AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 15:49:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 14  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วางเครื่อง 4afe พร้อมเกียร์ออโต้ เท่าไหร่คะ ที่อู่เค้าคิดเงิน 45,570 ค่ะ  (อ่าน 50383 ครั้ง)
Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #160 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 20:33:41 »

ใช่ค่ะ แพงเกินกว่าที่ตกลงกันไว้มาก พรุ่งนี้จะเข้าไปที่อู่ตอนเที่ยงค่ะ ใครว่างมั่งคะ.....

ใครว่างช่วยไปกันเยอะๆน้า  ได้โปรด..

ได้โปรด..

whiteloma
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #161 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 21:12:24 »

พรุ่งนี้ตอนเที่ยงใครว่างมั่งคะ จะขอให้ไปเป็นเพื่อนกันหน่อยค่ะ ขอที่ดูรถเป็นนะคะ ช่วยคอนเฟิร์มก่อน 9.00 น. นะคะ พร้อมลุยค่ะ
whiteloma
**

« ตอบ #162 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 21:15:01 »

เค้าไม่ติดต่อกลับเลยค่ะ โทรไปก็ไม่รับสาย เลยต้องเข้าไปคุยให้รู้เรื่อง ช่วยหน่อยนะคะ
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #163 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 21:37:11 »

เอ้า  พรุ่งนี้เที่ยงช่ายมั้ย  มามะ  ผมทำงานของผมเอง   ขอเบอร์โทรเจ้าของกระทู้ด้วย 

เด๊วจะช่วยไปไหน     

ปล.  แต่ต้องบอกทางผมนะ  เพราะผม  บ้านนอกเข้ากรุง  แหะ.. แหะ..  แต่ถ้าบอกเบอร์มา  ไปแน่ 

เอ้า  ผมหนึ่งเสียง  มีครัยจะตามมั้ย
whiteloma
**

« ตอบ #164 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 21:39:57 »

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ ชื่อ ก้อย ค่ะ เบอร์ติดต่อ 081-6425327 ค่ะ
[บุคตนทั่วไป]<LN.Z>
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

*-*พกมาพันสาม*-*

« ตอบ #165 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 21:44:22 »

เอาใจช่วยคับๆๆๆๆๆๆ
อยากไปช่วยแต่อยู่ต่างจังหวัดอิอิอิอิ
สู้ๆๆคับ

OAT AE101

« ตอบ #166 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 00:04:36 »

เอ้า  พรุ่งนี้เที่ยงช่ายมั้ย  มามะ  ผมทำงานของผมเอง   ขอเบอร์โทรเจ้าของกระทู้ด้วย 

ปล.  แต่ต้องบอกทางผมนะ  เพราะผม  บ้านนอกเข้ากรุง  แหะ.. แหะ..  แต่ถ้าบอกเบอร์มา  ไปแน่ 

เอ้า  ผมหนึ่งเสียง  มีครัยจะตามมั้ย

สุดยอดไปเลยครับน้า  สุดยอด สุดยอดเดี่ยวส่งกำลังใจไปช่วยครับ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #167 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 04:51:41 »

ปล.  แต่ต้องบอกทางผมนะ  เพราะผม  บ้านนอกเข้ากรุง  แหะ.. แหะ..  แต่ถ้าบอกเบอร์มา  ไปแน่ 

คนนี้ฮีโร่ตัวจริง สุดยอด ตรบมือ มีอีกไหม ไปแจ้งความดำเนินคดีก่อนเด้อแล้วต้องเป็นท้องที่ที่อู่ห่วยนี้ตั้งอยู่ด้วยนะอย่าพลาด เด๋วตร.จาไล่ไปท้องที่อื่นเสียเวลาอีก จาลุยแล้วก็เอาทีเดียวให้จบครับ แล้วก็ขอให้ตร.ไปเอารถออกจากอู่ให้คุณเลย งานนี้เอาคุกไปส่งให้ถึงอู่เลย

