AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 06:27:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเช้าดูข่าวเห็นว่าจะมีการพิจารณาเรื่อง LPG ไม่ทราบเป็นจริงยังไงครับ  (อ่าน 3868 ครั้ง)
ne_dnet
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

EE90 20V Fixmix

« เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 08:49:57 »

เมื่อเช้าดูข่าวเห็นว่าจะมีการพิจารณาเรื่อง LPG ไม่ทราบเป็นจริงยังไงครับ

คือดูผ่าน ๆ มา ผบทบ.รีบออกบ้านเลยไม่ทันได้ดูดีครับ เห็นสรยุทพูดอยู่ เลยอยากสอบถามพี่ ๆ หน่อยเขาจะลอยตัวหรือเปล่า หรือตริงราคาเหมือนเดิมแต่ไม่เห็นพูดถัง NGV มีพูดถึง NGV ไหมครับ คือ หวั่น ๆ แฮะ ใช้ LPG อยู่เห็นโดนจ้องนานแล้วครับ คราวนี้เลยอยากรู้ว่าจะรอดไหมครับ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 08:52:13 »

เต็มที่ก้อ 50% ของ ดีเซลครับ(ราคา)

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
ne_dnet

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 08:56:20 »

เต็มที่ก้อ 50% ของ ดีเซลครับ(ราคา)

สงสัยจะไม่รอดใช่ไหมครับ เหอะ ๆ งั้นเรา ๆ ก็แย่กันเลยสิครับ อย่างผมอยู่ต่างจังหวัดตอนนี้ยัง 12.99 เลยครับ สงสัยต้องเที่ยวน้อยลงหน่อยละ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 09:09:20 »

เท่าที่ฟังข่าวมา ต่อไปการตรึงราคาแอลพีจี (เดิมเอาเงินกองทุนน้ำมันมาช่วยชดเชย ต่อไปอาจเอาค่าภาคหลวงการใช้ทรัพยากรธรรมชาติที่เก็บจากเอกชนมาชดเชย) แยกเป็นสองส่วนคือภาคครัวเรือนกับขนส่ง สำหรับภาคอุตสาหกรรมจะแยกต่างหากหรืออาจเรียกได้ว่าลอยตัวรัฐไม่สนับสนุนให้กระมังครับ

ป.ล. สรยวยมันแอนตี้แอลพีจีมานานแล้ว ข่าวที่เสนอโดนปรุงแต่งด้วยอคติค่อนข้างเยอะยังไงก็ฟังหูไว้หูก็ดีนะครับ

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
ne_dnet

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 10:52:41 »

เท่าที่ฟังข่าวมา ต่อไปการตรึงราคาแอลพีจี (เดิมเอาเงินกองทุนน้ำมันมาช่วยชดเชย ต่อไปอาจเอาค่าภาคหลวงการใช้ทรัพยากรธรรมชาติที่เก็บจากเอกชนมาชดเชย) แยกเป็นสองส่วนคือภาคครัวเรือนกับขนส่ง สำหรับภาคอุตสาหกรรมจะแยกต่างหากหรืออาจเรียกได้ว่าลอยตัวรัฐไม่สนับสนุนให้กระมังครับ

ป.ล. สรยวยมันแอนตี้แอลพีจีมานานแล้ว ข่าวที่เสนอโดนปรุงแต่งด้วยอคติค่อนข้างเยอะยังไงก็ฟังหูไว้หูก็ดีนะครับ

งั้นต่อไปเราเอาถังแก๊สไว้หลังรถเลบดีไหมครับ ก๊าซชนิดเดียวกันแยก 3 ราคา เหอะ ๆ งานนี้ผมว่าไงอุตสาหกรรมต้องโวยละครับ ผมว่านะ ว่าแต่ตอนนี้เรายังส่งออก LPG อยู่ไหมครับ คราวที่แล้วเห็นว่าเราส่งออกด้วย อันนี้ละงงครับ จะขึ้นราคาเพื่อส่งออกหรือเปล่าครับ

flatron
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 10:58:37 »

เเล้วทำไมต้องเอาเงินคนเติมน้ำมันไปชดเชยแกสด้วย
BUT_AE101 ~Lx~

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 11:23:47 »

บางครั้งผมว่ารัฐบาล หรือสื่อ เองก็ไำม่ได้นำข้อเท็จจริงมาพูดเสมอไป..(มันจะเป็นในสิ่งที่อยากจะให้เราได้ฟัง)แต่ถึงยังไงก็เถอะ ผู้ใช้ก๊าซก้รับกรรมต่อไป เพราะเขาไม่ได้กำไรจาก lpg เลยจะดันให้เราใช้ NGV ซึขายเพียงแต่ ปตท เท่านั้น

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 11:26:49 »

ใช่ครับ ฟังมาหลายทีแหละ เชียร์ แต่ ngv.....พูดถึง lpg ในแง่ลบตลอด

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 12:05:37 »

ใช่ครับ ฟังมาหลายทีแหละ เชียร์ แต่ ngv.....พูดถึง lpg ในแง่ลบตลอด

ne_dnet

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 12:05:50 »

http://www.parliament.go.th/news/news_detail.php?prid=278489

ก.พ.54 อาจได้เติมในราคาสูงขึ้นแล้วครับ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 12:08:18 »

อะไรม่ายรุรุแต่ถ้าเกิน 25 บาทมะไหร่ถอดแกสมะนั้นไม่ใช่แม่มเเล้ว

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 13:01:39 »

