AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 11:20:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊คตัวไหนน่าเล่น KYB / GABRIEL / Monroe เอาแค่นี้ครับ  (อ่าน 17003 ครั้ง)
WIMON100
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 17:24:21 »

ตัวไหนน่าเล่น ราคา ชุดละเท่าไรครับ มีใครเปลี่ยนแล้วบ้าง

มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 19:35:26 »

รอ รอ

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
PAtIPUT
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

AT190

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 19:37:17 »

กำลังตัดสินใจจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับ ในใจอยากได้มอลโร มาก เห็นบอกว่านุ่มหนีบกัน

อดีตขับ AE ปัจจุบันขับ AT
BUT_AE101 ~Lx~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 20:22:42 »

กาเบียล เคยใช้ มันแข็งไปอะครับ..วิ่งถนนคอนกรีต ล้อเดิมยังรู้สึกรอยต่อเลย
คายาบ้า นี่มันของเดิมติดรถ ก้นิ่มดี

มอนโร ผมใช้อยู่ตัว รีเฟลกอะครับ คู่ละราวๆ 4200  อันนี้ประทับใจ ขับธรรรมดา ก้นิ่มนวล ไม่ยวบยาบ แต่พอสาดโค้ง หรือ เห้นพอสะพานแรงๆ ดีขึ้นเยอะเลย ครับ ผมว่าโอเคแล้วสำหรับผมนะ เครื่องเดิม ล้อเดิม แต่ชอบโยกแรงๆบางที มันไม่ย้วย

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 21:05:03 »

ผมเชียร์ Gabriel นะ เพราะเท่าที่ใส่อยู่

ผู้ใหญ่นั่งก็บอก ไม่แข็งเกินไป

จริงๆ เรื่องแข็งหรือนิ่ม ไม่ได้เกี่ยวที่โช๊คอย่างเดียวหรอกครับ

โช๊คมีหน้าที่หยุดการเต้นของสปริง  ตัวสปริงที่ใช้อยู่ก็มีผลเหมือนกัน

ของผมใช้ H&R ก็นุ่ม+หนึบ สาดโค้งได้มั่นใจ
tu_ranong
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 21:35:38 »

มอนโรครับเพราะใช้อยู่
nic_tz

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 21:42:45 »

แต่ละยี่ห้อที่ถามมาต้องดูด้วยนะครับว่ารุ่นไหน
แต่เห็นที่เกียบกันบ่อยๆก็ คาดว่าหมายถึงรุ่นที่ดีกว่าstandard
Monroe Reflex
Gabriel Gas Rider
Kayaba new sr
ผมใช้Monroe Reflexอยู่รู้สึกนิ่มไป มีคนแนะนำให้ลองnew srแทน
ส่วนGabrielไม่รู้ครับ

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 22:43:02 »

ผมสปริง ST191 kyb แกนเล็ก
แล้วถ้าตอนนี้ผมรู้สึกว่า พอมีคนนั่งหลัง ขึ้นหลังเต่าแล้วยุบไปเลยอ่ะครับ โช๊คน่าจะกลับบ้านไปแล้วไหมครับ หรือสปริงล้าแล้วอ่ะ

OH'
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010 23:40:45 »

เคยใช้ คายาบ้า กับมอนโร นิ่มทั้งคู่เลย

Nong55
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 00:03:31 »

อาจจะมีความเห็นแตกต่างจากคนอื่นๆ นะครับแต่ผมคิดว่า ทั้งสามตัวนั้นจำนวนเงินที่เพิ่มเข้าไปเมือเทียบกับซื้อโชคสเตนดารดใช้ ประสิทธิภาพดีขึ้นนิดนึง ถ้าอยากได้

โชคแต่งผมว่าเก็บตังแล้วซื้อสตรัทดีกว่าคับ แต่ถ้าใช้ทั่วๆไป ก็เดิมๆครับ

pipie
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 10:14:07 »

แล้ว บิวไสตน์ ดีไหมครับ มีใครเคยลองใช้มั่งครับ
pinA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เคยใช้ AE ตอนนี้ก้อยังใช้อยู่...

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 18:57:46 »

ทั้งสามตัวนี้เหมาะกับการใช้งานครับ ฟิลลิ่งแน่นกว่าของติดรถ ไม่ได้หนึบหนับขนาดแมวรึปลาหมึก ถ้าไม่ชอบเล่นหรือล้างผลาญเงินไปกับช่วงล่างก้อใช้ได้ดีครับ จะสบายใจที่ได้ของใหม่ครับ แต่ราคารวมสปริงแต่งแล้วใกล้เคียงกับของซิ่งมือสองครับ.

เบื่อคนถือดี พวกทำตัวน่าเบื่อหน่าย.
nic_tz

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 21:35:52 »

แล้ว บิวไสตน์ ดีไหมครับ มีใครเคยลองใช้มั่งครับ
อัพๆอยากรู้ด้วยคนครับ ตัวนี้มีใครใช้บ้าง Bilstein B6 B8 พวกนี้อ่ะครับ   

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์