มีอยู่ความเห็นหนึ่งบอกว่า รถเป็นของกลาง กำ เวียนหัว เข้าใจคลาดเคลื่อนนะครับ รถคันนี้ไม่ใช้ทรัพย์สินที่ใช้ในการกระทำผิดไม่ใช่ของกลางนะครับ ของกลางก็คือทรัพย์สินที่ใช้ในการกระทำผิดครับ เช่นเอารถไปขนยาบ้า ไปชนคนแล้วหนีอย่างนี้เป็นต้น กรณีนี้เป็นรถของผู้เสียหายจขกท.ครับ  เขาเอารถไปซ่อมแล้วเจ้าของอู่มันหลอกเขาว่าราคานี้หากเอาเข้าไปซ่อมหรือวางเครื่อง แต่บิดามันพอจาเอารถออกมันบอกราคาเพิ่มไง ถึงได้คุยกันยาวอยู่นี่ พี่ล่ะเหนื่อยกับคนเจ้าข้อเจ้าคิดคิดลึกคิดเกินจริงๆ อิอิอิ เปล่าว่าใครเด้ เอาเป็นว่ารถไม่ใช่ของกลางครับ ขอนอนยันมาจากอุบลเลย  เหอๆๆ

เป็นกรณีที่ถูกหลอกด้วยข้อความอันเป็นเท็จ โดยประการที่ทำให้ผู้อื่นหรือประชาชนเสียหาย แล้วก็จากการหลอกลวงนั้น( หลอกว่าวางให้ตายยังไงค่าของบวกค่าแรงก็ไม่เกินสามหมื่นไง ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ครับ) แล้วเหมารวมราคานี้ จนเป็นเหตุให้คุณก้อยหลงเชื่อว่าเป็นจริง ถึงกับเอารถเข้าไปให้ทำตามที่เขาหลอกไว้ไง  แต่ครั้นพอดำเนินการ กรณีมิได้เป็นไปดังที่เขาหลอกไว้ แล้วเขา(เจ้าของอู่)ดันทำผิดคือไม่แจ้งราคาที่เพิ่ม หรือแจ้งคุณก้อยว่า ราคาที่บอกไปนั้นจขอ.มันทำบ่อได้ ต้องราคาสี่ห้าถึงจะทำได้ ตกลงจาทำไหม มันผิดตรงที่มันไม่ได้บอกนี่ล่ะ ถือว่าเข้าข่ายหลอกลวง  ส่วนเรื่องศาลเรื่องอะไรที่เข้าใจไปนั่น มันก็ยังปลายเหตุอยู่ดี แค่ตร.ก็จบแล้วครับ เดินให้เป็นทำให้เป็น แล้วทำไมพวกเราพอจาเอาเข้าจริงๆ ดันมีฮีโร่แค่คนเดียวเอง  ถอนหายใจ ถอนหายใจ

แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ลองเอาใจเขามาใส่ใจเราดูดิ ขนาดผมแค่คนเดียว ผมยังจายิงแมร่งมันทั้งอู่เลยในกรุงเทพนี่ล่ะตอนใช้รถยุโรป(เข้า ๐ ทีบิลมาหกหลักจาเป็นลม) จนมันยอมแก้งานให้ล่ะ  แต่ความจริง ไม่ได้หมายความว่าที่จะไปนั้น เราจะไปรบ หรือไปตีไปต่อยจขอ.เด้อ แค่ไปแสดงพลังชาวเออีเท่านั้นครับไปเป็นกองเชียรเฉยๆครับ  หลักๆมันอยู่ที่ตร.ครับ เรื่องฉ้อโกง มันยอมความกันได้ครับไม่ต้องห่วง เราถอนคำร้องทุกข์ก็จบแล้วครับ

