AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 15:46:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 ... 14  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วางเครื่อง 4afe พร้อมเกียร์ออโต้ เท่าไหร่คะ ที่อู่เค้าคิดเงิน 45,570 ค่ะ  (อ่าน 50365 ครั้ง)
tum_airboy
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #60 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 21:58:28 »

ฉุน ฉุน
whiteloma
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #61 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 22:10:48 »

เค้าใส่ไว้ในวงเล็บค่ะ เครื่องยนต์+เกียร์ (ลดพิเศษ) 23,000
whiteloma
**

« ตอบ #62 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 22:32:42 »

อยากรบกวน ใครที่พอมีเวลาว่าง อยู่แถวคลองประปา ถ.แจ้งวัฒนะ เข้าไปดูรถด้วยกันหน่อยค่ะ ว่าเครื่องที่วางมาใหม่เหมาะสมกับราคาที่จะจ่ายมั๊ย จะได้เคลียร์ให้จบ ๆ ซะที
benz190e
นักแข่งมือสมัครเล่น

หากคนไทยไม่รักกัน แล้วใครเล่าจะรักเรา จริงไหม

« ตอบ #63 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 22:47:44 »

ได้ราคามาแล้วค่ะ จาก 45,570 หักค่าเทิร์น 5,000 เหลือ 40,570  หม้่อต้มแก๊ส มือ 2  1,500 อันนี้เค้าบอกว่าแถมให้ แวคคัมติดมากับตัวเครื่องคิดเงิน 600 อันนี้ตัดออกแล้ว
ค่าเดินสายไฟจาก 3,000 ลดให้ 1,000 กับรายการแอร์ที่คิดผิดตัดทิ้งอีก 600  คงเหลือตามใบแจ้งยอด ณ ปัจจุบัน  36,870  รายการตามใบแจ้งยอดนะคะ
เครื่องยนต์+เกียร์ (ลดพิเศษ)                   23,000                                เรือนไมล์ AE92 มือ 2 ซึ่งเป็นอันเดียวกับตัวเดิมที่ถอดออก   1,900
น้ำมันเครื่อง 4 ลิตร@180                          720                                 ออยเกียร์ มือ 2                                                1,200
กรองเครื่อง                                          150                                 มิกเซอร์แก๊ส                                                     400
น้ำมันเกียร์ auto 5 ลิตร@180                     900                                สวิทช์แก๊ส                                                        350
น้ำมันเพาเวอร์ 1 ลิตร                                180                                ชุดรีเลย์ 2 หน้า 2 ตัว@200                                     400
กรองเบนซิน                                          350                                ท่อน้ำหม้อต้ม 2 เมตร@180                                    360
แร็คพวงมาลัย                                      2,000                               ตั้งศูนย์                                                           350
กล่องฟิวส์แอร์                                        500                               เติมน้ำมัน                                                        500                        
ซีลเพลา                                              120                               ค่าแรงบริการเดินสายไฟ+เดินสายไฟแอร์                      2,000
แวคคัมแอร์                                           600                               ค่าแรงบริการเปลี่ยนเครื่อง+เปลี่ยนเกียร์+ตรวจเช็คทั่วไป    3,500                        
เชื่อมต่อแอร์                                          350
แวคเติมน้ำยาแอร์                                     900        
เทอร์โมแอร์                                           600
ท่อน้ำเพาเวอร์ 2 เมตร@120                         240
รวมทั้งหมดก็  36,870 ค่ะ  
ขอความคิดเห็นกับรายการต่าง ๆ ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ ของแบบนี้พูดลำบาก แล้วแต่โชคชะตาฟ้าลิขิตครับ อู่อยู่แถวไหนครับ
อยู่ไกลจากเชียงกงมากหรือเปล่าเพราะราคาหลายรายการบวกเยอะมากเลยครับ
แต่ราคาพอๆ กับผมวางเครื่องฝาดำออโต้   เรือนไมล์แรงเกิน ราคานี้ใส่ไมล์ยาว 9000 รอบได้เลยนะนี่
แร็คก็แรงไปพอๆ แรคมีเนียมเลย ออยเกียร์ก็แรงไป รายการบางอย่างก็เหมือนคิดยิบย่อยเช่นแวคคัม
อยากให้ตรวจดูเรื่องท่อไอเสีย ช่วงล่าง โช้ค สปิง ตรวจเช็คผ้าเบรค หม้อลมเบรค สำคัญเหมือนกันนะครับ
เพราะเครื่องรวมเกียร์ออโต้หนักขึ้นกว่าเดิมพอสมควร ลองขับดูแล้วมารายงานผลด้วยนะครับ

