AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 15:49:30 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 11 12 [13] 14  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วางเครื่อง 4afe พร้อมเกียร์ออโต้ เท่าไหร่คะ ที่อู่เค้าคิดเงิน 45,570 ค่ะ  (อ่าน 50381 ครั้ง)
whiteloma
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #240 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010 22:49:36 »

รูปอู่ที่เอามาลงก็อู่นี้แหละค่ะ ขับรถไป ถ่ายรูปไปอันตรายนะคะ ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ที่ติดตาม
whiteloma
**

« ตอบ #241 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010 22:50:58 »

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองทุก ๆ คน ให้มีแต่ความโชคดี ปลอดภัย ไม่เจ็บ ไม่จน นะคะ แล้วก็ขอฝากตัวเป็นสมาชิกในเว็บนี้ด้วยคนค่ะ
อิ๊กปากเกร็ด
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #242 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010 22:56:39 »

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองทุก ๆ คน ให้มีแต่ความโชคดี ปลอดภัย ไม่เจ็บ ไม่จน นะคะ แล้วก็ขอฝากตัวเป็นสมาชิกในเว็บนี้ด้วยคนค่ะ

เช่นกันนะครับ คุณ จ.ข.ก.ท.

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #243 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010 22:58:04 »

เสียดายจัง น่าจะรู้จักเว็บนี้ให้ดีกว่านี้

เงินที่เสียไป 30,000 กว่าๆ ผมว่า คนในบอร์ดนี้ ให้อะไรได้มากกว่า การวางเครื่องครับผม

ยังไงก็สู้ต่อไป
ROMEo@MAN_u
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #244 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010 23:11:02 »

ถ้าจ่ายเงินไป สองหมื่นเก้า แล้วได้รถดีๆมาใช้ก็ถือว่าพอรับได้ครับ ยินดีด้วยครับที่จบเรื่องได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2010 07:28:55 โดย ROMEo » บันทึกการเข้า

DoraemonzA

Madboy!

« ตอบ #245 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010 23:57:16 »

^____^ อ่นจบแระ 13 หน้า ก็สรุปว่า จบ

ยังไง จ.ข.ก.ท. ก็เช็ครถอีกทีนึงนะครับ เผื่อโดนวางยา

อีกอย่างที่ผมเอะใจคือ

เป็นอู่ซ่อมรถ แล้วรับงานมา แล้วมาบอกว่าไม่เคยทำ ไม่ถูกต้องนะครับ
การที่จะมาเป็นอู่ รู้ๆกันอยู่ว่า คนที่ไม่รู้จะเข้ามาทำ (เพราะถ้าทำเองด้ก็ทำกันเองไปซะหมดแล้ว)
อู่นี้มีพิรุธครับ

ปล.ทำรถยุโรป แต่ดันรับงานรถญี่ปุ่น (ซึ่งจริงๆแล้วพื้นฐานเดียวกัน)
แล้วมาอ้างว่าไม่เคยทำ ไม่ถูกต้องอย่างแรงครับ

ยังไงก็เอาใจช่วย จขกท ครับ

คิดถึง 92 คู่ใจ.........จะจดจำไว้ตลอดไป

"Keep moving on"
tum_airboy

« ตอบ #246 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 00:57:01 »

เรื่องจบแล้ว ดีใจด้วยคับ ตรวจเช็คสภาพรถด้วยนะคับ ตรบมือ
Zkr

« ตอบ #247 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 02:03:21 »

ถ้าจบทั้งราคา จบทั้งงานด้วย ก็ยังพอถูไถ ไปได้

เจออู่แบบนี้ ได้แต่เซ็ง
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #248 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 06:49:49 »

เหอๆๆ   คำนับ  บางทีเราเองก็ต้องเอาชนะใจของเราด้วยครับ  เป็นการยุติทุกๆปัญหาทั้งเราทั้งเขา แม้จะเจ็บตัวมั่งก็เป็นทางเลือกที่ถูกต้องครับ สุดยอด