หากถือเอาวันนี้เป็นวันดีเดย์   ถึงโรงพักแจ้งความ ร้อยเวรรับแจ้งแล้ว มือถือผม ๐๘๙ ๖๒๗๗๕๘๘ โทรมาแล้วส่งให้ร้อยเวร เด๋วผมคุยกะร้อยเวรให้ครับ คำนับ  โน่นล่ะหากผมลงไปก็ต้องหลัง ๒๑ อาจจะถึง ๒๓ ๒๔ จาไปเอาเกียร์โอโต้ที่ซื้อกับน้องๆในเวปครับ นัดไว้นานมากแล้วไม่ว่างซักกะที  อ้อ....ที่ให้คำปรึกษานี่ ไม่ต้องคิดอะไรมากเด้อ ฟรีครับ  คนทุกข์มาขอคำแนะนำ ยังจาซ้ำเติมเขาอีก จาได้พ้นทุกข์ซักที เหอะๆๆ ว่าแต่ว่าเช้านี้ อาจารย์ใหญ่ จาได้สองตัวหรือสามตัวน๊อ คริ คริ  แหะ.. แหะ..

มีอีกไหม ใครที่จาสร้างบารมีให้กับตัวเอง เสียสละเวลาไปช่วยน้องก้อยเค้า เสนอตัวมาเลย ไม่ได้ให้ไปรบเด้อ ไปดูแค่ห่างๆเป็นกองเชียรพอสนุกออกนะขอบอก สุดยอด ตรบมือ เหอๆๆ ปล่อยพลัง เหวอ ที่เหลือให้ตร.เขาจัดการไป ไอ้อู่ห่วยๆพวกนี้ ต้องคนที่มีบารมีสูงกว่าไปจัดการครับ ตำรวจเค้ามีบารมี แล้วก็มีอำนาจด้วย เหอะๆๆๆ พกปืนโดยไม่ผิดล่ะ ดูซิว่าจขอ.มันจาว่ายังไง  หากอยู่แถวอิสานหรืออุบล ไม่ได้คุยกันยาวๆแบบนี้หรอก สู้ๆครับ เด๋วฝันร้ายก็ผ่านครับ สำคัญอย่าใจอ่อนครับ

ใช้ปัญญาสู้กับมัน คนคดคนโกงก็แบบนี้ล่ะ แล้วก็อย่าหลงประเด็น แจ้งความมอบคดีให้ร้อยเวรดำเนินการเลย แล้วก็ชี้ให้จับซึ่งหน้าที่อู่อย่างที่บอกว่าเอาคุกไปเยือนถึงอู่มันเลย เราผู้เสียหายครับ แล้วอย่าลืมพกคาถาพ่อใหญ่แบงค์ไปให้ครบสามด้วยเด้อ  โชคดีๆ ชนะตลอด แคล้วคลาดตลอด สุขตลอด ปลอดภัยตลอดครับ คำนับ

กลัวอะไรกับคนชั่ว ขนาดผู้ว่าฯนายอำเภอฯและราชพัษดุฯที่บ้านผม(ในอดีตหลายสิบปีมาแระ)  ผมยังฟ้องชนะถึงสามศาลเป็นฏีกาบรรทัดฐานในปัจจุบัน กะอีแค่อู่ธรรมดาๆเฉยๆกลัวไรกะมัน สู้ครับ เหอๆๆ

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #168 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 05:03:31 »

อย่างแรกต้องไปแจ้งความก่อนใช่มั๊ยคะ จำเป็นต้องแจ้งที่ สน.พื้นที่รึป่าว แล้วต้องเอาอะไรไปเป็นหลักฐานมั่งคะ

โทดทีครับ มีตกหล่น หลักฐานก็ใบเสร็จที่มันวางบิลไง สี่ห้าใช่ไหม แต่ที่ตกลงกะเรามันเหมาสามไงครับ เราผสห.ยืนยันหลักฐานก็ครบครับ เอาเพื่อนคุณที่เป็นญาติกับจขอ.ไปช่วยยืนยันด้วยอีกที  หลักฐานมันมีทั้งพยานบุคคล พยานเอกสาร พยานวัตถุ คุณแค่ใช้บิล กับตัวคุณยืนยันเรื่องการหลอกลวง ก็น่าจาจบรับคดีได้แล้วนะ โชคดีครับ

whiteloma
**

« ตอบ #169 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 07:33:51 »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ทุก ๆ ท่านนะคะ ที่สละเวลามาแสดงความคิดเห็น แต่ถ้าใครมีเวลาก็แวะไปหน่อยก็ดีค่ะ อิอิ
whiteloma
**