อยากได้ หญิงที่ สวยสงบ เงียบสนิท ไม่ผิดประเพณี กุลสตรีเข้าครัว กราบผัววันละสามหน สาธุ
whiteloma
**

« ตอบ #64 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 23:02:12 »

ถ้ามาจากเมืองทอง อู่จะอยู่ทางด้านขวามือเลี้ยวเข้าคลองประปา (ตรงนั้นจะเป็นไฟเขียว ไฟแดง ข้างหน้าคือโลตัสแจ้งวัฒนะ) เลี้ยวเข้าไปประมาณ 200 เมตรค่ะ สังเกตร้านอาหารThe Story เลี้ยวขวาเข้าไปก็จะเจออู่ค่ะ ชื่อ ประชัน ออโต้เซอร์วิส
panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #65 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 23:07:43 »

ไม่ไหวอ่ะแพงเกิน

ลองเอาเพื่อนผู้ชายไปเป็นเพื่อนครับ

แล้วตกลงกันดู

ถ้าคิดว่าแพงไป ให้เค้ายกของทั้งหมดออก

แล้วเอาของเก่าใส่ไปแทน ไม่ต้องจ่ายค่าอะไรทั้งนั้น

แล้วไปทำอู่อื่นดีกว่า

แถวหลักสี่ ทำดีๆ ถูกๆเยอะแยะ

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 23:12:51 »

อยากรบกวน ใครที่พอมีเวลาว่าง อยู่แถวคลองประปา ถ.แจ้งวัฒนะ เข้าไปดูรถด้วยกันหน่อยค่ะ ว่าเครื่องที่วางมาใหม่เหมาะสมกับราคาที่จะจ่ายมั๊ย จะได้เคลียร์ให้จบ ๆ ซะที

ประกาศ ประกาศเอ้า  พี่น้องเออี  คนไหนอยู่ใกล้เคียง  ช่วยเจ้แกหน่อยครับ

เผื่อที่เราจะได้มิตรภาพเพิ่มมาอีก 1 ประกาศ ประกาศ

ปล.ถ้าอยู่แถวสมุทรสาคร  นครฐม  ผมจะไปดูหั้ยแล้วนะครับ แหะ.. แหะ..
whiteloma
**

« ตอบ #67 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 23:18:44 »

ขอบคุณทุกคนมากเลยค่ะที่มีน้ำใจ เป็นกำลังใจให้ต่อสู้กับความไม่เป็นธรรม ได้ความรู้เพิ่มเติมเยอะเหมือนกัน ทั้ง ๆ ที่แต่ก่อนไม่เคยรู้เลยว่ามีเว็บที่ให้คำแนะนำดี ๆ แบบนี้
ส่วนมากก็แค่ถามจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่แนะนำต่อ ๆ กันมาแล้วก็ตามกันไป
_support_๑WZ

3S GTE_direct coil

« ตอบ #68 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 23:27:02 »

แพงสุดๆอะคับ ฝาดำ20นิดๆเอง ผมไปเจอฝาดำออโต้มะ2วัน18000เอง

นี้4a fe ขาย23000 แพงมาก อู่แบบนี้น่าด่าจริงๆ ฉุน
whiteloma
**

« ตอบ #69 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 23:36:46 »