อะไรที่เห็นว่าเป็นรายรับที่ดีหรือมีความนิยมในหมู่มาก มีหรือจะปล่อยไว้ Sad

Tlen92.CBZ

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 13:07:37 »

อะไรอะ ฮือๆๆ เพิ่งเปลี่ยนแก๊สมา จะขึ้นอีกแล้ว เซงๆๆๆๆๆ เวียนหัว เวียนหัว

ถ้าคบคนอย่างผม ผมพา ไปนากาตะ
ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

ne_dnet

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 13:15:55 »

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X10019614/X10019614.html

ตามไปอ่านกันได้นะครับ ว่าท้ายแล้วผลจะเป็นไง แต่ก็พอรู้ชะตากรรมแล้วครับ แต่ผมสังเกตุอย่างหนึ่งทั้ง ๆ ที่มีการใช้งานในครัวเรือน รถยนต์ และอุตสาหกรรม แต่พูดถึงแต่ว่าที่ต้องขึ้นราคานี่นะ เพราะ รถยนต์นะครับ ดันใช้กันเยอะ ทั้ง ๆ ที่ผมว่าอุตสาหรรมใช้งานมากกว่าแท้ ๆ นะครับ ผมว่าแปลก ๆ เซ็งจริงเลย ส่วนที่ว่าต้องเอาภาษีน้ำมันมาอุ้ม LPG ผมว่าอันนี้ลองไปดูข้อมูลนะครับว่าแท้จริงเป็นอย่างไรนะครับ กลิ่นตุ ๆ มานานแล้ว แต่พอมีการจะปรับขึ้นก็มาคุ้ยหา่ทีเหมือนกันครับ เหอะ ๆ ปกติน้ำมันขึ้นผมไม่เคยดูเลย แต่พอ LPG ขึ้นแล้วร้อนแฮะ หุ หุ เอาเป็นว่าวันหน้าฟ้าใหม่เราก็เตรียมเงินไว้หน่อยละกันครับ (แต่ขออย่าให้ขึ้นเลย จะดีมาก ๆ)

อะไรอะ ฮือๆๆ เพิ่งเปลี่ยนแก๊สมา จะขึ้นอีกแล้ว เซงๆๆๆๆๆ เวียนหัว เวียนหัว

รู้ละสาเหตุที่ทำให้เขาขึ้น พี่นี่เอง

พณฯท่าน บรรหาร
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

พณฯท่าน

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 14:22:18 »

ดีใจจังจะได้ใช้แก๊สราคาแพง ^^

TON-ผู้ชายอบอุ่น
AE Racing Club Staff

"เบื่อก็เปลี่ยนสนใจอะไรเงินเรา"

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 14:40:35 »

อะไรม่ายรุรุแต่ถ้าเกิน 25 บาทมะไหร่ถอดแกสมะนั้นไม่ใช่แม่มเเล้ว

>>ผู้ชายอบอุ่น<<
086-901-2493
AE92 AE101 EE101 M2 NEWVIOS NEWALTIS2014
I LOVE AE
ae 101

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 14:46:43 »

ชุดแก๊ส มือสองคงบาน ถ้าใกล้น้ำมันคง ถอดทิ้งกันเป็นแถว  เหนื่อยจังโว๊ย งานนี้แก๊ส ต่อไปก็ NGV เตรียมตัวได้

เชียร์ให้ใช้ NGV พอได้รับความนิยมแล้ว ก็ตีกระบาลคนใช้ โดยการขึ้นราคา ก็ใครล่ะ   มันทำอยู่ของมันคนเดียว

เจริญ ๆ นะ เวรกำคนไทย นึกถึงตอนเด็กเลย ป๋าเปิดแท่น ประเทศไทย โชติช่วงชัชวาล ใครได้ดูบ้างไหมครับ ตอนนั้น

โชติช่วงจริงๆ แต่บานดากคนไทย ปิดปาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2010 14:49:50 โดย ae 101 » บันทึกการเข้า
tunmk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ฝาดำกันจัง

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 14:57:56 »

เด๋วมีคว่ำถังแก๊สบ้านถ่ายลงรถกันบ้างอ่ะ อิอิ

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 14:58:15 »

โห ไม่รู้จะด่าอย่างไรแล้วละครับ

น้ำมันคุณภาพห่วย ก็ขายให้ในราคา แพง
น้ำมันคุณภาพดี ก็โคตรแพง

ให้ทางเลือก LPG ก็มาโก้งราคาเพิ่มขึ้นอีก ก็แน่นอนมันเป็นคนกำหนด จะเอาอะไรก็ได้

ภาษี บ้านเรานี้ มัน อดกกันทุกเม็ด แต่บ้านเมืองไม่เจริญ ใครมาก็มาเอาไปใช้อยากได้มากๆ

รออีกหน่อย เดียวได้ดูความชิบหายของบ้านเมือง เต็มที่แน่นอน

เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 15:03:12 »

โห ไม่รู้จะด่าอย่างไรแล้วละครับ

น้ำมันคุณภาพห่วย ก็ขายให้ในราคา แพง
น้ำมันคุณภาพดี ก็โคตรแพง

ให้ทางเลือก LPG ก็มาโก้งราคาเพิ่มขึ้นอีก ก็แน่นอนมันเป็นคนกำหนด จะเอาอะไรก็ได้

ภาษี บ้านเรานี้ มัน อดกกันทุกเม็ด แต่บ้านเมืองไม่เจริญ ใครมาก็มาเอาไปใช้อยากได้มากๆ

รออีกหน่อย เดียวได้ดูความชิบหายของบ้านเมือง เต็มที่แน่นอน
ใช่เลยครับพี่

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์