AE. Racing Club
15 ตุลาคม 2024 00:16:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ไฟ Day light by Thejack3S  (อ่าน 4440 ครั้ง)
Thejack3S
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 15:23:31 »

DIY Day Light Project by Thejack3S ตรบมือ

หมดงบไปคร่าวๆ 350 บาท ครับ ไม่รวม สายไฟ ตะกั่ว และเป็บซี่ ฮิฮิ

เหมือนได้สปอร์ทไลท์มาอีกดวงเลย  เหอๆๆ

อันนี้ยังไม่ได้ดรอปไฟนะครับ หรือเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คิดว่าจะไม่ดรอปดี  ?? แต่ก็กลัวขวดลิโพ แหะๆ  แหะ.. แหะ..

เมื่อวานโดนตำรวจเรียกไปแล้วครับ อิอิ ไฟมันแยงตา แหะ.. แหะ..

Naibas Sudlor
มือเก่าหัดแข่ง

รถคันนี้ยังรอเก็บงานอยู่เลยคับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 22:08:52 »

พี่เปิดอันล่างให้ดูหน่อยครับ (2mode beam) มาใหม่อีกแล้วหรอพี่ มีเยอะเอามาแบ่งผมบ้างสิครับ อยากได้มากเลย
Thejack3S
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010 10:15:33 »

แหะๆ ตอนแรกมันเป็ฯที่อยู่ของ Koito ครับ และ Koito มันเป็น สีขาว ก็เลยจับย้ายไปข้างบน ในรูปยังไม่ได้ใส่เลย
ส่วนอัน 2Mode ก็เป็นป๊อบอัพเหมือนกันครับ แต่ว่าเป็นสีเหลือง ก็เลยเอาไว้ข้างล่าง และที่พิเศษคือ 2Mode ที่ว่าน่ะ มันสามารถ สไลด์หลอด ออกทางด้านข้างได้ครับ ก็คือเวลารถสวนเราสามารถปรับโคมให้เบนซ้ายกลับมาได้ พอรถผ่านไป เราก็แพนออกด้านนอกเหมือนเดิม ผมต่อสวิสต์นี้เข้ากับไฟสูงครับ ไฟสูงแพนออก ไปต่ำแพนเข้าผมก็บ้าพลังไปตามเรื่องตามราว เอิ้กๆ ซื้อมาก็แพงครับ แต่ใจมันรัก เดี๋ยวเจอแล้วจะามาชี้เป้าให้นะครับ

pinA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เคยใช้ AE ตอนนี้ก้อยังใช้อยู่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010 17:21:44 »

แบบนี้วิ่งมืดๆตจว.ดีจังครับ

เบื่อคนถือดี พวกทำตัวน่าเบื่อหน่าย.
Thejack3S
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010 09:50:22 »

ผมว่าจะหรี่ไฟลงอีกนนิดครับ มันสว่างไป เดี๋ยวตะหลวดจะเล่นเอา อีกอย่าง ทาง ตจว 2 เลนซ์มันแคบ ง่ายต่อการเจอขขวดเครื่องดื่มบำรุงกำลังครับ แหะๆ ต้องมาลองดูที่รถครับ รูปอธิบายได้ 80% กล้องผมมันดรอปแสงไปอีก เพราะมันถ่ายไม่ได้แสงมันจ้าครับ

Naibas Sudlor
มือเก่าหัดแข่ง

รถคันนี้ยังรอเก็บงานอยู่เลยคับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 15:52:29 »

ถ้ามีป๊อบอัพ Koito สีขาว บอกผมด้วยนะคร๊าบ...
Thejack3S
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010 02:37:01 »

รับทราบคร๊าบ อิอิ ผมก็หาอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะเอามาแทนดวงในกระจังหน้า แต่ก็ยังหาไม่เจอเลยครับ อิอิ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์