ดูอย่างคนดูเครื่องไม่เป็นนะคะ เครื่องไม่ถูกใจเลยค่ะ ฝาครอบก็แตก ราคาเครื่องไม่สมกับราคาค่ะ
_support_๑WZ

3S GTE_direct coil

« ตอบ #70 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 23:42:40 »

อย่าไปยอมมันคับ ขายก็แพงของก็ไม่ดี
whiteloma
**

« ตอบ #71 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 23:45:30 »

แล้วจะไปสู้กับเค้ายังงัยล่ะคะ  รู้สึกแย่จังเลยค่ะ คนกันเองไม่น่าทำกันได้เลย
playboy

« ตอบ #72 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 23:46:39 »

สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้ครับ

whiteloma
**

« ตอบ #73 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 23:52:07 »

ขอบคุณค่ะ หาพลพรรค ร่วมด้วยช่วยกัน ช่วยกันหน่อยนะคะ
เอกSRR...

****ดูดีได้แค่เนียะ**** 088-0146757

« ตอบ #74 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 00:01:43 »

ผมว่าแจ้งความเลยดีกว่า

n'ฐม
**

« ตอบ #75 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 00:53:15 »

ช่างอยากได้งาน นะเลยประเมิณต่ำ แล้วค่อยมา + เพิ่มเอา ทำเป็นรายการ  มีเยอะครับ อย่างนี้

ตอนจะเอาไปทำนะพูดดี เท่านี้เท่านั้น แถมถ้าต้องเปลี่ยนอะไรก้ไม่แจ้ง ราคา มาแจ้งตอนจ่ายเงิน บังคับจ่าย

ผมแนะนำนะครับ ตกลงแค่ 30,000 ก็จ่าย แค่ 30,000 บาท ถ้าเขาทำไม่ได้ก้บอกให้ยกเครื่องเก่ามาคืนและทำเหมื่อนเดิมจะไปทำที่อื่น

ว่างเครื่อง 30,000 บาทนะ ถ้าแค่ทำเครื่องอย่างเดียวนี้ก็สุดจะทนแล้วนะ เป็นไปไม่ได้แน่นอน ประมาณราคามาไม่ดีแต่แรกแล้ว มีเจตนา ไม่ดี

ช่างมันจะบอกว่าถ้างั้นก็ต้องจ่ายค่าประกอบกลับ จะทำยังไงครับเคยเจอมาแล้ว สุดท้ายต้องยอมมัน
โอ....โทโคบุ
นักแข่งมือสมัครเล่น

O....Tocobu

« ตอบ #76 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 01:33:18 »

ช่างระยำ ครับ หากินแบบนี้ไม่ไหวครับ

กดเบาๆ ไฟหน้า+ไฟท้าย AE100 DEPO Taiwan

“ ธรรมด๊า ธรรมดา  ”
 "แต่งไว้คุย"
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #77 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 04:49:03 »

คือต้องบอกว่าเราทำไปแล้วคงจะยากที่จะดื้อดึงคับ แต่ถ้าคิดว่าเพื่อความถูกต้องแล้วไม่เสียดายเวลาก้อลุยเลยคับ เอาตำรวจเข้าไปเลยคับ
เผลอๆอาจจะได้ราคาที่ถูกลงมาอีกคับ แต่ก้อคงจะยากเพราะเป็นญาติเพื่อนอีก 36000ผมว่ายังพอรับได้คับ ที่ผมเห็นว่าแพงคือเครื่องแพงไป3000-5000
คับ ค่าออยล์เกียร์500บาทเกลื่อนเซียงกงคับ ท่อยางหม้อต้มเมตรละ180เลยหรอคับ ผมว่าแพง อย่างอื่นพอรับได้คับ 36000ถ้าลดค่าเครื่องไป5000คือราคาเครื่องที่18000(ราคาตลาด)ก้ออยู่ในงบ30000นิดๆคับ