เหอๆๆ  ผมพีเอ็มบอกแค่น้องเหน่งครับว่าจะเข้ามาประมาณวันที่ ๒๔ วันที่ ๒๕ จะได้ฤกษ์ไปปิดการขายให้ พอดีรถผมเกิดอุบัติเหตุเมื่อวันที่ ๒๐ครับ  เด็กแว้นอายุแค่ ๑๒ ไม่ดูอะไรเลย เพิ่งหัดขับรถแถมซ้อนเพื่อนอีกคน  อยู่ๆก็หักขวาเร่งเครื่องตัดหน้ามาเลยครับ หากผมไม่หักหลบ ก็คงเหยียบตายทั้งสองคน ดีที่หักหลบ แต่เขาก็ยังชนเราที่กระจกมองหลังซ้าย แล้วรูดไปจนท้ายกระจกข้างหน้าซ้ายหลังซ้ายแตกละเอียดแต่ไม่หลุด ฟิมล์ยึดไว้ครับ  เวียนหัว มองกระจกมองหลัง เห็นชักกระตุก ผมนึกว่าตาย......(เคยเห็นคนตายต่อหน้าต่อตา อาการเดียวกันเลย )  ได้แต่อธิฐานจิตให้หลวงพ่อโต หลวงพ่อทวด หลวงพ่อบุญหลาย และบุญบารมีที่เราสร้างขอให้เขารอด  ผมนึกถึงคุณก้อย กับลูกความผมที่อุบลทันที ก่อนไปผมได้ยื่นเรื่องสำคัญไว้ แล้วกะว่าจะเดินทางไปมุกดาหาร ตกลงเช้านี้ต้องไปมุกดาหารแทน วันสุดท้ายพอดีเลย ผมนึกว่า งานนี้เรารับปากไปช่วย เจ้ากรรมนายเวรเขาคงไม่ยอม เล่นงานผมเข้าแล้ว แต่เราก็ยอมรับโดยไม่กังขา ถือว่าชดใช้ให้ไปก็แล้วกัน แต่ลูกความผมที่ยื่นเรื่องไว้ให้นั้น เขาก็รอดจากการออกหมายจับไปได้แล้ว หนักๆก็น่าจามีสองรายนี่ล่ะ อิอิ

ร้อยเวรก็ใจดีครับ เป็นเนติบัณฑิตรุ่นน้องครับเพิ่งจบ หลักฐานอะไรเกี่ยวกับรถผมก็ไม่ได้เอาไปซักอย่าง แต่ก็ปล่อยรถให้ผมขับกลับจากเขมราฐในคืนนั้นเลย ผมก็เข้าไปเยี่ยมคนเจ็บที่รพ.เขมราฐ เพราะเป็นคนแจ้ง ๑๙๑ เอง แล้วแจ้งให้พลเมืองดีรีบนำคนเจ็บ(เด็กแว้น)ส่งโรงพยาบาลตอนเกิดเหตุทันที เหอะๆๆ พอไปถึงโรงพยาบาล ปาฏิหารย์ก็เกิดครับ คำนับ ภาพที่ผมเห็นก่อนเขาจะชนเราผมว่ามันไม่รอดแน่ความเร็วตอนนั้นประมาณ๘๐ครับ(ภรรยาไปด้วยนั่งด้านซ้ายตรงจุดที่ชนเลย)  เด็กแว้นคนที่ขับนั้น หมอตรวจละเอียดแล้ว ส่งกลับบ้านแล้วครับ ได้รับบาดเจ็บแค่ถลอกนิดหน่อยเองครับ ค่ารักษาพยาบายค่ายา คนแรก ๑๓๐ บาท คนที่ ๒ ๑๒๐ บาทครับ ผมกับภรรยาก็โล่งอก   เลยงดไปมุกดาหารเลื่อนมาเป็นวันนี้แทนครับ แต่วันพรุ่งนี้ ๒๓ นัดกับพ่อแม่เขาไปเจรจาเรื่องค่าเสียหายทางแพ่งครับที่สภอ.นาตาล(ติดกับเขมราฐ)    หากพ่อแม่เขาไม่งี่เง่าแบบจขอ. ผมคงทำบุญซ่อมรถผมเองทั้งคันนั่นล่ะ งานนี้ไม่รู้เท่าไร แต่ได้ซื้อประตูหน้าหลังซ้ายทั้งชุดกับคุณพีรเดชในเวปนี้ไว้แล้วครับ ส่วนกระจกประตูหน้าหลังซ้ายก็ซื้อใหม่เลยที่อุบลเปลี่ยนไปแล้วครับ ยกเว้นกระจกมองข้างซ้ายครับ ติดประตูที่ซื้อจากคุณพีระเดช   กะว่าจะเข้ามาเอาในวันเสาร์นี้พร้อมเกียรที่ซื้อกับคุณเหน่ง แล้วก็พีเอ็มบอกคุณเหน่ง ว่าเลื่อนการเดินทางนิด เพราะติดเรื่องนี้ครับ แต่คุณก้อยก็บรรลุซะก่อน ทำใจยอมรับ ข้อโต้แย้ง ข้อต่อรอง จบที่ ๓๔๐๐๐ ซึ่งก็ถูกตรงตามธรรมครับ ดีใจด้วยครับ ถือว่าเราได้ชนะใจของเราแล้วครับ ได้บรรลุธรรมอีกขั้น แต่ต้องอภัยให้เป็นนะครับบารมีจึงจะบังเกิดครับ  ขอแสดงความยินดีอีกครั้งนะครับ