« ตอบ #170 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 07:53:53 »

เป็นกรณีที่ถูกหลอกด้วยข้อความอันเป็นเท็จ โดยประการที่ทำให้ผู้อื่นหรือประชาชนเสียหาย แล้วก็จากการหลอกลวงนั้น( หลอกว่าวางให้ตายยังไงค่าของบวกค่าแรงก็ไม่เกินสามหมื่นไง ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ครับ) แล้วเหมารวมราคานี้ จนเป็นเหตุให้คุณก้อยหลงเชื่อว่าเป็นจริง ถึงกับเอารถเข้าไปให้ทำตามที่เขาหลอกไว้ไง  แต่ครั้นพอดำเนินการ กรณีมิได้เป็นไปดังที่เขาหลอกไว้ แล้วเขา(เจ้าของอู่)ดันทำผิดคือไม่แจ้งราคาที่เพิ่ม หรือแจ้งคุณก้อยว่า ราคาที่บอกไปนั้นจขอ.มันทำบ่อได้ ต้องราคาสี่ห้าถึงจะทำได้ ตกลงจาทำไหม มันผิดตรงที่มันไม่ได้บอกนี่ล่ะ ถือว่าเข้าข่ายหลอกลวง  ส่วนเรื่องศาลเรื่องอะไรที่เข้าใจไปนั่น มันก็ยังปลายเหตุอยู่ดี แค่ตร.ก็จบแล้วครับ เดินให้เป็นทำให้เป็น   ถอนหายใจ ถอนหายใจ

ประเด็นมันอยู่ตรงนี้จริง ๆ ค่ะ เข้าข่ายหลอกลวง ปกปิด อำพราง  เหมือนเสียรู้คนอ่ะ ถึงไม่ยอมจ่าย  ถ้าเค้าบอกเราสักคำ ว่าราคานี้ทำไม่ได้ก็จะไม่รู้สึกอะไรเลย แต่นี่ ไม่เคยถาม ไม่เคยแจ้งว่าทำอะไรไปถึงไหน จนเสร็จสิ้นถึงจะบอก บอกมาได้ว่า..."จะให้ผมทำงัย ผมไม่ถนัดรถรุ่นนี้ ไปจ้างเค้าทำ เค้าคิดราคานี้มา ผมก็จ่ายตังค์ไปแล้ว"  มันปัดความรับผิดชอบในส่วนนี้เห็น ๆ  ไม่คิดถึงใจเค้า ใจเรามั่งเลย  เป็นตัว จขอ.เอง มันจะยอมจ่ายมั๊ย เรียกมาเท่าไหร่ก็ต้องจ่ายตามนั้นเสมอไปเหรอ  พูดมาได้ เกินหมื่นกว่าบาทเอง  เงิน..นะคะ
จะมากจะน้อย ก็ต้องเห็นคุณค่าของเงิน เราต้องใช้เงินทุกบาททุกสตางค์ให้คุ้มค่า ตามพระราชดำรัสของในหลวง ต้องยึดหลัก เศรษฐกิจพอเพียง  ไม่เอารัดเอาเปรียบกัน ถ้าไม่ช่วยเหลือเกื้อกูลกันสังคมไทยก็ไปไม่รอด

แหะ ๆ บ่นมากชักจะเหนื่อยแล้วล่ะค่ะ   อยากให้คนที่ว่างไปด้วยกันนะคะ จะได้ช่วยดูว่าเครื่องน่ะ  ราคานี้มันสภาพดีแค่ไหนกัน
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 08:02:17 »