ช่างอยากได้งาน นะเลยประเมิณต่ำ แล้วค่อยมา + เพิ่มเอา ทำเป็นรายการ  มีเยอะครับ อย่างนี้

ตอนจะเอาไปทำนะพูดดี เท่านี้เท่านั้น แถมถ้าต้องเปลี่ยนอะไรก้ไม่แจ้ง ราคา มาแจ้งตอนจ่ายเงิน บังคับจ่าย

ผมแนะนำนะครับ ตกลงแค่ 30,000 ก็จ่าย แค่ 30,000 บาท ถ้าเขาทำไม่ได้ก้บอกให้ยกเครื่องเก่ามาคืนและทำเหมื่อนเดิมจะไปทำที่อื่น

ว่างเครื่อง 30,000 บาทนะ ถ้าแค่ทำเครื่องอย่างเดียวนี้ก็สุดจะทนแล้วนะ เป็นไปไม่ได้แน่นอน ประมาณราคามาไม่ดีแต่แรกแล้ว มีเจตนา ไม่ดี
ถามอีกอย่างครับ แล้วพวกถังน้ำมันและปั๊มติกไม่มีในรายการ หรือไม่เปลี่ยนครับ

ช่างมันมั่วบิลแล้วครับ  กลุ้มใจแทนเจ้าของรถเจ้าของกระทู้นี้จริงๆ ยังไงผมก็ยืนยันที่แนะนำเหมือนเดิมนะครับ เอาคนกล้ามโตๆไปด้วยซักสามสี่คนครับ เราอย่าไปคุยกับช่างนอกประเด็นครับ ไร้สาระบิลเบินเนี่ย คุยกะมันให้เข้าประเด็นเลย ว่า ที่มิงรับวางเนี่ย มิงเหมาในราคาไม่เกินสามใช่ไหม ทีนี้ หากราคามันเกิน ก็เอาเครื่องเก่ากูวางกลับคืน กุไม่วางแล้ว จาได้จบ ไม่ก็เอาสามหมื่นไป ไร้สาระครับ อย่าไปคุยกะมัน ผมเห็นบิลแล้วยังว่ามันมั่วเลย วางหัวฉีดจากเครื่องเดิมคาบู แล้วบิดามันไม่ใส่ติ๊กได้ไง บิลไม่เห็นมีติ๊กแสดงว่ามันมั่วครับ แล้วก็ถามมันด้วยว่า ตกลงมิงจากลับไปกลับมายังกะกลับปลาทอดแบบนี้ เราไม่คุยด้วย ไม่ก็เอาตำรวจไปด้วยแบบที่น้องเขาแนะนำเลย ตกลงเหมา ยังหน้าด้านมาคิดเป็นจุดอีก แล้วที่ไม่บอกเราดันใส่เข้าไปเนี่ย ไม่มีสิทธิมาเรียกราคาเพิ่มนะครับ เพราะงานนี้มันเป็นราคาเหมา ค่าเครื่องห่ารัยของมัน สองหมื่นสาม เครื่องเทวดาหรอครับ ยี่สิบวาวล์ยังถูกกว่านี้เลย(โอโต้) สี่เอต่อให้สวยระดับนาฟ้าเกียรโอโต้ หากซื้อในเวปไม่น่าเกินหมื่นครับ มะวานผมยังแวะที่เชียงกงบ้านกอก เห็นสี่เออยู่สองตัว ตัวแรกหกพันพร้อมเกียร คอมแอร์ได้ชาร์ทปัมน้ำเพาเวอร์ครบๆครับ เครื่องหลังสี่พัน ขนาดเครื่องเจพร้อมเกียรพร้อมกล่องที่นั่นยังแค่เจ็ดพันเองครับ ไอ้ช่างเนี่ยมันบวกเวอร์ครับ  ที่สำคัญมันมั่วครับ เหมาแล้ว มิงก็ต้องรู้ดิ ว่าทำไปจาเข้าเนื้อไหม สามหมื่นที่เหมาจาเหลือเท่าไร แต่มันทำไป คิดว่างานนี้กะจาฟันซักสองหมื่น คงเหลือหมื่นเดียว เลยบวกเวอร์แบบที่เจอนี่ไงครับ   

