AE. Racing Club
23 ตุลาคม 2024 10:21:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถหายครับ ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 2977 ครั้ง)
jedee
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 07:07:46 »

เหวอ      โตะจัยโหมะเลย นึกว่าสามห่วงหาย(รถเก่ามันยังขโมยอีกหรอ)  หากมีประกันชั้นหนึ่งก็ให้ประกันรับผิดชอบให้ครับ ไปแจ้งความไว้แล้วแจ้งประกันให้ทราบในทันทีที่ทราบเรื่องครับ เสียใจด้วยนะครับ ป่านนี้คงย่อยสลายไปหมดแล้วล่ะ คงไม่อวยพรในสิ่งที่ยากยิ่งนัก ขอให้ตามจับไอ้คนลักรถได้เร็วๆครับ  คำนับ

jedee
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 07:12:07 »

อีกเรื่องที่อยากฝากให้ลองไปตามรอย  บรรดาคาแคร์ อู่ หรือแม้แต่ร้านที่เราเอาเจ้าวีโก้คันที่หายไปตั้งศูนย์  หากเราไว้ใจให้เขาขับรถออกไปลอง หรือเป็นอะไรที่พ้นหูพ้นตาเรา มิจฉาชีพเหล่านี้ก็สามารถเอาดินน้ำมันหรือบล็อคทำพิมพ์กุญแจใหม่ขึ้นมาได้นะครับ อย่าไว้ใจทางอย่าวางใจคน รู้หน้าแต่ไม่รู้ใจครับ ที่แบ่งปันมา ไม่ได้ใส่ร้ายบรรดาร้านเหล่านี้นะครับ แต่เป็นการตามรอยย้อนกลับไปดู หากไม่มีรัยก็โอครับ หากมีรัยก็จะทำให้เราหรือตำรวจทำงานง่ายขึ้นครับ

bb@gun
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 08:14:54 »

อีกเรื่องที่อยากฝากให้ลองไปตามรอย  บรรดาคาแคร์ อู่ หรือแม้แต่ร้านที่เราเอาเจ้าวีโก้คันที่หายไปตั้งศูนย์  หากเราไว้ใจให้เขาขับรถออกไปลอง หรือเป็นอะไรที่พ้นหูพ้นตาเรา มิจฉาชีพเหล่านี้ก็สามารถเอาดินน้ำมันหรือบล็อคทำพิมพ์กุญแจใหม่ขึ้นมาได้นะครับ อย่าไว้ใจทางอย่าวางใจคน รู้หน้าแต่ไม่รู้ใจครับ ที่แบ่งปันมา ไม่ได้ใส่ร้ายบรรดาร้านเหล่านี้นะครับ แต่เป็นการตามรอยย้อนกลับไปดู หากไม่มีรัยก็โอครับ หากมีรัยก็จะทำให้เราหรือตำรวจทำงานง่ายขึ้นครับ
เป็นความคิดเดียวกันกับตอนที่รถผมหายเลยครับ ผมก็คิดย้อนกลับไปแบบนี้เหมือนกัน เพราะก่อนหน้าที่รถจะหายเพิ่งเอาไปทำสีอู่ประกัน แต่ ณ ตอนนั้นถึงปัจจุบันเป็นเวลาสี่ปีแล้ว ยังไม่มีวี่แววว่าจะได้คืนเลย อิอิ  ยังไงอยากให้เจ้าของรถทำใจไว้ด้วยก็ดีครับ หัวอกคนรถหายเหมือนกัน เข้าใจครับ 

แต่ก็ขอให้ได้คืนเร็วๆนะครับ ยังไงจะช่วยเป็นหูเป็นตาให้อีกแรงครับ เพิ่มเติมรูปและรายละเอียดรถมาด้วยก็จะดีครับ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์