คนนี้ฮีโร่ตัวจริง สุดยอด ตรบมือ มีอีกไหม ไปแจ้งความดำเนินคดีก่อนเด้อแล้วต้องเป็นท้องที่ที่อู่ห่วยนี้ตั้งอยู่ด้วยนะอย่าพลาด เด๋วตร.จาไล่ไปท้องที่อื่นเสียเวลาอีก จาลุยแล้วก็เอาทีเดียวให้จบครับ แล้วก็ขอให้ตร.ไปเอารถออกจากอู่ให้คุณเลย งานนี้เอาคุกไปส่งให้ถึงอู่เลย

มีอยู่ความเห็นหนึ่งบอกว่า รถเป็นของกลาง กำ เวียนหัว เข้าใจคลาดเคลื่อนนะครับ รถคันนี้ไม่ใช้ทรัพย์สินที่ใช้ในการกระทำผิดไม่ใช่ของกลางนะครับ ของกลางก็คือทรัพย์สินที่ใช้ในการกระทำผิดครับ เช่นเอารถไปขนยาบ้า ไปชนคนแล้วหนีอย่างนี้เป็นต้น กรณีนี้เป็นรถของผู้เสียหายจขกท.ครับ  เขาเอารถไปซ่อมแล้วเจ้าของอู่มันหลอกเขาว่าราคานี้หากเอาเข้าไปซ่อมหรือวางเครื่อง แต่บิดามันพอจาเอารถออกมันบอกราคาเพิ่มไง ถึงได้คุยกันยาวอยู่นี่ พี่ล่ะเหนื่อยกับคนเจ้าข้อเจ้าคิดคิดลึกคิดเกินจริงๆ อิอิอิ เปล่าว่าใครเด้ เอาเป็นว่ารถไม่ใช่ของกลางครับ ขอนอนยันมาจากอุบลเลย  เหอๆๆ

เป็นกรณีที่ถูกหลอกด้วยข้อความอันเป็นเท็จ โดยประการที่ทำให้ผู้อื่นหรือประชาชนเสียหาย แล้วก็จากการหลอกลวงนั้น( หลอกว่าวางให้ตายยังไงค่าของบวกค่าแรงก็ไม่เกินสามหมื่นไง ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ครับ) แล้วเหมารวมราคานี้ จนเป็นเหตุให้คุณก้อยหลงเชื่อว่าเป็นจริง ถึงกับเอารถเข้าไปให้ทำตามที่เขาหลอกไว้ไง  แต่ครั้นพอดำเนินการ กรณีมิได้เป็นไปดังที่เขาหลอกไว้ แล้วเขา(เจ้าของอู่)ดันทำผิดคือไม่แจ้งราคาที่เพิ่ม หรือแจ้งคุณก้อยว่า ราคาที่บอกไปนั้นจขอ.มันทำบ่อได้ ต้องราคาสี่ห้าถึงจะทำได้ ตกลงจาทำไหม มันผิดตรงที่มันไม่ได้บอกนี่ล่ะ ถือว่าเข้าข่ายหลอกลวง  ส่วนเรื่องศาลเรื่องอะไรที่เข้าใจไปนั่น มันก็ยังปลายเหตุอยู่ดี แค่ตร.ก็จบแล้วครับ เดินให้เป็นทำให้เป็น แล้วทำไมพวกเราพอจาเอาเข้าจริงๆ ดันมีฮีโร่แค่คนเดียวเอง  ถอนหายใจ ถอนหายใจ

แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ลองเอาใจเขามาใส่ใจเราดูดิ ขนาดผมแค่คนเดียว ผมยังจายิงแมร่งมันทั้งอู่เลยในกรุงเทพนี่ล่ะตอนใช้รถยุโรป(เข้า ๐ ทีบิลมาหกหลักจาเป็นลม) จนมันยอมแก้งานให้ล่ะ  แต่ความจริง ไม่ได้หมายความว่าที่จะไปนั้น เราจะไปรบ หรือไปตีไปต่อยจขอ.เด้อ แค่ไปแสดงพลังชาวเออีเท่านั้นครับไปเป็นกองเชียรเฉยๆครับ  หลักๆมันอยู่ที่ตร.ครับ เรื่องฉ้อโกง มันยอมความกันได้ครับไม่ต้องห่วง เราถอนคำร้องทุกข์ก็จบแล้วครับ

หากถือเอาวันนี้เป็นวันดีเดย์   ถึงโรงพักแจ้งความ ร้อยเวรรับแจ้งแล้ว มือถือผม ๐๘๙ ๖๒๗๗๕๘๘ โทรมาแล้วส่งให้ร้อยเวร เด๋วผมคุยกะร้อยเวรให้ครับ คำนับ  โน่นล่ะหากผมลงไปก็ต้องหลัง ๒๑ อาจจะถึง ๒๓ ๒๔ จาไปเอาเกียร์โอโต้ที่ซื้อกับน้องๆในเวปครับ นัดไว้นานมากแล้วไม่ว่างซักกะที  อ้อ....ที่ให้คำปรึกษานี่ ไม่ต้องคิดอะไรมากเด้อ ฟรีครับ  คนทุกข์มาขอคำแนะนำ ยังจาซ้ำเติมเขาอีก จาได้พ้นทุกข์ซักที เหอะๆๆ ว่าแต่ว่าเช้านี้ อาจารย์ใหญ่ จาได้สองตัวหรือสามตัวน๊อ คริ คริ  แหะ.. แหะ..

มีอีกไหม ใครที่จาสร้างบารมีให้กับตัวเอง เสียสละเวลาไปช่วยน้องก้อยเค้า เสนอตัวมาเลย ไม่ได้ให้ไปรบเด้อ ไปดูแค่ห่างๆเป็นกองเชียรพอสนุกออกนะขอบอก สุดยอด ตรบมือ เหอๆๆ ปล่อยพลัง เหวอ ที่เหลือให้ตร.เขาจัดการไป ไอ้อู่ห่วยๆพวกนี้ ต้องคนที่มีบารมีสูงกว่าไปจัดการครับ ตำรวจเค้ามีบารมี แล้วก็มีอำนาจด้วย เหอะๆๆๆ พกปืนโดยไม่ผิดล่ะ ดูซิว่าจขอ.มันจาว่ายังไง  หากอยู่แถวอิสานหรืออุบล ไม่ได้คุยกันยาวๆแบบนี้หรอก สู้ๆครับ เด๋วฝันร้ายก็ผ่านครับ สำคัญอย่าใจอ่อนครับ

ใช้ปัญญาสู้กับมัน คนคดคนโกงก็แบบนี้ล่ะ แล้วก็อย่าหลงประเด็น แจ้งความมอบคดีให้ร้อยเวรดำเนินการเลย แล้วก็ชี้ให้จับซึ่งหน้าที่อู่อย่างที่บอกว่าเอาคุกไปเยือนถึงอู่มันเลย เราผู้เสียหายครับ แล้วอย่าลืมพกคาถาพ่อใหญ่แบงค์ไปให้ครบสามด้วยเด้อ  โชคดีๆ ชนะตลอด แคล้วคลาดตลอด สุขตลอด ปลอดภัยตลอดครับ คำนับ

กลัวอะไรกับคนชั่ว ขนาดผู้ว่าฯนายอำเภอฯและราชพัษดุฯที่บ้านผม(ในอดีตหลายสิบปีมาแระ)  ผมยังฟ้องชนะถึงสามศาลเป็นฏีกาบรรทัดฐานในปัจจุบัน กะอีแค่อู่ธรรมดาๆเฉยๆกลัวไรกะมัน สู้ครับ เหอๆๆ