ผมมีรถใช้งานตอนนี้สามคันครับ สามห่วงสอง ยุโรปอีกหนึ่ง(แต่จอดสนิทมากกว่าเอามาวิ่ง ว่างมะรัยเป็นเอาเครื่องสามห่วงยัดโลด ยังไม่ว่างซักที) อิอิอิ เหอๆๆ ตกลงที่บอกคุณเหน่งว่าให้เอาเกียรติดรถมาด้วยวันเสาร์ ผมคงต้องไปรับเองแล้วครับ อยู่คนละมุมโลกกับคุณพีรเดชเลย เอิ๊กๆๆ วันเดินทางจะโทรไปนะครับคุณเหน่ง ขอบคุณครับที่เก็บไว้ให้ แต่เห็นแว๊ปๆว่ามีใครอยากจะเปลี่ยนเกียรโอโต้ เป็นแมนวล อยากแลกเกียร ผมจาควบเจ้าสี่อีลงมากรุงเทพมาแลกเกียร รึว่าจะซื้ออีกลูกจากน้องเขาดี อิอิ มันจาขนไหวไหม สามห่วงคันเล็กๆ เปลี่ยนเป็นปิ๊กอั๊พ แต่ท้ายสุดแล้วคงเอาเจ้าเจดีย์มาน่าจะคล่องตัวมากกว่า ไม่ต้องเหยียบคลัช ยินดีด้วยนะครับ สุดยอด ตรบมือ คำนับ

ป.ล. อย่าลืมตามเก็บงานหลังจากนี้ จขอ.มันไม่รับผิดชอบให้แน่ ใครมีอู่ดีๆ ไว้ใจได้ ก็แนะนำน้องเขาไปหน่อยครับ  ประกาศ

ae 101

« ตอบ #249 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 08:19:21 »

ยินดีด้วยครับ ที่เรื่องจบลง จะได้ใช้รถซะที  ฉลอง..
AE 115

« ตอบ #250 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 08:34:20 »

ดีใจด้วยครับที่จบด้วยดี
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #251 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 08:47:46 »