เป็นผม บอกให้มันทำกลับคืนเลย แล้วไม่จ่ายมันซักบาทด้วย งานนี้อู่ปิดแน่หากเป็นผม จาถามมันว่ามิงจาวางรถกุเป็นคันสุดท้ายแล้วปิดอู่แบบถาวรไปเลยไหม แต่ตังค์ไม่จ่าย ไม่ก็เอารถกลับออกมาเฉยๆไม่จ่ายตังค์ซักบาทครับ แล้วให้มันไปฟ้องเอา แล้วผมจาบอกมันว่าเสียเงินสามแสนสู้คดีก็ไม่เป็นไร แต่จะไม่จ่ายตามบิลที่มันแจ้งมาครับ งานนี้ถ้ามันไม่ยอมก็ล่อเลยครับ   หากเป็นเมื่อก่อนคงได้มีการอุ้มมาถามแน่ ตอนนี้เลิกแล้วเด้อ เสียดายอยู่ไกลไปหน่อย สู้ๆครับ

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #78 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 04:56:20 »

ช่างมันจะบอกว่าถ้างั้นก็ต้องจ่ายค่าประกอบกลับ จะทำยังไงครับเคยเจอมาแล้ว สุดท้ายต้องยอมมัน

เจอมุกนี้ ผมแจ้งตำรวจจับแมร่งมันเลยครับ ครบองค์ประกอบความผิดฐานฉ้อโกงครับ อย่าไปยอมมัน ดูสิว่าเวลาเข้าไปนั่งดมเหล็กแล้วมันยังอยากจะได้ค่าประกอบกลับอีกไหม มันปลายเหตุไปแล้ว ประเด็นก็คือ มิงเหมาใช่ไหม เราก็ตกลงราคานี้ หากผิดจากนี้ถือได้ว่า เข้าข่ายฉ้อโกงหลอกลวงเรา ให้เอารถเข้าไปทำ เพื่อที่จะให้ได้ไปซึ่งทรัพย์สินหรือเงินทองครับ เข้าข่ายฉ้อโกงครับ แจ้งจับได้ทันที ถึงได้บอกให้เอาตร.ไปด้วยไงครับ ค่าประกอบกลับหรอคิดได้ไงเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2010 04:58:27 โดย jedee » บันทึกการเข้า

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #79 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 05:02:34 »

เจอมุกนี้ ผมแจ้งตำรวจจับแมร่งมันเลยครับ ครบองค์ประกอบความผิดฐานฉ้อโกงครับ อย่าไปยอมมัน ดูสิว่าเวลาเข้าไปนั่งดมเหล็กแล้วมันยังอยากจะได้ค่าประกอบกลับอีกไหม มันปลายเหตุไปแล้ว ประเด็นก็คือ มิงเหมาใช่ไหม เราก็ตกลงราคานี้ หากผิดจากนี้ถือได้ว่า เข้าข่ายฉ้อโกงหลอกลวงเรา ให้เอารถเข้าไปทำ เพื่อที่จะให้ได้ไปซึ่งทรัพย์สินหรือเงินทองครับ เข้าข่ายฉ้อโกงครับ แจ้งจับได้ทันที ถึงได้บอกให้เอาตร.ไปด้วยไงครับ ค่าประกอบกลับหรอคิดได้ไงเนี่ย

มีแต่เราจะไปคิดมันค่าเสียเวลา และทำอุปกรณ์ของเราเสียหาย

หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 ... 14  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์