ผมไม่ช่ายฮีโร่ครับน้า  ยกธงขาว    

ตอนนี้กะลังหาทางไปอู่ครับ   ยังนึกทางไปไม่ถูกเลย ไม่ไหวแล้ว...
Doraemon@BURIN
นักแข่งมือสมัครเล่น

ドラえもん Dora'emon-AE90

« ตอบ #172 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 08:04:40 »

รอชม และติดตามเรื่องราวค่ะ
แต่สรุป "อู่ โกง" อู่นี้อยู่ที่ไหนค่ะ
กระทู้หลายหน้าเหลือเกิน อ่านไม่หมด

@@@ มีเงินรถก็บินได้ @@@
@@@ อย่าจี้ตูด เดี่ยวชนคันหน้า @@@
@@@ แอบแซงตอนรถติด @@@
พณฯท่าน บรรหาร
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

พณฯท่าน

« ตอบ #173 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 08:09:28 »

มันไม่เข้าฉ้อโกง341เต็ม ๆ นะครับเพราะมันต้องมีเจตนาทุจริตคือแสวงหาประโยชน์ที่มิควรได้โดยชอบด้วยกฎหมายก่อนนะครับแต่กรณีนี้มันปนกับว่าประโยชน์ส่วนหนึ่งเจ้าของอู่ควรได้แต่หากกรณีนี้เป็นเรื่องตกลงกันให้เปลี่ยนอะไหล่แท้แล้วเอาอะไหล่เทียมมาเปลี่ยนให้แล้วคิดราคาอะไหล่แท้น่าจะโดนเต็ม ๆ มากกว่านี้ แล้วข้อเท็จจริงอีกอย่างคือราคามาตราฐานของอะไหล่เชียงกงมันไม่แน่นอน ส่วนเรื่องค่าแรงของอู่แต่ละอู่ก็ไม่แน่นอนเอาผิดฉ้อโกงยากครับ...มันจะเป็นเรื่องทางแพ่งส่วนหนึ่งครับ...แจ้งความควรแจ้งตามความที่เป็นข้อเท็จจริงนะครับไปบิดเบือนข้อเท็จจริงให้เข้าว่าเป็นการกระทำความผิดฉ้อโกงเต็ม ๆ กรณีนี้หากเป็นความผิดอาญาน่าจะเป็นความผิดเกี่ยวกับการค้ากำไรเกินควรนะครับ ไปแจ้งข้อหาฉ้อโกงเดี๋ยวเจอแจ้งความกลับจะซวยไปเยอะกว่านี้นะครับ...ยังไงก็เอาตำรวจไปคุยดี ๆ น่าจะดีนะครับ...แล้วอย่าไปยามวิกาลนะครับ เจอข้อหาบุกรุกตอนกลางคืนแล้วจะแย่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม 2010 08:19:59 โดย shadow » บันทึกการเข้า

Army<G7>.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เริ่มเบื่อละ เกรียนเยอะโพด ไม่ใช่พวก ตายหมด!!!

« ตอบ #174 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 09:42:33 »

ได้ความเป็นอย่างไรบ้าง

มา update ให้ทราบด้วยนะครับ คำนับ

<มีพบพาน ย่อมมีจากลา ขับ Honda หัวใจ AE>
~สุรามา ปัญญาเกิด~
tree
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #175 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 09:54:36 »

เป็นกำลังใจ และรอฟังผลครับ

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #176 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 09:58:07 »

รอฟังผลด้วยคนคับ

Jeck

หุหุหุ

« ตอบ #177 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 10:18:48 »

เอาใจช่วยครับ ผมอยู่ ตจว. มาตามกระทู้ อย่าให้ตก

ขายประกันทุกอย่าง , มีที่ดินขายด้วย 081-8615877
20vฝาดำด้าน

ไม่เถียง ไม่ถาม ทำตามอย่างเดียว !!!!

« ตอบ #178 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 10:53:41 »

เอาใจช่วยอีกคนครับ
dutchchun
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #179 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 11:06:03 »

ช่วยอีกคน
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 14  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์