ปิดบัญชีเรียบร้อยแล้วค่ะ มันคงถึงเวลาที่จะต้องจบจริง ๆ ก็เลยง่ายไปหมดทุกอย่าง ทั้ง ๆ ที่ ก้อย ยืนยันจบที่ราคา 3 หมื่นบาท ตั้งแต่ตอนแรก (รวมค่าเทิร์นก็เป็น 35,000) แต่ จขอ. ก็ไม่ยอม อยากจะเคลียร์ให้จบก็ไม่ยอมรับสาย พอถึงวันนี้มีน้องที่รู้จักกัน ชื่อ หนุ่ม โทรเข้าไปคุยก็จบโดยง่ายที่ 29,000 บาท สรุปว่างานนี้จ่ายไปรวมค่าเทิร์น 34,000 บาท เป็นราคาที่รับได้ ในใบเสร็จค่าเครื่องลงราคาแค่ 15,000 บาท เอง จบ ๆ ได้ก็ดีค่ะ แต่คงต้องเอารถไปเช็คให้ละเอียดอีกที กลัวโดนวางยาค่ะ งานนี้ต้องขอขอบคุณทุก ๆ คนนะคะที่เสียสละเวลามาร่วมแสดงความคิดเห็น ให้ข้อแนะนำดี ๆ ให้ความช่วยเหลือจนทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี ขอขอบคุณจากใจจริงค่ะ คำนับ คำนับ
เรื่องโดนวางยา ต้องระวังเรื่องระบบความร้อนนะครับ ผมโดนมา 2 ครั้ง เรื่องความร้อนล้วนๆ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #252 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 10:13:48 »

ดีใจด้วยครับ และยินดีต้อนรับสู่บ้าน AE

^__^

ว่าแต่คนชื่อหนุ่มนี่คือใครครับ ถือว่าเป็นพระเอกเลยล่ะ  ตรบมือ

whiteloma
**

« ตอบ #253 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 23:38:01 »

หลังจากที่วุ่นวายอยู่พักใหญ่ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องงาน เรื่องรถ คอมฯ ก็เพิ่งจะได้มีเวลาเต็มที่อ่านข้อความของทุก ๆ คน พอเจอข้อความของคุณ Jedee แล้วก็ตกใจค่ะ มันเป็นอะไรที่น่าหวาดเสียวมาก ดีนะที่พี่มีสติ หักหลบได้ทัน ไม่งั้นก็ฟาดเข้าไปเต็ม ๆ งานนี้ 2 คน คงไม่ใช่แค่ถลอก ฟกช้ำ แต่คงได้ไปมีชีวิตอีกโลกนึงแหง ๆ แต่ด้วยความที่พี่คิดดี ทำดี ปาฏิหาริย์จึงเกิดขึ้นได้ รถของพี่เลยเจ็บตัวแทน.... ดีใจนะคะที่พี่และแฟนพี่ปลอดภัยไม่
เป็นอะไร ขอให้คุณพระคุ้มครองค่ะ
whiteloma
**

« ตอบ #254 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 23:42:47 »

เย้ ๆ ดีใจจัง ได้เป็นสมาชิกชมรม AE แล้ว ได้ความรู้เพิ่มขึ้นมากเลยค่ะ คราวหน้าคงมีอะไรที่ต้องขอคำปรึกษาอีกแน่นอน อย่าทอดะทิ้งกันนะคะ อิอิ
whiteloma
**

« ตอบ #255 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 00:00:55 »

ตอนที่ไปเอารถ ไปกับเพื่อนที่ชื่อ หนุ่ม....จขอ.ก็เป็นคนเอารถไปลอง ก้อยกับน้องหนุ่ม ก็นั่งไปด้วย ก็ดูโอเค แอร์เย็น เครื่องเงียบดี พอเคลียร์เรื่องเงินเสร็จก็เอารถไปจอดที่เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ พาน้องเค้าไปทานข้าว พอกลับเข้ามาสตาร์ทรถ ได้กลิ่นแก๊สเต็มห้องผู้โดยสาร ไม่รู้เป็นเพราะอะไร รอบเครื่องก็ไม่นิ่ง แต่แอร์ยังเย็น... เมื่อเช้าก็เลยเอารถไปเช็ค ช่างก็บอกว่าเค้าไม่ได้อุด (อะไรนี่แหละค่ะ จำไม่ได้) หลายจุดเหมือนกัน กลิ่นก็เลยเข้ามา ตรงช่องเดินสายไฟเข้าเรือนไมล์ก็ไม่อุดกาวขี้หมา รูเบ้อเริ่มเลย สายคันเร่งก็เปลือย ๆ เหมือนอาเคลิปมาล็อคไว้ มันก็ดูแน่นหนาเหมือนกัน แต่มันควรจะดีกว่านี้ ตัวนี้ช่างบอกแล้วแต่จำไม่ได้ว่าเรียกว่าอะไร ช่างบอกว่าขับได้อยู่ให้เอารถไปใช้ก่อน เพราะช่างมีรถรอคิวทำอยู่อีก 2 คัน กลัวไม่ทัน ก็ให้เอารถไปเข้าอีกทีวันพฤหัส วิ่ง ๆ มาก็ต้องเปิดหน้าต่างกลิ่นแก๊สแรงจนปวดหัว รอบเครื่องก็ขึ้น ๆ ลง ๆ หมายถึงตอนรถติดไฟแดง รอบอยู่ที่ 1 พัน สักพักก็ 1200 ตกมา 700 ขึ้นไป 900 อะไรทำนองนี้ค่ะ  มันต้องเช็คอะไรบ้างคะเนี่ย
Zkr

