AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 17:38:45 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าร้านซ่อมหรือตกแต่งรถทำงานให้ไม่ปลิ้มแต่แรก เรายังจะให้แก้หรือทำต่ออีกไหม  (อ่าน 2084 ครั้ง)
kaImušIc…CBŽ™
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 15:21:03 »

เพิ่งโดนมาอ่ะนะ แบบว่าไปแปลงใส่ไฟไฮทอก แล้วร้านทำคิ้วให้ไม่สวยเอาซะเลยคับ แล้วทำสีเราแตกอีก ?? เราก็บอกว่ารับไม่ไหวเหมือนกันช่างก็บอกจะแก้ให้แต่

ต้องเสียค่าทำสีเพิ่มอีก จริงๆแล้วผมเอาไปทำลิ้นหน้าด้วย เลยเกิดอาการลังเล เลยอ่ะครับว่าจะออกมาเป็นไง ก็เลยวัดไปเลยแล้วกัน ไหนๆ ก็จะให้แก้คิ้วให้ด้วย

เลยอยากถามเพื่อนๆว่า หากเจอแบบนี้ จะเลือกเดินหน้าต่อ หรือหยุดไว้แค่งานที่ให้แก้ไขพอครับ ตาปริบๆ ตาปริบๆ  ยังเสียวๆอยู่เลย ร้อนๆๆ ร้อนๆๆ

5A FE ORIGINAL INSIDE
UltraKw@nG
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 15:43:40 »

เป็นผมหรอจ่ายแค่นั้น เปลี่ยนร้านโลด

shimuras
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 17:06:23 »

ถ้าต้องเสียเงินเพื่อแก้ เอาเงินไปให้ร้านอื่นดีกว่า หาร้านไม่ไกลจากบ้านก้อดีจะได้ไปดูงานได้บ่อย ทำที่ไหนมาร๋อคับ

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 17:33:23 »

ถ้าต้องเสียเงินเพื่อแก้ เอาเงินไปให้ร้านอื่นดีกว่า หาร้านไม่ไกลจากบ้านก้อดีจะได้ไปดูงานได้บ่อย ทำที่ไหนมาร๋อคับ

ก่อนทำเห็นผลงานคันอื่นมาก่อนอ่ะครับเลยไว้ใจ ลองดูสักตั้ง เสร็จแล้วจะรายงายผลครับ

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 17:39:51 »

ทำงานไม่เวิร์ค ยังมีหน้ามาเก็บตังค์เพิ่มอีก

เจอแบบนี้ ต้องให้มันแก้ให้จนกว่าจะจบ

นาน ๆ แวะมาที
boostup
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 22:52:56 »

ถ้าต้องเสียเงินเพิ่ม ผมก็ขอบายหล่ะครับ
ktp
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 22:59:25 »

ผมหาที่ใหม่แทนทันที
yong

Blue Levin

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 23:03:45 »

เพื่อนเพิ่งเจอมา อู่ทำสีคับ แก้มาแย่กว่าเดิมอีก เซ็งแทนเลยคับ

levin  4 Door
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 23:23:06 »

ถ้ามองแบบกลางๆนะครับ   ผมว่ามันเปนงานแปลงอ่ะครับ

มันไม่ช่ายว่าจะใส่ได้เลยเป๊ะๆ   เจ้าของก้อต้องคอยไปดูด้วย ว่าชอบมั้ย แบบนี้

แต่ไอ้เรื่องทำสีแตก  อันนี้มันต้องรับผิดชอบ    ผมมองแบบกลางๆนะครับ 
doctorlan
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 23:27:19 »

ผมว่ามันเป็นความรับผิดชอบของทางร้านหรือเปล่า ให้ทำส่วนหนึ่ง แต่ทำให้อีกส่วนหนึ่งเสียหาย
แต่กลับปัดความรับผิดชอบให้เราจ่ายค่าซ่อมสี(ที่มันทำเสียหาย)ซะงั้น..

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 08:40:05 »

ขอบคุณ..พี่น้อง ที่เข้ามาแชร์ความรู้สึกครับ..ตอนนี้ก็ตกลงกับช่างใหม่เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ช่างเค้าบอกต้องการใช้เวลาผมก็ให้ไปเต็มที่เลยบอกเสร็จวัน พุธ (จอดวันอาทิตย์-พุธ 4 วัน นานไปไม๊ครับ แต่ไม่เป็นไรเราอยากให้งานออกมาดี)

ทำลิ้น GT+แปลงใส่ไฟหน้าไฮท๊อก+ใส่สปอตไลท์ฟันดาบ ราคา 4,000 บาท (ราคานี้ พอรับได้ป่าวครับ)  คำนับ คำนับ

snoopy

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010 08:21:18 »

