกๆ ของเค้าไม่ได้

วันนี้เลย ล่าสุด  ท่านอนยั่วยวนมาก อิอิ

ป้าไม่เผลอซักที ไม่งั้นอุ้มกลับบ้านแล้ว

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
norma_niggy

« ตอบ #31 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 09:05:36 »

ป๋องแป๋ง ตายไปเมื่อ 3 เดือนที่่แล้ว

นี่น้องสาวชื่อข้าวตัง

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
ROMEo@MAN_u

« ตอบ #32 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 09:13:34 »

แจ่มแมวกันทั้งนั้นเลยครับ

<Art @ cz>

« ตอบ #33 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 09:18:15 »

แมวตัวนี้วันดีคืนดีเดินเข้ามาที่ทำงาน ผมก็เลี้ยงไว้ตั้งหลายเดือน เรียกก็วิ่งมาหาตลอด เดินไปไปเดินตามไม่มีห่าง
เชื่องมาก คนที่ทำงานรักมันทุกคน มาตอนแรกผอมมาก มีแต่คนให้ของกินจนอ้วน แต่ตอนนี้มันหายไปเดือนกว่าแล้ว
ไม่รู้ไปติดตัวเมียที่ไหน ไม่กลับมาเลย  คิดถึงมันเหมือนกัน  อิอิ
nobody.cz

« ตอบ #34 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 09:58:10 »

น่าจะจริงมั้งครับป้า ขี้อ้อน แถมขี้เหม็นอีกด้วย 55+

เอ่อ  ต้องขี้ในกะบะทรายแล้วมั้งค่ะ...5555

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 13:11:40 »

นั่งอ่านมาทั้งหมดนี้ รู้สึกแมวทุกๆตัวน่ารักมากๆคับ ชอบเลี้ยงสัตว์เหมือนกัน ทักทาย แต่พอได่อ่านการหายตัวไปหรือการตายของเจ้าแมวเหมียวเนี๊ย เศร้าใจแบบบอกไม่ถูกเลยคับ เศร้าป.ล.เอาใจช่วยและเป็นกำลังใจทุกๆท่านนะคับผม คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #36 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 13:17:16 »

รักสัตว์เหมือนกันแต่ออกแนวไปหน่อย คู่กัดกันคับ
ของที่บ้าน 3 ตัวเลย

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 13:21:55 »

รักสัตว์เหมือนกันแต่ออกแนวไปหน่อย คู่กัดกันคับ
ของที่บ้าน 3 ตัวเลย

แล้วทั้ง3ตัวนี้ ไม่กัดกันเหรอคับ ของผมเลี้ยงไว้2ตัว มันปะทะกันประจำเลยอ่ะ สงสัยตอนเด็กๆผมจะให้มันกินของหวานมากไปหน่อย มันก็เลยเป็นยังนี้ ไม่รู้เกี่ยวกันอ่ะเปล่าอ่ะ..555..

มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง

« ตอบ #38 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 13:39:49 »

แล้วทั้ง3ตัวนี้ ไม่กัดกันเหรอคับ ของผมเลี้ยงไว้2ตัว มันปะทะกันประจำเลยอ่ะ สงสัยตอนเด็กๆผมจะให้มันกินของหวานมากไปหน่อย มันก็เลยเป็นยังนี้ ไม่รู้เกี่ยวกันอ่ะเปล่าอ่ะ..555..

ที่อยู่ในปากแกน่ะ เป็นฝูงเล๊ยยย  เอาออกมั่ง  อิอิ

« ตอบ #39 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 15:47:51 »

ที่อยู่ในปากแกน่ะ เป็นฝูงเล๊ยยย  เอาออกมั่ง  อิอิ
อย่าว่าแต่ผมเลย พี่ก็มีตั้ง5-6ตัวแน่ะ พันธ์หนังกลับด้วยหรือภาษาอย่างเป็นทางการก็คือพันธ์..เวอร์จีเนี่ยน..ไง..555..

หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 7  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์