« ตอบ #256 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 02:12:47 »

กลิ่นแก๊ส แรงขนาดนั้นเลยหรอครับ

คงต้องไปตั้งแก๊สกันใหม่แล้ว

เรื่องอุดไม่ใช่ปัญหา
อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

« ตอบ #257 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 02:38:36 »

เย้ ๆ ดีใจจัง ได้เป็นสมาชิกชมรม AE แล้ว ได้ความรู้เพิ่มขึ้นมากเลยค่ะ คราวหน้าคงมีอะไรที่ต้องขอคำปรึกษาอีกแน่นอน อย่าทอดะทิ้งกันนะคะ อิอิ

นี่แหละครับ เหตุผล ที่ผมอยู่ที่บ้านหลังนี้ บ้าน AE  สุดยอด สุดยอด

ตอนที่ไปเอารถ ไปกับเพื่อนที่ชื่อ หนุ่ม....จขอ.ก็เป็นคนเอารถไปลอง ก้อยกับน้องหนุ่ม ก็นั่งไปด้วย ก็ดูโอเค แอร์เย็น เครื่องเงียบดี พอเคลียร์เรื่องเงินเสร็จก็เอารถไปจอดที่เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ พาน้องเค้าไปทานข้าว พอกลับเข้ามาสตาร์ทรถ ได้กลิ่นแก๊สเต็มห้องผู้โดยสาร ไม่รู้เป็นเพราะอะไร รอบเครื่องก็ไม่นิ่ง แต่แอร์ยังเย็น... เมื่อเช้าก็เลยเอารถไปเช็ค ช่างก็บอกว่าเค้าไม่ได้อุด (อะไรนี่แหละค่ะ จำไม่ได้) หลายจุดเหมือนกัน กลิ่นก็เลยเข้ามา ตรงช่องเดินสายไฟเข้าเรือนไมล์ก็ไม่อุดกาวขี้หมา รูเบ้อเริ่มเลย สายคันเร่งก็เปลือย ๆ เหมือนอาเคลิปมาล็อคไว้ มันก็ดูแน่นหนาเหมือนกัน แต่มันควรจะดีกว่านี้ ตัวนี้ช่างบอกแล้วแต่จำไม่ได้ว่าเรียกว่าอะไร ช่างบอกว่าขับได้อยู่ให้เอารถไปใช้ก่อน เพราะช่างมีรถรอคิวทำอยู่อีก 2 คัน กลัวไม่ทัน ก็ให้เอารถไปเข้าอีกทีวันพฤหัส วิ่ง ๆ มาก็ต้องเปิดหน้าต่างกลิ่นแก๊สแรงจนปวดหัว รอบเครื่องก็ขึ้น ๆ ลง ๆ หมายถึงตอนรถติดไฟแดง รอบอยู่ที่ 1 พัน สักพักก็ 1200 ตกมา 700 ขึ้นไป 900 อะไรทำนองนี้ค่ะ  มันต้องเช็คอะไรบ้างคะเนี่ย

ดูแล้ว ช่างไม่รอบคอบเลยครับ รีบๆแก้นะครับ  ปิดปาก ซุบซิบ

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #258 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 04:53:06 »