เคยเจอมากะตัวครับ  เห็นเป็นร้านใกล้ๆบ้านไม่รู้จัก ลองเค้าไปทำสีแค่กันชนหน้า ปรากฏว่าทำเสียของหมดเลย แล้วก็บอกให้เอามาแก้ ๆ อยู่นั่นแหล่ะ แถมคอยนาน 2-3 รอบ ผมทนไม่ไหว  คิดเสมอจนถึงปัจจุบันว่า จะไม่เข้าร้านที่ไม่รู้จักอีกต่อไป  ไกลๆแต่ชัวร์ดีกว่า  และ เสนอว่าถ้ารอบที่สองไม่เวิรก์ ทำใจ เปลี่ยนร้านเถอะครับ  ส่วนเวลาไม่จำเป็นหรอกครับว่า นานๆ แล้วงานจะออกมาดี เราคิดว่าเราให้เวลาเค้าทำไปเรื่อยๆ หวังว่างานจะออกมาดี เพราะเค้าค่อยๆทำ แต่จริงแล้วจะบอกว่า มันก็ใช้เวลาทำเท่าเดิมละครับ  ไม่มีประโยชน์ไร

suarez_07
มือเก่าหัดแข่ง

น้ำมันแพง...แรงเลยหมด...

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010 09:00:22 »

ทำลิ้น GT+แปลงใส่ไฟหน้าไฮท๊อก+ใส่สปอตไลท์ฟันดาบ ราคา 4,000 บาท (ราคานี้ พอรับได้ป่าวครับ)

^
^
รวมค่าของแล้วหรือยังครับ...หรือค่าแรงอย่างเดียว

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010 10:13:46 »

ทำลิ้น GT+แปลงใส่ไฟหน้าไฮท๊อก+ใส่สปอตไลท์ฟันดาบ ราคา 4,000 บาท (ราคานี้ พอรับได้ป่าวครับ)

^
^
รวมค่าของแล้วหรือยังครับ...หรือค่าแรงอย่างเดียว
ทั้งหมดราคารวม  6900 บาทครับ ไฟหน้า 1900 ฟันดาบ 600

ทำสี 2 ชิ้น คิ้วที่แปลง กับลิ้น

งานเสร็จแล้วออกมาพอรับได้ครับพอใจระดับนึง แต่ไฟมุมหมกในไปหน่อย ไม่เหมือนของเพื่อนที่ทำไม่ต้องแปลงเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธันวาคม 2010 10:17:34 โดย kaimusic » บันทึกการเข้า

Me!bourne101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010 16:43:56 »

เจอบ่อยครับเหตุการณ์แบบนี้ (พูดยาก)

ก่อนทำ โม้ ประสบการณ์มากกว่า 10 ปี ไม่แพง ที่ไหนก็ราคานี้ เราก็ขี้เกียจจะไปหาร้านอื่นแล้ว

ตอนแปลงท้าย ก็เล่นทุบซะตัวล็อคฝากระโปรงท้ายผมซะหัก ทำเฉย
ผมก็เห็นว่านิดหน่อย พอหาอะไหล่ได้ ราคาไม่แพง เลยไปหาซื้อตัวล๊อคฝากระโปรงมาให้ใหม่(สรุปคุณกฤษณ์ให้มาฟรี)
พอได้ของมา กว่าจะเปลี่ยนจะซ่อมให้เราก็ลีลาผลัดวันประกันพรุ้ง ต้องให้โวยวายก่อนถึงจะทำให้

อีกตัวอย่าง ผ้าหลังคาซันรูฟผม ภายในรอบเกือบ 1 ปี ตั้งแต่ติดตั้งซันรูฟ
ต้องหุ้มผ้าหลังถึง 3 รอบ นี่กำลังรอเงินและเวลาว่าจะไปหุ้ม ครั้งที่ 3  

หมดเงินไปกว่า 4-5 พันบาท แล้ว ตอนใส่ผ้าหลังคาทำขายึดเสริมท้าวแขนผมฉีกขาดอีก -_-''
(ทุกวันนี้ท้าวแขนลงน้ำหนักมากไม่ได้ โยกเยกตลอด)

ร้านแรก ผ้าหลังคาไม่เนียน เป็นหลุม ขรุขระ นั่งในรถมองด้วยตาเปล่าเห็นชัดเจน
ร้านสอง เก็บงานตรงมุมๆ 4 ด้าน ของผ้าหลังไม่ดี เวลาเปิดซันรูฟ มองจากด้านบนจะเห็นเลย

ก่อนทำผมก็ศึกษาหาข้อมูลแล้วนะ
ร้านแรกผมนั่งเฝ้าที่ร้านเลย
ร้านสองไม่ได้เฝ้าเอาไปทิ้งไว้นัดวันเวลาไปใส่

มีอีกหลายเรื่องครับนึกยังไม่ออก บ่นให้ฟังแค่นี้ก่อน....

ทำรถมันเหนื่อยครับ
แต่ก็ทนเพราะใจรัก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์