AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 20:37:43 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์มีแต่ลม รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคับ  (อ่าน 1794 ครั้ง)
chtoj
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010 16:37:31 »

แอร์มีแต่ลมคับ เลยไปให้ช่างซ่อม ล้างตู้แอร์ และเปลียนแหวนโอริง ตามข้อต่อต่างๆของท่อแอร์ แต่ใช้ไปได้แค่สองอาทิตย์ ก็เป็นเหมือนเดิม สาเหตุเกิดจากอะไรกันแน่คับ
zman
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010 20:15:08 »

ระบบยังมีรั่วอยู่ครับ ถ้ารั่วน่าจะรูใหญ่ แค่สองอาทิตย์ ก็เป็นเหมือนเดิม

หรือ คอมแอร์ ไปแล้ว
nogpompam
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

น้องข้าวปั้นฝากตัวด้วยนะคร้าบ

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 08:11:24 »

เช็คคอมดูครับ  แล้วลองเช็คฟิวด้วยว่าขาดมัย
chtoj
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 10:29:38 »

คอม ไม่น่าจะเสียนะครับ เพราะช่างบอกว่ายังใชได้อยู่ แต่ท่อรั่วนี่ซ่อมมา 3 ครั้งแล้วแต่ใช้ได้ครั้งละสองอาทิตย์เอง
OAT_P.D.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 12:40:56 »

ลองหาสาเหตุจุดที่รั่วครับ สังเกตุตรงที่มีคราบน้ำมัน ส่วนมากชอบรั่ว ตรงสายอ่อนที่ย้ำหัว ทนแรงดันเวลารอบสูงไม่ไหว ชอบรั่วตรงหัวย้ำ ต้องหาท่อที่คุณภาพดีหน่อย ตามร้านอะไหล่ทั่วไปชอบรั่วง่าย ผมเปลี่ยนมา 3-4 ครั้งแล้ว  ลองดูครับ

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
boostup
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 23:25:51 »

รั่วครับ รั่วตรงไหน แก้ตรงนั้นครับ ท่ออ่อนใช้ของดีๆครับ โอริงก็ใช้ให้ตรงเบอร์น้ำยานะครับ ไม่งั้นมันกัด
ปิแอร์...แซ่บี้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 23:29:47 »

ของผม คอมแอร์มะทำงาน ตอนนี้จอดอุ่ T T

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010 17:54:21 »

หาจุดรั่วรับ....คราวที่แล้วมีแต่ลมเช่นกันฮะ...สรุปเลยเปลี่ยนตู้แอร์ไม่หายแฮะ....ช่างเลยลองรื้อไดเออร์...เท่านั้นร่ะ...
ท่อข้างๆมันแตกนี่เอง....ค่าอ๊อก 300 ตู้ 2800 ร้องให้ไป.... ไม่ไหวแล้ว...

yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010 17:54:41 »

ของผม คอมแอร์มะทำงาน ตอนนี้จอดอุ่ T T
มี 5xxx ร่ะ 555+ ฮิฮิ

cat
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

หอยน้อยๆๆๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010 08:59:09 »

แอร์มีแต่ลมคับ เลยไปให้ช่างซ่อม ล้างตู้แอร์ และเปลียนแหวนโอริง ตามข้อต่อต่างๆของท่อแอร์ แต่ใช้ไปได้แค่สองอาทิตย์ ก็เป็นเหมือนเดิม สาเหตุเกิดจากอะไรกันแน่คับ
อย่างนี้น่าจะตู้รั่วแล้วมั่งพี่เหมื่อนของผมไม่มีผิดหายังไงก็ไม่เจอ งัดตู้ออกมา ใช่เลย

NUNG O NUNG
มือเก่าหัดแข่ง

4e-fe ว.เทคนิคพิษณุโลก สาขาเครื่องกล

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2010 14:02:05 »

เพิ่มเติม ครับ ถ้าทำทุกอย่างที่กล่าวมาข้างต้นแล้ว  ยังเหมือนเดิม คิดว่าน่าจะเป็น วาล์วนำยาแอร์ก่อนเข้าตู้มันตัน ครับ 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์