วันนี้ล่ะครับคุณก้อย จาไปเจรจาเรื่องค่าเสียหายกัน แล้วก็เลยไปทำบุญซื้อที่ให้วัดต่อ นัดทั้งตร.พ่อแม่ของเด็กแว้น และพระไว้พร้อมๆกันครับ ทีแรกกะว่า เจรจาเสร็จ พรุ่งนี้ก็เข้ากรุงเทพไปทำให้ตามที่รับปาก แต่คุณก้อยก็ปิดการขายไปแล้ว(ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ) ถือว่าบรรลุธรรมไปอีกขั้นหนึ่ง ที่เหลือก็ค่อยๆเก็บงานนะครับ เก็บให้ละเอียดด้วยเด้อ กลิ่นแก๊ส เป็นสัญญาณเตือนถึงอันตรายครับ ให้ระวัง ช่างเก่งๆ ทำไม่มีกลิ่นครับ หรือมีก็น้อยมากเต็มที แล้วก็นิ่งสนิทเลยครับ ค่อยๆแก้ไป ยินดีต้อนรับสู่บ้านเออีครับ  ผมคงทำงานที่อุบลวันนี้เป็นวันสุดท้ายแระ(ปีนี้ขอพักร้อนซักปี อิอิ)  พรุ่งนี้เดินทางเข้ากรุงเทพครับ แหะๆๆ มาช็อฟอะไหล่ที่ซื้อไว้สองสามรายการครับ มีแต่ใหญ่ๆหนักๆทั้งนั้นเลย เกียร์โอโต้สี่อี ประตูหน้า-หลังทั้งบาน แล้วยังฯลฯ  เหอะๆๆๆ .....ว่าจาพักซักกะหน่อย มะวานอยู่มุกดาหาร ลูกความที่อ่างทองโทรไป บอกว่ามีงานจาให้ทำ ก็เลยเปลี่ยนจากนัดคุณก้อยในวันเสาร์ เป็นนัดลูกความคนนี้แทนครับ ว่าจาพักซักหน่อย แต่คงรับคดีเฉยๆ ไว้ลุยกันต่อหลังปีใหม่ครับ

อันนี้ เกี่ยวกับรถนะ เออี เป็นรถที่ดีมากๆครับ แล้วก็อึด ทน ไม่จุกจิก แต่เราต้องทำให้ดีในครั้งแรกๆนะครับ ที่เหลือก็ใช้แบบสบายๆเลยครับ ผมก็เพิ่งบรรลุเรื่องรถเมื่อซักสองสามปีมานี่เองครับ  ก่อนนั้นโง่อยู่ตั้งเกือบยี่สิบปีครับ รถทุกคันต้องยุโรป ด้วยความคิดผิดๆ  วันนี้สบายแล้วครับ ขอให้สนุกกับรถใหม่ป้ายแดง(ของเราเก่าคนอื่นก็ช่างมันนะ คริ คริ )  แล้วก็ใช้อย่างสบายยาวๆนะครับ แล้วก็อย่าให้ได้พบได้เจอ กับช่าง แบบ จขอ.นี้อีกอย่างเด็ดขาด บทเรียนครั้งนี้มีค่ายิ่งนักครับ

ขอบคุณครับ ผมไม่เป็นไรหรอก ไม่เป็นไรๆ เด๋วเบื้องบนก็คืนมาให้หลายร้อยเท่าครับอิอิ จาได้เอาไปต่อบุญต่อไปครับ เห็นไหม มีทุกข์ ก็ต้องมีสุข ซึ่งมันเป็นของคู่ครับ ดังนั้น เราควรรับได้ทั้งสองอย่างครับ มีทุกข์ เราก็รับได้ มีสุข เราก็เฉยๆ จาสุข จาทุกข์ เราก็ไม่ติดสุข ติดทุกข์ นั้นเป็นสุขสูงสุดนะครับ สวัสดีตอนเช้าครับ

playboy

« ตอบ #259 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 23:42:55 »

ดีใจด้วยครับที่เรื่องจบ

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 11 12 [13] 14  »    ขึ้นบน
  พิมพ์